PDA

View Full Version : Nhờ anh em giúp tìm trộm laptop biển số xe 99h4-6424

rongbattu5585
22-07-2013, 17:00
Mình vừa chuyển đến phòng trọ mới ở Mỹ Đình được mấy hôm thì bị kẻ gian cắt then sắt khóa cửa và lấy mất 1 laptop hp vào chiều ngày 14-7-2013, cùng hôm đó với mình còn có một phòng khác mất 1 laptop Compaq. Một chị hàng xóm có nhìn thấy mặt tên trộm nhưng vì đang bế con nhỏ nên sợ không dám hô lên. Theo miêu tả của chị ý thì tên trộm dáng người nhỏ nhỏ, đi xe wave màu đỏ mang biển sổ 99H4-6424. Mình nghĩ đây là một tên trộm chuyên nghiệp, chuyên rình cắp laptop tại các xóm trọ nên mới dám ra tay táo tợn như thế ngay giữa ban ngày.

Đành rằng của đi thay người, nhưng dữ liệu trong laptop là vô giá đối với mình, chỉ mong sao có cách tìm chuộc lại. Vì vậy mình lên đây chia sẻ, mong mọi người hãy làm ơn share giúp.

Nếu ai có thông tin gì về chủ nhân chiếc xe máy màu đỏ biển số 99H4- 6424, làm ơn hãy liên lạc với mình theo số điện thoại: 01666020366, mình xin cảm ơn và hậu tạ!

Làm ơn hãy share giúp mình. Cảm ơn mọi người nhiều!

noiay
22-07-2013, 21:26
Tôi không hiểu bạn làm nick mới vào đây đăng như vậy nhằm mục đích gì? Để hạ uy tín nói xấu một xế nào đó có biển xe như vậy, hay ntn? Trộm cướp thì ở đâu cũng có trước tiên ko biết đúng hay sai, hay bạn nhằm mục đích gì nhưng cũng xin chia buồn cùng ban. Và nhắc bạn đây là diễn đàn phuot, và bạn nên đến cơ quan công an đừng nên đây kêu vậy. Ảnh hưởng đến người khác. Mình nói như vậy vì nick của bạn là nick mới chắc hẳn phải có mục đích gì đó thì mới vậy? đừng nói bạn vừa biết tìm vào diễn đàn này và chỉ để đăng mỗi một bài này nhé..Nếu là một cái nick có uy tín thì mình sẽ ko nói như vậy.

rongbattu5585
23-07-2013, 08:26
Cám ơn lời chia sẻ và góp ý của bạn. Đúng là mình không phải dân phượt, nhưng theo mình biết có rất nhiều bạn sinh viên và dân thuê trọ giống mình là dân phượt, nên mình lập nick đăng bài để nhờ cộng đồng giúp đỡ. Theo bạn trộm có uy tín để phải hạ thêm không? Còn theo bạn bảo mất đồ đã có cơ quan công an, mình cũng đã trình báo, nhưng thử hỏi bạn bao nhiêu % người mất đồ tìm lại được nhờ họ, hơn nữa lại chỉ là một vụ trộm đồ vặt? Đối với dân thuê trọ mà nói, món đồ quý giá hầu như chỉ là laptop và chiếc xe máy. Uh thì là do mình sơ xuất nên làm mất đồ, nhưng của đau con xót, mà như mình nói, trong máy có toàn bộ tài liệu quan trọng đối với mình, cả luận văn đại học, cao học và tài liệu học hành nghiên cứu chục năm trời của mình. Theo bạn liệu việc cố gắng tìm kiếm bằng mọi cách có thể có đáng không? Đúng là trộm cướp ở đâu cũng có, nhưng không có nghĩa là mình phải mặc nhiên sống chung với chúng. Mình đăng bài lên trước hết là để nhờ bạn bè gần xa giúp đỡ, thêm nữa những bạn thuê trọ cũng có thể thông qua việc của mình để đề cao cảnh giác.
Đây là diễn đàn phượt, mình không thảo luận về phượt nên đã đăng bài trong list thảo luận chia sẻ, nếu sai quy định, nhờ add xử lý giùm.
Cảm ơn mọi người!

Legolas
23-07-2013, 10:13
Tại sao bạn không làm điều đơn giản và nhanh nhất là báo Công an?

rongbattu5585
23-07-2013, 12:10
Tks bạn, mình báo công an ngay hôm đấy rồi bạn ạ, nhưng nghe nói những vụ trộm vặt này họ ko chú tâm lắm, nên mày mò tìm thêm cách thui :D

Tại sao bạn không làm điều đơn giản và nhanh nhất là báo Công an?

Phongdibui
23-07-2013, 17:43
Giải thích rất hợp tình hợp lý. Xin chia buồn với bạn, và chúc bạn mau tìm được con laptop!

nam_giang
24-07-2013, 01:16
Đã đi ăn trộm thì cái xe chắc là không giấy biển số giả .
Mà đặt trường hợp tìm thấy người lấy thì cái đồ ấy đã thanh lý từ bao h rồi . Chia buồn ,