PDA

View Full Version : Cửu Trại Câu thiên đường hạ giới 2010 ( 22 đến 31/10/2010 )

KevinAuto
04-09-2010, 12:21
Vì sự cố kĩ thuật nên em xin mạn phép đứng ra cơ cấu lại topic tổ chức chuyến đi Cửu Trại Câu lại từ topic của nhóm PHP

Đây là nội dung chương trình :

-Ngày 1 ( 22/10 ): ( Hà Nội – Nam Ninh - Thành Đô ) sáng 8h xuất phát từ Hà Nội
đến Nam Ninh là buổi chiều. Ngó nghiêng qua Nam Ninh ăn uống café rồi tối cùng ngày bay đi Thành Đô.Gửi đồ ở KS (tối đi ăn saokao và uống bia Snow cho zui ) ,ngủ đêm ở Hostel Thành Đô

- Ngày 2 ( 23/10 ): ( Thành Đô – Cửu Trại Câu ) dự tính sau khi ăn sáng tầm 8h xuất phát
Đi xe cả ngày nên ta sẽ ăn trưa trên đườn ở Pingwu một thị trấn dọc đường, đến CTC khoảng chiều, tối đi xem biểu diễn dân tộc Tibetan ,ăn yak nướng và ngủ đêm ở ngoài Hostel CTC

- Ngày 3-4 ( 24-25/10 ): Sáng dậy lúc 6h ,dành phần lớn thời gian tham quan chụp hình Cửu Trại Câu,ngủ lại 2 đêm Hostel CTC , tối 24 giao lưu nhà Phượt
https://img.photobucket.com/albums/v661/YILKA/China_6/IMG_7831.jpg
Trường Hải (Long Lake), Tiễn Trúc Hải (Arrow Bamboo Lake), Hùng Miêu Hải (Panda Lake), Ngũ Hoa Hải (Five Flower Lake), Thác Trân Châu (Pearl Shoals Waterfall), Ngũ Sắc Trì (Five Colored Pool), Nặc Nhật Lang (Nourilang Falls), Tê Ngưu Hải (Rhinoceros Lake) Lão Hổ Hải (Tiger Lake), Thụ Chính Hải (Shuzheng Lake), Bãi Bonsai
https://img.photobucket.com/albums/v661/YILKA/China_6/IMG_6182.jpg

- Ngày 5 (26/10) : (CTC- Hoàng Long - Thành Đô )
Sáng dậy thật sớm đi Hoàng Long ( CTC – Hoàng Long hình như 3 tiếng đi xe )
Chơi tại Hualong National park, tu viện Hoàng Long , hồ ngũ sắc và ăn trưa ở Hoàng Long, chiều tối đi về Thành Đô ( 6 tiếng trên xe) .Thưởng thức món lẩu , ngủ đêm tại Hostel Thành Đô
https://img.photobucket.com/albums/v661/YILKA/China_7/IMG_6565.jpg

- Ngày 6 (27/10):
Sáng đi Xilin shan (một ngọn núi tuyết) chiều về lại Thành Đô. Thăm đền Vũ Hầu Tự,đi Tea House , ngủ đêm tại Thành Đô
https://hphotos-snc3.fbcdn.net/hs017.snc3/12470_215743467386_18801397386_4661235_2716963_n.j pg

- Ngày 7 (28/10): Sáng sớm đi Leshan ( 2 tiếng)
https://i681.photobucket.com/albums/vv177/Avanter11/Jiuhaigou%202009/IMG_1913.jpg
Tham quan Dafo (Đại Phật) ,vãn cảnh hàng khóa tình yêu , lên đường đi Nga Mi (40km), đến nơi là chiều, ngủ Hostel bến cuối xe Bus trên núi Nga Mi

- Ngày 8 (29/10): Dành trọn cả ngày leo Nga Mi đón bình minh ở Nga Mi lên bằng cáp treo Jieyin ,tham quan Kim Đỉnh, chùa Vạn Niên , chiều ta sẽ về lại Thành Đô (2 tiếng ), tối dạo phố Cẩm Lý , tiết mục massage chân tập thể , ngủ đêm tại Hostel Thành Đô

- Ngày 9 (30/10): Khám phá Thành Đô. Sáng đi thăm quan nhà Đỗ Phủ rùi đi Trung tâm Gấu trúc Thành Đô nằm cách nội đô khoảng 16km, có thể đi bằng xe buýt (2 RMB) hoặc taxi (25 RMB)
https://img.photobucket.com/albums/v661/YILKA/China_5/IMG_7727.jpg
Tranh thủ lang thanh Thành Đô , mua quà lưu niệm . Tối lên máy bay đi về Nam Ninh , ngủ đêm tại hostel Nam Ninh

- Ngày 10 (31-10): Ăn sáng xong bus về lại Hà Nội tầm buổi chiều , tối có mặt tại sân bay về lại SG

Xe cộ , khách sạn và vé máy bay Nam Ninh Thành Đô em sẽ nhờ bác Việt tại SG giúp , bác Việt đã có kinh nghiệm đi CTC năm ngoái sẽ giúp ích rất nhiều cho chuyến đi của nhóm chúng ta

Thành viên tham gia : ( Chốt nha các bác )
-Kevinauto 0988996115 em tên Tùng sn 86 , nick yahoo: vboxvn ( Sài Gòn )
- Phuongsakura123 (Sài Gòn )
- sumisan (Sài Gòn )
- Hoa phan (1 ng ) (Sài Gòn bay thẳng Chengdu )
- VU HIEN ( 2ng ) (Sài Gòn bay thẳng Chengdu )+ bạn ở Hà Nội ( 3ng)
- Tweety (2 ng)( Hà Nội)
- nobody1102 ( Hà Nội )
- Vik ( Hà Nội )
- Hùng (Sài Gòn ) ( đang du học bên Thành Đô sẽ lo luôn công tác hậu cần chuẩn bị , số đt em nó : 155 2804 7779 )

Thời tiết tại CTC : http://www.weather.com.cn/html/weather/101271906.shtml

Kinh phí dự trù :
- Vé xe Hải Phòng-Nam Ninh-Hà Nội: 1,000,000 VND
- Vé máy bay NN-Thành Đô - NN: RMB 1420 ( sẽ tranh thủ vé rẻ hơn)
- Visa TQ: 60 USD
- Vé máy bay SG - HP và HN - SG : 2,400,000 VND

- Tiền ăn: RMB 100 x 10 ngày = RMB 1000
- Tiền khách sạn: RMB 50 x 9 đêm = RMB 450
- Tiền vé thắng cảnh: 2,000.000 VND
- Tiền thuê xe 19 chỗ toàn chặng: (Chia theo đầu người )
+ Thành Đô -CTC-Thành Đô (4 ngày): RMB 2000 x 4 ngày = RMB 8000
+ Thành Đô - Leshan-Emeishan - Thành Đô: RMB 1600 x 2 ngày = RMB 3200
+ Thành Đô - Xilin shan - Thành Đô : RMB 800

fanha99
04-09-2010, 13:28
hi,

Các cho hỏi 1 câu hỏi nhỏ: chuyến bay Nam Ninh - Thành Đô và Thành Đô - Nam Ninh, các bạn đã book hết rồi phải ko? có thể cho biết thêm thông tin của chuyến này ko?
chuyến này thì đi của hãng hàng không nào rẻ nhất nhỉ?

ngoài ra, các khách sạn có dc book trc ko?

thx

KevinAuto
04-09-2010, 15:13
hi,

Các cho hỏi 1 câu hỏi nhỏ: chuyến bay Nam Ninh - Thành Đô và Thành Đô - Nam Ninh, các bạn đã book hết rồi phải ko? có thể cho biết thêm thông tin của chuyến này ko?
chuyến này thì đi của hãng hàng không nào rẻ nhất nhỉ?

ngoài ra, các khách sạn có dc book trc ko?

thx

Bên mình có 1 số bay thẳng chengdu, còn mình và vài ng nữa thì chờ vé may bay rẻ mới mua NN chengdu NN , giá tầm giờ mua đi cả về luôn tax tầm 1420 tệ đi của nan fang, thông tin tối mình làm việc với mấy ng em bên chengdu sẽ bổ sung thêm ,hix chắc chốt danh sách quá

sanbym
04-09-2010, 19:01
mình quăng tảng đá nhé, cho mình thời gian chốt đoàn, vì mình ở SG cần sắp xếp!

KevinAuto
04-09-2010, 21:46
mình quăng tảng đá nhé, cho mình thời gian chốt đoàn, vì mình ở SG cần sắp xếp!

Nhóm mình còn 2 chỗ nữa , nhanh tay thì còn chậm tay thì hết , ưu tiên bạn nào xuất phát chung từ SG lun hen ^^ tiếp tục tối nay update thêm thông tin cho chuyến đi để mọi ng trong nhóm còn góp ý thảo luận

alexandersamon
04-09-2010, 21:58
Hóng hót xem xét và học tập kinh nghiệm nào :D

Tweety
04-09-2010, 22:23
Bạn Kevinauto cho mình đăng ký 2 suất đi từ HN được không? Bọn mình đang tìm nhóm đi CTC mà nhóm nào cũng chốt đoàn rồi, may quá lại gặp topic mới mở của bạn. Cảm ơn bạn nhiều.

KevinAuto
04-09-2010, 22:29
Bạn Kevinauto cho mình đăng ký 2 suất đi từ HN được không? Bọn mình đang tìm nhóm đi CTC mà nhóm nào cũng chốt đoàn rồi, may quá lại gặp topic mới mở của bạn. Cảm ơn bạn nhiều.

Bạn Tweety cho mình thông tin liên lạc email nick chat và số đt ! Vậy thì nhóm mình chốt luôn,full xe rùi ^^ từ giờ giữa tháng nếu bạn nào thay đổi thì báo cho mình trước

Nheva
04-09-2010, 23:32
Vậy là nhóm Kevin đủ người rồi. Các bạn chủ yếu đi từ SG đúng ko?
Mình ở Hà Nội, hiện nhóm có khoảng 4 người.
Bọn mình đi đường bộ sang Nam Ninh , rồi bay Thành Đô
Bọn mình thêm người cũng đc, mà ko thêm cũng ko sao.

Nhưng hoan nghênh bạn nào muốn (mua vé bay NN - Thành Đô - NN) gộp danh sách (cho đủ 10 người) để mua vé rẻ theo đoàn.
Mình có bạn năm ngoái đã đi CTC hứa giúp mua hộ vé rẻ (năm ngoái bạn ấy mua vé có 460Y)

Littlefoot
05-09-2010, 00:19

Nhưng hoan nghênh bạn nào muốn (mua vé bay NN - Thành Đô - NN) gộp danh sách (cho đủ 10 người) để mua vé rẻ theo đoàn.
Mình có bạn năm ngoái đã đi CTC hứa giúp mua hộ vé rẻ (năm ngoái bạn ấy mua vé có 460Y)

Nheva đi ngày nào thế? Nhóm mình cũng có 4 người, đi từ Hà Nội, nếu có thể mình kết hợp mua vé cùng nhau nhé.

KevinAuto
05-09-2010, 00:31
Nếu được thì 3 nhóm ta cùng mua vé chung 1 lượt cho máu ^^ nhé chị Nheva và a Littlefoot , ráng kiếm vé 460 tệ mua

Nheva
05-09-2010, 00:37
@ Kevin và Little: Okie, vậy hẹn gặp các bạn (trong tuần này) để lên danh sách nhé, cần sớm để đưa cho bạn chị chuẩn bị, bao giờ open low cost là mua ngay.
ad nick chat của chị nhé: thutamcv, gửi tel của các bạn cho mình

kakastar
05-09-2010, 01:23
em add nick bác nheva rồi, có gì bác cho em hỏi chút thông tin chuyến đi với nhé ^^

Nheva
05-09-2010, 11:45
Mình định đi từ 20 đến 30/10.
Bạn nào định mua vé đi dịp này (có thể sơm muộn 1,2 ngày cũng được) thì cho minh số tel để mình gặp nhau sớm lên danh sách nhờ mua vé nhé
(Mình cũng đang phân vân ko biết dịp Nghìn năm TL có đc nghỉ nhiều ko
Nếu được nghỉ nhiều thì mình sẽ đẩy sớm lên theo kỳ nghỉ)

Littlefoot
05-09-2010, 16:22
@ Nheva: Mình đã add nick của bạn. Bọn mình dự kiến đi 21-31/10 để tranh thủ thêm ngày Chủ nhật 31/10. Đi sớm hơn lại e lá chưa chuyển màu và chưa có tuyết. Mình trao đổi chi tiết hơn qua YM nhé.

Summer_Flower44
05-09-2010, 16:39
Kevin cho chị đặt 2 chân tham gia chuyến này nhé! Thân,

KevinAuto
05-09-2010, 17:04
Kevin cho chị đặt 2 chân tham gia chuyến này nhé! Thân,

Hix nhóm em hiện tại đã full chị àh hơn 15 ng rùi , rất tiếc chị hen

Đang nghiên cứu đi di tia đến du jiang yan có 15 tệ http://www.gochengdoo.com/en/blog/item/1543/chengdu_to_dujiangyan_in_half_an_hour_with_15_yuan
Không biết xe cộ lên xilin shan đi thế nào hợp lý nhỉ , thuê xe riêng phóng lên đó lúc về tạt qua du jiang yan chơi , em vẫn đang muốn ngày này tiết kiệm mà vẫn đi đc những chỗ đặc sắc thấy có cả núi Tứ cô nương có bác nào cho em chút ý kiến
Bản đồ du lịch Chengdu :
http://english.dreams-travel.com/chinaguide/chengdu-map.htm

Littlefoot
05-09-2010, 17:23
Bạn ơi, tàu đi Đô Giang Yển là tàu cao tốc, chứ không phải tàu điện ngầm (ditie) đâu. Tàu điện ngầm ở Chengdu mới xong Line 1, chính thức khai trương vào ngày 1/10 này, tổng chiều dài của line 1 chỉ có 15 km thôi.
http://en.wikipedia.org/wiki/Chengdu_Metro
http://www.cdmetro.cn/html/info/show_info_yyfw2_22_66.html
Xiling Resort cách Chengdu 120 km, đi bus hết khoảng 2h vì đường dốc, bắt chuyến 9h sáng ở bến xe Xinnanmen hoặc chuyến 8h30 sáng ở bến Jinsha.

KevinAuto
05-09-2010, 17:33
Bạn ơi, tàu đi Đô Giang Yển là tàu cao tốc, chứ không phải tàu điện ngầm (ditie) đâu. Tàu điện ngầm ở Chengdu mới xong Line 1, chính thức khai trương vào ngày 1/10 này, tổng chiều dài của line 1 chỉ có 15 km thôi.
http://en.wikipedia.org/wiki/Chengdu_Metro
http://www.cdmetro.cn/html/info/show_info_yyfw2_22_66.html
Xiling Resort cách Chengdu 120 km, đi bus hết khoảng 2h vì đường dốc, bắt chuyến 9h sáng ở bến xe Xinnanmen hoặc chuyến 8h30 sáng ở bến Jinsha.

Vậy ngon lành rùi theo a littlefoot là mình nên đi xilin hay nên tứ cô nương đây ^^ vì thấy cũng hơi xa xa mà về còn đi du jiang yan nên kg biết nên xếp lịch như thế nào đi cho hợp lý

Summer_Flower44
05-09-2010, 19:53
Hix nhóm em hiện tại đã full chị àh hơn 15 ng rùi , rất tiếc chị hen

Đang nghiên cứu đi di tia đến du jiang yan có 15 tệ http://www.gochengdoo.com/en/blog/item/1543/chengdu_to_dujiangyan_in_half_an_hour_with_15_yuan
Không biết xe cộ lên xilin shan đi thế nào hợp lý nhỉ , thuê xe riêng phóng lên đó lúc về tạt qua du jiang yan chơi , em vẫn đang muốn ngày này tiết kiệm mà vẫn đi đc những chỗ đặc sắc thấy có cả núi Tứ cô nương có bác nào cho em chút ý kiến
Bản đồ du lịch Chengdu :
http://english.dreams-travel.com/chinaguide/chengdu-map.htm

Biết là đã chốt. nhưng vẫn kiên quyết đặt 2 chân cho đến giờ phút chót, may ra có lúc em sẽ suy nghĩ lại hé! Hihi,....:)

KevinAuto
05-09-2010, 20:23
Biết là đã chốt. nhưng vẫn kiên quyết đặt 2 chân cho đến giờ phút chót, may ra có lúc em sẽ suy nghĩ lại hé! Hihi,....:)

Okie mình giao lưu vui vẻ mà , chị nhắn cho em thông tin và số đt hén ^^

Nấm Xíxọn
05-09-2010, 23:14
(c)Re: Cửu Trại Câu thiên đường hạ giới 2010 ( 22/10 đến 31/10 )

Bên mình có 4 người muốn đi từ Hn nè...cho minh ghép đoàn với nha(c)

Nheva
06-09-2010, 00:21
@ Nheva: Mình đã add nick của bạn. Bọn mình dự kiến đi 21-31/10 để tranh thủ thêm ngày Chủ nhật 31/10. Đi sớm hơn lại e lá chưa chuyển màu và chưa có tuyết. Mình trao đổi chi tiết hơn qua YM nhé.
Bọn mình cũng đi đến 31/10 cơ, nhưng tính là 30 về đến Nam Ninh. Nick của bạn là gì nhỉ?
Nếu xuât phát từ HN ngày 21 cũng được.
Hiện có nhiều bạn nhắn tin xin đi cùng, nhưng nhóm mình chắc chắn có 3 từ HN và 1 em sẽ đi từ Vũ Hán lên (em này là cháu mình đang làm master ở ĐH Vũ Hán).

Littlefoot
06-09-2010, 08:06
Bọn mình cũng đi đến 31/10 cơ, nhưng tính là 30 về đến Nam Ninh. Nick của bạn là gì nhỉ?
Nếu xuât phát từ HN ngày 21 cũng được.
Hiện có nhiều bạn nhắn tin xin đi cùng, nhưng nhóm mình chắc chắn có 3 từ HN và 1 em sẽ đi từ Vũ Hán lên (em này là cháu mình đang làm master ở ĐH Vũ Hán).

Mình thì muốn tranh thủ chơi nốt ở Thành Đô ngày 30, sáng sớm 31/10 bay từ Thành Đô về sân bay NN rồi về thẳng luôn để đỡ bước đặt phòng và tìm hiểu đi lại ở Nam Ninh (vé máy bay chuyến sáng sớm cũng rất rẻ).

Nheva
06-09-2010, 10:10
Mình thì muốn tranh thủ chơi nốt ở Thành Đô ngày 30, sáng sớm 31/10 bay từ Thành Đô về sân bay NN rồi về thẳng luôn để đỡ bước đặt phòng và tìm hiểu đi lại ở Nam Ninh (vé máy bay chuyến sáng sớm cũng rất rẻ).
Mình cũng thích ở TĐ nhiều hơn, chỉ e bay về sáng vẫn ko kịp bắt xe Vận Đức về H
À đã ad nick của mình chưa?

PeterPan
06-09-2010, 10:35
@Chị Nheva: Xe Vận Đức về Hà Nội có chuyến lúc 13h40 (150Y/người), chạy một mạch thì về tới Hà Nội khoảng 20h30, xe dừng ở trong khu Trung Yên. Năm ngoái, đoàn em cũng đi chuyến này để về Hà Nội do bị lỡ chuyến tàu sáng sớm từ Nam Ninh về Bằng Tường.

Nheva
06-09-2010, 10:47
@Chị Nheva: Xe Vận Đức về Hà Nội có chuyến lúc 13h40 (150Y/người), chạy một mạch thì về tới Hà Nội khoảng 20h30, xe dừng ở trong khu Trung Yên. Năm ngoái, đoàn em cũng đi chuyến này để về Hà Nội do bị lỡ chuyến tàu sáng sớm từ Nam Ninh về Bằng Tường.
Cảm ơn Peter, ý chị là khong biết bay sang từ TĐ về liệu có kịp chuyến chiều đó ko í.
À, nhân tiện hỏi em là chuyến chiều xuất phát từ đâu? có gần Ga xe lửa ko (phố Hữu Ái?),
có phải mua vé trước ko, hay cứ ra lun bến xe? Chị thường đi chuyến sáng , phải mua hoặc gọi điện báo trước

PeterPan
06-09-2010, 11:04
Bọn em bị lỡ tàu ở ga Nam Ninh nên bắt xe về bến Lãng Đông rồi mua vé từ bến này chị ạ. Bọn em tới nơi lúc 10 giờ hơn, mua vé luôn thì có vé chuyến 13h40. Nếu em nhớ không nhầm thì giữa khoảng thời gian 10 giờ và 13h40 có 1 chuyến nữa nhưng bọn em tới sát quá nên bị hết vé. Sau chuyến 13h40 thì hình như còn 1 chuyến nữa muộn hơn và là chuyến cuối cùng chạy thẳng về Hà Nội, vì những ai muốn qua cửa khẩu thì phải về trước 16h30 giờ Trung Quốc. Còn nếu chỉ cần về tới Bằng Tường thôi thì chắc vẫn còn nhiều chuyến xe khác chị ạ.

Kwon
06-09-2010, 12:51
(c)Re: Cửu Trại Câu thiên đường hạ giới 2010 ( 22/10 đến 31/10 )

Bên mình có 4 người muốn đi từ Hn nè...cho minh ghép đoàn với nha(c)

Có thể cho mình join đoàn được không, có mình và 1 người bạn nữa. Tiếng Trung có biết 1 chút giao tiếp. SĐT 0942 348 948 hoặc ym quannguyen1284.

yipuni
06-09-2010, 14:27
bên mình có 4 người.CŨng dinh di ngày trung voi nhóm các ban. Cho gia nhap luôn ha. Tụi này o Sài Gòn

Shachou
06-09-2010, 14:42
Bọn em bị lỡ tàu ở ga Nam Ninh nên bắt xe về bến Lãng Đông rồi mua vé từ bến này chị ạ. Bọn em tới nơi lúc 10 giờ hơn, mua vé luôn thì có vé chuyến 13h40. Nếu em nhớ không nhầm thì giữa khoảng thời gian 10 giờ và 13h40 có 1 chuyến nữa nhưng bọn em tới sát quá nên bị hết vé. Sau chuyến 13h40 thì hình như còn 1 chuyến nữa muộn hơn và là chuyến cuối cùng chạy thẳng về Hà Nội, vì những ai muốn qua cửa khẩu thì phải về trước 16h30 giờ Trung Quốc. Còn nếu chỉ cần về tới Bằng Tường thôi thì chắc vẫn còn nhiều chuyến xe khác chị ạ.

Cập nhật thêm thông tin xe bus cho các bạn biết.

Đoàn mình vừa đi Trương Gia Giới về tối qua.

Mình đi tàu hỏa đêm từ Hoài Hóa, phía Trương Gia Giới về Nam Ninh, chuyến tàu dự kiến là 8g30 nhưng bị trễ nên đến 9g30 mới đến được Nam Ninh, không kịp chuyến 10g00 từ bến xe Lãng Đông của Sơn Đức để về Hà Nội.

Như vậy nếu các bạn đi tàu hỏa phải cẩn thận tính dư thời gian, tránh bị chậm tàu. Máy bay cũng dễ gặp trường hợp delay tương tự.

Tốt nhất nên nhờ người quen biết ở Nam Ninh đặt trước vé bus Sơn Đức và có mặt trước 1 tiếng đồng hồ ở bến xe Lãng Đông để lấy vé.

Vé bus Sơn Đức sau chuyến 10g00 thì chuyến sớm nhất là 13g40.

1. Đi được xe bus Sơn Đức là tiện nhất vì bao thầu cho mình 1 mạch, có thể xe sẽ về Trần Quang Khải hoặc về bến xe Trung Yên...

2.Trường hợp không đi kịp, nếu có người biết tiếng Trung có thể đi như kiểu đoàn mình vừa đi ngày hôm qua:

++ Bắt taxi từ ga hoặc sân bay ra bến xe Giang Nam. Taxi 4 chỗ từ ga Nam Ninh ra bến xe mất 25 Tệ(Khoảng 72k VND)
++ Mua vé bus từ bến Giang Nam về bến Bằng Tường, xuất bến 10g40 hoặc có thể có các chuyến khác. Ghế chuyến 10g40 to như ghế máy bay hạng VIP, vé 66 Tệ ( Khoảng 190k VND), đi mất khoảng 1 tiếng 30 phút.
++ Bắt tiếp taxi từ bến xe Bằng Tường ra Hữu Nghị Quan. Giá taxi 4 chỗ đã cố định theo chuyến là 25 Tệ (Khoảng 72k VND)
++ Làm thủ tục 2 đầu xuất nhập cảnh, sang bên đầu cửa khẩu mình bắt xe 16 chỗ về Hà Nội, đưa về tận địa điểm yêu cầu. 80k VND/ người.
Các bạn 16 chỗ này ngay cao điểm nhồi nhét khách khoảng 20 người, mất khoảng 4 tiếng để về đến Thủ Đô.

Mình vừa đi Trường Gia Giới, Phượng Hoàng Cổ Trấn về . Nếu cần thông tin gì mạn khu Nam Ninh thì cứ báo mình, mình sẽ thông báo thêm.

KevinAuto
06-09-2010, 15:59
Kinh nghiệm thật quí báu , nhóm em sẽ rút kinh nghiệm khi đi về ngày 31 , hiện giờ có thể giúp em thuê xe 16 với 25 chỗ có chênh lệch nhiều kg ạ ?

Nheva
06-09-2010, 16:30
Nếu về NN bằng MB và muúon về HN ngay thì theo mình thuê xe luôn từ SB về cửa khẩu.
Như thế đỡ phải quay lại NN, mất thêm time và tiền các bạn nhỉ

Shachou
06-09-2010, 17:03
Nếu về NN bằng MB và muúon về HN ngay thì theo mình thuê xe luôn từ SB về cửa khẩu.
Như thế đỡ phải quay lại NN, mất thêm time và tiền các bạn nhỉ

Không nên tốn kém thế Nheva ơi, bus giờ nào cũng có, rất tiện lợi, trừ trường hợp các bạn về quá muộn.

Nên bắt taxi ra bến Lãng Đông nếu kịp chuyến xe lúc 13g40.

Khoảng cách từ sân bay về cửa khẩu không gần lắm nếu các bạn đi bằng xe thuê riêng mình nghĩ sẽ tốn kém hơn đi bus.

Hoặc các bạn thử liên lạc thuê trọn gói xe Sơn Đức nếu đoàn của các bạn đông còn lại nên di chuyển taxi ra đến bến xe.

Chúc các nhóm thượng lộ bình an.

Mình đành hẹn Cửu Trại Câu lại năm sau vì vừa mới đi 10 ngày tháng 09 rồi.

saobang2708
06-09-2010, 17:06

Cho mình hỏi là bạn còn nhận người nữa ko ? Giờ mình cũng đang tìm nhóm đi cùng, mà nhóm nào cũng chốt hết rồi.

Nheva
06-09-2010, 17:24
Cho mình hỏi là bạn còn nhận người nữa ko ? Giờ mình cũng đang tìm nhóm đi cùng, mà nhóm nào cũng chốt hết rồi.
Mình ko dám nói trước n bạn cứ ra cafe 4 Lý thường Kiệt, 7h tối nay xem sao

saobang2708
07-09-2010, 07:48
Nhóm của Nheva đã ọp xong rồi à ? Tình hình các bạn thế nào?

KevinAuto
07-09-2010, 12:19
Ngày mai thứ 4 nhóm mình sẽ off nhé , cafe lamode lúc 19h tối địa chỉ 118 Bùi Thị Xuân Q1 , số đt em là : 0988996115

Nheva
07-09-2010, 13:09
Chia sẻ thông tin Kevin nhé

Littlefoot
07-09-2010, 14:49
Mình cứ vào spam vào topic của nhóm Kevin cũng ngại quá cơ. Hay ta lập topic chung về thông tin CTC cho bà con nhỉ. Mình cũng đang gom thông tin nên cũng muốn trao đổi và chia sẻ với các đoàn.

PeterPan
07-09-2010, 14:52
Littlefoot ơi, bạn có thể post thông tin vào topic này (https://www.phuot.vn/threads/1982-Th%C3%B4ng-tin-T%E1%BB%A9-Xuy%C3%AAn-C%E1%BB%ADu-Tr%E1%BA%A1i-C%C3%A2u-Th%C3%A0nh-%C4%90%C3%B4-Nga-Mi). Mọi người cùng chia sẻ thông tin ở đó cho tập trung :).
Thấy mọi người chuẩn bị lên đường mà mình cũng háo hức lây :).

Vik
08-09-2010, 00:43
Mình ko dám nói trước n bạn cứ ra cafe 4 Lý thường Kiệt, 7h tối nay xem sao

Đoàn của Nheva full chưa vậy? Nếu chưa full thì PM cho mình liên lạc nhé. Thanks

KevinAuto
08-09-2010, 00:51
Bạn sanbym ơi hông biết bạn chuận bị sao rùi , có đi cùng với nhóm kg nhỉ ? kg thấy động tịnh gì cả

Tweety
08-09-2010, 22:10
Các bạn SG đã off xong chưa? Có thông tin gì mới thì update cho mọi người biết nhé :)

KevinAuto
08-09-2010, 22:14
Đã chính thức chốt danh sách và thống nhất chương trình , lát nữa sẽ fix , bây giờ mọi ng sẽ chờ thông tin vé máy bay , hostel và thuê xe bên đó nữa là okie

Vik
08-09-2010, 23:49
Đã chính thức chốt danh sách và thống nhất chương trình , lát nữa sẽ fix , bây giờ mọi ng sẽ chờ thông tin vé máy bay , hostel và thuê xe bên đó nữa là okie
Đã tham gia cùng đoàn của Tùng.
Trong quá trình chuẩn bị cụ thể như nào em cập nhật giùm cho mọi cùng được biết nhé. Tốt nhất là qua email hoặc điện thoại Tùng ah, bởi không phải ai cũng vô đây được thường xuyên.
Cảm ơn em trước nhé.

KevinAuto
09-09-2010, 20:19
Tầm tuần sau mọi người bắt đầu xin visa nhé !!!

Tweety
10-09-2010, 16:51
HN và SG sẽ xin visa riêng hả em?

Vik
10-09-2010, 17:18
HN và SG sẽ xin visa riêng hả em?

Đúng rồi bạn Tweety ơi. Mình cũng ở HN, dự kiến tuần sau xin Visa, có thể là thuê dịch vụ ở chỗ này làm: http://www.visahochieu.com/cap-moi-visa/visa-trung-quoc-ap-dung-cho-khach-quoc-tich-viet-nam-1/

@Kevin: Sanbym vừa confirm là sẽ không tham gia cùng đoàn lần này em ạ, vậy Kevin rủ thêm một vài em gái SG tham gia nữa nha :D

Tweety
10-09-2010, 18:37
Mọi người ơi, mình vừa nghe các bạn ở đoàn khác nói là giá thuê phòng ở Cửu Trại Câu đang tăng rất nhiều nhé, thậm chí nhiều hostel không còn phòng nữa đâu. Mọi người nên khẩn trương xem xét vụ book hostel nhé. Urgent Urgent

Tweety
10-09-2010, 18:38
Em Kevin update lại danh sách đoàn mình nhé, xem bao nhiêu nam bao nhiêu nữ để còn cân đối :D

KevinAuto
10-09-2010, 20:45
Tình hình là em đã chốt 7 nam 7 nữ còn 1 chỗ ... tổng cộng là 15 , Thành Đô thời tiết đang rất mát mẻ , em của em đang đi liên hệ book phòng và thuê xe , tinh thần là mọi người chuẩn bị chuyển tiền cho em để e còn xí chỗ trước nhé .

Vik
10-09-2010, 23:21
Cân bằng phết nhờ :D đúng qua tay Kevin lo có khác :))

Em gửi mail cho tất cả mọi người thông tin về số tk của em + số tiền mỗi người cần phải chuyển cho em ngay đi nha. Để cho chắc ăn, sau khi gửi mail xong phiền em gởi nhắc nhở qua SMS vào mobile của mọi người nha. Không book phòng sớm mà hết chỗ thì toi :|

Tweety
11-09-2010, 14:59
Em Kevin có biết giá vé xe từ Thành Đô đi Cửu Trại Câu là bao nhiêu không? Còn giá vé máy bay là bao nhiêu?

KevinAuto
12-09-2010, 00:15
Mai sẽ có kết quả về phòng ở Thành Đô và xe,mọi người chọn giúp em Hostel ở Cửu Trại Câu và Nga My với , còn vé máy bay chắc phải cuối tháng , a Việt đang canh giùm vé đoàn giá tốt cho nhóm mình

Vik
13-09-2010, 10:11
Tình hình có gì mới không Kevin ơi? Chưa thấy em gửi mail thông báo nhỉ?

KevinAuto
13-09-2010, 12:09
Mọi người send gấp cho em thông tin bao gồm họ tên ngày tháng năm sinh số hộ chiếu và hình 3x4 kts vào email em [email protected] nha

Tweety
13-09-2010, 22:15
Em Kevin có thể ghi rõ mục đích gửi thông tin của các thành viên là để làm gì được không? đặt phòng? hay đặt vé? (nhóm ngoài HN sẽ gửi sớm thông tin cho Vu Hien). Bên cạnh đó, Vu Hien cũng có gọi điện cho nhóm ngoài HN để nhắn về việc ứng trước tiền. Do nhóm ngoài HN không có điều kiện off được với nhóm SG, mọi thông tin ngoài HN có được rất sơ sài, chị nghĩ tốt nhất em Kevin nên update trên topic những thông tin nhóm SG đã bàn bạc và thống nhất để tất cả các thành viên cùng được biết. Ví dụ như cụ thể số tiền ứng trước là bao nhiêu/thành viên? số tiền ứng trước sẽ được sử dụng như thế nào nhé.

KevinAuto
13-09-2010, 22:28
Mục đích gửi thông tin đợt này là để em lên danh sách ai cần đặt vé máy bay Nam Ninh - Thành Đô - Nam Ninh đợt này để em chuyển cho anh Việt danh sách để còn canh vé máy bay , như thông tin ban đầu đưa ra hiện em đã liên hệ với phòng bên Thành Đô ,CTC , Nga My và thuê xe bus , trên tinh thần đặt cọc thì mỗi người 500.000vnd để em đặt trước 10% tiền phòng và luôn cả hợp đồng thuê xe nữa . Sau này đến Thành Đô quyết toán lại số đó xong chỉ trả 90% khoảng còn lại thui , còn hình để làm thẻ sv ,ai muốn làm email cho em hình , em tặng mỗi người 1 cái cũng đc làm kỉ niệm

Tweety
13-09-2010, 22:40
Cảm ơn em nhé, chị sẽ gửi thông tin sớm cho em

KevinAuto
13-09-2010, 22:45
Theo thông tin từ Thành Đô từ thành viên Hùng trong nhóm ta , thời tiết đang rất mát mẻ và hôm nay sau khi liên lạc với Hostel ở Thành Đô rất okie , ngay đối diện Vũ Hầu Tự ngay sát phố đi bộ , rất thuận tiện cho chúng ta vui chơi ăn uống dạo mát nhé ,phòng có khóa chứ kg như thông tin ban đầu kg có khóa , giá vẫn như giá niêm yết 50 tệ 1ng 1 ngày , còn xe vì đến thời điểm đó còn 1 tháng nên ng ta chưa cho biết giá chính xác đc nhưng chắc chắn em sẽ thương lượng giá tốt nhất cho nhóm mình vì lợi thế có người bên đó sẵn rùi ! Tranh thủ cuối tháng này hay đầu tháng sau cầm vé máy bay cho nó an tâm

tieuyenthanh
14-09-2010, 00:49
Em ở HN và cũng trong đoàn đi nhưng hôm nay mới vào topic xem... hihi. các a chị đi đâu thì em theo đấy.
Em tiết kiệm đc 60$ tiền Visa ^^!

Salguy
14-09-2010, 09:38
Theo thông tin từ Thành Đô từ thành viên Hùng trong nhóm ta , thời tiết đang rất mát mẻ và hôm nay sau khi liên lạc với Hostel ở Thành Đô rất okie , ngay đối diện Vũ Hầu Tự ngay sát phố đi bộ , rất thuận tiện cho chúng ta vui chơi ăn uống dạo mát nhé ,phòng có khóa chứ kg như thông tin ban đầu kg có khóa , giá vẫn như giá niêm yết 50 tệ 1ng 1 ngày , còn xe vì đến thời điểm đó còn 1 tháng nên ng ta chưa cho biết giá chính xác đc nhưng chắc chắn em sẽ thương lượng giá tốt nhất cho nhóm mình vì lợi thế có người bên đó sẵn rùi ! Tranh thủ cuối tháng này hay đầu tháng sau cầm vé máy bay cho nó an tâm

Vậy là 2 nhóm ở chung một nhà rồi. Vui nhỉ.

KevinAuto
14-09-2010, 15:00
Bảo hiểm du lịch 10 ngày tầm 300k, mọi người nên mua nhé ,cái này mọi người tự mua được kg ? Mọi người cho ý kiến với

thik_di_choi
14-09-2010, 15:32
Bảo hiểm du lịch 10 ngày tầm 300k, mọi người nên mua nhé ,cái này mọi người tự mua được kg ? Mọi người cho ý kiến với

Theo anh nên mua chung đi. Hình như mua nhiều người thì có chiết khấu đấy

KevinAuto
14-09-2010, 15:53
Em vừa gọi cho bảo hiểm AAA rồi họ đang email cho em bảng giá , nói chung cũng rất tiện lợi ,không những hỗ trợ về y tế , trợ giúp khi có vấn đề tại Trung Quốc mà còn về hành lý thất lạc nữa , thấy gói thấp nhất nghé nói là 19$ , vé máy bay NN - Chengdu giờ 520 + 90 là 610 , đợi đến cuối tháng xem có ngon hơn kg (BB)

Vik
14-09-2010, 16:15
Em vừa gọi cho bảo hiểm AAA rồi họ đang email cho em bảng giá , nói chung cũng rất tiện lợi ,không những hỗ trợ về y tế , trợ giúp khi có vấn đề tại Trung Quốc mà còn về hành lý thất lạc nữa , thấy gói thấp nhất nghé nói là 19$ , vé máy bay NN - Chengdu giờ 520 + 90 là 610 , đợi đến cuối tháng xem có ngon hơn kg (BB)

Tùng ơi, mua trực tuyến qua HSBC rẻ hơn nhiều em ạ: http://www.hsbc.com.vn/1/2/personal/insurance
Gói cá nhân thấp nhất (bảo hiểm từ 22/10 đến 01/11) có 218.5K thôi àh.

KevinAuto
14-09-2010, 16:37
Rẻ thiệt vây có gì em liên lạc , vậy mình đăng ký gói này luôn , nhưng phải nhanh sắp hết khuyến mãi rùi kìa

Em tạm tính vậy nhé 450 tệ tiền ở hostel 10% là mỗi bác 45 tệ
Tiền thuê xe đi CTC-NgaMy - Xiling em tạm thu trước 80 tệ mỗi bác
Phí bảo hiểm là VND 220.000 / người
Tổng số tiền em thu trước :VND 580.000 ( bác nào kg bh thì trừ 220.000 giùm em )
Bác nào ở HN thì chuyển vào TK của em
Ngân Hàng Eximbank Hội sở TPHCM
Số TK : 200014949112306
Chủ TK tên : Hoàng Tùng
Vui lòng gửi em thông tin sớm để em còn làm việc nhé , bác nào ck thì ới em 1 tiếng để em biết

Vik
14-09-2010, 17:47
Em có tk Vietcombank không vậy? Ngoài bắc mọi người chuộng dùng Vietcombank :D

KevinAuto
14-09-2010, 21:27
VCB em có xài mà bỏ lâu rồi anh ơi , trước có xài chơi CK mà sau CK ghê quá chia tay luôn VCB rùi ^^

Vik
14-09-2010, 23:05
Vậy tk VCB của em vẫn nhận được tiền chứ? Tại có 500K mà chạy đi tìm chi nhánh của Eximbank thì không bõ. Từ VCB anh chuyển khoản trực tuyến sang VCB luôn.

KevinAuto
14-09-2010, 23:12
Lâu quá em cũng quăng mấy cái thông tin tk VCB ở đâu rùi , kg thì anh nhờ bạn anh ở Sg gặp chuyển cho em luôn cho rùi ^^ Đang coi mấy clip bế panda con nhìn thích quá ,muốn ham hố quá
http://www.youtube.com/watch?v=cPi1LSi7WYw

Tweety
15-09-2010, 22:04
Chị mới gửi mail cho Tùng rồi nhé.

Vik
16-09-2010, 09:31
Rẻ thiệt vây có gì em liên lạc , vậy mình đăng ký gói này luôn , nhưng phải nhanh sắp hết khuyến mãi rùi kìa

Em tạm tính vậy nhé 450 tệ tiền ở hostel 10% là mỗi bác 45 tệ
Tiền thuê xe đi CTC-NgaMy - Xiling em tạm thu trước 80 tệ mỗi bác
Phí bảo hiểm là VND 220.000 / người
Tổng số tiền em thu trước :VND 580.000 ( bác nào kg bh thì trừ 220.000 giùm em )
Bác nào ở HN thì chuyển vào TK của em
Ngân Hàng Eximbank Hội sở TPHCM
Số TK : 200014949112306
Chủ TK tên : Hoàng Tùng
Vui lòng gửi em thông tin sớm để em còn làm việc nhé , bác nào ck thì ới em 1 tiếng để em biết

Sáng anh mới chuyển 580K vào TK Tùng rồi nha.

KevinAuto
16-09-2010, 10:55
Okie e nhận đc rùi a ^^ giờ đi lo vụ BH cho xong sớm lun đây !

Vik
20-09-2010, 08:41
Khiếp, cái topic này tụt sâu quá :D lâu không thấy tin tức gì từ Kevin, có gì mới gửi e-mail cho mọi người em nhé (NT)

Tweety
20-09-2010, 11:15
Tình hình là đoàn mình nên sớm book vé máy bay Nam Ninh-Thành Đô, các bạn đoàn khác nói là càng để gần ngày đi book càng không có vé rẻ đâu.

KevinAuto
20-09-2010, 12:13
Hehe tình hình là em vừa đi Cà Mau Bạc Liêu về , mọi người ở SG cuối tuần này offline tại quán cafe cũ lamode 118 Bùi Thị Xuân Q1 ngày chủ nhật 26-10-2010 vào lúc 7h tối nhé , với lại cuối tháng rùi các bác ở Hn liên lạc làm visa cho cùng tiến độ nhé , em xong vụ bh sẽ báo mọi ng biết đang chờ anh Việt báo về vé máy bay và phòng bên đó :D

Vik
21-09-2010, 01:15
Anh đang làm Visa rồi, nếu không có gì thay đổi sẽ nhận lại Passport và Visa vào thứ 2 tuần sau. Không biết trong SG mọi người chuẩn bị đến đâu rồi? Các bạn ở HN nữa? Toàn thấy im lặng như các đặc công chuẩn bị cho cuộc Bắc chinh thế nhỉ :D

Tweety
21-09-2010, 09:35
Làm Visa TQ mất 4 ngày làm việc thôi nên bọn mình đang định để đến đầu tháng 10 mới làm :D. Bạn Vik có nick yahoo thì liên lạc với em Tùng để add nick rồi chat chit update thông tin :help. Quan trọng nhứt bi giờ là book được vé máy bay Nam Ninh - Thành Đô với book nhà nghỉ ở Thành Đô và Cửu Trại Câu.

Vik
21-09-2010, 10:07
Đúng là mất có 4 ngày làm việc thôi nhưng mình đã tính làm trước xem có trục trặc gì thì còn có thời gian giải quyết, àh mình vẫn chém gió đều với em Tùng mà bạn Tweety ạ, chỉ là thấy nhóm mình chuẩn bị thầm lặng quá thôi :D nếu có sự update thông tin và chia sẻ kinh nghiệm trước chắc cũng ko phải là điều ko cần làm :D

souringo
21-09-2010, 13:10
@ Tweety xin lỗi vì chen ngang topic của nhóm bạn, mình cũng là thành viên trong 1 nhóm sẽ đi CTC lần này, nhưng việc xin visa Trung Quốc bạn nên làm sớm, vì hiện tại Trung Quốc hay thay đổi điều kiện cấp visa và tháng 10 có ngày quốc khánh của Trung Quốc họ sẽ hạn chế ko cấp visa. Bạn nên tham khảo thêm thông tin từ các dịch vụ làm visa Trung Quốc vẫn tốt hơn.
Chúc bạn may mắn.

fashionfurniture
21-09-2010, 14:25
tiện thể ké luôn này, thuê làm dịch vụ nhanh và không đắt. Nhóm mình đã thuê làm xong, đúng 1 tuần là có. ok

Vik
21-09-2010, 16:41
tiện thể ké luôn này, thuê làm dịch vụ nhanh và không đắt. Nhóm mình đã thuê làm xong, đúng 1 tuần là có. ok

Đúng rồi bác, bữa trước em qua đây làm: http://www.visahochieu.com/cap-moi-visa/visa-trung-quoc-3-thang-1-lan-30-ngay-lan-ap-dung-quoc-tich-viet-nam-142/

Hết có $62, họ làm trọn gói, đỡ mệt.

KevinAuto
24-09-2010, 09:27
Tối chủ nhật 26-9 19h offline SG tại cafe lamode 118 Bùi Thị Xuân Q1 , bà con cô bác nhớ tham gia đông đủ nhé , anh Vik xem thế nào tổ chức giao lưu các bác ở Hn giùm e nhé :T

Vik
24-09-2010, 14:46
Tối chủ nhật 26-10 19h offline SG tại cafe lamode 118 Bùi Thị Xuân Q1 , bà con cô bác nhớ tham gia đông đủ nhé , anh Vik xem thế nào tổ chức giao lưu các bác ở Hn giùm e nhé :T

Em đặt lịch như vầy bữa đó chắc mọi người phải bay từ Thành Đô về SG offline quá :D
Ngoài Bắc khó tập trung được mọi người ghê, đến lúc này mới có thông tin của mấy người thôi àh. Em kiếm đc thông tin của tất cả nhóm ngoài Bắc thì gửi cho anh nhé.

KevinAuto
24-09-2010, 16:06
Sáng bấn loạn quá nên gõ nhầm , hehe nhóm ngoài bắc thì anh liên lạc với chị Vu Hien á , em giờ ngồi rung đùi chờ đi thui . Lãnh sự quán TQ nghỉ lễ từ 1-10 đến 6-10 , 7-10 làm việc lại , ace chú ý nhé :D

Vik
27-09-2010, 16:41
Đã xong visa Tung Của, giờ là ngon lành ngồi đợi Kevin update thông tin đặt vé máy bay thôi:D bữa rồi ở trong đó offline làm sao mà không thấy Kevin up mấy cái hình lên cho khí thế nhỉ?

KevinAuto
07-10-2010, 01:25
Tình hình tuần này nhà ta xong vụ vé máy bay và bảo hiểm lun rùi nhá , chỉ còn chờ tuần sau book phòng và xe thui

phuongsakura123
07-10-2010, 11:44
Tình hình tuần này nhà ta xong vụ vé máy bay và bảo hiểm lun rùi nhá , chỉ còn chờ tuần sau book phòng và xe thui
@ Kevin: Em cập nhật lại chương trình nếu cả nhà đều đồng ý đi Hải La Câu và toàn bộ chi phí nhé. Để biết mà đem theo bao nhiều xiền...hhihi

KevinAuto
07-10-2010, 12:01
-Ngày 1 ( 22/10 ): ( Hà Nội - Nam Ninh - Thành Đô ) sáng 9h xuất phát từ Hà Nội
đến Nam Ninh là buổi chiều. Ăn uống café rồi tối cùng ngày bay đi Thành Đô.Gửi đồ ở KS (tối đi ăn saokao và uống bia Snow cho zui ) ,ngủ đêm ở Hostel Holly Thành Đô
http://www.hostelbookers.com/hostels/china/chengdu/7323/
(No.246 Wuhouci Dajie, Chengdu)

- Ngày 2 ( 23/10 ): ( Thành Đô - Cửu Trại Câu ) dự tính sau khi ăn sáng tầm 6h xuất phát
Trưa đến Huanglong chơi đến 4 chiều,di chuyển trong 3h nữa đến CTC khoảng chiều, tối đi xem biểu diễn dân tộc Tibetan ,ăn yak nướng và ngủ đêm ở ngoài Hostel Jiuzhaigou Grass Roots Youth http://www.7jzg.com/facility-en.html
(0837-7764922 08337764926)

- Ngày 3-4 ( 24-25/10): Sáng dậy lúc 6h ,dành phần lớn thời gian tham quan chụp hình Cửu Trại Câu,ngủ lại 2 đêm Hostel CTC , tối 24 giao lưu nhà Phượt (Abu luzi restaurant) . chiều 25 lên đường về Thành Đô
http://www.abuluzi.com/html/20086271610149.html

[Trường Hải (Long Lake), Tiễn Trúc Hải (Arrow Bamboo Lake), Hùng Miêu Hải (Panda Lake), Ngũ Hoa Hải (Five Flower Lake), Thác Trân Châu (Pearl Shoals Waterfall), Ngũ Sắc Trì (Five Colored Pool), Nặc Nhật Lang (Nourilang Falls), Tê Ngưu Hải (Rhinoceros Lake) Lão Hổ Hải (Tiger Lake), Thụ Chính Hải (Shuzheng Lake), Bãi Bonsai ]

- Ngày 5 (26/10) : (Thành Đô – Leshan – Nga My )
Sáng sớm đi Leshan ( 2 tiếng) : Tham quan Dafo (Đại Phật) ,vãn cảnh hàng khóa tình yêu , lên đường đi Nga Mi (40km), đến nơi là chiều, đi xe bus nghỉ Hostel Lôi Bỉnh Đông

- Ngày 6 (27/10): Dành trọn cả ngày leo Nga Mi (http://www.slideboom.com/presentations/101239/NGA-MI-SON---TRUNG-QUOC), dậy sớm đón bình minh ở Nga Mi (lên bằng cáp treo Jieyin) ,tham quan Kim Đỉnh, chùa Vạn Niên , chiều từ Nga My qua thẳng Hai Luo Gou (www.hailuogou.com) ngủ đêm tại hostel Hải La

- Ngày 7 (28/10): Sáng sớm dậy đi ngắm cảnh ,tắm nước nóng , ăn trưa tại Hai Luo Gou rồi chiều tối về lại Thành Đô , ngủ tại Hostel Holly Thành Đô

- Ngày 8 (29/10): Khám phá Thành Đô. Sáng sớm đi Trung tâm Gấu trúc Thành Đô(http://www.panda.org.cn/english/index.htm) , đi thăm quan Vũ Hầu Tự rùi tranh thủ lang thang , mua quà lưu niệm . ngủ tại Hostel Holly Thành Đô

- Ngày 9 (30/10):
Tối lên máy bay đi về Nam Ninh , ngủ đêm tại hostel ở Nam Ninh

- Ngày 10 (31-10): Ăn sáng xong bus về lại Hà Nội tầm buổi chiều , tối có mặt tại sân bay về lại SG

Kinh phí dự trù :
- Thuê xe Hà Nội -Nam Ninh -Hà Nội : 1,000,000 VND
- Vé máy bay NN-Thành Đô - NN : RMB 1440
- Visa TQ : 60 USD

- Tiền khách sạn : RMB 50 x 10 đêm = RMB 500
- Tiền vé thắng cảnh : 4,000.000 VND
Nga My – Lạc Sơn : http://ems517.com/menpiaojiage/
Cửu Trại Câu : http://www.jiuzhai.com/Default.aspx
Hải La Câu : http://www.hailuogou.com/

<- Tiền thuê xe 19 chỗ hoặc 30 chỗ toàn chặng: ( Chia theo đầu người )
+ Thành Đô -CTC-Thành Đô (3 ngày):
+ Thành Đô - Leshan-Emeishan - Hailuogou -Thành Đô (3 ngày) : >

Salguy
07-10-2010, 13:04
-Ngày 1 ( 22/10 ): ( Hà Nội - Nam Ninh - Thành Đô ) sáng 9h xuất phát từ Hà Nội
đến Nam Ninh là buổi chiều. Ăn uống café rồi tối cùng ngày bay đi Thành Đô.Gửi đồ ở KS (tối đi ăn saokao và uống bia Snow cho zui ) ,ngủ đêm ở Hostel Holly Thành Đô
http://www.hostelbookers.com/hostels/china/chengdu/7323/
(No.246 Wuhouci Dajie, Chengdu)

- Ngày 2 ( 23/10 ): ( Thành Đô - Cửu Trại Câu ) dự tính sau khi ăn sáng tầm 6h xuất phát
Trưa đến Huanglong chơi đến 4 chiều,di chuyển trong 3h nữa đến CTC khoảng chiều, tối đi xem biểu diễn dân tộc Tibetan ,ăn yak nướng và ngủ đêm ở ngoài Hostel Jiuzhaigou Grass Roots Youth http://www.7jzg.com/facility-en.html
(0837-7764922 08337764926)

- Ngày 3-4 ( 24-25/10): Sáng dậy lúc 6h ,dành phần lớn thời gian tham quan chụp hình Cửu Trại Câu,ngủ lại 2 đêm Hostel CTC , tối 24 giao lưu nhà Phượt (Abu luzi restaurant) . chiều 25 lên đường về Thành Đô
http://www.abuluzi.com/html/20086271610149.html

[Trường Hải (Long Lake), Tiễn Trúc Hải (Arrow Bamboo Lake), Hùng Miêu Hải (Panda Lake), Ngũ Hoa Hải (Five Flower Lake), Thác Trân Châu (Pearl Shoals Waterfall), Ngũ Sắc Trì (Five Colored Pool), Nặc Nhật Lang (Nourilang Falls), Tê Ngưu Hải (Rhinoceros Lake) Lão Hổ Hải (Tiger Lake), Thụ Chính Hải (Shuzheng Lake), Bãi Bonsai ]

- Ngày 5 (26/10) : (Thành Đô – Leshan – Nga My )
Sáng sớm đi Leshan ( 2 tiếng) : Tham quan Dafo (Đại Phật) ,vãn cảnh hàng khóa tình yêu , lên đường đi Nga Mi (40km), đến nơi là chiều, đi xe bus nghỉ Hostel Lôi Bỉnh Đông

- Ngày 6 (27/10): Dành trọn cả ngày leo Nga Mi (http://www.slideboom.com/presentations/101239/NGA-MI-SON---TRUNG-QUOC), dậy sớm đón bình minh ở Nga Mi (lên bằng cáp treo Jieyin) ,tham quan Kim Đỉnh, chùa Vạn Niên , chiều từ Nga My qua thẳng Hai Luo Gou (www.hailuogou.com) ngủ đêm tại hostel Hải La

- Ngày 7 (28/10): Sáng sớm dậy đi ngắm cảnh ,tắm nước nóng , ăn trưa tại Hai Luo Gou rồi chiều tối về lại Thành Đô , ngủ tại Hostel Holly Thành Đô

- Ngày 8 (29/10): Khám phá Thành Đô. Sáng sớm đi Trung tâm Gấu trúc Thành Đô(http://www.panda.org.cn/english/index.htm) , đi thăm quan Vũ Hầu Tự rùi tranh thủ lang thang , mua quà lưu niệm . ngủ tại Hostel Holly Thành Đô

- Ngày 9 (30/10):
Tối lên máy bay đi về Nam Ninh , ngủ đêm tại hostel ở Nam Ninh

Kinh phí dự trù :
- Thuê xe Hà Nội -Nam Ninh -Hà Nội : 1,000,000 VND
- Vé máy bay NN-Thành Đô - NN : RMB 1440
- Visa TQ : 60 USD

- Tiền khách sạn : RMB 50 x 10 đêm = RMB 500
- Tiền vé thắng cảnh : 4,000.000 VND
Nga My – Lạc Sơn : http://ems517.com/menpiaojiage/
Cửu Trại Câu : http://www.jiuzhai.com/Default.aspx
Hải La Câu : http://www.hailuogou.com/

<- Tiền thuê xe 19 chỗ hoặc 30 chỗ toàn chặng: ( Chia theo đầu người )
+ Thành Đô -CTC-Thành Đô (3 ngày):
+ Thành Đô - Leshan-Emeishan - Hailuogou -Thành Đô (3 ngày) : >

Mình góp chút ý kiến:
- E rằng không kịp ghé Hoàng Long tham quan trong ngày từ Thành Đô lên Cửu Trại. Tiền vé đắt mà không có đủ thời gian tham quan.
- Không biết đã cho xe 30 chỗ lưu hành vào địa phận Songpan & Jiuzhaigou chưa?

HẸN GẶP Ở ABU LUZI NHÉ!

KevinAuto
07-10-2010, 14:05
Tình hình 10/10 chắc sẽ có thông tin chính thức mọi người ạ

fashionfurniture
07-10-2010, 21:45
Mình thấy ý kiến của Sal đúng đấy, ngày thứ 2 của các bạn nếu theo lịch thì sẽ rất vất vả và mệt mỏi cho mọi người ( nhất là chị em). Vì theo như mình biết chuyến bay NN-TD đến TD khá muộn ( k biết đoàn bạn tới mấy giờ ), lịch kịch từ sân bay về đến hotel, rồi xếp phòng cho mọi người, dọn đồ......cũng phài tầm 12h - 1h sáng mới xong. Sáng 6h đã phải dậy để đi 1 chặng dài Hoàng Long và CTC ( hơn 500km), lại chơi luôn ở HL 4h, chạy típ CTC. Căng quá, nên xem lại chút, chơi còn dài mà ^^

miss-simple
07-10-2010, 22:46
Chào các bạn!

Mình sưu tầm được một số kinh nghiệm đi Cửu Trại Câu của chính dân du lịch người Trung Quốc, post lên xem có hữu dụng gì không, chúc các bạn một chuyến đi vui vẻ! ( có một số địa danh dịch tiếng việt không có nghĩa, vì vậy mình vẫn để phiên âm để các bạn dễ hỏi người bản địa khi cần)

Đi Cửu Trại Câu( CTC) phần lớn xuất phát từ Thành Đô. Đường đi hình thành theo hướng đông tây. Toàn bộ đường dài khoảng 913 km. Hành trình đoạn đi theo hai tuyến đông tây khoảng 400 km. Chặng đường có cả đường đất và trải nhựa.
Xuất phát từ thành đô: Bến xe Tân Nam Môn có tuyến xe đi Cửu Trại Câu. Xuất phát 8h hàng ngày, vé 1 chiều là 95 NDT, bến xe Trà Điểm Tử quanh năm có xe đi từ Cửu Trại Câu đến Hoàng Long, giá vé là 87 đồng, xe xuất phát lúc 7h30 sáng ( ngoài ra cũng có chuyến xe chạy đêm sáng đến nơi)    
Cung đường trong khu CTC: có xe bus chuyên phụ vụ du lịch. Vé tháng 5-6 là 78 tệ/1 người, tháng 7-10 88 tệ 1 người, tháng 11- tháng 4= 68 tệ . Phân chia ra thành 3 khu du lịch lớn: 1.Từ cửa CTC đến Nặc Nhật Lang 14.5 km, 2.từ Nặc Nhật Lang đến Trường Hải 18 km, từ Nặc Nhật Lang đến rừng nguyên sinh. tổng cộng 22 điểm dừng chân . Vé mua tại điểm xuất phát đầu tiên, kiểm tra vé từng khu vực.
CTC cách Hoàng Long tự 128 km. Giao thông tại hai điểm không có gì đáng ngại.Dân du lịch bụi từ Cửu Trại Câu đi Hoàng Long Tự có thể đáp xe từ Tùng Phan tuyến xe theo hướng phía nam Thành Đô khoảng 92 km thì sẽ đến điểm Xuyên Chủ Tự (ở đây có khu lưu niệm Hồng Quân Trung Quốc).Từ điểm này có xe đi Cam Lan và Lan Châu.Sau đó chuyển xe đi hướng Bình Vũ khoảng 41 cây thì đến Hoàng Long Tự.。
****** NHỮNG VẤN ĐỀ CHÚ Ý KHI ĐI CTC

1. Đăng kí thủ tục
Nếu bạn quyết định dành 2 ngày thăm CTC thì thời gian như vậy là đủ.Nhưng theo kinh nghiệm của những bạn bè đã đi CTC thì bạn chỉ nên dừng lại lâu ở các trọng điểm để được thưởng ngoạn trọn vẹn những cảnh đẹp tại CTC. Bạn nên lưu ý ngay ngày đầu tiên bạn vào CTC hãy làm thủ tục đăng kí cho ngày thứ 2. Ngày thứ hai vào bạn không mất tiền vé vào cửa các điểm du lich.Nếu bạn để đến ngày thứ hai mới đăng kí có khi là đã bị muộn (đoạn này không nêu lí do nhưng thông qua lời của 1 người bạn Trung Quốc thì ban quản lý làm vậy để không chế được lưu lượng khách).
Trong lộ trình đi của các tour du lich, ngày đầu tiên thưởng ngoạn rừng nguyên sinh, giữa đường dừng chân ăn cơm tại Nặc Nhật Lang sau đó. Do tâm lý không muốn lệ thuộc vào chương trình của tour, tôi thấy không nhất thiết đi rừng, vì rừng không phải là trọng điểm du lịch của CTC. Điểm đặc sắc nhất của CTC là nước, và đặc biệt ko nên bỏ qua cảnh sắc đất trời trước khi trời nổi gió. Tốt nhất là nên chuẩn bị sẵn đồ ăn, bởi vì đồ ăn tại CTC rất đắt đỏ, chỉ có duy nhất 1 điểm phục vụ, Vì vậy rất mất thời gian chờ đợi.

2: Mặc gì khi đi CTC
CTC là vùng khí hậu ôn đới, rất dễ chịu. Trời mát hoặc chuyển se lạnh. Trong khi tuyệt đại đa số vùng đất khác của TQ đều nóng vào ngày hè, nhưng ở CTC thì lại mát mẻ, dễ chịu. Buổi sáng sớm ở CTC còn có cảm giác hơi lạnh. Vì vậy CTC trở thành 1 nơi tránh nóng lý tưởng. Từ cửa vào CTC đến điểm trung tâm lữ hành cao 2000m , tính đến đỉnh núi cao nhất là 3060m. Vách núi cao nhất là 1060m.Hành trình đi trong CTC cũng khiến cho du khách cảm nhận được sự thay đổi của thời tiết qua cảnh vật.Từ cửa vào vẫn là cảnh sắc ngày hè, càng đi sâu vào trong bạn sẽ được thấy cảnh lá đỏ, vào đến Trường Hải, toàn cảnh trước mắt 1 màu bàng bạc, thật là đẹp đến ngây ngất lòng người.
Thông thường từ cuối tháng 10 đến cuối tháng 3 năm sau CTC bắt đầu mùa đông. Đi CTC cần mặc quần áo ấm, giày ấm.
Mọi người đều nói cuối tháng 8 đến cuối tháng 10 là thời gian đẹp nhất ở CTC. Nhưng tiết trời thu này cũng chóng qua nhanh.Mùa thu đến CTC nên mặc áo len mỏng và áo khoác dầy. Những ai chịu lạnh kém thì nên mang theo áo ấm.
3. Đến CTC ăn gì?
Vì CTC thuộc về vùng đất của dân tộc Tạng, vì vậy toàn bộ những đặc sản của dân tộc Tạng đều có ở CTC. Ví dụ như bánh zan ba, chà bơ, trà dại, rượu hạt mạch, bánh cải dưa chua, thịt bò rừng, bánh khoai môn, bánh bột mì, thịt dê xiên nướng, dê nướng, lòng trâu, lòng dê…
Địa hình CTC thuộc vào vùng cao nguyên, khoai môn và lúa mạch,thịt bò rừng là đặc sản của CTC, ngoài ra bao bọc CTC là rừng, củi đun chặt từ rừng rất sẵn, vì vậy dân CTC rất thích ăn đồ nướng như dê nướng cả con, thịt bò rừng nướng, thịt dê xiên nướng. Gần như đồ gì có thể nướng là đem nướng hết. Đồ nướng ở CTC có hương vị đặc biệt không giống đồ nướng ở bất cứ đâu bên ngoài CTC. Đi CTC bạn nhất thiết không được bỏ qua những thức vật trên.
Khoai môn cũng là 1 đặc sản của CTC, khoai môn ở CTC đặc biệt rất ngon, cách ăn cũng rất đặc biệt, bỏ vào nướng sau đó quét ớt lên ăn kèm.
Nói đến mỹ thực mà không nói đến con phố dọc từ cổng vào CTC bên tay phải, con phố này được mệnh danh là con phố thương nghiệp đứng thứ 4 Trung Quốc. Có rất nhiều quán nhỏ, của tiệm, tửu quán, tiệm thuốc…
4. Đi CTC mua gì?
Ra khỏ CTC đi về bên phải, phía trước là một dãy dài những cửa tiệm hàng hoá, dọc theo sông cũng dẫn đến dãy phố bán rất nhiều đồ của người dân tộc Tạng như : đồ trang sức, mũ lễ, khăn, vòng, yếm, ngoài ra còn có nhiều tiệm ăn và tiệm thuốc, còn có cả một nhà hát ngoài trời. Đi dọc theo sông Hắc, cơ man những món nướng thơm ngon.

5.Phương tiện đến CTC
1. Máy bay: trước mắt chỉ có máy bay từ Thành Đô, Tây An, Trùng Khánh vì vậy bạn phải di chuyển đến 2 địa điểm ấy nếu chọn đi máy bay.
2. Đi ô tô: từ Thanh Đô bến xe Tân Nam Môn (điện thoại 028-85433609) và bến xe Trà Điểm Tử (028-87506610)đều có xe đi CTC, Xe từ Tân Nam Môn xuất phát lúc 8h chỉ có 1 chuyến đến CTC giá vé 121+2 NDT( phí bảo hiểm), Xe từ Trà Điểm Tử mỗi ngày có chuyến 7h20,8h,8h40,14h chạy CTC. Giá vé 2 loại 102 tệ, 112 tệ. Thời gian di chuyển khoảng 10 tiếng .
3. Thời gian chạy của các xe trong nội tuyến CTC
-Hàng sáng xuất phát từ 7h
-Xe từ Nặc Nhật Lang đi Câu Mạt 19h
-Trường Hải về Nặc Nhật Lang: 16h30
-Rừng nguyên sinh về Nặc Nhật Lang 18h
- Xe đều dừng lại tại những điểm du lich. Vào thời điểm đông khách thăm quan ,mỗi ngày có 200 lượt xe đưa đón.

6.Chú ý khi ngắm cảnh CTC
+chụp ảnh Kính Hải thời gian đẹp nhất là trước 8h30 sáng và sau 18h tối
+chụp ảnh Hoả Hoa Hải thời gian đẹp nhất là lúc mặt trời mọc, nhưng cơ hội như thế thường hiếm.
+Tại điểm Miệng Ông Hổ bạn có thể nhìn được toàn cảnh Ngũ Hoa Hải.
+Điểm Hoả Bạo là nơi ít người đến, bạn chỉ cần đi sâu thêm chút nữa thì sẽ thấy 1 quang cảnh vô cùng độc đáo. Do lộ trình dài, bạn rất dễ bỏ qua những điểm như thế.

7. Đặc biệt lưu ý

+,Khi đi xe từ Thành Đô đáp xe đi Đô Giang Yển , sông Dân để đến CTC nên ngồi bên phải để ngắm cảnh, nhưng khi đến Mao huyện, sông Dân, Diexihaizi nên ngồi bên trái.
+, CTC đi HL phong cảnh rất đẹp, có thể ngắm cảnh Tuyết Bảo Đỉnh
+, Đi xe nội tuyến trong CTC thăm quan Thụ Chính Câu , Giai Câu đều nên ngồi xe phía bên trái.
2. Du khách nào có nhiều thời gian , nếu không muốn đi theo tuyến thông thường (đi hết nhanh chữ Y bên này quay lại đi tiếp nhánh chữ Y bên kia rồi mới xuống dưới) thì bạn sẽ rất khó lên được xe giữa đường. Vì nếu xe đông khách, lái xe có thể bỏ một số bến không đỗ. Bạn chỉ còn cách liên hệ nhờ điều độ xe can thiệp.
3. Những du khách đi bộ thường chọn những con được tắt để vãn cảnh, nhưng nên chú ý từ Lú WeiHải (bắt đầu từ góc đen của CTC), đến PanYingNan nhất định phải đi đường chính, vì đường tắt đoạn này rất nhiều cây dại, và góc quan sát khuất bạn sẽ không thể quan sát được điểm đẹp nhất của Lú WeiHải là sông Bảo Đới.
4.Leo núi ở Hoàng Long rất mệt, còn xuống núi thì nhẹ nhành hơn chỉ độ 1 tiếng, thời gian chủ yếu là dành cho leo núi và chụp ảnh.
Những thắng cảnh chính: di tích thành cổ, di tích trận địa cổ, Song Zhou bát ảnh, Xuyên Chủ Tự, Khu lưu niệm Hồng Quân Trường Chinh, đại thảo nguyên.

Littlefoot
08-10-2010, 09:24
Góp ý với Kevin, nên xem lại lịch của ngày thứ 6. Thường thời gian dành cho Kim Đỉnh, chùa Vạn Niên (và có thể cả chùa Báo Quốc, Hổ Phục bên dưới) tối thiểu phải mất 1h/chùa. Ngày 6 đó các bạn có một lượt cáp treo lên, 2 lượt cáp treo xuống và tối thiểu là 2 chặng bus nữa (khoảng cách từ chân núi Nga Mi lên đỉnh khoảng 50 km), chưa kể tham quan dọc đường xuống và nghỉ ăn trưa. Thời gian di chuyển theo đường ngắn nhất từ Nga Mi đến Hailuogou cũng mất khoảng gần 7h.

Nheva
08-10-2010, 11:31
Cảm ơn bạn miss, nhưng cho mình đính chính mấy địa danh:
+ Tân Nam Môn (Xinnanmen) chứ ko phải Tây Lan Môn
+ Đô Giang Yển (Dujiangyan) chứ ko phải Đỗ Giang Uyển

miss-simple
08-10-2010, 17:39
Cảm ơn bạn miss, nhưng cho mình đính chính mấy địa danh:
+ Tân Nam Môn (Xinnanmen) chứ ko phải Tây Lan Môn
+ Đô Giang Yển (Dujiangyan) chứ ko phải Đỗ Giang Uyển

Thank bạn!
Hôm qua tớ post hơi muộn, còn vài hạt sạn và lỗi chính tả lem nhem, tớ đã sửa rồi đó bạn.

Littlefoot
08-10-2010, 22:35
Thông tin của bạn Miss_simple rất bổ ích, song có lẽ có một số chỗ không cập nhật:
- Vé vào cửa CTC trước đây có áp dụng miễn phí vào cửa ngày thứ hai cho khách đi vào mùa thấp điểm (15/11 đến 30/4) nhưng giờ thì không có nữa. Giá vé hiện tại bán theo ngày.
- Giá vé bus Chengdu - CTC hiện tại theo mình biết là 140 tệ/chiều.
- Trước đây mình cũng có nghe là có xe bus đêm chạy từ bến Chadianzi đi CTC, và cũng có nhiều bạn hỏi trên Tripadvisor và Thorn Tree LP, nhưng đều thấy được trả lời là không có.

emaillove22
08-10-2010, 23:05
@Nheva bạn đi ngày nào vây ? Nếu trong tháng 11 thì mình đăng ký một xuất nhé.

Vik
13-10-2010, 16:48
@Nheva bạn đi ngày nào vây ? Nếu trong tháng 11 thì mình đăng ký một xuất nhé.

Đi Cửu Trại Câu đẹp nhất là cuối tháng 10 mà, sang tháng 11 thời tiết rất lạnh không chơi bời được gì mấy đâu :D

Vik
13-10-2010, 16:54
@Kevin: anh vừa hỏi giá thuê xe chạy Hà Nội - Lạng Sơn (một chiều) ở mấy chỗ luôn, cụ thể như sau: xe 16 chỗ khoảng 2 triệu; xe 24 chỗ 2,5 triệu, đến Lạng Sơn lại bắt xe chạy về Nam Ninh nữa thì chắc sẽ không rẻ chút nào.
Nếu đi xe của Hong Gai tourist chạy Hà Nội - Nam Ninh: 300k/pax, xe dừng tại bến xe Láng Đông và siêu thị Vận Đức.
Em hỏi thông tin bên đó rồi quyết định xem đi xe nào nha.

thik_di_choi
13-10-2010, 17:55
@Kevin: anh vừa hỏi giá thuê xe chạy Hà Nội - Lạng Sơn (một chiều) ở mấy chỗ luôn, cụ thể như sau: xe 16 chỗ khoảng 2 triệu; xe 24 chỗ 2,5 triệu, đến Lạng Sơn lại bắt xe chạy về Nam Ninh nữa thì chắc sẽ không rẻ chút nào.
Nếu đi xe của Hong Gai tourist chạy Hà Nội - Nam Ninh: 300k/pax, xe dừng tại bến xe Láng Đông và siêu thị Vận Đức.
Em hỏi thông tin bên đó rồi quyết định xem đi xe nào nha.

Theo tớ được biết là sân bay trên đường đến Nam Ninh và có một trạm xe ở chỗ rẽ đó. Vậy các bạn cứ đi thẳng xe đến Nam Ninh. Lúc nào chuyển xe ở cửa khẩu thì dặn tài xế cho xuống ở chỗ đi sân bay. Từ đó vào sân bay mất khoảng 5 RMB/người thôi (xe tuk tuk). Nếu các bạn thuê xe từ cửa khẩu tới NN mà đông thì rất khó thuê xe to hơn nữa mọi người lại nhiều đồ. Đi tới tận NN rồi quay lại cũng khổ. Các bạn thử hỏi bác hd128 xem sao. Bác ấy là thổ địa Lạng sơn - Nam ninh đấy

KevinAuto
13-10-2010, 23:40
Em thử tư vấn anh hd128 xem sao rồi , nhóm em có 14 ng xuất phát đi từ Hà Nội qua Nam Ninh , để coi đi phương tiện thế nào hợp lý , bọn em tính ghé đảo qua Nam Ninh tham quan 1 chút rồi tối 7h ra sân bay ^^

Vik
14-10-2010, 11:59
Em thử tư vấn anh hd128 xem sao rồi , nhóm em có 14 ng xuất phát đi từ Hà Nội qua Nam Ninh , để coi đi phương tiện thế nào hợp lý , bọn em tính ghé đảo qua Nam Ninh tham quan 1 chút rồi tối 7h ra sân bay ^^

Anh thấy đi xe Hong Gai chạy thẳng Hà Nội - Nam Ninh là đỡ mệt nhất, cũng hạt rẻ nữa. Em coi thế nào để quyết đi cho nhanh, còn mua vé trước nữa cho chắc chắn.

KevinAuto
14-10-2010, 21:14
Quyết định Hồng Gai cho 14 mem đi từ Hn anh ạ ...

Tweety
15-10-2010, 10:30
Sao lại là 14 mem???? B-)

Salguy
15-10-2010, 11:08
Book xe được chưa KevinAuto?

Vik
15-10-2010, 13:15
Sao lại là 14 mem???? B-)

Nhóm Hà Nội gặp nhau tối chủ nhật tuần này đi chị Tweety ơi??? Chị giúp em liên lạc với các bạn chị nhé? Nếu chị có suggest địa điểm thì biểu em luôn!

phuongsakura123
15-10-2010, 14:01
Gần đến ngày đi thấy nôn nóng, hồi hộp... Chủ nhật này nhóm CTCSGN off ở đâu, mấy giờ vậy Kevin? Lamode nữa nhé! Vì cuối tuần này đi Nam Cát Tiên uống "cam vắt" nên về hơi tối, về cái là bay qua Lamode ngay! ^^

Tweety
15-10-2010, 22:27
Nhóm Hà Nội gặp nhau tối chủ nhật tuần này đi chị Tweety ơi??? Chị giúp em liên lạc với các bạn chị nhé? Nếu chị có suggest địa điểm thì biểu em luôn!

Em ơi, tối CN này bọn chị bận mất rồi em ạ. Để tối thứ 2 được không em? Nếu Ok chị sẽ gọi cho 2 Dũng rồi báo lại địa điểm và thời gian cho em.

Vik
16-10-2010, 12:28
Em ơi, tối CN này bọn chị bận mất rồi em ạ. Để tối thứ 2 được không em? Nếu Ok chị sẽ gọi cho 2 Dũng rồi báo lại địa điểm và thời gian cho em.

Tối thứ 2 em bận đến 9h chị ạ, nếu lúc đó không quá muộn thì chị alo em nhé.

KevinAuto
18-10-2010, 17:34
Chuẩn bị hành lý thôi các đẹp chai đẹp gái ơi ... khà khà háo hức quá 3 hôm nữa xuất phát rùi ... phòng ốc hôm nay đã đặt thuê hẳn 1 chiếc 30 chỗ ra sân bay ShuangLiu đón nhóm ta

Salguy
18-10-2010, 20:35
Thượng lộ bình an!
Cửu Trại Câu vẫy gọi. Hẹn gặp các bạn!

Vik
19-10-2010, 10:35
Chuẩn bị hành lý thôi các đẹp chai đẹp gái ơi ... khà khà háo hức quá 3 hôm nữa xuất phát rùi ... phòng ốc hôm nay đã đặt thuê hẳn 1 chiếc 30 chỗ ra sân bay ShuangLiu đón nhóm ta

Mọi thứ đã chuẩn bị gần xong, còn chờ ngày xuất phát nữa thôi. Đoàn mình đi muộn nhất và đoàn của chị Nheva đi sớm nhất thì phải?

thik_di_choi
19-10-2010, 11:10
Tối 21, tớ sẽ pick up 3 bạn ở sân bay Cát bi. Giờ bay chính xác thế nào SMS cho tớ nhé

KevinAuto
20-10-2010, 23:17
Hẹn ngày mai , thật là nôn quá đi ... hehe thanx chị Trang đã tặng em cái sim TQ nhé :X

tieuyenthanh
20-10-2010, 23:53
Đến h phút cuối cùng em mới vô điểm danh... khi nào lên máy bay chắc mới biết hết mặt mọi ng trong đoàn tại đoàn mình đông quá ^^

KevinAuto
21-10-2010, 00:48
Đã tập trung đông đủ tại Hn chuẩn bị xuất phát thôi , cám ơn a thik hôm qua đã đón chị e nhà e nhé :D

VU HIEN
01-11-2010, 09:27
chuyến đi đã hoàn thành, mọi người đã về VN 1 cách bình yên, gửi lời cám ơn đến 2 em Kevin và bé Hùng đã giúp đỡ mọi người trong chuyến đi này. Chúc mọi người trong đoàn luôn vui khỏe và làm việc thật tốt để có dịp gặp lại trong những hành trình khác.

Tweety
01-11-2010, 13:54
Cả đoàn đã có một chuyến hành trình thật vui và an toàn nhờ tài thao lược của trưởng đoàn (kiêm người mẫu quốc tế) Kevin Tùng và thông dịch viên (kiêm hướng dẫn viên) Hùng pé. Một lần nữa, cả đoàn mình cùng vỗ tay cảm ơn hai bạn nào: Zê xồm zê xồm, zê zê xồm... =))

tabi
01-11-2010, 14:14
CB cũng đã về tới nhà, bà con cô bác anh chị em 2 miền có ọp ẹp share ảnh thì nhớ để dành cho em 1 cái đĩa nhá, ko em lại tủi thân ko trả ảnh cho những ai có mặt trong máy em đâu =))

yipuni
02-11-2010, 09:28
hehe, đoàn Sì Gòn cũng đã về an toàn. Không biết có ai còn say CTC k chứ em thì vẫn ..say nắng đây. thứ 4 này đoàn Sì gòn dự định sẽ offline 1 bữa hoành tráng ^___^

KevinAuto
03-11-2010, 23:38
Nhóm mình tập trung vô đây post hình bắn phá nhé https://www.phuot.vn/threads/12741-C%E1%BB%ADu-Tr%E1%BA%A1i-C%C3%A2u-Nga-Mi-Nh%E1%BB%AFng-ng%C3%A0y-thu-tuy%E1%BA%BFt-tr%E1%BA%AFng-%C4%90o%C3%A0n-Kevin-Auto-22-10-31-10-2010, miss mọi người nhiều , những ngày qua thật là tuyệt vời ....