PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin các cụ tư vấn Hà Nội - Mù căng chải - Hà Giang

thangnguyenphoto
24-07-2013, 18:01
Em sắp tới có dự định đi săn ảnh cùng với mấy bác bạn ở SG ra nên viết quả topic này Xin các cụ tư vấn cung đường Hà Nội đi Mù căng chải đi thế nào và những địa điểm ăn ngủ trên đường đi với ạh... Em đi MCC rồi muốn đi sang Hà Giang ạh. Em định đi từ 20/9 tới 28/09 về ạh ! Em hỏi bạn bè thì họ bảo đi đường Thanh Sơn - Thu Cúc lên Nghĩa lộ nghỉ 1 tối, hôm sau đi tiếp Mù Căng Chải. Chiều hôm từ Mù Căng Chải về thì về TP Yên Bái nghỉ đêm hôm sau đi đường Lục Yên - Bắc Quang, Hà Giang. Kính mong các cụ tư vấn đường từ Nghĩa Lộ sang Hà Giang thế nào đường đẹp nhất ạh ! Em đi Sedan Kia Cerato số tự động có đi được không ạh!

Andong
02-08-2013, 15:58
Bạn tìm kỹ trong 4R đi nhé. Rất nhiều thông tin bổ ích. Và cẩn thận khi bạn là người dẫn đường ở những cung này cho khách trong SG ra.

tudo-tutai
06-09-2013, 18:47
Em sắp tới có dự định đi săn ảnh cùng với mấy bác bạn ở SG ra nên viết quả topic này Xin các cụ tư vấn cung đường Hà Nội đi Mù căng chải đi thế nào và những địa điểm ăn ngủ trên đường đi với ạh... Em đi MCC rồi muốn đi sang Hà Giang ạh. Em định đi từ 20/9 tới 28/09 về ạh ! Em hỏi bạn bè thì họ bảo đi đường Thanh Sơn - Thu Cúc lên Nghĩa lộ nghỉ 1 tối, hôm sau đi tiếp Mù Căng Chải. Chiều hôm từ Mù Căng Chải về thì về TP Yên Bái nghỉ đêm hôm sau đi đường Lục Yên - Bắc Quang, Hà Giang. Kính mong các cụ tư vấn đường từ Nghĩa Lộ sang Hà Giang thế nào đường đẹp nhất ạh ! Em đi Sedan Kia Cerato số tự động có đi được không ạh!

Bác đi mù căng chải theo hướng Nghĩa Lộ, thì cập nhật thời tiết nhé.
Hiện nay, khu vực QL32 qua Yên Bái, thường xuyên sạc lỡ đèo. Nên ô tô đi khá chậm. Đặc biệt nếu có sạc lỡ thì ô tô sẽ kẹt lại, có thể kẹt qua ngày. bác lưu ý vấn đề này về thời gian. Đường có thể search theo google maps

Chitto
07-09-2013, 19:28
1. Những topic thế này trong subbox Thông tin du lịch Miền Bắc có nhiều và chi tiết lắm rồi.

2. Lịch trình đề xuất sơ bộ: HN - Thu Cúc - Nghĩa Lộ - Mù Căng Chải - Than Uyên - Sapa - Lào Cai - Bắc Hà - Hoàng Su Phì - Việt Quang (từ đây nhiều thời gian thì chạy Hà Giang, ít thì về HN).

Đoạn khó đi nhất là Bắc Hà - Hoàng Su Phì. Topic khu vực Miền Bắc có rất chi tiết.