PDA

View Full Version : Tuyển thêm 1 mem cùng đi hưởng thu vàng Tứ Xuyên 25/10 - 3/11

Hakura
22-07-2013, 17:56
Cửu Trại Câu chắc mình không cần nhiều lời ở phuot.vn nữa, chắc ai mà đã vào 4rum này cũng đều từng xem qua những hình ảnh đẹp đến ma mị, đẹp đến không tưởng của lá vàng lá đỏ, sắc hồ trong xanh 1 màu xanh khó quên. Mùa thu là đặc sản Tứ Xuyên, và sau bao lâu cuối cùng mình cũng đã có thể thu xếp để đi 1 chuyến đến tận nơi thiên đường có thật đó. Mình đã lập 1 topic và đã gom đủ 8 mem, nhưng do 1 bạn dù đã book vé nhưng có việc đột xuất không tham gia được, mà topic cũ thì ko sửa được lịch trình nên mình tạo thớt mới, mong tìm được bạn đồng hành cùng chia sẻ hành trình sắp tới. Do nhóm hiện là 2 nam, 5 nữ, nên nhóm có ưu tiên 1 chút là tuyển mem nam thôi, hihi, cho cân bằng âm dương hiện VNA vẫn còn vé tương đối rẻ HN-Thành Đô nhé.
Mình demo tạm vài tấm hình trên internet về nơi này:
https://gtmedia.tinmoi.vn/upload/news-den-tham-thien-duong-ha-gioi-cuu-trai-cau-0.jpg
https://www.greentours.com.vn/upload/nga/Cuu%20Trai%20Cau%281%29.jpeg

Lịch trình của nhóm sau khi bàn bạc như sau:
Ngày 1 (25/10): 15h15 đến Thành Đô, check in hostel, hỏi thuê xe, đi ăn lẩu, dạo phố Cẩm Lý, xem múa đổi mặt
Ngày 2: Thành Đô -> Cửu Trại Câu (~420km), cả ngày ngồi ô tô, check in hostel Cửu Trại Câu.
Ngày 3: chơi Cửu Trại Câu. Tối xem ca nhạc Tạng, ăn lẩu bò Yak.
Ngày 4: chơi Cửu Trại Câu tiếp. Chiều tối check out, lên xe về Songpan (~100km), check in hostel Songpan.
Ngày 5: Để đồ đạc lại Songpan, sáng đi Huanglong sớm(~30-40km), chơi Huanglong 6 tiếng, chiều về Songpan
Ngày 6: Songpan về Thành Đô (~300km) nghỉ ngơi
Ngày 7: Gửi đồ đạc lại Thành Đô, đi Nga Mi (~130km), check in hostel ở gần đỉnh núi. Ngắm hoàng hôn Nga Mi
Ngày 8: Đón bình minh Nga Mi, ăn trưa ở Nga Mi. Chiều đi Lạc Sơn Đại Phật rồi về Thành Đô.
Ngày 9: nguyên 1 ngày để khám phá Thành Đô
Ngày 10 (3/11): packing, 12h check out ra sân bay về thủ đô yêu dấu.

Chi phí dự kiến tầm 18tr.
Contact của mình: Trang 0977 584 834
YM: saobien321
mail: thutrang191 a còng gmail chấm com

Mong gặp được bạn đồng hành tương lai, và cám ơn các bạn đã đọc đến đây
danh sách đoàn hiện giờ:

1. Trang - HN
2. Vân - HN
3. Mai - HN
4. đang tìm 1 mem nam
5. Hiếu - HN
6. Hương - HN
7. Ninh - HN
8. Tâm - SG

thecandle_152
22-07-2013, 22:38
Ủa hóa ra là người quen à. Để xem có còn vé k thì đặt đi cùng bạn Trang nhỉ :)

Sembonia
23-07-2013, 08:44
Có nick rồi, có vé rồi, vào đăng ký 2 suất cho khí thế nhé (tối qua chat rùi đó Hakura ;) )

Hakura
23-07-2013, 09:36
Có nick rồi, có vé rồi, vào đăng ký 2 suất cho khí thế nhé (tối qua chat rùi đó Hakura ;) )

Welcome chị :D ơ mà hôm qua chị đăng ký 3 suất chứ nhỉ

bastinado39
23-07-2013, 09:42
Đoàn mình có ai biết tiếng Trung chưa bạn?

Sembonia
23-07-2013, 09:46
2 suất chắc chắn rồi, còn 1 giai đang "xin phép" :D hi hi

Hakura
23-07-2013, 09:48
Đoàn mình có ai biết tiếng Trung chưa bạn?

Có rùi bạn nhé, đã có 1 bạn từng học mấy năm ở TQ

dungdeath
23-07-2013, 10:17
Bạn ơi, mình lần đầu tiên tham gia forum, cho hỏi mình có thể gia nhập đoàn này được không ? Mình là nam, mình ở Đà Nẵng ạ !

Bee25
23-07-2013, 11:44
Lịch trình của bạn y chang lịch trình mình đi năm ngoái: nhưng của bạn ít hơn tụi tớ 2 ngày nên không khả thi lắm

Ngày 1 (18/10/2010) HCM-Thành Đô

- Từ HCM, đòan SGN 12 người đón chuyến bay của hãng HK Sichuan: 3U8728 V TH18OCT SGNCTU HK10 15:25-21:50-E --T1
-Nên đến sân bây trước 13:25 ngày thứ năm 18/10.
- Thuê xe về KS Traffic Inn và nhận phòng.

Phương tiện: Bằng máy bay, và xe thuê hoặc taxi.
Khách sạn: Traffic Inn Hostel-Địa chỉ: #6 Lin Jiang Zhong Lu Wuhou Districtu 610041 Chengdu
Address(in Chinese): 成都市武侯区临江中路6号(新南门汽� ��站旁 交通饭店内)
Ghi chú: Kiểm tra lại lần cuối cho tòan bộ hành lý, passport, visa và các giấy tờ liên quan chuyến đi trước khi ra khỏi nhà đến sân bay.

Ngày 2 (19/10/2010) Ở xung quanh Thành Đô (1*)

- Ăn sáng và tham quan 1 số địa điểm xung quanh Thành Đô như: Vũ Hầu Tự, Quảng Trường, Ngõ rộng Ngõ
hẹp
- Hôm nay đòan HAN sẽ bay đến nơi, thuê xe và nhận phòng ở Trafffic Inn Hostel nhé
- Ăn tối ở phố Cẩm Lý (Jinli) với món lẩu Tứ Xuyên và xem múa đổi mặt

Phương tiện: bằng xe thuê hoặc taxi.
Khách sạn: Traffic Inn Hostel
Địa chỉ: #6 Lin Jiang Zhong Lu Wuhou Districtu 610041 Chengdu
Ghi chú: Chuẩn bị hành lý cho việc đi Cửu Trại Câu vào ngàu hôm sau.

Ngày 3 (20/10/2010) Thành Đô-Bình Vũ-Cửu Trại Câu-420km

- Sáng 5:30 dậy vệ sinh cá nhân và lên xe lúc 6:30 để khởi hành đến Cửu Trại Câu.
- Ăn trưa tại Bình Vũ (Pingwu)
- 17:00 đến Cửu Trại Câu và nhận phòng tại 2 KS là MIGU và Jiuazhaigou Antuo Courtyard Hostel.

Phương tiện: bằng xe thuê 22 chỗ ngồi.
Khách sạn: Migu & Zhuoma hostel
MIGU: (九寨沟米谷国际青年旅舍)
Địa chỉ: Huajiaodi, Pengfeng Village, Zhangza Town, Jiuzhaigou County, Sichuan, 632400, China
Jiuzhaigou Antuo Courtyard Hostel
Địa chỉ: Duozeke Street No.18 , Zhang Zha Town, Jiuzhaigou, China-đối diện Agricultural Bank of China
Ghi chú: Ngủ, nghỉ ngơi trên xe để dành sức cho những ngày kế tiếp.

Ngày 4 (21/10/2010) Tham quan Thiên đường nơi hạ giới ngày 1. (2*)

- 6:30 sáng có mặt tại cổng vô Thiên đường, ngày nên đến sớm để xem cảnh đẹp mặt hồ (Mirror Lake)
- 07:00- Đón xe bus đầu tiên đến Nuorilang, đổi xe đến Mirror Lake =bus> Primeval Forest =bus> Grass Lake =walk> Swan Lake =bus> Five Flower Lake =bus> Nuorilang=>walk>Đi đến Peacock River, Golden Bell Lake và quay trở lại Nourilang.
- Buổi trưa, đó xe bus tới Long Lake =bus> Five Color pond =walk> Upper Season Lake =bus> Lower Season Lake =bus> Zechawa Village =bus> Nuorilang =bus> Reed Lake =bus> Entrance.
- 18:00 Ăn tối và tham dự Xi’an ‘Tang Show, xem thông tin có thể ngủ trong làng người Tạng hay không? Nếu có thể thì mình cần đến khu làng người Tạng trước 16:00 để đặt phòng.

Phương tiện: bằng xe bus và đi bộ trong khu CTC.
Địa chỉ: Huajiaodi, Pengfeng Village, Zhangza Town, Jiuzhaigou County, Sichuan, 632400, China
Địa chỉ: Duozeke Street No.18 , Zhang Zha Town, Jiuzhaigou, China-đối diện Agricultural Bank of China
Khu nhà Người Tạng trong Khu CTC nếu có thể.
Ghi chú: Nên mang theo đồ ăn nguội và nứơc uống để dùng vào bữa trưa.

Ngày 5 (22/10/2010) Tham quan Thiên đường nơi hạ giới ngày 2.

- 7:30 Sau khi ăn sáng, Chúng ta sẽ mua vé vào CTC lần 2, nếu ta ở trong làng Tạng thì chỉ nên mua vé xe bus thôi.
- Cũng đón xe bus đến điểm cuối là Nuorilang. Đổi xe bus đến Arrow Bamboo Lake =walk> Panda Lake =bus> Peacock River =walk> Golden Bell Lake =walk> Pearl Shoal/ Pearl Waterfall =bus> Nuorilang.
- Nuorilang waterfall/Nuorilang Lake =walk> Rhinoceros Lake =walk> Tiger Lake =walk> Shuzheng Waterfall/Shuzheng Lake =walk> Shuzheng Village =walk> Wolong Lake =walk> Twin Dragon Lake/Sparkling Lake =bus> Entrance
- Do chúng ta đã hiểu káh rõ về những chuyến xe bus ở nơi đây nên chúng ta sẽ tự do đi lại nhưng nên tạo từng nhóm nhỏ không nên đi riêng lẽ.
- 18:00- Khi ra khỏi khu CTC chúng ta dùng bữa tối với thịt bò Jak.

Phương tiện: bằng xe bus và đi bộ trong khu CTC.
Ghi chú: Nên mang theo đồ ăn nguội và nứơc uống để dùng vào bữa trưa.

Ngày 6 (23/10/2010) Cửu Trại Câu-Hòang Long-Hồng Nguyên-Tangke (278km). (3*)
- 6:30 trả phòng và lên đường đi Hòang Long 104km, khỏan 2 giờ xe thì đến nơi. Và nếu có thể ta sẽ gặp tuyết trên đường.
- 8:30 tham quan công viên Hoàng Long và ăn trưa trong công viên. Hỏi thăm tài xế nếu thị trấn cao nguyên Tangke có chỗ ngủ cho cả đòan thì ta nên nhờ tài xế đưa đến đây và đặt phòng ngủ tại đây để thuận tiện tham quan vào ngày hôm sau hoặc nếu có thể ta tham quan HuangLong khoản 3h rồi lên đường tham quan luôn Tangke rồi quay trở lại Thị trấn Hồng Nguyên đặt phòng ngủ.

Khách sạn: Chưa biết
Ghi chú: Mang theo đồ ăn nguội và nứơc uống để dùng vào bữa trưa, tránh các hoạt động mạnh do ta ở độ cao trên 3000 mét.

Ngày 7 (24/10/2010) Hồng Nguyên-Zhuokejizhen-Xiaojin-Rilong (350km).

- 6:30 trả phòng và lên đường đi núi Tứ Cô Nương. Nếu ngày hôm trứơc chưa tham quan Cao nguyên Tangke thì hôm nay sẽ dành 1h tại đây.
- Ăn sáng và trưa trên đường đi và nếu trên đường đi có cảnh đẹp thì dừng lại để chụp cảnh cũng như ngắm nhìn cảnh đẹp.

Khách sạn: Chưa biết, có thể đến đó liên lạc với địa chỉ ở dưới khi ở đó.
Địa chỉ: Khách sạn tại Rilong
13408378287/ 13548380596
0837-2791383 QQ: 449695705
price: 30Y/pers/night, meal 20Y/pers/unit

Ghi chú: Mang theo đồ ăn nguội và nứơc uống để dùng vào bữa trưa, tránh các hoạt động mạnh do ta ở độ cao trên 3000 mét.

Ngày 8 (25/10/2010) Tham quan Hải Lưu Câu (Haizigou) cách Thị trấn Rilong 400mét. (4*)

- 7:30 chúng ta sẽ bắt đầu tham quan cả ngày ở khu này trên lưng ngựa

Phương tiện: bằng ngựa.
Ghi chú: Mang theo đồ ăn nguội và nứơc uống để dùng vào bữa trưa.

Ngày 9 (26/10/2010) Tham quan Shuanggiaogou cách Thị trấn Rilong 2km.

- 7:30 chúng ta sẽ bắt đầu tham quan cả ngày ở khu này nhưng vì nơi đây đã quy họach nên có xe bus và đi bộ.

Phương tiện: bằng xe bus và đi bộ.
Ghi chú: Mang theo đồ ăn nguội và nứơc uống để dùng vào bữa trưa.

Ngày 10 (27/10/2010) Rilong-Ya’an-Núi Nga Mi 340km(5*)

- 6:30 trả phòng và lên đường đi núi Nga Mi.

Phương tiện: bằng xe thuê.
Khách sạn: Teddy Bear Hostel
Địa chỉ: No.43 Rd, Baoguo, Mt.Emei, China
Ghi chú: Nên mua bình dưỡng khí để đề phòng vào ngày mai lên núi bị chóng mặt do lên độ cao 4000 mét.

Ngày 11 (28/10/2010) Núi Nga Mi- Thành Đô 155km

- 5:00 trả phòng và lên xe đến Cổng vào của Núi Nga Mi là Chùa Baogou, sau khi mua vé đóan xe bus lên tới Leidongping (khỏan 2hs), đi bộ khoản 20 phút tới Jieyin Hall (trạm cáp treo, 1.5kms) mua vé cáp treo để lên đến đỉnh Jinding. Nếu ta may mắn ta sẽ tham quan đỉnh Jingding với chùa vàng và chùa Bạc và có tựơng phật Phổ Hiền Bồ Tát, ngắm các chìa khóa tình yêu ở đó, sau đó ngắm biển mây ở trên đỉnh. Có thể đi monorail qua Wanfo Peak- nơi mà đựơc thấy nhiều trong phim nổi tiếng của TQ như Tây Du Ký …
- Sau đó đi cáp treo xuống ngay trạm cáp treo quẹo phải có khu ăn uống và chúng ta sẽ dùng trưa ở đây.
- 14:00pm đó xe bus xuống núi và lên xe đi về Lạc Sơn, nếu có thể ta sẽ tham quan 1 chút ở Lạc Sơn và thuê thuyền ra ngắm tượng Phật hoặc đi bộ ngắm tượng Phật.
- 17:00pm lên xe về Thành Đô.
- Buổi tối đó ta sẽ tất tóan hết các chi phí cho chuyến đi

Phương tiện: bằng xe thuê và bus.
Khách sạn: Traffic Inn Hostel
Địa chỉ: #6 Lin Jiang Zhong Lu Wuhou Districtu 610041 Chengdu
Ghi chú: Mang theo uống thuốc chống độ cao và mang theo bình dưỡng khí.

Ngày 12 (29/10/2010) Núi Nga Mi- Thành Đô 155km

Do chúng ta phải đáp chuyến bay sớm nên trước 3:00 am chúng ta trả phòng và lên xe ra phi trườngđón chuyến bay: 3U8727 V MO29OCT CTUSGN HK10 0720 1145 E T1--

Phương tiện: bằng xe thuê hoặc taxi.
Ghi chú: Nhớ kiểm tra hành lý như passport, visa… trứơc khi lên xe ra phi trường về VN, kế thúc lịc trình với đòan HCM.

Bee25
23-07-2013, 12:12
Mình sẽ phân tích vì sao không khả thi nhé:

Ngày 28/10 bạn vô CTC chơi và ra sớm hoặc là ra lúc 5h để về KS check out rồi đi xe thằng đến Songpan để check in ở đó=> khả thi nếu tài xế chịu đi xe vào ban đêm trên đường đồi núi ở đây.
Ngày 29/10 bạn bỏ phí nguyên 1 ngày ở Songpan. Songpan là 1 thị trấn cổ ở đây bạn tham quan 3h là hết trơn rồi.
Ngày 30/10 Bạn lại nghhĩ là vừa chơi ở HoangLong rồi đi xe về Núi TCN là không khả thi. Songpan nhỏ bạn cho 1 ngày ở đây còn HoangLong lớn +600km về tới núi TCN bạn lại cho là ít chỉ đi có 1 ngày là hết.
Tụi mình đi từ CTC đi HoangLong nhưng do tuyết rơi dày quá nên đành qua về Songpan và về đến Songpan khoản 2h chiều chỉ chơi được 1.5h thôi lại lên xe tiếp về núi TCN, ngày hôm đó xe chạy đến 8h pm để ngủ dọc đường và đến 3:00pm hôm sau mới tới núi TCN đấy

Như mình có advise ở 1 topic khác về câu hỏi của bạn, với 10 ngày bạn nên bỏ 1 trong 2 điểm Núi TCN hoặc Nga mi thì lượng thời gian ok, nhưng tốt nhất bạn nên bỏ núi TCN đi vì đường đi rất khó khăn và mệt mỏi lắm.

Nếu đoàn bạn đi ít người tầm 4-8 người và cũng đi nhiêu đó nơi thì mình advise thế này được không?
Ở núi TCN, chủ nhà nghĩ có xe 7 chỗ mà chở được 4 người+hành lý và nếu đoàn có 8 người thì hỏi bác ấy tìm cho 1 chiếc nữa và deal xe trước với chủ xe trước khi tới Thành Đô bằng cách call cho bác ấy theo số trong lịch trình phía trên phần núi TCN và sẽ ôm toàn bộ lịch trình này với xe thuê của bác ấy và chắc chắn với bạn rằng giá xe của bác ấy khá okie.
Ngày 25/10 3:45pm Yêu cầu bác tài xế đón mình ở sân bay đi thẳng về nhà bác ở núi TCN luôn.
Ngày 26/10 chơi ở núi TCN
Ngày 27/10 thuê xe bác ấy chở về Lạc Sơn và điểm đến là Núi Nga Mi.
Ngày 28/10 ngắm hoàng hôn và bình mình trên đỉnh núi Nga Mi chiều quay về Thành Đô.
Ngày 29/10 đi CTC
Ngày 30+31/10 chơi ở CTC tối về Songpan ngủ
Ngày 01/11 ngắm Songpan rồi sau đó về HoàngLong tham quan ngủ Song
Ngày 02/11 Về Thành Đô có thể bắn tỉa được vài đền hoặc điểm tham quan
Ngày 03/11 bay về VN
Và với lịch trình này mình nói thật bạn cũng mệt mỏi lắm đấy vì bạn ôm tệ lắm cũng 1400km ngồi trên xe cho 10 ngày. Vì với lịch trình này thật ra để đi đúng bạn mất tầm 15-16 ngày, tụi tới giảm dzữ lắm cũng được 12 ngày, không ngờ bạn còn giảm dzữ hơn nữa nhưng để hoàn thành lịch trình này bạn nên tìm 1 nhóm tầm từ 4-8 người thôi.

Hakura
23-07-2013, 14:12
Cám ơn Bee25 nhiều nhé, mình sẽ cùng bàn bạc với nhóm suy nghĩ lại cung đường, hi vọng năm nay sẽ ấm áp để mình được thấy ngận tràn lá vàng lá đỏ, hix

mrnmh1611
23-07-2013, 21:20
hi chủ thớt, mình là em (trai) chị Sembonia. Suất giai đã book vé mb & đặt gạch ở trên là của mình.
Ngoài ra suất giai đang thập thò còn lại (cùng với bạn gái) đã chính thức book vé & đặt gạch rồi nhé.
Vậy chốt lại là bọn mình bao gồm 4 người nhé:
* chị Sembonia
* mình (mrnmh1611)
* 2 bạn của mrnmh1611

Rất vui được lên đường cùng cả nhà!

Mai Hoang
24-07-2013, 09:25
Hi cả nhà, mình là thành viên của nhóm, về mặt số lượng nhóm mình có vẻ đã thừa rồi nhỉ. Cuối tuần sau có lẽ bố trí off 1 buổi, lấy tinh thần, bàn bạc, lên kế hoạch các bạn nhé.

mrnmh1611
24-07-2013, 09:33
Vậy bạn chủ thớt thông báo chốt đoàn đi nhỉ, cùng với danh sách cả đoàn để cả nhà cùng biết :)

Hakura
24-07-2013, 10:41
Vậy bạn chủ thớt thông báo chốt đoàn đi nhỉ, cùng với danh sách cả đoàn để cả nhà cùng biết :)

Cho mình xin họ tên đầy đủ, năm sinh, sđt, địa chỉ cụ thể của cả 4 người nhóm bạn nhé, nếu ko muốn public thì email cho mình cũng được nhé

mrnmh1611
24-07-2013, 11:14
Cho mình xin họ tên đầy đủ, năm sinh, sđt, địa chỉ cụ thể của cả 4 người nhóm bạn nhé, nếu ko muốn public thì email cho mình cũng được nhé

OK, chiều nay mình sẽ gửi mail cho bạn.

Hakura
24-07-2013, 11:44
Làm thế nào để có chữ [chốt đoàn] ở trên topic nhỉ (NT)

dungdeath
24-07-2013, 15:02
Ơ bạn chủ thớt ơi, hôm qua mình có cmt xin gia nhập đoàn hình như bạn chưa đọc nhỉ ? vậy là đoàn đã chốt danh sách rồi phải không ạ :(

Hakura
24-07-2013, 15:45
Bạn ơi, mình lần đầu tiên tham gia forum, cho hỏi mình có thể gia nhập đoàn này được không ? Mình là nam, mình ở Đà Nẵng ạ !
Hix sorry bạn, hôm qua mình đọc vội nên không đọc kỹ. Đợt này cũng còn nhiều đoàn đi CTC lắm, nếu có thể thì bạn nên đi sớm hơn thời gian của đoàn mình thì sẽ chắc chắn thời gian đẹp hơn, do mình có việc đột xuất nên không thể khởi hành sớm hơn. Chúc bạn sẽ tìm được nhóm ưng ý nhé

mrnmh1611
24-07-2013, 17:04
Mình gửi mail từ 14h30, ko biết Hakura nhận được chưa nhỉ :)

satthudanong
24-07-2013, 17:36
Mình đã thêm chữ " Đã chốt đoàn " cho nên bạn chủ thớt update danh sách đoàn cho đúng nội quy nhé. Thân!

Hakura
25-07-2013, 14:18
Mình đã thêm chữ " Đã chốt đoàn " cho nên bạn chủ thớt update danh sách đoàn cho đúng nội quy nhé. Thân!

Cám ơn mod nhé, mình đã update danh sách đoàn

Hakura
19-08-2013, 17:05
Do nhóm mình có 1 bạn vì lý do riêng không thể tham gia mặc dù đã book vé xong xuôi, bọn tớ muốn tuyển thêm 1 mem nữa cho đủ số đẹp: 8 hihi
Có 1 chút "thiên vị" là nhóm chỉ tuyển bạn nam nhé, cho cân bằng âm dương, :D
Mong sớm gặp được 1 bạn nam vui vẻ hòa đồng nhiệt tình và chung chí hướng :D

Mai Hoang
20-08-2013, 20:39
Bọn tớ update lại lịch trình của đoàn tớ để mọi người tiện theo dõi và join cùng:

Ngày 1(25/10): 15h15 đến Thành Đô, check in hostel, hỏi thuê xe, đi ăn lẩu, dạo phố Cẩm Lý, xem múa đổi mặt

Ngày 2 (26/10): Thành Đô -> Cửu Trại Câu (~420km), cả ngày ngồi ô tô, check in hostel Cửu Trại Câu.

Ngày 3 (27/10): chơi Cửu Trại Câu. Tối xem ca nhạc Tạng, ăn lẩu bò Yak.

Ngày 4 (28/10): chơi Cửu Trại Câu tiếp. Chiều tối check out, lên xe về Songpan (~100km), check in hostel Songpan.

Ngày 5 (29/10): Để đồ đạc lại Songpan, sáng đi Huanglong sớm(~30-40km), chơi Huanglong 6 tiếng, chiều về Songpan

Ngày 6 (30/10): Songpan về Thành Đô (~300km) nghỉ ngơi

Ngày 7 (31/10): Gửi đồ đạc lại Thành Đô, đi Nga Mi (~130km), check in hostel ở gần đỉnh núi. Ngắm hoàng hôn Nga Mi

Ngày 8 (1/11): Đón bình minh Nga Mi, ăn trưa ở Nga Mi. Chiều đi Lạc Sơn Đại Phật rồi về Thành Đô.

Ngày 9 (2/11): nguyên 1 ngày để khám phá Thành Đô

Ngày 10 (3/11): packing, 12h check out ra sân bay về thủ đô yêu dấu.

Welcome các bạn (c)

HT_Photography
21-08-2013, 11:52
Nhìn Plan của các bạn mà thèm quá.
Có điều giờ thu xếp thời gian dài quá không đi được và vấn đề thứ 2 mình đi oto hơi yếu không biết có chịu nổi không.

pham quang chien
21-08-2013, 17:04
Bạn lưu ý! đường lên Tứ Cô Nương rất xấu đó nhé, do bị động đất mà hình như dân họ ít đi lại đường đó hay sao mà làm lại rất chậm, phải nói là xấu hơn mấy đường vùng núi của mình rất nhiều, vừa nguy hiểm, vừa bụi vừa xóc, mình đi mấy tiếng mới hết cái đường như thế, đến Tứ Cô Nương thì cả đoàn thất vọng tràn trề. cây rụng lá rất nhiều, lá vàng lá đỏ thì ít lắm, cảnh thua xa cửu trại câu, đi lại vất vả, nếu biết trước xấu vậy đoàn mình ko bao giờ đến mà mình đi giữa tháng 10/2012 nó đã vậy rồi!

pham quang chien
21-08-2013, 17:15
Cái này của bạn ko hợp lý chút nào

Chiều lên xe đi Tứ cô nương
Tối ngủ Tứ cô nương
Ngày 7 (31/10) Tứ cô nương
Ngày 8 (1/11) Tứ cô nương. Tối về Thành Đô, ngủ Thành Đô. Hoặc đi thẳng Nga Mi, tối ngủ chân Nga Mi

bọn mình 5h sáng từ CỬU TRẠI CÂU đi mà đến 11h đêm mới đến TỨ CÔ NƯƠNG đó nhé ( đường rất xấu )

Mai Hoang
22-08-2013, 11:40
Thanks bạn, lịch trình bên mình cũng đã fix lại lâu rồi, đã bỏ Tứ cô nương, bạn xem ở post trên, hic, ko edit được lịch trình ở bài đầu tiên :(

Hakura
23-08-2013, 09:50
Cảm ơn bạn nhiều, nhóm mình đã sửa lại lịch trình rồi :)

Cái này của bạn ko hợp lý chút nào

Chiều lên xe đi Tứ cô nương
Tối ngủ Tứ cô nương
Ngày 7 (31/10) Tứ cô nương
Ngày 8 (1/11) Tứ cô nương. Tối về Thành Đô, ngủ Thành Đô. Hoặc đi thẳng Nga Mi, tối ngủ chân Nga Mi

bọn mình 5h sáng từ CỬU TRẠI CÂU đi mà đến 11h đêm mới đến TỨ CÔ NƯƠNG đó nhé ( đường rất xấu )

mrnmh1611
23-08-2013, 09:52
Hê hê, chỉ tuyển nam thôi ah, nửa nam nửa nữ thì có đc ko các ng đẹp ~.~

Sembonia
23-08-2013, 10:48
Hum nọ có lịch trình ăn gì ngủ đâu hấp dẫn lắm hay muh em Trang đưa lên đi cho mọi người ngắm :)

Hakura
23-08-2013, 14:21
Hê hê, chỉ tuyển nam thôi ah, nửa nam nửa nữ thì có đc ko các ng đẹp ~.~

Hiếu ơi định đưa bạn trai đi đấy ah :">

Sembonia
23-08-2013, 15:04
Hiếu ơi định đưa bạn trai đi đấy ah :">

Có vẻ li kỳ quá Hiếu nhỉ

huyanh036
24-08-2013, 15:50
nhìn cung này thèm quá nhưng luxubu đành thất hẹn :(

fantom17
24-08-2013, 23:59
Vợ chồng mình muốn join có đc không bạn hay chỉ cần 1 mem thôi

Hakura
26-08-2013, 16:07
Vợ chồng mình muốn join có đc không bạn hay chỉ cần 1 mem thôi

Sorry bác, nhóm em thống nhất là tuyển thêm 1 thành viên nam ạ, hữu duyên sẽ bác ở trip khác vậy.

Mai Hoang
28-08-2013, 17:23
Đoàn em đã thuê xong xe bên TQ, hiện tại là xe 15 chỗ, đoàn có 7 người do đó, bọn em muốn tuyển thêm 3 nam cho xe nó kín cả người và đồ. Welcome mọi người tham gia nhé

mrnmh1611
03-09-2013, 11:18
hehe, cái thời buổi này, giang hồ hiểm ác mà toàn nữ hiệp hoành hành nhỉ, hem có thấy trượng phu nào lai vãng hết :-D

mitvn
03-09-2013, 19:33
Mình mem mới, các bạn còn slot ko và book vé HN-Thành Đô của hãng nào để m tham gia nhé. Thanks

mrnmh1611
04-09-2013, 08:54
Mình mem mới, các bạn còn slot ko và book vé HN-Thành Đô của hãng nào để m tham gia nhé. Thanks

Chào bác, rất vui được làm quen. Bọn em book vé VNAirlines, đi 25/10, về 3/11, bác xem lại lịch trình để book cho chuẩn nhé :D
Bác vui lòng share 1 ít thông tin cá nhân đi, cho tiện liên lạc ấy mà (tên, email, địa chỉ, ngày sinh -> comment ở đây luôn cũng đc, hoặc gửi mail cho bạn chủ thớt)

mitvn
04-09-2013, 11:57
Chào bác, rất vui được làm quen. Bọn em book vé VNAirlines, đi 25/10, về 3/11, bác xem lại lịch trình để book cho chuẩn nhé :D
Bác vui lòng share 1 ít thông tin cá nhân đi, cho tiện liên lạc ấy mà (tên, email, địa chỉ, ngày sinh -> comment ở đây luôn cũng đc, hoặc gửi mail cho bạn chủ thớt)

Tình hình vé bay HN-Chengdu ngày 25-10 của VNA ko còn chỗ nào, các hãng khác thì vừa bay nối chuyến rất lâu và đắt. Đang chờ xem nó có nhả thêm vé ra ko. Hic

Hakura
11-09-2013, 09:29
Tình hình vé bay HN-Chengdu ngày 25-10 của VNA ko còn chỗ nào, các hãng khác thì vừa bay nối chuyến rất lâu và đắt. Đang chờ xem nó có nhả thêm vé ra ko. Hic

Ngày 12 này VNA km tiếp đấy anh nhớ nhé ;)

stevenla
12-09-2013, 10:44
Các bác ai muốn đi vào đầu tháng 11 liên hệ em nhé, e đang tổ chức 1 đoàn có khoảng 10 người rồi ạ

Okyhb
12-09-2013, 13:03
tiếc quá, mình đi dịp 22/11-29/11

Bee25
12-09-2013, 13:24
Vietnam Airlines đang khuyến mãi vé HCM đi Chengdu với giá 9USD (total khoản 3.1-3.8 triệu VND/vé khứ hồi) mấy bác nào thích thì book và join đi

Hakura
13-09-2013, 11:09
Vietnam Airlines đang khuyến mãi vé HCM đi Chengdu với giá 9USD (total khoản 3.1-3.8 triệu VND/vé khứ hồi) mấy bác nào thích thì book và join đi

Cảm ơn anh Bee. Hình như chỉ có HN đi Chengdu thì phải ạ? mà chiều đi 25/10 vẫn hết vé, hix, anh có cao kiến gì không ạ?

Bee25
15-09-2013, 06:31
Lúc này hình như khó lòng mà có vé rẽ lắm vì rất cần kề ngày đi của các bạn nên nếu bạn ở HCM mà muốn đi CHengdu thì cũng còn 1 hãng khác là Sichuan Airlines (SCAL), năm ngoái bọn tới bị VNA hủy đường bay HCM-HAN-Chengdu với giá khuyến mãi là 390 usd nhưng ngược lại thì bọok SCAL với giá đoàn là 324 usd với 10 người thì free 1 vé đấy và khách lẽ là 400 usd. Do trang web SCAL chỉ có tiếng hoa nên tớ ko book trực tuyến mà phải qua đại lý Ánh Sao Thiên để book. Àh route HCM-Nanning-Chengdu chỉ có 2 chuyến ngày thứ 2 và thứ 5 thì phải.