PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Em hỏi thông tin về cung đường Lào Cai - Lai Châu - Điện Biên - Sơn La - Mù Căng Chải

pippo208
26-07-2013, 19:05
Bọn em định triển cung này mà giờ ko biết đường xá thế nào,bác nào mới đi hoặc ở mạn trên đó cho em ít thông tin về đường xá nhất là đoạn từ Ngọc Chiến đi ra QL32 để đi MCC. Thanks

Tối 15 lên tàu đi Lào Cai,sáng 16 xuất phát đi Lào Cai.
Ngày 16/08 :
* Lào Cai - Sapa - Đèo Ô Quy Hồ - Thị xã Lai Châu - Mường Lay - Tuần Giáo
Ngày 17/08 :
* Tuần Giáo - đèo Pha Đin - Sơn La - Mường La - Ngọc Chiến - Mù Căng Chải
Ngày 18/08 :
* Mù Căng Chải - đèo Khau Phạ - Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Hà Nội

le_vu_vu
28-07-2013, 20:49
Bọn em định triển cung này mà giờ ko biết đường xá thế nào,bác nào mới đi hoặc ở mạn trên đó cho em ít thông tin về đường xá nhất là đoạn từ Ngọc Chiến đi ra QL32 để đi MCC. Thanks

Tối 15 lên tàu đi Lào Cai,sáng 16 xuất phát đi Lào Cai.
Ngày 16/08 :
* Lào Cai - Sapa - Đèo Ô Quy Hồ - Thị xã Lai Châu - Mường Lay - Tuần Giáo
Ngày 17/08 :
* Tuần Giáo - đèo Pha Đin - Sơn La - Mường La - Ngọc Chiến - Mù Căng Chải
Ngày 18/08 :
* Mù Căng Chải - đèo Khau Phạ - Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Hà Nội
Mình có chút ý kiến thế này thôi bạn:
1. Đoạn Mường Lay - Tuần Giáo ~ 100 km cảnh đẹp nhưng đường lại xấu đến rẩt xấu nhé. Tùy theo tình hình thời tiết nữa. Nếu mà trời mưa hoặc mưa to có thể có sạt đường và take time có khi tới 8h đồng hồ. Nên ngày 16 của các bạn đi cũng khá vất vả đó. Có khi phải dự trù thêm time đấy. Nếu các bạn vừa đi vừa còn ngắm cảnh và chụp choẹt.
2. Từ Tuần Giáo đi Mù Cang Chải: đi theo đường QL 279 cũng rất đẹp ạ. Có cái đoạn chạy dọc sông Đà rất thích bạn ạ.

Lantrailt
29-07-2013, 19:51
Bạn ấy thích đi đoạn Mường La - Ngọc Chiến mà.
Nếu trời nắng thì còn dễ, trời mưa thì cứ xác định delay ngày em ui.
Về qua Quỳnh Nhai đi QL279 cho đẹp, vì đã mất 1 lượng thời gian từ TG- Mường Lay rồi.

Cân nhắc nhé

Mình có chút ý kiến thế này thôi bạn:
1. Đoạn Mường Lay - Tuần Giáo ~ 100 km cảnh đẹp nhưng đường lại xấu đến rẩt xấu nhé. Tùy theo tình hình thời tiết nữa. Nếu mà trời mưa hoặc mưa to có thể có sạt đường và take time có khi tới 8h đồng hồ. Nên ngày 16 của các bạn đi cũng khá vất vả đó. Có khi phải dự trù thêm time đấy. Nếu các bạn vừa đi vừa còn ngắm cảnh và chụp choẹt.
2. Từ Tuần Giáo đi Mù Cang Chải: đi theo đường QL 279 cũng rất đẹp ạ. Có cái đoạn chạy dọc sông Đà rất thích bạn ạ.

pippo208
31-07-2013, 10:51
Bạn ấy thích đi đoạn Mường La - Ngọc Chiến mà.
Nếu trời nắng thì còn dễ, trời mưa thì cứ xác định delay ngày em ui.
Về qua Quỳnh Nhai đi QL279 cho đẹp, vì đã mất 1 lượng thời gian từ TG- Mường Lay rồi.

Cân nhắc nhé
Đã delay đến 2/9 chị yêu ạ