PDA

View Full Version : Nam Cát Tiên (28-08) - Chim và Nho hội tụ...

kuden
30-08-2010, 23:44
Lãng đảng tâm tư, phân vân đắn đo khi phải tuân theo quyết định của Quốc Hội mặc cho nhiều oán hờn giận dỗi. Ngồi bên góc cây phượng lại suy nghĩ về những điều xa xăm, trong thoáng chốc lại nghĩ xì lâu gân: "Buồn thì phải đi phượt".

Thế là a le hấp lên mạng săn thú, ý nhầm săn bạn bè phượt chớ.
Tô pic: "Bắt Vắt NCT, Suối Mơ - Thịt Rừng - Thác Ba Giọt" ra đời từ đó.

Lập Topic với lời lẻ hù dọa, thậm chí dùng thuốc nổ để cho các bạn nhà ta phải biết lượng sức minh mặc khác đi ít dể quản lý và kinh tế nhất là đỡ tốn tiền..

Những ngày đầu tiên Topic thậm chí rất vắng khi người đọc - bạn đọc cảm giác có sự nghi ngờ về chuyến đi nên có vẻ ái ngại việc đặt gạch, hay có những người ngồi đó cười đểu:"Làm dek jì được mà to còi"...Tác động là thế thôi, ai thân với mình hiểu mình thì chẳng có vấn đề jì cả.

Đến kề ngày chốt đoàn Topic vẫn trở nên lạnh lẻo, héo úa bỗng có 1 anh quăng gạch..sau khi làm thủ tục hành là chính và phỏng vấn xong, cho biết đó là Anh Trình Ký.. tiếp đến là Tê Xờ Ku, Demi, PretyBee, Chị Như Dragon, Ngô Danh, Anh Già Làng, Ngotrung, Kòy, Gà Già, Cẩm Vân, Trúc Giang....Toàn người lạ, lạ nhất và nghi ngờ nick Già Mà Ham Vui, lo hok biết bác này quăng gạch có đi hay không khiến trong lòng mình đầy lo lắng, thầm nghĩ hàng lọat câu hỏi hiện diện trong đầu, căng thẳng hơn nữa chính là bạn Mèo Bông, từ lúc quăng gạch cho đến giờ thiêng vẫn chưa biết hắn thế nào đẹp trai không?, ốm yếu hay là sumo?..Đầu chập chờn tư lự 1200k trong TK BanK mà không biết ai gửi hối lộ hay lobby cho mình nữa đới...Cuối cùng , ông trời hok phụ lòng khi điều đến những người Anh Phong Độ, Trai Trẻ đẹp trai xung sức, Chị em phụ nữ đảm đang thậm chí có người chưa bao giờ biết pha nước mắm là jì. :)

Mở đầu là buổi off đầy đủ thành phần..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/DSC_0188-1.jpg

giamahamvui
31-08-2010, 00:25
Chim và nho ? ừ , có nhiều chim và nhiều nho =))

Pretty Bee
31-08-2010, 00:25
Chẹp chẹp! hồi tưởng lại nhìu cảm xúc và nhìu điều mún chia sẻ wá mà hok bít bắt đầu từ đâu!
Dự định lúc đầu là tháng 8 sẽ ngoan ngoãn ở nhà dành sức lực và tài chính cho tháng 9, nhưng khi anh Ku khoe trước và mở Topic NCT là mọi thứ đảo lộn, phá bỏ hết kế hoạch, thui về sau đến đâu thì đến còn chuyến này thì ko thể bỏ qua, vì NCT là điểm đến đã đc ngắm từ những ngày đầu vào SG mà chưa đi đc, từ khi tham gia Phượt, thấy trên diễn đàn có 2 chuyến NCT rùi nhưng đều bị trượt chân cả, ko thể để quá tang 3 bận đc, nên phải quăng gạch ngay, hì!
Sau 1 thời gian hồi hộp chờ đợi danh sách rùi chuẩn bị đến buổi off, trùi ui ...toàn người chưa quen (chỉ có mỗi Ku và Demi trong nhóm PKM) - thấy hơi bùn bùn!
Rùi chuẩn bị đến buổi off ở Lavendeur - lần đầu tiên fải đi 1 mình, fải tự tìm đường ( từ trước đi off trong nhà PKM đều có ôm là Nini đón ah), thấy lo lo...
Nhưng khi đến nơi, chỉ sau vài phút nói chuyện và làm quen, mọi thứ đã khác, thấy nhóm mình toàn người dễ thương - vui...:)
Và rùi sau đó ...hôì sau sẽ rõ...:))
Giờ thì chuẩn bị đi vào giấc mộng và hy vọng sẽ gặp lại mọi người trong đó. :)

ku kòy
31-08-2010, 09:41
Cảm ơn nhiều về chuyến đi. Để cho tương lai của tương lai không phải hối tiếc.

ngotuyen0504
31-08-2010, 10:58
Cả nhà ui, sau chuyến đi hoành tráng ăn uống no say, về đến nhà cũng no say luôn thì đây là bảng kết quả công bố chi phí chuyến đi của đoàn ta nè: ((NT)nói nhỏ nè: chi phí còn lại nhà mình sẽ còn off 1 buổi hoành tráng nữa đó nha(beer))

Tổng Thu: 18ng x 600k = 10.800k
(Trả lại Chị Mèo Bông 500k, thu bé Phúc: 500k)
Tổng Chi phí: 9.441k
Còn lại: 1.359k

Chi tiết như sau:
1. Thức ăn: 1.714k
- Thực phẩm tại nhà Tuyền: 1.187K
+ 2 con gà ta: 3.3kg x 85k = 280k
+ Bắp chuối, rau + đậu phộng+ dầu ăn+ muối+ tiêu : 50k
+ Sườn ướp sả nướng: 2kg x 70k= 140k
+ 0.5kg khô mực= 200k
+ Bánh chưng: 20cái x 2k= 40k
+ 1/2kg đường: 10k
+ 20trái dưa leo+ cải ngọt: 20k
+ 20 trứng hột gà ta luộc: 50k
+ 20 gói mì: 34k
+ 3 lon gạo: 10k
+ 20 cây xích xích lớn = 56k
+ ½ kg trà tặng KL: 25k
+ 1 gói trà uống: 9k
+ 1h café G7: 30k
+ 1 chai xịt muỗi: 20k
+ 1hộp nhang muỗi: 5k
+ 3 bộc khăn giấy: 18k
+ 5 Đèn cầy ,5 quẹt ga: 15k
+ 2 thùng suối Vĩnh Hảo: 48chai= 140k
+ 1/2 kg tỏi: 25k
+ 1 chai nước mắm tỏi ớt: 10k

- 2 lon Pa Tê Gan: 45k
- Chén ly dĩa muỗn nhựa, thuốc chóng vắt, băng bông, thuốc đau bụng, vớ nilong, cồn khô (Bee): 140k
- 10 lọ thuốc Dep: 25k
- Cồn nước+ bông băng, thuốc Smecta: 26k (Tuyền)
- 1 con kỳ tôm: 291k

2. Rừng Nam Cát Tiên: 3.600k
+ Vé qua phà: 20kx18ng = 360k
+ 2 nhà sàn có 03 phòng lớn: 1.000k
+ 1 xe tuk: 500k
+ Phí Tham Quan 12 người (->18 người): 960k
+ Gửi a tài xế: 100k
+ Gửi mấy a KL: 200k
+ Cô nhân viên đặt phòng: 200k
+ Phí chèo thuyền Bàu Sấu hơn 2h trên bàu sấu cho 10 người: 100k
+ Uống nước – ăn đu đủ tại bến phà – tiền gửi xe: 180k
+ Nước Nóng: được tặng
+ Thịt gà: được tặng
+ Cá Rô Phi: được tặng
……Cám ơn các anh Kiểm Lâm rất là hết lòng đến nỗi làm mình và chị Như cứ ngỡ cái bếp của KL là bếp nhà mình, hihi:dien

3. Suối mơ: 891k
- Nhà Hàng Lan Phương Suối mơ: 861k
- 4kg chôm chôm: 30k

4. OFF: 2.605k
- Off cafe đợt 1 – NVH Thanh Niên: 180k
- Off café đợt 2 Lavender: 216k
- Cháo cá Mai Râu tối ngày về: 519k
- Card Reader SSK All in One: 150k( Sau khi Share hình xong Anh Giamaha sẽ giữ cái này nhé).
- Off ngày về share hình: 1.540k
+ Tiền nước wan cafe Lavender: 280k
+ 15 Đĩa DVD: 60k
+ Nhà hàng Phương Nam: 1.200k

5. Vật Dụng khác: 631k
- Vớ Ni Long: 120k
- Bao Tay: 120k
- Đèn Pin Đeo 1 cái: 55k (cao hơn 5k vì chổ củ hok còn hàng)
- Đèn pin mini tay cầm Evegreen: 30k
- 1 hộp sủi bọt: 30k
- 4 viên sủi Afer: 12k
- Khăn Rằn: 18 cái: 144k
- 2 lít Rượu Hưng Yên: 88k
- 1 bộ dây đàn: 25k
- 1 ký than: 7k
- Mì quãng nhà NgôTuyền: Tài trợ
- Tấm Bạt Chống Nước phủ P/P: 2.5 x 7 m (Anh Trình Ký Tài Trợ).

Tuyền cảm ơn các anh trai dễ thương đã trở thành những cửu vạn tuyệt vời khiêng, mang, vác toàn bộ vật dụng thức ăn băng rừng lội suối , cảm ơn các chị em gái xinh xắn đã chung tay nấu những bữa ăn ngon. Cảm ơn cả nhà ta đã đoàn kết một lòng đến phút cuối cùng nhé. (kiss)

kuden
31-08-2010, 11:50
Sau mấy chầu off trong những ngày tìên khởi động, pà kon đồng lòng đưa ra ý kiến về cái Tai Tồ của topic, ai nấy củng hăng say góp ý như là:"Nam Cát Tiên Nơi Quần Long hội tụ" , "Nam Cát Tiên - Quậy Như Điên" , "Nam Cát Tíên: Trai Xinh Gái Bảnh Phiêu Lưu Ký", "Chưa Đi Chưa Bíêt Cát Tiên - Đi Rồi Mới Biết Nhóm Mình Điên Thấy Bà (Có ai dám ra chổ ngủ của cá sấu để rửa chân và bức cỏ khô đó)"....Nhiều ý là thế, nhưng chỉ có một ý kiến nọt qua vòng sơ lọai và đạt hạng nhứt chung cuộc đó là Tai tồ:" Nam Cát Tiên- Chim và Nho Hội Tụ".

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/NCT-1.jpg
Đây là lọai Nho Chua Rừng NCT và Trứng Chim Bói Cá ở Bàu Sấu
Đòan đã đi qua nhiều địa danh có cảnh đẹp thơ mộng đến những nơi Gia Trang lộng lẩy có nằm mơ với cuộc đời chưa bao giờ thấy nó đẹp lạ lùng đến thế ( Nguyễn Gia Trang) nhà của một nhân vật trong đòan dấu tên.
............................................

Quay trở lại những ngày tiền Topic...

Trình Ký
31-08-2010, 12:21
Cảm ơn nhiều về chuyến đi. Để cho tương lai của tương lai không phải hối tiếc.

Nghe a Ku dẫn truyện thật là nhiều cảm xúc cộng với a kòy cho một cái phát biểu to đùng nữa chắc là sẽ phải tập trung đi thêm lần nửa nhễ ! (ai đi thì đi mình xúi dzô đó).
Báo cáo cả nhà là mình đã điện thăm hỏi Ôm của mình sáng nay (em Vân) là em đã khỏe lại nhiều rồi nguyên nhân là do lần đầu theo bà con đi phượt + lần đầu ngồi gắn máy đi xa + dầm mưa + phơi nắng + nuôi lũ vắt quá nhiều máu + cảm xúc trên đường về (cái này do ông Yamaha nha ?! :T nhưng không sao không biết không có tội ông già nhễ) nên tối về kiệt sức sốt quá trời :help, mẹ già thương con nhỏ nhưng gan dám lén nói dối để đi phượt (đây là cái hay của nhà phượt ta có sức hút lạ kỳ đó nha :L ) nên đưa nó dzô cấp cứu làm mấy ve (beer) hôm sau khỏe re rùi đi vè. :LL

Mèo Bông
31-08-2010, 13:16
Video clip khởi động của nhóm trước khi qua phà vào rừng Nam Cát Tiên

http://www.youtube.com/watch?v=H07oifwTJvM

http://www.youtube.com/watch?v=UUspyP_qMoU

http://www.youtube.com/watch?v=2Z_hVn1yFD4

nhudragon
31-08-2010, 13:58
Rừng Nam Cát Tiên là nơi mà mình đã muốn khám phá từ lâu, nhưng do không tìm được chiến hữu nào nên đành tạm gác lại.... cho đến 1 ngày....

Ngô Tuyền, em gái quen từ chuyến đi Bình Ba, rủ rê đi NCT cùng với Kedun vào cuối tuần với chương trình đầy hấp dẫn và quyến rủ....... nào là thưởng thức món Mì Quãng và hải sản, đặc sản các loại..... Nghe thấy thế là mình đồng ý ngay (vì mình rất có tâm hồn ăn uống) và nhanh chóng đăng ký làm thành viên đầu tiên của nhóm :).

Mang tâm trạng đầy vui vẻ về chuyến đi sắp tới thì đột nhiên mình bị một gáo nước lạnh khi thông báo với gia đình về chuyến đi sắp tới :(. Giấc mộng rừng NCT tan tành khi ba mẹ say no, với lý do đi xe gắn máy du lịch rất là nguy hiểm. Mình báo với Tuyền chắc là không đi được rồi, nhưng sau một hồi nghe lời rủ rê quyến rủ + tính ham đi du lịch của mình = sẽ phải tìm mọi cách đi thôi =)).

Đến giờ này mình có thể tự tin nói rằng: quyết định tham gia chuyến đi này hoàn toàn sáng suốt. Mình đã trải nghiệm nhiều thứ: nào là đi bộ trong rừng dưới cơn mưa như trút nước, cảm giác khi bị vắt cắn, cùng nhau quây quần ăn tối, nghe nhạc, ngắm bầu sấu vào bình minh...v.v....và đặc biệt là tình cảm của mọi người trong nhóm lúc nào cũng vui vẻ, nhiệt tình, đoàn kết, chia sẻ nhau trong suốt quá trình.

Cám ơn Kuden, NgoTuyen đã chuẩn bị cho chuyến đi thành công, cám ơn anh Yamaha, anh gialang và mọi người trong chuyến đi đã hổ trợ và để lại trong mình rất nhiều cảm xúc.

kuden
31-08-2010, 16:11
Hình (Images)...
Phần 1: A Yamaha, Pé Gà, Demi Boy...đã Burn xong 15 Đĩa
Phần 2: A Ký, Chị Như, Ngô Danh, Mèo, Bee, Tuyền. Tối nay Burn tiếp.

Pác nào muốn lấy phần 1 thì ghé Hàm Nghi từ giờ -> 5hpm chiều nay, còn không thì tuyến Hàm Nghi Nguyễn Thái Sơn kuden ghé đưa cho.

*Còn lại thì sáng CN này gửi hình tại Cafe Bệt nhé.

@ Kòy: e cho địa chỉ có jì a ku gửi qua đường Bưu Địện nhé.

giamahamvui
31-08-2010, 16:50
[QUOTE=ngotuyen0504;246270]Cả nhà ui, sau chuyến đi hoành tráng ăn uống no say, về đến nhà cũng no say luôn thì đây là bảng kết quả công bố chi phí chuyến đi của đoàn ta nè: ((NT)nói nhỏ nè: chi phí còn lại nhà mình sẽ còn off 1 buổi hoành tráng nữa đó nha(beer))

Tổng Thu: 18ng x 600k = 10.800k
(Trả lại Chị Mèo Bông 500k, thu bé Phúc: 500k)
Tổng Chi phí: 9.441k
Còn lại: 1.359k

:T:T Thủ quỹ này làm trong ngành thuế hay sao mà lạm thu thế.
Anh đề nghị khoản này ko nên thu nhé. Cụ thể thế nào thì hôm nào đi off sẽ nói rõ, ko bàn trên diễn đàn nhé.

giamahamvui
31-08-2010, 17:18
CHƯƠNG TRÌNH QUẢNG CÁO loa loa loa

Kính thưa bà con cô bác gần xa, anh chị em bạn hữu, tại hạ vừa may mắn sống sót trở về sau chuyến đi Nam cát tiên hiểm nguy gian khó. tức cảnh sinh tình tại hạ có viết nên một trường thiên tiểu thuyết dài 3650 tập có tựa đề là Nam Cát tiên gian nan ký sự.Sau khi bị các nhà xuất bản giành giựt để mua bản quyền,dẩn đến 1 cuộc đấu giá long trời lở đất, cuối cùng tờ nhật báo có số lượng phát hành lớn nhất xứ Đại việt trung thổ là tờ CHIM AND NHO NEWS đã dành được độc quyền phát hành.

Tác phẩm sẽ được đăng tải làm nhiều kỳ dưới dạng feuilleton, nhật báo CHIM AND NHO sẽ xuất bản vào lúc 12h00 PM mỗi ngày. Mời các bạn đón xem.:LL

giamahamvui
31-08-2010, 17:38
Còn một vấn đề kỹ thuật nho nhỏ nữa là theo PHƯỢT LUẬT do PHƯỢT.COM ĐẠI ĐẾ ban hành thì mỗi phượt tử phải có 20 bài post mới được show hàng, than ôi, kẻ phượt tử nghèo hèn như tại hạ làm sao kiếm ra số ngân lượng to lớn dường ấy !Mà ký sự thiếu hình thì khác gì thịt chó vắng lá mơ ? Ô hô ai tai.
Nhưng đã là LUẬT thì phải triệt để chấp hành, không on đơ gì sất. Vốn dĩ tại hạ là kẻ hàn sĩ, dù có đói cho sạch nhưng rách phải cho thơm, quyết tâm không spam kẻo tiếng nhơ ngàn đời khôn rửa sạch. Sau 1 hồi băn khoăn tại hạ quyết định lách luật:D. vâng, tại hạ đang lách đây các bác ạ.
Tại hạ cắn rơm cắn cỏ mong các Min Mod nhắm mắt ngơ tai cho tại hạ lần này, kẻ hèn này xin đội ơn và hứa không tái nạm ạ.

Mèo Bông
31-08-2010, 19:00
Còn một vấn đề kỹ thuật nho nhỏ nữa là theo PHƯỢT LUẬT do PHƯỢT.COM ĐẠI ĐẾ ban hành thì mỗi phượt tử phải có 20 bài post mới được show hàng, than ôi, kẻ phượt tử nghèo hèn như tại hạ làm sao kiếm ra số ngân lượng to lớn dường ấy !Mà ký sự thiếu hình thì khác gì thịt chó vắng lá mơ ? Ô hô ai tai.
Nhưng đã là LUẬT thì phải triệt để chấp hành, không on đơ gì sất. Vốn dĩ tại hạ là kẻ hàn sĩ, dù có đói cho sạch nhưng rách phải cho thơm, quyết tâm không spam kẻo tiếng nhơ ngàn đời khôn rửa sạch. Sau 1 hồi băn khoăn tại hạ quyết định lách luật:D. vâng, tại hạ đang lách đây các bác ạ.
Tại hạ cắn rơm cắn cỏ mong các Min Mod nhắm mắt ngơ tai cho tại hạ lần này, kẻ hèn này xin đội ơn và hứa không tái nạm ạ.
Trời ơi... Sao lại có vụ án PHƯỢT.COM ĐẠI ĐẾ nữa ta? Mèo đang chuẩn bị show hàng cho hội CHIM VÀ NHO nhưng ngặt nỗi "nghèo như con mèo". Thôi thì đành học theo bác Yamaha, cố gắng cày để kiếm ngân lượng mà se xua với mọi người. Mèo năn nỉ các bác Min/Mod niệm tình bỏ qua ạ.

kuden
31-08-2010, 19:10
ko minh la nguoi ma luc cac ban ve, xong minh moi cac ban an du du ay, thay kieu di choi cua cac ban that thu vi....rat la thich...minh moi co j hay ban huong dan voi
Xin chào đồng chí, lúc đi ra iem là người chủ động hỏi thăm đoàn pác đới... Pác nhớ thằng nào đen đen là chính iem đới.
Ngạc nhiên là nhóm iem ra cũng hơi bị liều chẳng thuốc phóc ji hết chỉ có cái ủng ni lông thôi..Tranh thủ chụp chọt cho mấy con vắt nó nhìn nó thèm chơi í mà.Tổng thời gian chụp hình là 35phut đới. trong khi đi ra hết 1h20 phút, thiết lập một kỷ lục đi nhanh. :D
Àh pác ơi, vào comment nhớ viết tiếng việt có dấu nhé, hok là bài bị del đó.

@All: Đang ngồi ở nhà A Yamaha Burn đĩa.

Do đang ngồi Burn Disc bạn nào có hình lúc khởi hành cứ thế mà phọt hình lên kèm theo bài viết nữa nhé. Thks you.

gagia147
31-08-2010, 20:40
Em đang ngồi nhà, ngắm lại những bức ảnh em chụp, ngẫm lại những gì trong 5 ngày ở VN vừa qua. 2 ngày Nam Cát Tiên với cả nhà (cho em gọi là cả nhà nhé. moazz), 2 ngày sống với mọi cung bậc cảm xúc. Từ thất vọng vì dự định đi Đà Lạt bị cancel, rồi cảm giác lo lắng của 1 người bạn khi hỏi:"Cậu đi với ai... Cậu là con gái mà liều vậy?", và cả đêm trước hôm đi ko thể ngủ được. Trằn trọc cả đêm, lo lắng có, háo hức có.

Lúc dậy em gọi cho Xế của em, giọng xế tỉnh lắm, vùng dậy đánh răng rửa mặt, lon ton chạy ra ngõ. Và lần đầu tiên em biết mặt xế của em. Trèo lên xe, em chỉ muốn hét... em nói luyên thuyên... em nói giọng Bắc, xế em nói giọng Nam. Em nói- xế em ko hiểu, Xế em nói- em ko hiểu :D. Sau đó em xin phép xế của em: "Đôi khi phấn khích quá, em hay nói vớ vỉn, anh đừng để ý nhé." (Lúc sau, khi nói chuyện em phải hỏi: Anh nghe rõ ko? _Nghe; Anh hiểu em nói gì ko?- Hiểu, Nhưng từ từ để anh nghĩ, chứ em nói nhanh quá... :)) =)) pó tay với xế ạ.

Để chuyến đi thành công và an toàn, em xin cảm ơn các anh chj trong nhà, và đặc biệt là xế của em, người cho em ôm khi em buồn ngủ, người vác hộ em 3lo, khi chân em bị đau, người ra 2 câu đó (lãng xẹt ^^) giúp em tỉnh ngủ, vì đầu óc còn mải nghĩ ... hè hè. Và người làm em buồn cười đau bụng khi than trời:" Trời sao gu thẩm mỹ của em lạ vậy, chả ăn khớp gì với anh cả" khi xế em hỏi em: "theo em, cô gái nào gây ấn tượng với anh nhất (ngoại trừ em)?" (Câu trả lời cho em xin phép bí mật ạ. :)

Em vừa viết notes trên facebook, em nói về cảm giác 2 ngày trải qua ở NCT. 2 ngày đối măt với sự sợ hãi, 2 ngày từ bỏ mọi sung sướng để lao vào khổ ải (như bạn em nói). 2 ngày để học thêm bài học về teamwork, về tinh thần đồng đội, về tình cảm của những người có chung 1 sở thích-đam mê.

Em ngạc nhiên lắm, cách đối đãi của nhà chj Tuyền, món mì mẹ chj ấy nấu thật ngon, với em, nó ngon là bởi tình cảm của mẹ và các em của chj ấy. Chu đáo và nhiệt tình, nồng hậu lắm. Từ trước đến giờ em đâu có biết đến tình cảm đó. Dù đây ko phải là lần đầu tiên em đi bụi.

Đến bây giờ, em lại giật mình khi có cái gì nhẹ nhẹ chạm vào tay... Giật mình khi nhớ...Cảm giác nổi da gà khi chj BEE phát hiện ra con vắt trên người, rồi khi lông tay dựng đứng lên khi anh Demi vắt con vắt béo ú ra, rồi khi mặt em tái mét khi chj Bee nhìn thấy con vắt trên cánh tay trái , và máu chảy, giờ thì nó như 1 nốt ruồi son trên cánh tay em vậy, rồi chj Cẩm Vân bị bệnh khó cầm máu... Em sợ, sợ lắm khi nghĩ đến đoạn đường đi ra. Nhưng em lại bật cười khi mọi người kể là khi đến Bầu Sầu rồi mà còn nghe thấy tiếng hét của em khi em thấy vắt. Và cũng bật cười chính mình khi chân đau như vậy, đi chấm phẩy là vậy mà khi phát hiện thấy vắt leo trèo trên giày, trên quần, em đã chạy, chạy nhanh với cái gậy trên tay, (Lúc đó anh Mèo Bông mà quay lại chắc cười đau bụng mất ^^)...Những khoảng khắc đó đâu dễ có ở những chốn "sung sướng"???

Em cảm ơn chj Tuyền, chj Như, chj Vân,... anh Trình Ký, anh Đức, anh Kuden,... nhờ mọi người mà cả nhà đã có 1 bữa thật ngon, 1 party hoành tráng giữa chốn rừng già, dưới ánh đèn, bên cây ghita, và những câu hát. Hôm đó em cũng đã hát, em hát với chj Bee, với anh Trường, hát về Hà Nội, hát về Sài Gòn, hát về Trường Sơn,... hát cùng tiếng ghita của bác Yamaha. Bình thường em ngại hát lắm, nhưng không hiểu sao hôm đó lại nhớ được nhiều bài đến vậy và lại tự nhiên như chốn không người cất tiếng hát Chaien. hì hì. Sau đó em lại dựa vào vai anh Demi để ngủ, nghĩ cũng tội anh í ghê, chiều đã vác hộ em balo, đến tối lại lại cho em mượn vai nữa.

Cảm xúc của em còn nhiều lắm, nhưng nó lộn xộn, lộn xộn như chính cảm giác của em lúc này, khi ở cách xa VN lắm.
Nhớ mọi người nhiều lắm, các tình yêu của em ạ. Khi nào nghĩ ra thêm em sẽ viết nhé. ĐỪng trách em viết lung tung mà tội em.

kuden
31-08-2010, 21:13
...Cảm xúc của mọi người khiến mình không thể không lung lay..

Quyết định khởi tạo chuyến đi này củng có nhiều lý do, nhưng chính từ cái lý do ấy mà mình đánh mất những thứ mà mình cảm thấy nó quý giá và luôn xung quang mình. Nhưng không, 1 quyết định đã làm thay đổi tất cả, từ cái nhìn cho đến cái hành động, trong đầu lúc đó chỉ là 1 mớ hổn độn và chỉ tồn tạn 1 ý nghĩ duy nhất:"Nhất định phải đi".

Những cơn mưa Sài Gòn trút nước như những ngày áp thấp hay ảnh hưởng từ bảo nên những dòng tin nhắn - bản tin thông báo off họp nhóm để chuẩn bị cho chuyến đi có phần khó khăn hơn...

Đến địa điểm tập trung off mà thấy mưa giông ùn ùn kéo đến, suy nghĩ kiểu này chắc hủy kèo rùi...Thôi thì cầm tô cháo lòng - đội áo mưa ở công viên cứ thế mà vừa ăn vừa chờ..Lo tập 1... Đến hồi mưa lớn không thể chiụ đựng nổi đành di chuyển về nhà VH TN..lại chờ tập 2..Chẳng thấy ai ngoài các chú bóng cứ lượn lờ đưa mắt rùi hỏi thăm:"abc...xyz"...Trong lòng thấy nãn rùi đây thì chuông điện thoại reng reng...thì ra A Ký đang gọi mình.."Kuden ơi em đang ở đâu đó", ảnh ý đi vào đi ngang đi dọc chẳng chịu gọi lần 2, đi qua mặt mình mà cũng hok để ý..thế là ảnh quyết định nhấc call lần 2...tẹt tẹt..Đứng trước mặt mình mà còn gọi...nữa là..

2 ae hàn huyên 1 hồi thì A Lengkeng cũng đến...rồi Tê Xê Ku, Ngotrung củng đến..
Trong cơn mưa mọi người bàn về kế hoạch..ăn ún nghĩ ngơi nghĩ dưỡng...haizaa, Nhờ có Anh Lengkeng mà đoàn mình đã vượt qua khó khăn dể dàng, đó là nhờ con dao của anh ý..

Thời gian off diễn ra nhanh chóng, Ngotuyen cũng nhập cuộc và thống nhất kế hoạch, thu tiền và đi về nhà ngũ...

kuden
31-08-2010, 21:19
Ngắt đoạn....
.....
Kuden xin dành tặng đóa hoa đẹp NCT gửi đến Anh - Chị - Các Bạn - Các Em trong chuyến đi, lời cám ơn chân thành nhất. Với lại nó chính là dấu mốc khiến em trở lại công việc chụp chọt như xưa :)

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/DSC_1628.jpg

tichuot
31-08-2010, 21:24
Dear các bạn,

Chúc mừng các bạn đã có chuyến đi đầy vui vẻ và nhiều cảm xúc dù chưa đi với nhau lần nào. Nếu tham gia chung với nhau vài chuyến nữa thì tôi nghĩ rằng tình cảm sẽ càng sâu nặng hơn và Phượt.com sẽ kết nối tình cảm đó.

Trong Phượt Luật có qui định về số lượng bài viết để có thể post được hình khi sử dụng album của Phượt. Nhưng với các bạn mới thì có phần khó khăn với đủ số lượng bài qui định. Tuy nhiên, các bạn có thể up ảnh trên flick, photobucket, picassa hay up ở 1 trang web nào đó rồi mượn đường link của nó trong thẻ [ IMG...IMG ], các bạn copy đường link đó và dán vào Insert Image ( biểu tượng hình chữ nhật có cái cây ở giữa kế bên hình lá thư) và paste vào. Khi đó hình của các bạn sẽ được up lên trên trang Phượt.

Nếu trong các thao tác bạn có vướng mắc chổ nào vui lòng liên hệ bất cứ mod, smod hay admin nào online thì họ sẽ sẵn sàn hỗ trợ bạn.

Thân ái.

kuden
31-08-2010, 21:41
Tiếp theo..

Sau khi off trên đường về sự lo lắng trong lòng trước buổi off được xua tan bởi cứ nghĩ mình sẽ là cửu vạn chính ngoài ku Demi Boy.... thì có thêm 3 lực sỹ Anh TrìnhKý, TêXơKu, Ngotrung.

Lược trích...

Thầm cảm ơn ông trời luôn mới ghê chứ, thế là hok nghĩ gì nữa chỉ chờ công việc tiếp theo giải trình trước quốc hội là xong. mà thường thì T7 quốc hội mới lên làm việc nên khuya Thứ 6 di chuyển thì không có vấn đề gì..

Ngày thứ 6 27-8 đang ung dung trên đường lấy Kỳ Tôm, thì quoc hội thông báo về nhà họp..Đột nhiên người xìu con hơn bánh xe lủng lốp, ráng đi lấy cho xong kỳ Tôm giao A Yamaha xong là phắn về nhà. Khó khăn cở mấy hok sợ chứ nghe quốc hội lên T6 là thôi, tay chân run ừng ực...hực hực. Nói Tuyền"T ơi nếu chuyến này mình hok đi được thì đừng có xúi giang hồ xử tui hay thuê hồi giáo đặt Bomb nhà ku nhé"...Tuyền phán 1 câu xanh rờn luôn:"ku làm gì ký thế, tính vất con bỏ chợ ah".. Chạy về đến cầu An Lộc còn ghẹo nhầm đường vào nhà nữa, mặc dù khi nào nhậu xĩn cở mấy củng phải về nhà đúng địa chỉ..Đãng trí tập 1

Trích nhanh... "Đi lần này thì lần sau bán đồ nghề luôn nhé con..ở nhà".. Lòng thấy sướng, nhìn kim Đồng Hồ là 9h15pm...Trong đầu quên cần mua cái gì luôn, đành chạy lụi đi mua Bộ Dây Đàn và Thuốc Dep..ai ngờ về đến nhà Bee nt nói em mua rồi mà... Đãng trí tập 2.

Lọ mọ chuẩn bị đồ đến 1h30 sáng phè vài hơi thì chuông báo thức 2h45am:"Một ngày mới đã đến với biết bao điều vui"(bài: Ngày Mới - La#)..thế là bật dậy
Đánh răng, ai dze quốc hội thấy mình lo đi chơi nên quốc hội đã dậy sớm trước chuẩn bị cho mình 1 ly cafe New orlands 1 chén cơm chiên..(lần đầu qh pha cafe).

Xong xuôi, chào quốc hội lên đường...

Mèo Bông
31-08-2010, 22:02
Chuyến đi của những lần đầu tiên.
Lần đầu tiên Mèo đi chơi mà giấu gia đình. Không giấu sao được khi mà công việc cứ ngập đầu đến cả mất ăn mất ngủ, đến nỗi không phải đụng gì đến trong nhà, mọi thứ đều đã được phục vụ sẵn. Vậy mà vẫn bỏ việc để đi.
Đầy cũng là lần đâu tiên sử dụng trang phục của dân phượt: khăn rằn.
Mọi khi đi đâu Mèo cũng bị mọi người than phiền sao đem theo nhiều thứ quá, vậy là lần đầu tiên Mèo đi mà không thèm đem theo gì ngoài cái máy ảnh và máy quay phim. Có lẽ bị mọi người khuyến cáo không đem đồ nặng theo.
Khác với thường lệ, dù chỉ đi 1 ngày thôi mà cũng đem đồ tới 3-4 bộ. Không hiểu sao lê lết trong rừng 2 ngày mà vẫn vỏn vẹn 1 bộ.
Lần đầu ăn mì gói sống, mà sao nó ngon đến thế chứ?
Lại là lần đầu tiên có người nói Mèo ngủ mà làm lâm tặc chứ. Thật là ngạc nhiên và xấu hổ. Mặc dù đã rất nhiều lần Mèo hỏi mọi người và kể cả dùng máy quay phim quay lại nhiều ngày trong đêm mà không phát hiện.
Và Mèo nhớ tất cả mọi người trong đoàn. Cảm ơn tất cả mọi người.

kuden
31-08-2010, 22:42
Mọi người cứ viết và post cảm nhận xen vào bài luôn nhé.

Trời tờ mờ sáng...
Kuden và Bee có mặt tại điểm hẹn đầu tiên.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/1.jpg

Sau đó Chị Như - Anh GiaLàng
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/2.jpg

Rồi Mèo Bông, người đã gửi cho mình 1200k vào TK mà im thinh thík đới
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/3.jpg

Thấy chụp hình Gà Già nhào vô liền
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/4.jpg

NgôDanh- Gà Già
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/7.jpg

TeXêKu- Cẩm Vân chưa chào đoàn, 2 bạn ý đã bị cánh sát bấm giờ vi phạm: trể 4phút.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/8.jpg
Trong khi Tê Xê Ku ngơ ngác bị phạt thì Cẩm Vân lại cười rất phê.

kuden
31-08-2010, 23:04
..Anh Yamaha - Ngotuyen
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/9.jpg

Anh Trình Ký
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/15.jpg

Anh Đức ngồi phía sau hok chịu take a shot
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/12.jpg

kuden
31-08-2010, 23:08
Chụp choẹt.. Nhí nhố trước khi xuất phát :)
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/13.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/14.jpg

Demi Boy đang sắp hành lý
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/16.jpg

Xuất Phát...
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/11.jpg
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/10.jpg
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/5.jpg

Pretty Bee
01-09-2010, 00:07
He he! mức phạt cho cho vấn đề trễ giờ khá nặng, có lẽ vì thế nên mọi người đến rin giờ quá ha! Bee và anh Ku đến sớm nhăm nhe kiếm tiền phạt vậy mà hok đc đồng nào ah! chưa ai trễ quá 5p, có cặp bác Yamaha và chị Tuyền đến muộn nhất nhưng cũng là 05h04', chỉ 1 phút nữa là đc 10k rùi, tiếc ơi là tiếc, ek ek! Nhưng cũng vui vì mọi người đếu có trách nhiệm đến và đi đúng tiến độ, :)

Tê Xê Ku
01-09-2010, 01:45
Tình hình là buổi sáng hôm íh, tức là sáng hôm thứ 7 áh, tớ lọ mọ thức dậy lúc 4h sáng, sau khi trải qua 2h ngủ trong trạng thái chập chờn. Xong goài tớ chui vào toilet, vừa làm cái việc íh íh, vừa alo cho ôm của tớ, ôm của tớ lúc íh gào thét : " Giời ơi, ôm dậy roài. Đợi xế đến là nóng ruột lun goài nà. Có qua nhanh ko thì bảo?:T". Tớ sợ quá, thế là lật đà lật đật cởi áo, cởi quần, íh, iem nhầm nhọt chút, mặc áo mặc quần chạy nhanh qua chỗ ôm liền, gặp liền 2 em xinh như hoa nhá. Dưng mờ ku Demi vẫn chưa thấy đến, mặc dù là tớ đã alo, Demi bảo là 10min sẽ đến, hixhix. Thế là tớ đứng với 2 em xinh tươi dưới trời đêm lạnh lẽo, không 1 bóng người, nhưng tớ hem làm gì đc hết. Thiệt là ức chế, ức chế quá đi mất. Rầu 5 phút, 10 phút trôi qua, vẫn ko thấy ku Demi đâu hết. Ráng cầm cự thêm 10 phút nữa, mới thấy Demi lò dò xuất hiện.
Tình hình rất là tình hình, lúc íh đã là 4h50 goài. Nên vừa đề pa là tớ kéo ga liền. Dưng ku Demi chạy ko tốt lúc trời tối, dzì dzậy tớ cứ tà tà mà đi. Dzí lại có cơ hội đc gần ôm thêm xíu nữa, nên phạt phọt là chiện nhỏ hơ ôm hơ.
Đến chỗ tập trung là lúc 5h03, hehe. Tớ bị trễ 3 phút là do tớ chạy lố đến cây xăng, xong goài phải quành lại chỗ mọi người tập trung. Dưng mờ vẫn bị leader tính là trễ giờ. Thiệt là ức chế tập hai. Nhìn khuôn mặt tớ lúc íh đi, rất là tâm trạng nhá, hé hé. JK.
Sau đó mọi người xuất phát theo lịch trình đã định sẵn. Lúc đầu ôm bảo để ôm đeo balo, cái balo của ôm có giá đỡ, nên ko sao đâu, hĩm hĩm. Sau đó, ôm của tớ mới thỏ thẻ: " Lần đầu tiên iem đi xa bằng xe máy như vầy nè, dzí lại iem cũng hem dám nói với gia đình lun, iem đang đi lụi áh". Hixhix, tớ nghe xong, nghĩ thầm: " Chết goài, dzị là hem trổ tài lạng lách đánh võng với cung 768, 762 đc goài". Thế là tớ yêu cầu ôm đưa balo của ôm cho tớ, tớ để đằng trước cho, nếu ko là chết cái lưng của ôm. Hehe.
Đó là màn khởi đầu của chuyến chinh phục NCT vào mùa mưa, mời các bạn đón xem tập tiếp theo dưới hồi ức của các xế và ôm khác... .

kuden
01-09-2010, 06:58
...."Mọi người thưc khuya để viết cảm xúc, mình đọc mà thấy nó ngồ ngộ vui làm sao vì bài viết quá thực với cảnh...và đúng là nhà ta có khác....tiếp nữa đi bà con.." Do nhà cúp điện đến giờ mới ló dạng. Thks all.

Mèo Bông
01-09-2010, 10:13
Tình hình là sau khi đi về thì súng tự động Canon SD880IS của Mèo bị sặc nước mưa do ham bắn phá trong rừng. Hiện tại em nó không còn hơi hám gì hết. Súng này theo Mèo rất lâu rồi, đã bắn phá vài chục ngàn phát rồi nên nó có nhiều kỉ niệm với Mèo, chắc cảm theo nó luôn quá. Bác nào biết chỗ chữa trị cho em nó thì chỉ Mèo với. Hic hic...

kuden
01-09-2010, 11:26
Tình hình 30Disc đã Burn xong, hình ảnh đẹp sống động, sếk xy có, đẹp lung linh có, xấu dã man có, nhạy cảm có, show hàng có..

ACE nếu cầm lòng chờ CN này offline hok nổi thì liên hệ kuden lấy hàng liền nhá.

@Mèo: nhờ anh Ký, ảnh biết chổ nào sữa chuẩn luôn. Còn không qua Hàm Nghi ku dẫn đi sửa, hay uống sữa tươi luôn củng được. :D

@ A Yamaha: kính đề nghị sư phụ post bài cho nhà mình chiêm ngưỡng tài văn chương của a đê. :)

giamahamvui
01-09-2010, 12:32
NAM CÁT TIÊN GIAN NAN KÝ SỰ

VÀI LỜI PHI LỘ

Xin cảm ơn PHƯỢT.COM đã tạo ra sân chơi này.
Xin cảm ơn Ban tổ chấy, đặc biệt là gia đình bạn Ngô Tuyền đã nhiệt tình đón tiếp đoàn.
Xin cảm ơn tất cả đồng đội đã gắn bó trong chuyến đi, đã cho tôi nhiều niềm vui và cảm xúc.
Các hình ảnh sử dụng trong bài viết là của nhiều thành viên nên đây là bản quyền chung của nhà CHIM VÀ NHO.Nếu lỡ có tấm nào bị :gun thì xin tác giả vào đây hiện nguyên hình, tại hạ không đưa đầu ra chịu thế được.
Xong.

HỒI 1: SỤP BẪY

Tại hạ vốn là kẻ xuất gia có pháp danh là THÍCH NGAO DU, trụ trì tại NHẤT TRỤ TỰ trên đỉnh VU SƠN quanh năm tuyết giá, được bao bọc bởi các ngọn núi CƠM, ÁO ,GẠO, TIỀN.Cuộc đời cứ thế êm đềm trôi, quanh năm tại hạ tu tập theo các bộ kinh kệ như là CÔNG VIỆC kinh, TRÁCH NHIỆM kinh, STRESS kinh....cuộc sống tuy chay tịnh mà an nhàn.
Một ngày nọ sau khi thiền định tại hạ bổng giật mình nhận thấy mình tu tập đã lâu mà chưa thành chín quả ( đếm đi đếm lại, tính tới tính lui chỉ có đúng hai quả !).Chết rồi, tu kiểu này bao giờ mới xong ? Tại hạ vắt óc suy nghĩ đêm quên ăn ngày quên ngủ, hao tốn không biết bao nhiêu thịt chó mắm tôm cùng cơ man là bia rượu, một ngày nọ thì sáng ra, ơ rê ka, CHÂN KINH, phải rồi, mình còn thiếu chân kinh.
Lật lại sử sách thì khi xưa Đường Tăng phải qua tây thiên thỉnh kinh, vào google thì biết nó ở Ấn độ.Chu choa mẹt ơi,xa quá.Vietnamairline tính giá bằng USD, rồi còn visa, passport... hầm bà lằng, rồi thủ tục XNK, thuế má...Ở núi Vu sơn này chỉ có thú rừng và chim chóc, các thứ đó đào đâu ra ? CHÂN KINH ơi làm sao ta tìm được mi.
(còn tiếp )

ku kòy
01-09-2010, 12:50
[CENTER]NAM CÁT TIÊN GIAN NAN KÝ SỰ

Tại hạ vốn là kẻ xuất gia có pháp danh là THÍCH NGAO DU, trụ trì tại NHẤT TRỤ TỰ trên đỉnh VU SƠN quanh năm tuyết giá, được bao bọc bởi các ngọn núi CƠM, ÁO ,GẠO, TIỀN.Cuộc đời cứ thế êm đềm trôi, quanh năm tại hạ tu tập theo các bộ kinh kệ như là CÔNG VIỆC kinh, TRÁCH NHIỆM kinh, STRESS kinh....cuộc sống tuy chay tịnh mà an nhàn.
Một ngày nọ sau khi thiền định tại hạ bổng giật mình nhận thấy mình tu tập đã lâu mà chưa thành chín quả ( đếm đi đếm lại, tính tới tính lui chỉ có đúng hai quả !).Chết rồi, tu kiểu này bao giờ mới xong ? Tại hạ vắt óc suy nghĩ đêm quên ăn ngày quên ngủ, hao tốn không biết bao nhiêu thịt chó mắm tôm cùng cơ man là bia rượu, một ngày nọ thì sáng ra, ơ rê ka, CHÂN KINH, phải rồi, mình còn thiếu chân kinh.
Lật lại sử sách thì khi xưa Đường Tăng phải qua tây thiên thỉnh kinh, vào google thì biết nó ở Ấn độ.Chu choa mẹt ơi,xa quá.Vietnamairline tính giá bằng USD, rồi còn visa, passport... hầm bà lằng, rồi thủ tục XNK, thuế má...Ở núi Vu sơn này chỉ có thú rừng và chim chóc, các thứ đó đào đâu ra ? CHÂN KINH ơi làm sao ta tìm được mi.
(còn tiếp )

/

Chu choa, chúc mừng anh GIÀ MÀ HAM HỐ tu được chín quả , được phong liệt vào hàng danh sư họ THÍX - nào là thích ngao du, thích đủ thứ ... Thế mới biết, sư phụ nhà ta dày công KINH KỆ như thía lào. Củng phải cúi ĐẦU gối bái phục trước sự thèm thuồng tột cùng để lột bỏ nhằm tạo sự trần trụi của thế tục.
Vâng, nhà sư không có tóc ở đầu gối này đang tìm CHÂN KINH. Bởi vì sao? à vì vị sp ấy đã có đủ TAY KINH, MIỆNG KINH, MẮT KINH, MŨI KINH, CHÂN GIỮA KINH ..., cho nên ông ấy phải đi tìm cái còn thiếu của mình thui, hợp với cái ní nẽ thường tình thui.
Hãy lắng nghe bằng con T.I.M trên những bước CHÂN KINH của sp YMHH nhé

/

tiếp tục ...

ngotuyen0504
01-09-2010, 13:52
Cả ngày mình ôm cái máy tính roài nên về đến nhà chỉ mún "li thân" với nó thôi, chính vì thế không có viết được cảm nghĩ về khuya về chuyến đi tuyệt vời này, nên giờ phải tranh thủ, tranh thủ đây:S
Để nhớ về cái ngày quyết định vivu rừng như thế nào nè. Lúc đó lên mạng gặp kuden, 02 đứa 8 chuyện trên trời dưới đất, chọc phá đến nỗi kuđen muốn "rận rận" T mí lần lun he, hihi.:susel: Và tuần đó mình có việc về thăm nhà, Kuden có hỏi thăm về địa điểm zui chơi - ăn nhậu trên đó. Tình thiệt mình đi lên Xìgòn học và làm mười mí năm roài, mỗi lần về thì chỉ quanh quẩn ở nhà phụ mẹ mua bán nên mình "dốt đặc cán cuốc" về tình hình ở xung quanh có gì hay ho không. Ku bảo rằng nghe nói có cái KDL Suối mơ gì đó, mí anh trong hội xe hơi gì gì đó mới đi về nghe hấp dẫn lắm. Về cái suối mơ này mình nghe chị mình kể lai cách đây mí năm nó đẹp và nước suối rất trong đến nỗi nhìn thấy cá bơi lững thững qua lại luôn đó, chứ không có được khai thác làm du lịch như bây giờ. Thế là hai đứa bàn tới, bàn lui và quyết định sẽ đi Suối mơ khám phá và ăn thịt rừng. Mình thấy đã tới suối mơ roài sao không ghé NCT luôn nhỉ, một điểm mà mình muốn đi từ lâu rồi mà chưa có dịp và giờ là mùa mưa nên sẽ có cơ hội xem "anh vắt" đẹp giai cỡ nào. hahaha. :dienThế là sau hồi zụ khị(NT), kuden cho ra đời cái topic "rừng NCT - suối mơ.."
Thật sự trước giờ đi phượt mình toàn đu theo moị người nên không phải suy nghĩ gì nhiều, chỉ góp chút tay chân trong chuyến đi thôi, còn lần này kuden giao cho mình nhiệm zụ lo ăn cho cả đoàn làm mình cũng lo lắng, không biết mình có chuẩn bị tốt như mí đoàn trước không? mọi người thích ăn gì nhỉ? nên lang thang trên mạng tham khảo đoàn đi vào rừng trước họ "làm điều đó như thế nào". Roài cũng lo lắng về thanh phần đi chung đoàn có chịu nỗi khi vượt mí trăm km đường trường bằng xe máy trong thời tiết mưa nắng thất thường này hay không, ai sẽ là những anh chàng lực sĩ mang vác đồ xuyên rừng dùm đoàn.... Nhiều lo lắng nên bàn với Kuden là gói gọn trong 12 người thôi nhé, tuyển chọn nhiều xế to con nhé và ôm cũng phải biết lăn lê bò trườn nhé, ai dè vì "dại gái hay trai" gì đó ổng quất tới 18 người, lo quá đi mất nhưng chính vì thế ta mới biết được những người mới tuyệt vời thế nào ha. Cảm ơn ku vì đã dũng cảm hơn tớ nè.
Chuyến off đầu tiên là mình và kuden gặp để bàn nhau về thực đơn và cung đường đi như thế nào, phân vân lắm vì chả rành gì về nó cả, may sao có bạn Buonnho đến hỗ trợ, bán ý là thủ quỹ trong chuyến đi NCT của minhmio ngày 18/08 thì phải, nên đã hỏi được rất nhiều thông tin bổ ích cho đoàn ta, cảm ơn sự nhiệt tình của Buonnho nhé. Sau buỏi off thực đơn đã hoàn tất, gọi cho mẹ mè nheo - con đi chơi nữa đây- mua đồ sẵn cho con nhé. (kiss)
Chuyến đi hình thành từ những ý nghĩ bất chợt, từ những phút cao hứng, từ những điều không dự tính trước, hành trang chỉ là tinh thần luôn sẵn sàng khám phá những chân trời mới đã mang cả nhà ta đến với nhau. Và nhờ chuyến đi băng 10km đường rừng cũng đã giúp ta khẳng định rằng "sức khỏe vẫn còn tốt chán", điều hạnh phúc nhất là đây, và hạnh phúc hơn là có những người anh, người chị, người em ta quen đã một lòng đoàn kết, thương yêu, chăm sóc nhau suốt chặng đường vất vả này. Thương cả nhà quá đi thôi.:L

ngodanh
01-09-2010, 14:20
1. Tình cờ không hẹn mà gặp
Số là mình muốn lên Phượt để tìm chuyến đi hoặc thông tin về Phanxipan vào dịp 2/9 hoặc cuối năm...Chưa tìm thấy đâu thì gặp topic Bắt Vắt ở Rừng NCT - Tắm Suối Mơ - Ăn Thịt Rừng - Thác Ba Giọt này. Mình rất ấn tượng với cách vô đề, kế hoạch chi tiết và đặc biệt là rất tin tưởng...cái nick kuden của chủ topic. Thế là liều 1 phen lần đầu tham gia phượt....với toàn người lạ.
2. Những trải nghiệm mới
Thực ra cảnh vật thì không có gì lạ đối với mình. Mình đã từng vô rừng hồi còn tí xíu; đã từng đi bộ 7-8 km, từng chèo ghe hồi đi mùa hè xanh; đã từng bị đĩa cắn (giống vắt) hồi đi ruộng...Chỉ có con người là mới. Mình thấy nhiều nhân cách mới, học được cách suy nghĩ, cách lập luận và cách giải quyết vấn đề...
3. Tri ân
Cảm ơn:
- Phượt đã tạo ra sân chơi để mọi người được kết bạn và cùng trải nghiệm những điều mới mẻ.
- Kuden đã manh nha, khởi sướng và tổ chức chuyến đi cực kỳ thành công, tạo điều kiện cho mọi người quen nhau, người hy sinh ra ngoài để ghi lại những hình ảnh đẹp cho đoàn
- Tuyền và gia đình đã lo việc hậu cần thiệt chu đáo cho đoàn, người cực kỳ đảm đang, lo toan cho mọi người trong suốt chuyến đi.
- Chị Như Dragon, người luôn tươi cười, tạo cảm giác thân thiện cho tất cả mọi người, đặc biệt là cho những thành viên mới
- Anh Yamaha, người có kiến thức rộng lớn, một nhân cách trong việc đối sử với mọi người, với sự việc, người đàn và hát góp vui...
- Bé Gà già, người trò chuyện với mình suốt chuyến đi, dạy cho mình những từ của người Hà Nội, giới thiệu những cảnh đẹp Hà Nội
- Bé Pretty Bee đã cho mình mượn cái ô lúc trời mưa trong rừng, trong lúc mình không biết chạy đâu..., người đã hát suốt chặng đường đi vô và ra rừng cho mọi người quên mệt nhọc
- Anh Trình Ký, người ít nói, làm nhiều, không nề hà việc chi.
- Anh Đức, người đưa ra câu đố lãng xẹt, làm mọi người mất công suy nghĩ, người làm nhiều, nói ít, nướng cá, nướng sườn...trong lúc mọi người quây quần ca hát.
- Ngô Trung, người luôn nhiệt tình cất cao tiếng hát giúp không khí luôn vui vẻ
- Bé Cẩm Vân, người luôn tươi cười, toát lên vẻ dịu dàng, tạo không khí nhẹ nhàng, ấm cúng cho mọi người.
- Bé Giang, em út của đoàn, người mà có nụ cười có thể giúp mọi người quên hết mệt nhọc trong mọi hoàn cảnh.
- Mèo Bông, người ghi lại những thước phim, những tư liệu quý giá...để sau này khi nhớ ta có thể quay lại...
- Anh Già Làng, người hiền lành, ít nói, luôn cười và sẵn sàng giúp đỡ mọi người.
- Demi, người làm chủ đề cho mọi người chọc, cho mọi người vui vẻ mà không biết giận
- Tê Xê Ku, người vác 2 giỏ hành lý suốt chặng đường rừng, người nghĩ ra cái tên Nam Cát Tiên - Chim và nho hội tụ thật tuyệt vời
- Còy, người duy nhất mình không biết viết gì cho đến lúc này :))
- Bé Phúc, người nhiệt tình tham gia giờ chót, luôn cất tiếng hát trong suốt chuyến lội rừng, làm ta cảm giác quên mệt nhọc
- Và mình, người đã có quyết định sáng suốt tham gia chuyến đi này.

Pretty Bee
01-09-2010, 15:29
Để em bổ sung 1 chút nha! Về anh Còy nè: Nhỏ bé đúng như cái tên nhưng cũng rất nhiệt tình, ví dụ như khi con Kỳ Tôm bác Già ham vui làm rớt, anh Còy đã nhanh nhen nhảy xuống xe tóm lây nó, rất vất vả nha vì tóm nó ko dễ chút nào, vì vậy cũng may nhờ có anh Còy đoàn ta mới đc ăn Kỳ Tôm ko thì đã rơi vào tay 1 vị khách qua đường rùi, hi hi! Rùi khi thấy em vất vả phải ôm cây đàn suốt chặng đường dài, anh Còy và anh Trung đã hỏi han, tình nguyện đeo júp em dù xe 2 anh Còy và anh Trung đã chật cứng vì đống đồ và người, thấy anh cầm vất vả quá em ko nỡ để anh Còy cầm nữa nên xin lại cây đàn trung thành với nó zậy! hi hi! và còn gì nữa thì nhường mọi người viết tiếp nhé...:)

Pretty Bee
01-09-2010, 16:09
Haiz...em lại chuẩn bị đu đây mọi người ơi, chúc cả nhà có ngày nghỉ vui vẻ nhé. Thực sự chuyến đi NCT về vẫn còn nhìu cảm xúc quá, jờ lại mún ở nhà để tận hưởng hết dư âm và cùng chia sẻ với mọi ngưòi trong nhà mìn nhưng em lỡ đăng ki đi 2/9 rùi hok thay đổi đc, mà jờ mọi thứ lộn xộn quá - cảm xúc - công việc...ko bít sắp xếp ra sao, thui em fải làm cho xong việc đã rùi tính tiếp, bi bi cả nhà,hẹn gặp lại ha...
Ah em sẽ rất háo hức 2 ngày nữa về để hoà cùng cảm xúc của mọi người, hi hi! hồi hộp quá.... :)

giamahamvui
01-09-2010, 17:59
(TIẾP THEO)
Một đêm nọ sau một chầu say lúy túy, tại hạ mơ màng thấy một tiên ông râu tóc bạc phơ cởi một chiếc Harley , chở theo sau một em chân dài tới nách, váy ngắn bằng đúng cái thắt lưng. Tiên ông hất hàm hỏi tại hạ :
- Có phải nhà ngươi đang tìm chân kinh không ?
-Thưa phải ạ, nếu ngài biết ở đâu có thì xin chỉ điểm cho con.
-Đây là cardvisit của ta, nhà ngươi vào sài gòn đến địa chỉ này ta bán cho, hàng xịn có, hàng photo cũng có luôn, giá mềm nhé.
Tại hạ mừng quá bèn cảm ơn tiên ông rối rít và đứng nhìn làn khói xe khuất dần xa xa...
Sáng hôm sau tại hạ bèn khăn gói quả mướp lên đường. sau nhiều ngày trèo đèo lội suối, một ngày nọ tại hạ bước vào một quán nước chìa cardvisit ra hỏi thăm đường. cô bán hàng tuổi teen nhìn tại hạ không chớp mắt rồi phán một câu :
Ông già ơi, nó lừa ông đấy.Thằng này chuyên luộc sách bán sách đểu ai mà chả biết. Ông mà gặp nó là kinh đểu chứ làm gì có chân kinh !
Tại hạ nghe mà bủn rủn cả chân tay, thều thào hỏi :
-Vậy cô nương biết ở đâu có không ?
-Ông lên mạng mà tìm, bây giờ trên đó sách báo điện tử đầy.
Hura, tại hạ nghe mà tỉnh cơn mê, bèn quày quả lui bước nhằm khu rừng mạng thẳng tiến.
Hởi ôi, không như tại hạ nghĩ, khu rừng mạng quá rộng lớn, tại hạ bước vào rồi lạc bước không biết lối đi. sau nhiều ngày lang thang vô định, một chiều nọ tại hạ nghe xa xa có tiếng cười vui vẽ,tới nơi thì thấy rất nhiều người đang nói cười,chát chít thật vui. Túm đại một gã đang vừa đi vừa cầm tấm bản đồ, tay giơ máy ảnh bấm tách tách,tại hạ hỏi thăm:
-Huynh đài cho hỏi đây là đâu ?
-Hỏi hỏi cái giề, ra đằng kia mà đọc phượt luật kìa.
Tại hạ lủi thủi bước ra xem thì mới biết đây là vương quốc PHƯỢC .COM.Thoạt nhìn thì vương quốc này thật đẹp, có cẩnh THÂN THƯƠNG MIỀN BẮC, SÂU NẶNG MIỀN TRUNG, BAO LA MIỀN NAM... thật là hoành tráng.Ngoài ra còn có nhiều món ăn ngon như CHIA SẼ VÀ CẢM NHẬN, HỒI ỨC VỀ CÁC CHUYẾN ĐI...Tại hạ bước vào QUÁN PHƯỢT nhâm nhi vài món rồi lủi vào hotel TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH tìm chổ ngủ.
( còn tiếp )

giamahamvui
02-09-2010, 10:50
(tiếp theo)
Hotel này rất rộng lớn chia làm nhiều khu, đa số treo bảng hết phòng,đã chốt... Tại hạ chọn một chổ coi bắt mắt bước vào booking.Ra tiếp đón là một gã có vẽ mặt gian gian tự xưng là Kuden (sau này tại hạ mới biết hắn là đồng bọn của lủ yêu quái ). Gã vồn vã kéo ghế mời ngồi rồi hối gia nhân rót nước,tiếp đó có nhiều người bước ra quéo cùm làm tại hạ xúc động quá nên mất cảnh giác, dể dàng sụp bẫy bọn chúng giăng ra. Đó là chuyện về sau, bây giờ xin kể tiếp.
Một lúc sau có một tiểu cô nương xinh đẹp yểu điệu thướt tha lướt ra chào hỏi tại hạ :
-Èo, có Bác giamahamvui ở đây àh (?) Mình tưởng chỉ có mỗi mình là Giamahamvui thôi chứ????? Cho bắt tay làm quen nhé Bác, mình là nữ, vì già mà ham vui nên đang tuyển "Xế" nam cùng độ tuổi, hehe ( xem tại đây (https://www.phuot.vn/threads/10327-28-29-8-2010-B%E1%BA%AFt-V%E1%BA%AFt-%E1%BB%9F-R%E1%BB%ABng-NCT-T%E1%BA%AFm-Su%E1%BB%91i-M%C6%A1-%C4%82n-Th%E1%BB%8Bt-R%E1%BB%ABng-Th%C3%A1c-Ba-Gi%E1%BB%8Dt./page10))
Máu ...phàm tục nổi lên , tại hạ bèn đưa ra "lời đề nghị khiếm nhã"
-Hổng có mừng hụt đâu , bi giờ gọi là đằng ấy, xưng là iem cho nó...teen .Sao đằng ấy ko đi nam cát tiên cho vắt cắn ? vui lắm.Nghe giang hồ đồn tối hôm đó sẽ có 1 số đáng kể DÀNH CA vào NCT phục vụ mấy em cá sấu,hehe, ko đi tiếc đứt ruột ấy chứ...
Tại hạ không ngờ vị tiểu cô nương này chính là má mì đại gia,cai quản rất nhiều yêu quái.Có lẽ thấy tại hạ mặt mũi xấu xí khó ưa nên cô ta ra lịnh cho bọn yêu quái dưới tay gô cổ tại hạ ngay tắp lự.
Cùng bị bắt với tại hạ kỳ này có nhiều anh dzai cao to bảnh trai, tất cả bị chia ra làm nô lệ cho bọn yêu quái.Tại hạ bị giao cho yêu quái gọi là Hậu cần tổng quản, cha mẹ ơi, vừa nhìn thấy là tại hạ khiếp sợ muốn đứng tim, râu tóc dựng ngược. Con yêu này chân dài thậm thượt, tóc gồm muôn ngàn con rắn nhỏ li ti con đen con đỏ uốn lượn trên đầu.Nanh vuốt thì trắng dã, nhìn nó nhe nanh là tại hạ biết tấm thân gầy gò hơn 80 kg hơi của tại hạ sẽ bị nó nhai trong vòng 3 nốt nhạc !Miệng đỏ như máu, chắc là mới thịt xong một tráng sĩ nào đó.Con yêu quái đó đây ạ :
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41703
Số phận các tráng sĩ còn lại cũng không khá gì hơn tại hạ, các con yêu quái còn lại thì :
Con này bay như chim, ăn thịt cực nhanh :
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41696
Con yêu này biến hình cực giỏi, chạy nhanh nhất
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41701
Con yêu này thích bỏ vắt lên người cho nó bò chơi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41748
Ba con yêu này mới thịt xong một tráng sĩ, bụng no kềnh, xem chúng hả hê kìa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41752
(còn tiếp)

giamahamvui
02-09-2010, 11:54
(tiếp theo)
Con yêu này là sát thủ đấy, phanh thây người chỉ trong vòng 1 nốt nhạc
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41781
Con yêu này chỉ cần cất tiếng là bạn bị mê man bất tĩnh ngay
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41777
Còn đây là trùm khủng bố,bin laden phải gọi bằng cụ,luôn che kín mặt.Đây là giây phút hiếm hoi nó hiện nguyên hình
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41776
Con yêu quái thích chơi với vắt đây
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41778
Tất cả bọn chúng đều biết bay
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42174
những kẻ cả gan bỏ trốn,chúng xé xác thành từng mảnh nhỏ
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41710
Đây là toàn bộ nô lệ và yêu quái
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41709
từ trái qua, hàng đứng: Đức kingkong super cửu vạn, Demi kẻ mất máu nhiều nhất, Kòy người nghiên cứu vắt, Ngô Danh hiền lành, Tê xê ku bảnh trai, tại hạ, Trung ca sĩ.
Hàng ngồi : Mèo bông lém lỉnh, Trình ký the good men nói ít làm nhiều,yêu quái Phúc,Như dragon,Ngô Tuyền 0504,Camvan,Anhgia hiền lành ngồi sau, gà già yêu quái,Preety Bee,Trúc Giang yêu quái và cuối cùng là Kuden, tên này là người của bọn yêu quái cắt cử ra chiêu dụ mọi người, bà con xa gần nên cảnh giác . (Oạch, vậy có khi nào tên này là nữ cải nam trang, yêu quái biến hình không nhỉ ? phải tìm cách khám mới được )
( còn tiếp)

Pretty Bee
03-09-2010, 08:41
Vui quá vui quá đi!ha ha! Sau 2 ngày đu tới bến vừa về sáng nay, công việc còn ngập đầu nhưng cứ phải vô thăm nhà mình đầu tiên, câu chuyện bác Già ham vui viết thú vị quá làm em cười mún chit, mọi mệt mỏi tan biến, ha ha! Cảm ơn bác nhìu lém, và hồi hộp chờ chương tiếp theo....:)

kuden
03-09-2010, 11:02
Các hạ Yamaha quá khen tại hạ kuden này. tại hạ kuden có giấy chứng nhận của Trung Tâm Phục Hồi Nhân Phẩm SG, chứng nhận:"Con giai 99.99%". =))

Cổ nhân thường khuyên dạy: “Con trai yêu bằng mắt, con gái yêu bằng tai”. Chính vì thế đã mang thân đi tán gái thì phải thủ vài lời hoa mỹ. Nhưng do con gái thời nay tinh thần cảnh giác cao, trí tuệ siêu phàm nên anh em phải để ý: khen sao cho chân thành, tìm cho đúng điểm tốt đẹp của nàng mà khen, thậm chí phải biến cái xấu thành cái tốt một cách hợp lý. Ví dụ nàng đanh đá mà ta lại khen là dịu dàng thì vứt, nàng sẽ nghĩ ta giả dối và đãi bôi. Trong trường hợp này ta phải sửa lại là “sắc sảo và cá tính”, nàng lại chả thích mê đi . Cứ thế từ từ mưa dầm thấm đất, nàng dẫu sắt đá thì ý chí cũng dần lung lạc.

Về những Mỹ Nữ quái nhà Chim và Nho thì tại hạ không có lời khen nào cả, thậm chí tại hạ rất sợ nữa là khác, có nàng dám tuyên bố "Iem hok biết nấu ăn thậm chí nấu mì gói và pha nước mắm". Bình lọan tính cách thì càng hok dám hơn, bởi dzì lúc nào cáng nàng quái ấy cũng lăm le dao phay, súng hoa cải trên tay, chỉ cần phật ý là các quái cho iem đi bán muối ngay.

Hôm nay các hạ Yamaha nói lên những điều này chứng tỏ các hạ có 1 bản lảnh phi thường, và sẳn sàng chịu đựng đòn trả thù của các nàng quái, đặc biệt là nàng quái Gà Già, tay lúc nào củng sẳn hàng nóng... :T:T:gun:gun:susel:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41781

Trên đường lộ 768 - 762 - Gia Kiệm.. băng qua những cánh đồng bắp - chuối, may có sự bảo kê của Gà Già hok là đoàn ta bị ăn híp bởi các chú Hugo giăng bẫy "cướp thóc".

gialang
03-09-2010, 11:23
Thầy:
- Quang, em căn cứ vào đâu mà phân biệt được gà nào già, gà nào non?

Quang:

- Dạ, thưa thầy, bằng răng ạ.

Thầy ngạc nhiên hỏi:

- Con gà làm gì có răng để phân biệt?

Quang:

- Thưa, con gà thì không có răng nhưng con có răng, thịt nào mềm là gà non, nếu không mền thì gà già.

ngotuyen0504
03-09-2010, 14:02
Cùng bị bắt với tại hạ kỳ này có nhiều anh dzai cao to bảnh trai, tất cả bị chia ra làm nô lệ cho bọn yêu quái.Tại hạ bị giao cho yêu quái gọi là Hậu cần tổng quản, cha mẹ ơi, vừa nhìn thấy là tại hạ khiếp sợ muốn đứng tim, râu tóc dựng ngược. Con yêu này chân dài thậm thượt, tóc gồm muôn ngàn con rắn nhỏ li ti con đen con đỏ uốn lượn trên đầu.Nanh vuốt thì trắng dã, nhìn nó nhe nanh là tại hạ biết tấm thân gầy gò hơn 80 kg hơi của tại hạ sẽ bị nó nhai trong vòng 3 nốt nhạc !Miệng đỏ như máu, chắc là mới thịt xong một tráng sĩ nào đó.
Ui chao! nghe anh Yamaha tả mà mình cữ ngỡ đã tu luyện thành tinh thật roài đó chứ, Mô Phật, Thiện Tai, Thiện Tai. Yên tâm anh ơi! tụi em hiền như masơ ý, lâu lâu... cắn chút thôi chứ không ăn thịt vội đâu.hahaha. Đọc bài cảm nhận của anh thú vị thật. bis...bis..

ngotuyen0504
03-09-2010, 14:09
@galang: Hum nấu cháo em định mần thịt còn gà còn lại để so sánh xem gà già thật hay không roài đó a, mà kuden cản, bảo để kuden ...kiểm định cho hahaha
@gagia: Học cho giỏi vào nha e, giữ sức khỏe để mà con về đây cho vắt nó xin tí huyết nhá
@kòi: Kòi ơi, mí con vắt đem về ngâm cứu *** rồi, có cho nó "ăn uống " đầy đủ không vậy, điều kiện ở có hợp thổ nhưỡng không nè??? hay làm trang trại nhân giống mai mốt làm món "vắt lăn bột" lun nha, có cơ hội nhà mình kéo về thưởng thức nhá
@yamaha: hình đẹp wa anh ui! đang đợi đến ngày được nhận đĩa từ kuden về xem cho thỏa lòng mong ước đây, hic

gagia147
03-09-2010, 15:46
Về những Mỹ Nữ quái nhà Chim và Nho thì tại hạ không có lời khen nào cả, thậm chí tại hạ rất sợ nữa là khác, có nàng dám tuyên bố "Iem hok biết nấu ăn thậm chí nấu mì gói và pha nước mắm". Bình lọan tính cách thì càng hok dám hơn, bởi dzì lúc nào cáng nàng quái ấy cũng lăm le dao phay, súng hoa cải trên tay, chỉ cần phật ý là các quái cho iem đi bán muối ngay.[/I]

Hôm nay các hạ Yamaha nói lên những điều này chứng tỏ các hạ có 1 bản lảnh phi thường, và sẳn sàng chịu đựng đòn trả thù của các nàng quái, đặc biệt là nàng quái Gà Già, tay lúc nào củng sẳn hàng nóng... :T:T:gun:gun:susel:

Trên đường lộ 768 - 762 - Gia Kiệm.. băng qua những cánh đồng bắp - chuối, may có sự bảo kê của Gà Già hok là đoàn ta bị ăn híp bởi các chú Hugo giăng bẫy "cướp thóc".[/QUOTE]

Hix hix, Đọc xong mà em cứ ngần ngừ ko biết có nên ấn nút Thanks hem?!? Mang tiếng iem quá ạ, bình thường iem cũng hiền lành lắm í, nhưng mà ở nhà mẹ iem dạy là đi đâu cũng phải nhìn vào cách mọi người làm rồi học hỏi, rồi làm theo, nói nôm na là: Đi với bụt thì mặc áo Cà Sa, mà đi với ma thì mặc áo giấy ạ. Hic. Iem bé gần nhất đoàn nên cứ y theo các tiền bối mà hành động thôi ạ. Chứ mềnh iem thì iem đâu dám tung hoành. Vụ này oan quá ạ, may ra có bác Bao Công mới cứu được thui.
Các chj ui minh oan cho iem với, minh oan cho đám yêu tinh Nhện-7 chj em xinh đẹp nhà mềnh với.

gagia147
03-09-2010, 15:59
@galang: Hum nấu cháo em định mần thịt còn gà còn lại để so sánh xem gà già thật hay không roài đó a, mà kuden cản, bảo để kuden ...kiểm định cho hahaha
@gagia: Học cho giỏi vào nha e, giữ sức khỏe để mà con về đây cho vắt nó xin tí huyết nhá
@kòi: Kòi ơi, mí con vắt đem về ngâm cứu *** rồi, có cho nó "ăn uống " đầy đủ không vậy, điều kiện ở có hợp thổ nhưỡng không nè??? hay làm trang trại nhân giống mai mốt làm món "vắt lăn bột" lun nha, có cơ hội nhà mình kéo về thưởng thức nhá
@yamaha: hình đẹp wa anh ui! đang đợi đến ngày được nhận đĩa từ kuden về xem cho thỏa lòng mong ước đây, hic

Chj ui, em về nằm liệt luôn ạ, lúc nào cũng quấn khăn rằn ở cổ cho đỡ lạnh (Khăn nhà mềnh có ý nghĩa ghê), rồi mặc áo rét nữa, thuốc kháng sinh, thập cẩm thứ bằ rằng, nhằm khỏi bệnh ạ, Tại hôm về, em bị mắc lạnh, lại còn nói nhiều với anh Ngodanh nữa. Đến hôm nay, em đã phều phào được rồi, chỉ phải quấn khăn thôi, :)) :D.

Không biết bác Trình Ký khỏi chưa ạ?

Pretty Bee
03-09-2010, 16:06
Khổ thân em gà nhà mìn, tung hoành là thế mà kết thúc đuối vậy ah, chị nè,về hum sau lại đu tiếp, hết vào rừng lại lên núi, chuyến nào cũng nếm trải mưa nắng thất thường,khủng thật! ek ek!

giamahamvui
03-09-2010, 17:21
HỒI 2 : DẶM TRƯỜNG KHỔ ẢI

Trở lại việc tại hạ bị bắt, bọn chúng ra lệnh sáng hôm sao phải làm xa phu chở yêu quái đến điểm tập trung để đi Nam cát tiên săn cá sấu. Tên Kuden ra lệnh ai tới trể sẽ nộp phạt 5 vạn lạng bạc.Cha mẹ ôi, già này đào đâu ra số ngân lượng đó nên 4h sáng tại hạ đã dậy và đứng dầm sương đợi hậu cần tổng quản yêu quái.Sau nửa giờ chờ đợi trong giá rét, tại hạ mon men gõ dây thép hỏi thăm thì nghe tiếng nhai nhồm nhoàm, tiếng xương rau ráu :
-Ta đang chờ tên xe ôm khác, ta đói bụng quá nên ăn mất tên xe ôm này rồi.
Tại hạ hồn vía lên mây, phần thì lo trể giờ bị phạt, cuối cùng thì yêu quái cũng tới.Vừa tới nơi hắn đã quát tại hạ nhanh lên và quất cho mấy roi, tại hạ ra sức giục con ngưa già phi nhanh.Chọn một tiểu lộ phi tắt tới bến xe miền Đông thì vừa kịp thời gian, hú vía.
Tại hạ qua cầu Bình triệu khi trời vừa mờ sáng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42245
Vượt qua Kha vạn cân, quốc lộ 1K,sau một hồi thì tới cầu Hóa an, vượt sông đồng nai
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42239
Qua cầu quẹo trái qua khu Bửu long.Nhớ khi xưa tại hạ từng ngao du nơi này, cắm lều đốt lửa trại đàn ca trên núi. Giờ thì ngọn núi đã mất rồi, chỉ còn trong kỷ niệm thôi.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41881
Qua khu Bửu long là tiến vào tỉnh lộ 768, khúc gần thành phố Biên hòa có nhiều khu công nghiệp nên xe cộ đông đúc
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42247
được một lúc sau thì đường sá thoáng hơn
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41859
Khung cảnh mát mẽ, không khí trong lành làm tại hạ thấy lâng lâng quên đi mình đang là nô lệ. Cung đường uốn lượn làm cảm giác tay lái mình thật lụa, ôm cua cứ như Tino Rossi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41860

giamahamvui
03-09-2010, 17:53
Cảnh vật hai bên đường thật trữ tình, bình yên. Mọi tục lụy của cuộc đời như đã bị bỏ lại sau lưng.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41856
hoa dại dọc đường
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41855
Gần tới cầu Chùm bao có một bến sông rất đẹp. Bọn yêu quái ra lịnh dừng lại cho chúng bắn phá
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41882
Bắn nữa này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41857
Khoe chân này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41741
Giương nanh múa vuốt này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41912
Dòng sông thơ mộng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41911

giamahamvui
03-09-2010, 18:32
Thuyền ai trên bến sông
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41910
Lại tiếp tục hành trình, cầu này bắc qua sông Đồng nai, bên kia là huyện Tân uyên, Bình dương
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41880
qua khỏi Trị an, tiến vào cung đường 762 mát rượi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41863
Tới đây tại hạ may mắn thoát được một kiếp nạn. Số là có một tráng sĩ ngoại quốc tên là David Copperfield bị bọn yêu quái bắt được.Tay này có biệt tài đào thoát nên bọn chúng biến anh ta thành con kỳ tôm, trói chặt 2 tay hai chân và may luôn miệng anh ta lại.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41698
Tại hạ được giao chở anh ta với lời dặn của yêu quái :
-Canh chừng cho kỹ đấy hắn ta mà mất là mi thế mạng đó.
Vậy mà khi qua đoạn đường này không biêt anh ta làm cách nào đào thoát được !
chu choa ơi, các vị nhìn xem, với thân hình ốm đói chỉ có tầm 80kg hơi của tại hạ ngắt chổ này chổ kia cũng có thể bù vào chổ con kỳ tôm để bảo toàn mạng sống, ngặt một nỗi là cái đuôi của nó dài quá, mà đuôi của tại hạ thì...thật là lực bất tòng tâm mà:shrug:
May sao có vị cứu tinh xuất hiện,bắt anh ta lại.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41697
Ai vậy ta ? Vào đây hiện nguyên hình cho tại hạ tri ân với.Nghe đồn rằng anh ta phải chiến đấu một trận sinh tử với bọn ma đầu mới dành lại được.

kuden
04-09-2010, 08:34
762...Theo chân trưởng đoàn chốt hạ, vừa đi vừa hát ca bồng bềnh như mừng ngày cưới ý.... đó là Ca Sỹ Tài Hoa Ngô Trung, Người Mẫu Verdet KÒy, Lực Sỷ HIền Lành Tê Xê Ku, 2 yêu quái Bee Ong - Cẩm Vân...

Bỗng tiếng thắng xe kít kít kit..kít....KÒy nhanh chân nhảy xuống (nhanh như Usan Bolt) hắn ta xúât chiêu chiến đấu với con Kỳ Tôm đầy nanh vuốt..cuối cùng Kỳ Tôm đã nằm trọng trong Balô của Kòy...1 lão đi Dyland màu đỏ thấy Kỳ Tôm mà mắt ngẩn ngơn, nước miếng nuốt ừng ực..àh đích thị lão này là Bợm Nhậu rùi đấy (dân nhậu rất dể phân biệt điều này)...Lão cứ nghĩ nhà ta bắt hên được 1 con ky tôm, lão cứ nhìn vào cái Balo của KÒy trong khi đoàn ta tiếp tục hành trình..

Nhớ ra, cái vụ này tại hạ đã giao cho lão đại Yamaha, nhưng vì lão ý bị các yêu nữ làm cho mê muội chìm trong sắc đệp... rồi đánh rơi đặc sản nhậu..haizaza phải phạt lão ý mới được.

Đây là cảnh các anh em dzai đang trổ tài nấu nướng tại nhà Tuyền...
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0504.jpg
Mời các quý vị đón xem sau khi hoàn thành NODE 762 =))

nhudragon
04-09-2010, 20:10
Hôm nay trán của mình nóng dễ sợ, còn cái mũi thì giống như vòi nước cứ chảy không chịu dừng....:(. Uống mấy viên thuốc rồi mà sao vẫn thấy thèm hút máu các chiến binh và nhớ các nữ yêu quái đi cùng mình trong chuyến NCT vậy kìa :)).

Công nhận bác Yamaha viết nhật ký hấp dẫn quá , giống như đọc truyện kiếm hiệp của Kim Dung......mong từng ngày được đọc nhật ký của bác.

kuden
04-09-2010, 22:07
Anh Kuden xấu bụng:gun, em còn bị nặng hơn chj Như kìa, :(( tại cứ bắt em "1...2...3...Zooooo". thế mà lúc anh úm thông thấy anh bầy cách cho iem nhanh khỏi nhá. Để em thay avatar cái ảnh iem đi tàu điện ngầm MRT mà quấn khăn rằn nhá. (Em quàng khăn ra đường pà con cô pác Singaporian cứ gọi là lác mắt, nhìn theo đầy ngưỡng mộ, tưởng em dùng đồ hiệu á. :)). chẹp, :D
Àh, a nghĩ lúc em off chia tay vẫn còn khỏe và la to nhất nữa ... Thôi cho a xin rút kinh nghiệm quan tâm đến chị em nhá.
Nếu e chưa khỏi bệnh thì cứ như trên mà làm là khỏe lắm.

Iem đi đâu ai củng để ý vì cái lạ hết. Vào Bàu Sấu thì Cá Sấu nhìn em nó ngất xỉu, vào rừng thì Vắt cắn em lăn ra ói máu chết, về đến bến phà gặp con kún đen đang dzữ thì im phăng phắt, trên đường gặp mấy a bồ câu thì "mấy bác đi đi để iem còn làm ăn nữa", lên tàu điện ngầm thì mấy người singapo cứ nghĩ em là trùm khủng bố armin. A không biết dùng từ ngữ nào là hợp lý để mô tả tính cách của em Gà Già àh. :)

giamahamvui
05-09-2010, 01:20
Sorry quý vị khán thính giả, sáng giờ tại hạ bận. Tiếp đây.

Đoàn xe tiếp tục dong ruổi qua khu vực soklu và gặp quốc lộ 20 tại Gia kiệm.Tới đây bọn tại hạ được tham gia game show VƯỢT CHƯỚNG NGẠI VẬT với sự góp vui của các bạn Hugo.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42087
và đây nữa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41883
Trò này không hấp dẩn mấy vì bọn tại hạ vượt qua dể dàng.Chỉ tội cho bạn Hugo, lở dại hỏi yêu quái giấy tờ đâu, chỉ cần búng tay một cái yêu quái đã biến ra một núi giấy đè anh bạn hugo dẹp lép như con tép.
Tới cầu La ngà, mùa này ít nước nên khung cảnh không đẹp lắm
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42242
Tượng đài chiến thắng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41867
Tại hạ dự tính lượt về sẽ ghé chổ này tham quan nhưng cuối cùng không kịp giờ, thôi hẹn chuyến khác.Cả bọn ghé vào nhà hậu cần tổng quản,tại đây tại hạ bị ép phải ăn cái này :
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42086
Hồi nào tới giờ tại hạ ăn chay quen rồi, quanh năm chỉ biết lá mơ,ngò gai,củ riềng và một ít mộc tồn mà thôi.Giờ đây,hic hic, phải ăn mì quảng nấu với thịt gà thì còn gì là công phu tu luyện ? tại hạ cương quyết không ăn....ít, sau khi nhắm mắt dứt 2 tô định làm thêm tô nữa thì cái bụng nó thông báo là sợi dây nịt không còn chổ nới vì căng quá rồi.thôi hẹn dịp khác sẽ ráng ăn thêm để trả thù yêu quái.
Cũng tại đây,tội nghiệp,anh bạn David copperfield bị xử trảm.Có lẽ bọn yêu quái sợ anh ta phổ biến cho mọi người cách đào thoát đây mà.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42084
thôi, chúc anh ấy tiêu diêu nơi miền cụp lạc.

Demi
05-09-2010, 13:26
Lại nói tiếp đến trạm nghỉ dưới chân cầu La Ngà, cả bọn đều đuợc thết đãi rất chi là chu đáo và nghỉ ngơi thoải mái để chuẩn bị cho chặng đuờng phía truớc.Ruợu thịt thì cũng đơn sơ nhưng rau ghém đi kèm đặc biệt ngon (có lẽ yêu quái dự định ăn rau truớc rồi vô rừng mới mần thịt sau chăng, chuyện này sẽ hạ hồi phân giải).

Cả nhóm đều nhất trí phanh thây, hút máu em kì tôm trước để tăng nhuệ khí. Trong khi mọi nguời ai lo việc nấy và phè phỡn nghỉ ngơi sau khi chè chén no say thì 1 yêu quái có cái tên khá khêu gợi '' gà già '' chẳng biết hí hửng bay nhảy thế nào lại va vào cột nhà (hảo công phu (c) nhưng mà khổ thân cái cột). Sau đó chân trở nên khập khiễng và đuợc đồng bọn đặt cho một cái tên mới '' gà què '' và tên này đã được dùng trong suốt chuyến hành tẩu sau này.

kuden
05-09-2010, 18:33
Tê Xê Ku và KÒy đang test hàng..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0108.jpg

..Đồng lòng trừ khử, hút máu con kỳ Tôm cả bốn chàng trai nhà ta đã ra tay.
Kuden mở màng cắt đầu với câu xin lỗi:"Thực tình nhìn mày(Kỳ Tôm) tao không muốn làm thía này, nhưng nếu không có máu của mày làm sao ae nhà tao đủ máu cho bọn yêu quái sử dụng", thôi thì phụp...amen.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0506.jpg

TXeKu, NgoTrung mài dao và cũng phụ 1 tay đè nén sức bung của KỳTôm. Dù đã bị cắt cổ và Ngotrung thì xẻo đường thịt lấy huyết, nó vùng vẫy dã man. Chỉ khi bàn tay TeXeKu áp vào như tảng đá ngàn cân thì Kỳ Tôm đành chấp nhận....tắt thở.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0507.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0509.jpg

Chàng trai Demi Boy hiền lành tuy không tham gia vào vụ thanh sát KỳTom đẫm máu nhưng vẫn hoàn thành nhiệm vụ rữa và bằm nhuyễn Lá Chanh cùng TXeKu

Nhờ có sự trợ giúp tận tình của Anh Ký, Anh Đức mà công việc pha tiết đóng chai ướp lạnh nhanh chóng.
Cả bọn đói meo nên tranh thủ lên nhà trên chinh chiến Mì Quãng.

kuden
05-09-2010, 18:39
Được cái yêu quái quan tâm tẩm bổ trước khi lấy huyết ...hự hự...các anh chàng nhà ta được thưởng thức món như thế này đây.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0512.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0513.jpg

Cả nhà đang ăn rất ngon..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0112.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0113.jpg

Trong nháy mắt NgôTrung81, Demi làm hết 3 tô, còn tại hạ kuden và TeXeKu chỉ vỏn vẹn 2 tô kèm theo mấy quả bưởi tráng miệng nữa...Ăn đến nỗi yêu quái cười nhếk mép bảo:"Ăn cho lo vào, rùi tụi bây cũng đưa thịt cho chúng tao (yêu quái) thôi !!!!".

giamahamvui
06-09-2010, 00:28
Sau khi ăn uống no nê mọi người sắp xếp lương thực, nước uống...rồi tiến về Nam cát tiên.Tới đây có lẽ thấy tại hạ tuy xấu xí nhưng hiền lành dễ dụ, í lộn dễ sai bảo nên yêu quái có phần đỡ khắc khe hơn, bắt đầu tâm sự đời cô lựu...vv... ông trời cũng chìu lòng người nên thời tiết thật mát dịu.
Quốc lộ 20 đối với tại hạ thật đẹp và nhiều kỹ niệm, tiếc là các bạn hugo và sự quản lý đường bộ kém cõi đã làm mất đi khá nhiều thi vị
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41862
Đi qua Định quán có hòn đá ba chồng nổi tiếng với màu thời gian in đậm trên từng viên đá.Chợt nhớ tới nhạc sĩ họ Trịnh, sao ông lại nghĩ ra đá có tuổi, mà là TUỔI ĐÁ BUỒN nhỉ ? Chắc là do đi ngang đây ? Thích và khẽ ngâm nga : ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42226
Qua khỏi Định quán là tới Tân phú, đã thấy dấu hiệu Nam cát tiên
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42225
Rẽ vào một lúc thì phát hiện nô lệ Tê xê ku lẻn đi mua đậu phộng đường, cả đoàn đứng lại đợi.thế là tranh thủ tác nghiệp nghề chôm chỉa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42236
Hic, cổ nhân nói quả không sai, gần mực thì đen mà, tại hạ mới gần bọn yêu quái một chút mà đã thành kẻ trộm đạo rồi.
gia tài chỉ có hai quả mà phải đau khổ đem dâng lên bọn yêu quái (NO)
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42233
tiếp tục lên đường, đoạn gần tới rừng cung đường thật đẹp, uốn lượn lên xuống cảm giác tay lái thật đã.Tranh thủ đường vắng tại hạ làm vài cú ôm cua tốc độ cao, lạng người bó vĩa, phê quá !
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41702

giamahamvui
06-09-2010, 01:09
Đã tới nơi, qua phà là thiên đường
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42168
Cả một vùng trời nước mênh mông làm ta cảm thấy tâm hồn dịu lại. Tôi muốn mình về với thiên nhiên, tôi muốn sống như loài hoa hiền, tôi muốn làm một thứ cỏ cây, vui trong gió và không ưu phiền...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42170
nhí nhố trên phà
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42169
Đường vào rừng thật đẹp
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42166
tiến vào thôi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42167
Cảnh vật hút hồn tại hạ, đẹp lâng lâng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41747
Than ôi, một thân tráng sĩ oai hùng giờ chỉ còn có bi nhiêu đây, phần còn lại đã nằm trong bụng yêu quái
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41879

Trình Ký
06-09-2010, 09:31
[QUOTE=kuden;248161]Được cái yêu quái quan tâm tẩm bổ trước khi lấy huyết ...hự hự...các anh chàng nhà ta được thưởng thức món như thế này đây.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0512.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0513.jpg

Cảm ơn gia đình bạn Tuyền rất nhiều , đã lo giúp hậu cần chu đáo rồi còn nấu cho một nồi mì quảng quá ư là to làm cả đám ăn mệt mỏi luôn. đặc biệt là ăn xong cả đám yêu quái xách đít đi hết để lại cho mama tổng quản một chồng chén đĩa nhìn không cũng chống cả mặt, thay mặt gia đình đi NCT gửi lời cáo lỗi đến mama tổng quản nha bạn Tuyền , lần sau có ghé nhớ cho ăn nữa nha. (BB)

Mèo Bông
06-09-2010, 10:22
Và thông tin về Kỳ Tôm:

Kỳ tôm (Chinese Water Dragon) có tên khoa học là Physignathus cocineinus. Ở nước ta chúng còn có nhiều tên gọi khác như rồng đất, rồng nước, bùng nhỉ loòng, tu xả tảng, rồng tạng... Kỳ tôm thường sống trong hang hốc, các bụi cây ven bờ suối hoặc bên các vực nước; chúng di chuyển nhanh nhẹn, mùa lạnh trú ngụ trong các bọng cây. Nguồn: “Kinh tế Nông thôn"

Về mặt thực phẩm, kỳ tôm có giá trị dinh dưỡng cao. Thịt của nó được chế biến cầu kỳ thành 7 món như kỳ tôm nướng, kỳ tôm hấp, kỳ tôm quay, kỳ tôm xào lăn, kỳ tôm làm gỏi với lá me non, chả kỳ tôm, cháo kỳ tôm. Món nào cũng ngon, lạ miệng, đậm đà hương vị với thịt ngọt, xương mềm, trứng bùi béo nhưng không ngấy, mật đăng đắng để lại hậu vị ngọt.
Theo Đông y, thịt kỳ tôm có vị ngọt, mặn, mùi thơm, tính bình, không độc, có tác dụng bồi bổ, giảm đau, kích thích tiêu hóa, tiêu độc, làm khô vết thương…Những người làm thuốc ở địa phương cho rằng kỳ tôm hay tìm ăn chồi non của nhiều loại cây thuốc và uống những giọt sương đêm đọng trên lá cây nên thịt của nó săn, lành, chữa được chứng nhức mỏi gân xương, thấp khớp, tê bại. Nguồn: "DS. Đỗ Huy Bích"

ku kòy
06-09-2010, 15:22
Lần đầu tiên trong đời, uống rượu Kỳ tôm. (beer)

kuden
06-09-2010, 15:59
Muốn vào đọc topic để học hỏi kinh nghiệm nhưng tháng 7 ăn chay mà thấy cảnh máu me này ớn quá, ám ảnh mãi!!!
Xin lỗi nếu làm phiền sự chia sẻ của các bạn, các anh chị.
Tập làm quen đi em nhé, miễn sao tâm phật chính là sống ở đời hok hại ai hok ác với ai là được ùi. Em thấy topic mổ chuột còn nổi da gà hơn đó. :)
Nếu e cần hỏi KN về chuyến đi này thì tụi anh sẽ giải đáp trong khả năng hiểu biết của nhóm nhé A.Thư. :D

@ Kòy: may là có rượu kỳ Tôm, hok là ACE nhà mình hok sung sức như vậy đâu...Àh chiều nay gửi Đĩa cho Kòy qua vnpt đới :))

ku kòy
06-09-2010, 16:10
Củm ơn anh Kuden.

@ Kòy: may là có rượu kỳ Tôm, hok là ACE nhà mình hok sung sức như vậy đâu...Àh chiều nay gửi Đĩa cho Kòy qua vnpt đới :))

Hum trước mình ko share hình cho mọi người, nên kòy có 1 ảnh của bạn kuT và bé gà wè (hơi bị khó coi :H). Hồi nãy có yêu cầu bạn kuT hối lộ, bạn í đã chấp nhận lời đề nghị, bằng cách là: khi nào mình lên SG lại bạn í sẽ cho uống cafe mệt nghỉ.
Tình hình bi giờ, yêu cầu bạn kuT nên chia sẻ cho mọi người thưởng thức đê.

kuden
06-09-2010, 16:16
Đúng như lời Lão Đại Yamaha, chuyến NCT Dzai Xinh Khỏe - Gái Yêu Đệp đã làm cho chuyến đi có thêm nhiều màu sắc.

Trước khi trình bày phần hỗn chiến giữa các Anh Hùng và Yêu Quái ở Bàu Sấu, Bàu Chim xin mời pà con thưởng thức tấm ảnh tô đậm nét chân chất của những con người cô đơn :)

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/hde.jpg

ku kòy
06-09-2010, 16:25
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/hde.jpg
Người chụp ảnh đâu ta (NO)?!!

Mèo Bông
06-09-2010, 17:32
Gớm quá, đề nghị bác Mèo Bông không nên bỏ cảnh chết chóc này lên mạng nhé :D:T:T

Muốn vào đọc topic để học hỏi kinh nghiệm nhưng tháng 7 ăn chay mà thấy cảnh máu me này ớn quá, ám ảnh mãi!!!
Xin lỗi nếu làm phiền sự chia sẻ của các bạn, các anh chị.

Xin lỗi vì những hình ảnh bạo lực.

Để chuộc lỗi. Mèo sẽ thay đổi hình ảnh bằng những chàng Super Cửu Vạn của nhóm, những người được vinh danh trong topic mà mọi người vẫn không biết "họ đã làm điều ấy như thế nào". Mặc dù trời mưa tầm tả nhưng họ vẫn điểm quân và xông pha vào chiến trường nhanh chóng. Kết quả là lương thực và các loại vũ khí đã vào tới chiến trường lâu rồi mà đại quân ta vẫn không thấy bóng dáng đâu.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280164.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9433.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9470.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9436.jpg

kuden
06-09-2010, 19:43
Tiếp đi Mèo ơi, nhiều lên Mèo ơi.. :D
Vừa Up hình vừa ngáp-ing. Cố lên kuden.

kuden
06-09-2010, 22:14
...Trở lại hành trình của kuden.

Sau khi ăn xong tiến hành dọn dẹp và phân chia khuân vác thức ăn thực phẩm tại nhà NgôTuyền.
Mọi người tiếp tục cung đường Định Quán - Tân Phú - Núi Tượng - Nam Cát Tiên

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0117.jpg

Đá Hòn Chồng hay Ba Chồng jì đới
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0118.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0120.jpg

Biển Báo này báo hiệu cho đoàn biết là sắp đến cái đoạn Giăng Bẫy hok phải của bọn yêu quái mà Chính là bọn Hugo Tân Phú. Chúng ngụy trang rất cổ kính thiên nhiên
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0121.jpg
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0122.jpg
Nhờ có Phép Thuật Tinh Thông của Lão Đại Yamaha - NGô Tuyền - TeXêKu và sự trợp giúp của Chú Bán Quả Na ven đường.. đoàn đã vượt qua cửa ải 1 cách dể dàng so với các đoàn khác...bị vịn. :)

giamahamvui
07-09-2010, 00:56
Tới nơi rồi, mọi người xuống xe chuẩn bị hành quân bằng xe căng hải băng rừng.Đây là cửa rừng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41751
Như để giúp chúng tôi tận hưởng đủ mọi cảm giác, ông trời đổ mưa và đoàn quân tiến vào rừng dưới cơn mưa, một cơ hội lớn để bắt vắt !
Quý vị nhớ chuyện Bạch tuyết và 7 chú lùn không ? đây là bà dì ghẻ đem quả táo độc tới cho Bạch tuyết
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41753
Cùng vào rừng có một tốp sinh viên, các em cứ tấm tắc khen đoàn này đi sao chuyên nghiệp quá,thế là PR không công cho phượt.com một hồi.Thế nào trang web cũng có thêm thành viên mới.
Mưa cũng không ngăn cản làm điệu
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42254
Tinh thần phượt cao độ : chân đi chấm phẩy vẫn lội rừng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42251
Chỉ có ở rừng NCT : cây này cho trái là một bịch chôm chôm, nhản...? tiếp sức lội rừng.Yêu quái này có nụ cười giết người thật
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42250
Hai super cửu vạn
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41749
Nhóm cuối cùng vào tới Bàu Sấu
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42253

Mèo Bông
07-09-2010, 05:39
Lại nói về chuyện trước khi vào rừng.

Đây là con đường đầy khó khăn và hiểm nguy rình rập. Các bạn ấy cứ chạy tới chạy lui tìm cách giải quyết vấn đề.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280155.jpg

Và ở đâu có gian nguy thì ở đó sẽ xuất hiện anh hùng. Một tráng sĩ đứng lên tập hợp mọi người lại bàn kế hoạch.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280150.jpg

Chắc các bạn cũng thắc mắc đó là tráng sĩ nào phải không? Mèo sẽ cho biết ngay đây. Tráng sĩ đó là lão Yamaha, xuất thân từ một gia đình giàu có, có tài lãnh đạo, và có thành tích đào tạo hàng ngàn người cho xã hội. Nhìn cận cảnh trên lưng áo của tráng sĩ đó thì rõ.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280152.jpg

Nhưng lũ yêu quái thì làm gì mà muốn nghe theo sự chỉ đạo của người phàm. Bọn nó có cách thức riêng của nó. Cách thức này ai cũng biết: cứ bắt vài tráng sĩ làm mồi cho no nê là có sức đi vô rừng. Mèo tình cờ ghi lại được đây ạ. Yêu quái chị (tên Vân): "Em chui vào áo chị ăn cho tụi nó không biết". Yêu quái em (tên Giang): "Từ từ chờ em săn tay áo lên cho khỏi vướng, với lại chờ con mụ yêu quái kia chén cho no đi"

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280151.jpg

Một lúc sau thì chúng nó cũng mãn nguyện với cách đó. Nhìn chúng cười hạnh phúc kìa.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280162.jpg

Yêu quái NgoTuyen thì rất tâm đắc với mưu mô của đàn em mình.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280163.jpg

Mèo Bông
07-09-2010, 05:41
Cũng có con yêu quái dùng chiêu khác: chiêu lừa đảo. Điển hình là yêu quái Gà Già. Mặc dù trên tấm bảng là đi vào đó mất 5 km, nhưng Gà Già lại luôn miệng: "Các tráng sĩ cứ nghe lời em đi. Đây là quả dưa thần kỳ, ai mà cầm theo nó thì đoạn đường sẽ rút ngắn lại còn 2 km thôi"

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280158.jpg

Trong khi bác Trình Ký con đang lưỡng lự: "Không biết sao mà quả dưa ấy lại thần kỳ đến vậy"

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280156.jpg

Thì một tráng sĩ khác tên TêXêKu lại không một chút nghi ngờ. Anh ta đồng ý thử sự hiệu nghiệm của quả dưa. Nghe vậy hai chị em yêu quái Vân Giang (lúc đó đã xơi xong vài tráng sĩ) sướng ngất ngây.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280157.jpg

Còn tráng sĩ Trình Ký lập tức bị trừng phạt vì tội không nghe theo lời xúi bậy. Anh ta bị vác 1 bao đá thật to.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280161.jpg

Có một tráng sĩ làm nội gián. Anh ta đang kiểm tra hàng lại lần cuối cho lũ yêu quái. Đố các bạn biết tên anh ta là gì đó.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/P8280153.jpg

ku kòy
07-09-2010, 09:24

Iem xin báo cáo, chú Vắt là chiến lợi phẩm của Demi đã anh dũng hi sinh vì điều kiện khắc nghiệt của vùng ĐBSCL, nó phải chiến đấu với cả 1 lũ muỗi vằn khét tiếng vùng này. Còn lại 1 chú và 2 cô vắt vẫn còn bám trụ.
Tìn hìn hết sức là em nó sinh ra 3 quả trứng Vắt, iem đang cố hết sức bình sinh để giữ cho những cái trứng này phát triển bình thường nhằm tạo ra Vắt con có thể thích nghi tốt với môi trường mới. Hình ảnh thì trình sau.
Cái mục ở đích cuối cùng sẽ có thêm những món mới: vắt xào lăn, vắt chiên bơ, vắt 7 món, vắt um khói ... để iem zìa nhà vắt chân lên cần cổ suy nghĩ típ cho suy sụp các món lỗi thời lun. À wên, trứng vắt chiên nữa.
Iem xin hết ạh. :F:F

nhudragon
07-09-2010, 11:25
Như để giúp chúng tôi tận hưởng đủ mọi cảm giác, ông trời đổ mưa và đoàn quân tiến vào rừng dưới cơn mưa, một cơ hội lớn để bắt vắt !
Quý vị nhớ chuyện Bạch tuyết và 7 chú lùn không ? đây là bà dì ghẻ đem quả táo độc tới cho Bạch tuyết
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41753

Phải công nhận bà dì ghẻ đem quả táo độc tới cho Bạch Tuyết ở thế kỷ 21 xinh đẹp ghê, làm việc ác mà cười tươi như hoa:))

Mèo Bông
07-09-2010, 15:19
Một ngày nữa lại trôi qua. Ngày nào Mèo cũng ra vô cái chốn này để trông ngóng bản tin CHIM & NHO NEWS. Mèo nhớ mọi người lắm lắm... Mong tìm lại kỉ niệm cũ.

kuden
07-09-2010, 15:25
MÈo ơi...đúng là đang bận lắm. Các bạn cứ Post theo cảm tưởng..hok trình tự mà lại hay,.ku bận làm vịệc nên chỉ tranh thủ líếc lui liếc tới topic có gì mới chứ chưa có thời gian design hình - hình độc đó.

Thôi thì ráng 10phút nghĩ giải lao tặng các cá nhân - cặp đôi hình ảnh mang tính nghệ thuật dzỏm hok chỉnh sữa P/S. :D . Xin lói trước P/S hok phải là nghề của e nhá. Xấu thì đừng ném đá gạch tội iem. :))

Nội dung cảnh: Ngô Danh quay lưng - khiến Trúc Giang Buồn vời vợi.

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/ngodanh.jpg
Cảnh được thực hiện bởi 5 cái thân mập u trên chiếc Thuyền Bé Tẻo tiến về Bàu Sấu Bàu Chim mặc dù tác giả chân đang run khìn khịt.

Khi rảnh, sẽ đến lần lượt các nhân vật khác... e tèo đây. :))

echxanha4
07-09-2010, 16:30
Anh Ngô Danh quay lưng với chị Giang để đầu quân cho AC Milan két tiếng :D

kuden
07-09-2010, 16:37
Anh Ngô Danh quay lưng với chị Giang để đầu quân cho AC Milan két tiếng :D
A hơi bị bất ngờ khi em Ếch biết đội bóng mà a yêu thik AC: Inzaghi - Pirlo mà a yêu quý mấy chục lăm. :))

ngotuyen0504
07-09-2010, 17:17
Nội dung cảnh: Ngô Danh quay lưng - khiến Trúc Giang Buồn vời vợi.

hình đẹp quá kuden ui! nhìn nghiêng bé Giang giống diễn viên HỒng Ánh quá ta, quả là quá độc(c)

giamahamvui
08-09-2010, 00:47
Sau hơn một giờ hành quân trong mưa, đoàn đã xâm nhập và chiếm đóng hai căn nhà sàn.Tiếp theo là chiến dịch săn bắt vắt vô cùng ngoạn mục.Không gian yên tĩnh của bàu sấu bị khuấy động bởi những tiếng hú hí đầy phấn khích khi săn được các chú vắt no tròn.Rất nhiều ảnh dìm hàng ấn tượng được ghi nhận, từ từ sẽ được công bố.
Hoàng hôn bàu sấu thật đẹp, tiếc là lâu nay tại hạ mãi lo kinh kệ nên tay nghề bắn phá cùi bắp quá, không đủ sức diễn đạt nét đẹp như mong muốn.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42340
Đoàn được chào đón bằng cả một thảm hoa, chắc là nhiều hoa hơn cô gái trong bài hát triệu đóa hồng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42338
Phong cảnh hữu tình, nhắc tới lại muốn vô NCT nữa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42337
Đã tới Bàu sấu thì phải săn cá sấu ! Đây là mồi câu cá sấu của tại hạ, thơm quá, sấu ơi chít mi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42343
Thợ săn
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41913
Dính chấu, nó đây
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42342

giamahamvui
08-09-2010, 01:16
Trong lúc tại hạ lo bắn phá thì tổ hậu cần chuẩn bị cho một bữa nhậu hoành tráng.
Tại hạ được chứng kiến một chuyện tình cảm động và bi thảm không kém gì romeo và Juliette.Đôi nam nữ này biết mình không sống nỗi với bọn yêu quái nên đã chọn cho mình một tư thế chết tuyệt vời : chết trong sung sướng khi đang xxx.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42062
Chân dung Good man, người hết sức nhiệt tình, chổ nào nặng nề khó khăn là có mặt.Xin cảm ơn, bạn của tôi.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42339
Chẹp, chẹp, món ngỏn
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41743
Thú thật là rất ít khi tại hạ được ăn ngon như vậy, thưởng thức món ăn trong một khung cảnh,không khí vui như vậy, bên cạnh những người bạn vui hết mình và một chương trình ca nhạc say đắm lòng người như vậy.
Hồn ai nấy giử nha,ai gắp lộn chổ là khẻ tay đó
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41744
Vừa ăn nhậu vừa ca hát, hát thật sung. Đàn tôi hát câu gì mà sao cô bé cười ngộ ghê.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41875
Chịu hết nổi, tại hạ phải "cởi mở" áo xống ra,phiêu quá. Đàn tôi hát câu gì mà sao chú bé ngồi mơ màng.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41695

giamahamvui
08-09-2010, 01:49
Có câu : tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu , vô
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42348
Mồi ngon tiếp tục dọn ra : kỳ tôm nướng, tỏi nướng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42349
LỆNH TRUY NÃ : AI là người ướp món này, ai là người nướng món này,mau ra trình diện.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42345
Những người này đã can tội làm người khác chết vì thèm ! Biết bao giờ mới lại được ăn món sườn nướng ngon như vậy.
Lại còn cá nướng của các anh kiểm lâm tặng nửa chứ, cá tươi và to quá
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42350
thôi chết rồi, tại hạ đắm chìm trong tửu sắc như vậy làm sau thoát khỏi lưới rập của bọn yêu quái
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42347
Nghe lỏm: mấy anh kia trẻ đẹp trai mình để dành từ từ hãy ăn nhe chị, có đói thì thịt lão trọc xấu xí kia kìa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42351
Thôi rồi lượm ơi!

Pretty Bee
08-09-2010, 10:45
Để em phụ júp bác Già nha:

Sau 1 hồi tra tấn chờ đợi bởi 1 loạt món ăn ngon trước mặt, cuối cùng thì 2 đầu bếp đảm đang đã xuất hiện và khai tiệc:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0257.jpg

Phân chia rõ ràng 3 người 1 đĩa gỏi gà to tướng:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0258.jpg

https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0259.jpg

https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0260.jpg

Nhóm này là Bee nhận nhầm hoá ra thành 4 người
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0261.jpg

Rùi bị đuổi về nhóm chính của mình, vậy là được ăn xí cả 2 nhóm, ke ke!
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0262.jpg

Nhóm này 3 boy nhưng tình củm àh nha, lại còn đút cho nhau măm nữa chứ -> ghen tỵ!
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0264.jpg

kuden
08-09-2010, 14:09
Càng viết cảm xúc lại dâng tràn, tình hình là iem chịu đựng căng lắm rùi đó vì chưa post ảnh đệp. :)
@ KÒy: nhận đuợc Disc chưa thế. :)

Ngồi lục ranh sách nhà mềnh phá chơi, hok nỡ post hình đệp chọn cái lày sài đỡ. :))
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/all.jpg

ku kòy
08-09-2010, 15:25
@ a kuden: kòy vừa nhận được, kủm ơn a kuD hẻm!
Cái zụ nhậu nhẹt bê tha tối t5 hấp dẫn đế. Mong gặp lại mọi người.

Viết tiếp trang sử bỏ nhà đi bụi hào hùng, được gẹp anh Hugô đáng iu trên cung đường ưỡn ẹo, ngồi nghe cung đờn tìn iu cháy túi của anh YAMA ham hố, chị Rồng Bạchtuyết miền xích đạo, của tất cả thành viên- NHO and CHIM -.
Trong đó quý lắm những anh XA PHU lương thực chiến trận, nhờ có các anh mà hội - CHO ànd NHIM - của chúg ta có những bữa ăn no say và ngủ wen trong rừng rậm làm từ thiện cho hàng đàn anh chị em nhà muỗi hiền lành.

Cái đam mê đó chắc chắn không thể thíu hình ảnh của những bóng hồng hoang dại trong rừng sâu, đã làm điên đảo biết bao kẻ sĩ trở nên ngu si và thèm thuồng.

Cũng trong đó, các anh trong đội biệt kích bắn tỉa đã hạ sát biết bao nhiêu là Vắt, Sấu, Nai ... mang về sg trong niềm vui chiến thắng, làm phong phú thêm tinh thần ăn nhậu xã láng sáng ăn khoai, đặc biệt là món VẮT UM KHÓI

Viết típ nhé!

ngodanh
09-09-2010, 11:10
Lâu quá không thấy mọi người post gì, thôi post câu chuyện cười cho cả nhà xem chơi :D

Sau một thời gian cố gắng nhưng Diêm Vương không thể nào cải tạo được một anh cộng sản.Ông ta đành phải mang anh cộng sản lên nhờ Chúa giúp. Một năm sau Diêm Vương quay lại hỏi Chúa về việc mình đã nhờ:"Thưa Chúa ngài đã cải tạo tên đó xong chưa ạ". Chúa bình tĩnh trả lời:"Thứ nhất không được gọi ta là ngài vì mọi người đều bình đẳng.Thứ hai không được gọi ta là chúa mà phải gọi là Đồng Chí Chúa" :D

kuden
09-09-2010, 12:14
..Trong đêm thâu gió tràn về qua khung cửa, cánh rừng trở nên lạnh lẻo. Đôi bàn tay áp sát vào nhau, những cử chỉ thân thiện chuyền món ăn, ly rượu nồng cho nhau khiến xua tan cái cảm giác se lạnh ấy.

Còn đâu đó những người âm thầm lặng lẻ lo lắng miếng ăn cho đoàn, không gian đang vui vẻ bổng trở nên trầm lắng. Vì họ quyết chờ đợi những người khác xum họp đầy đủ mặc cho cái đói cái nuốt nước miếng luôn hiện diện trước mặt... Ôi một giác gia đình ấm cúng làm sao..

So Chân
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9502.jpg
------------------------------
Chiến đấu...Ăn
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9497.jpg
Tui Bự Con tui có quyền
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9494.jpg
-------------------------------
Tình Anh em sẽ chia
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9495.jpg
-------------------------------

Giờ thì mới biết nguyên nhân thằng này có tên kuden
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9496.jpg

Nào là Gà Bóp chuối, Cháo Gà, Sườn Nướng, Khô Mực, Kỳ Tôm nướng Tỏi, Cá Rô Phi nướng, Phần Gà Nướng KL, Rượu Hưng Yên, Rượu Tiết Kỳ Tôm và cây đàn tiết tấu...làm cho buổi chung vui càng hoành tráng hơn,.. Nghĩ lại xem nó như là dự BBQ ở 3 sao nhờ, mặc dù trước đó Yêu Quái Chúa Kuden luôn miệng hù dọa Chuyến đi sẽ gặp rất nhiều khó khăn..

Với tôi như thế đã là trọn vẹn, trọn vẹn vượt quá sự mong đợi..vì sao ư, không phải tôi đã tìm được những món ăn ngon, sang trọng hay người con gái đẹp ở chốn phồn hoa đô thị mà chính tôi đã tìm thấy tôi, tìm thấy cái cảm giác lâu lắm rồi mới có lại được...Vui lắm ku ơi.

@ Ngô Danh: Từ từ hình nó cũng nhừ àh. :D

Tiếp theo.... sau 2 nhân vật Ngô Danh - Trúc Giang là A Yamaha và Ku Kòy nhà ta...

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/AYavaKoy_BauSaau.jpg

giamahamvui
09-09-2010, 12:19
Ăn uống ca hát no say xong xuôi bọn yêu quái bắt đầu dùng chiêu mỹ nhân kế, trong lúc ngà ngà say tại hạ chỉ biết gật đầu mà không biết mình gật chuyện gì. Xem lại thì bọn chúng đã chiếm lĩnh hết giường êm nệm ấm ! Bọn tại hạ được hân hạnh nằm ngoài cửa, dưới sàn làm nhiệm vụ nhử muổi cho bọn chúng ngủ ngon.
Đêm đó ngay trạm kiểm lâm mà có bọn lâm tặc táo tợn vào đó xẻ gổ suốt đêm.Anh bạn Trình ký thì không biết bị ảnh hưởng bởi bài hát Bàu sấu một bên và ...yêu quái một bên hay sợ bị ăn thịt trong lúc ngủ nên cứ ca bài thức trọn đêm nay để nhớ thương ...yêu.Đến nửa đêm tại hạ thức dậy thì không thấy anh ta đâu, cứ ngở là đã bị yêu quái làm thịt rồi. Vậy lúc đó anh ấy ở đâu nhỉ?
Đến 4h sáng thì có một bầy nai tới kiếm ăn bì bỏm ngay trước nhà sàn, anh ta bèn rút súng ra bắn nhưng hởi ơi, súng ngắn quá bắn không tới. ( Anh này là sĩ quan, chắc thế). Vậy mà anh ta không gọi đồng đội dậy tiếp ứng, phải phạt mới được.
Bình minh Bàu sấu đẹp mê hồn, sương giăng như bức tranh thủy mặc làm tại hạ như thoát tục
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42425
Nữa đây
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42424
Nhìn kỹ thì tấm bảng này là : ĐỀ PHÒNG, CÁ SẤU ƠI
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42430
Chim này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42429
Lại chim này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41779
Một tài lẻ đã giúp tại hạ tạm thời chưa bị ăn thịt : chèo thuyền chở bọn yêu quái đi săn bắt sấu
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42428
(lại bận rồi, tối về viết tiếp )

kuden
09-09-2010, 13:10
Chim Bói Cá trên Bàu Sấu.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/chimbaytrongbausau.jpg

ku kòy
09-09-2010, 13:41
Bạn biết không, tại sao có những nhánh hoa rừng dại như vầy bên ánh nắng hiếm hoi của NCT?

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5505.jpg

cái này nữa

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5399.jpg

Đây là câu trả lời :)

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5405.jpg

Tinh thần đoàn kết của NCT

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5435.jpg

Pretty Bee
09-09-2010, 15:14
Tiếp cảnh bình minh trên Bàu Sấu nha:

Mèo con đang tương tư đắm mình trước khung cảnh bình yên và lãng mạn này:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0277.jpg

Khi trời bắt đầu sáng, những giọt sương vẫn còn đọng lại trên lá cũng là lúc các nữ yêu trở về sau khi đã no nê kiếm mồi đêm:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0280.jpg

Nhờ chiếc khăn Rằn thần kỳ mà yêu quái biến hình thành những cô gái xinh đẹp của ban ngày :))
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0298.jpg

No nê ko bít làm gì kiếm chuyện đánh nhau - đúng kiểu yêu quái, :))
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/100_0605.jpg

kuden
09-09-2010, 15:24
Đêm khuya sau khi ăn uống no bụng chưng trình ca nhạc bắt đầu, tiếng Đàn cùng các ca khúc tình ca mang âm hưởng trử tình có, rộn ràng có.. bên ánh lửa bập bùng của đèn cầy..
Lão Đại cất hát các ca khúc tiền chiến, nhạc pháp, nhạc anh..Nổi bật là ca khúc Nhạc Pháp ku không nhớ tên.

Theo Lão Đại từơng thuật: Đáng chú ý nhất là Ca Sỷ Ngô Trung, 1 trong những Ca Sỷ Hot trong làng nhạc trử tình hiện nay (Theo Lão Đại Yahama bình chọn). Anh ý hát rất hay, chất gịong Bass trử tình - sâu lắng.. Tiếc là lúc anh í hát mình phải đi nấu nước cùng A Đức A Ký không nghe được.
Với lại mình củng chưa được nghe Chị Như, Ngô Tuyền, A Ký, A Già Làng, A Đức, Ngô Danh, Mèo, Ngô Danh.. hát.

Pé Gà Già thì khỏi nghe thì mình hiểu cô ý hát hay ở mức độ nào..chuyện là lúc đi trong rừng cô ý cất tiếng hát cùng Bee khiến muôn thú kinh hỏang chạy ầm ầm như là găp hỏa họan cháy rừng ý... Thì ra cô ý có chất giọng khủng bố mà..Siu Black phải gọi cô này bằng sư phọ.

Demi Boy chàng trai ú nụ tốt bụng luôn gă lăng trước các Ba Lô nặng ký của chị em, có trình độ hát tiếng Anh rất chuẩn.

Đến lượt mình cầm đàn đánh nhạc Ngô Thụy Miên vài ca khúc cùng 1 số bài của Dương Thiệu Tước thì pà kon có vẻ mệt rả rời..Chắk là giọng hát của mình như vịt mái nên mới hệ quả như thế lày...

Nắm bắt tình hình Lão Đại chuyển chủ đề hát, pà kon tiến hành hát đồng ca nào là: Nhạc Dance, Nhạc Lính, Nhạc Chế, Nhạc Thiếu nhi có phần tỉnh ngủ hơn và uống rượu hào hứng hơn...nhưng trước mắt mồi vẫn chưa hết.

Màn đềm buông xuống nặng trĩu, cảm giác càng lạnh lẻo hơn, từng người từng người gục ngã (ngủ gục).., sương mù che phủ cả mặt Hồ trắng sóa, Lão Đại thông báo đã đến giờ đi ngũ để chuẩn bị sức lực ngày mai bắn phá trên Bàu Sấu - Bàu Chim - rồi Suối Mơ thẳng tiếng.

Trong cơn mơ tôi bỗng thức giấc bởi tiếng máy Kéo của Lão Đại và Mèo Bông kế bên, 2 thân hình A Già Làng - Kuden chụm đít vào nhau mà xổn xỏang không thể nào chợp mắt được, cứ mỗi lần phê là y chang như có 1 tiếng nổ oành oành từ Lão Đại và Mèo...Tội nhất là Lão Nhị Trình Ký, do viêm họng trời lạnh buốt nên thức trắng nguyên đêm. Cứ ngỡ may mắn sẽ đến với Anh khi 1 bầy Nai 3 con tiến về Mặt Hồ gần nhà sàn cuối, anh lồm chồm lấy máy hình định shot it nhưng do máy không đủ flash nên chụp xong không thấy gì cả..Sáng ra nghe ảnh kể thấy tíêc hùi hụi..

Có người bảo rằng vào rừng mà thấy được Bò Tót và Nai Mễn rừng là điều rất may mắn. Ngoài Lão Nhị A Ký may mắn thì chúng tôi không có được vinh hạnh đó..

Bình Minh trên Bàu Sấu - Sự Liều Lĩnh..đón đọc phần tiếp theo.
Bình Minh trên Bàu Sấu và cảnh vật.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/beodatmaytroi.jpg

ngotuyen0504
09-09-2010, 17:13
Chiến đấu...Ăn
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9497.jpg
nhìn cảnh ni sao mà nhớ béGà ghia, hình như mỗi khi ăn nhậu có tiếng hô hơi bị nhỏ nhẹ - 123 zô-123 zô -123 uống của bé thì mí anh mới có khí thế hơn thì phải. Và.. hậu quả sau những lần đó là khi e nó về nhà hình vẫn còn đây- tiếng đâu mất òi?? hihi

kuden
09-09-2010, 17:33
Tặng cho những ACE tham gia off tối nay .
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/hoabeotay_bausau.jpg

kuden
10-09-2010, 09:02
Hôm qua mấy điều để nhớ:
- Mọi người chơi rất lửa..Mạnh mẽ và Hót nhất là cặp song ca NgoTrung -Kuden.
- Cặp đôi hát tình củm nhất: A Yamaha - NgoTuyen
- Cặp được bình chọn đẹp đôi nhất: Bee - Mèo Bông
- Cặp Xì Tin Dâu nhất: Chị Như - A Già Làng
- Cặp Gă Lăng nhất: Ngô Danh - Tê Ku.
- Ca Sỷ Đơn được khán giả bình chọn nhất: Demi Boy
- Ca Sỷ được khán giả yêu thầm: Bạn Sơn
- Múa lửa Minh Họa phá đám: Ngô Trung - Ngô Danh - Kuden
- Mềnh được một chăm điểm được NgoTrung ôm nắm thắm thiết :))
* Sau khi pác nào đưa iem hộp nhựa đựng tiền phạt, do cấn tay cầm gói thuốc vào cái bao đĩa nên.. iem quên đã để lại hộp đựng tiền phạt luôn mới ghê.

* Kính gửi ACE :
- Dù ăn uống đàn đúm liên miên nhưng mong nhà ta hok quên nghĩa vụ là hòan thành topic trong thời gian sớm nhất để còn...quất tiếp nữa nhé bà con.
- Cái vụ tài trợ cho chuyến sau để ủng hộ con đường tình duyên Cho Chị Như như sau: A Già Làng 30% Mèo Bông 20% Kuden 50% , xin bà con tiếp nhận và Chấp Thuận thi hành bản án tài trợ này (Cho đợt off kế tiếp).

Xin chân thành cám ơn A Yamaha đã có ý tài trợ cái vụ đó, lý do Anh Chị Em biểu quyết phản đối và hok nhận lòng thành của anh.. chính là bà con thấy độ nhỏ quá...Hi vọng những chuyến off Bành Tráng hơn a sẽ ra tay nghĩa hiệp, cám ơn Anh nhiều nhiều lần :))

Hơn nữa rất tiếc vì sự vắng mặt của A Ký, A Đức, Em KÒy. Hẹn tái nạm lần sau.

ku kòy
10-09-2010, 10:38
chị bee đang nàm gì ậy ta (c)
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/DSC_0886.jpg

1000 năm sau ....
đổi kiểu (NT)

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/DSC_0892.jpg

kuden
10-09-2010, 11:52
..Dành Tặng cho những ai vắng mặt hôm qua do bận công việc và khỏang cách địa lý : A Trình Ký, A Đức, KÒy, Gà Già , bé Vân, Trúc Giang, Diễm Phúc. tấm hình nhát ma nè.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/hoariengkhongten.jpg

Dàn Đồng ca.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/dongca1_bausau.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/dongca2_bausau.jpg

Mèo Bông
10-09-2010, 13:15
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/DSC_0892.jpg

Mèo có quay được hậu trường thực hiện cảnh nóng trên. Show lên cho anh chị em thưởng thức.

http://www.youtube.com/watch?v=1oR6QSJjNqk

ku kòy
10-09-2010, 13:38
A DEMI nhớ lần sau phải tìm chỗ cho kín đáo tý nhen, bị bà con phát hiện zậy kỳ lắm :D
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/DSC_0894.jpg

(NO)

Mèo Bông
10-09-2010, 13:41
Tiếp cảnh bình minh trên Bàu Sấu nha:

No nê ko bít làm gì kiếm chuyện đánh nhau - đúng kiểu yêu quái, :))
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/100_0605.jpg

Lại là hậu trường của cảnh nóng trên Bàu Sấu. Diễn viên: Gà Già + Pretty Bee. Đạo diễn: Demi. Quay phim: Mèo Bông.

http://www.youtube.com/watch?v=lmwRVuVyi-o

kuden
10-09-2010, 15:24
Ui trời, cái cờ líp trong như gặp nhau cuối từn vậy nhờ.
Ku Demi cai back side to đùng thế mà cứ chỉ về camera là sao hả.hả hả :))

Đón Bình Minh trên Bàu SẤu với nhiều tình huống hòan cảnh độc đáo khác nhau, nhưng chỉ có 1 mục đích 1 cảm xúc: Ấn Tượng - Liều Lĩnh.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/dongcatrencau_bausau.jpg

* XỊn Thông Báo: Kế Họach Tác Chiến Mới... đã được Ban Chấp Hành Trương Cục Phân... CụC Cai LẬy, Đại Diện là Mr. KÒy đã sọan thảo hoàn tất và đã gửi về CụC Phân..Cục Miền Nam. Xem ra Chương Trình này Rất Hấp Dẫn. Để làm được điều đó quý vị và các bạn phải hòan thành nhiệm vụ: Hoàn Thành Topic này trong thời gian sớm nhất trước khi...Công Bố Thộng Tịn :LL :help

gagia147
10-09-2010, 16:59
Dear anh Mèo Bông! em xem mà ko nhịn được cười anh ơi. Tức cười quá đi mất, em không nghĩ anh Mèo hiền như cục Bông vậy mà chơi xấu quá. :gun :gun :gun
Giờ mới nhớ là cai Ke-mờ-rá...không biết còn pha nào nữa ko?! HIX Hớ hênh mất cảnh giác quá :((

ngotuyen0504
10-09-2010, 17:04
ui chời ơi, nhớ buổi sáng hum đó ngồi trên nhà sàn lột ..tôm mì mà nghe lao nhao bên dưới, đâu biết là có đoàn làm phim "xuyên rừng" đang tác nghiệp đâu nè. Phải công nhận diễn viên nam và nữ ai cũng có kinh nghiệm diễn xuất cảnh ..ấy hết nha. hahaha

Mèo Bông
10-09-2010, 17:25
ui chời ơi, nhớ buổi sáng hum đó ngồi trên nhà sàn lột ..tôm mì mà nghe lao nhao bên dưới, đâu biết là có đoàn làm phim "xuyên rừng" đang tác nghiệp đâu nè. Phải công nhận diễn viên nam và nữ ai cũng có kinh nghiệm diễn xuất cảnh ..ấy hết nha. hahaha

Nghe nói là Yêu Quái Bà Bà cũng có tham gia trong đó nữa mà. Nếu không tin thì Mèo cho coi nha. Bắt đầu show hàng bà chị của Mèo và một số người bị văng miễng.

Cảnh dùng điểm tâm Tồm Mi.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9549.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9548.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9554.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9552.jpg

Xì xoạt, xì xoạt. Ngon quá anh chị em ơi.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9555.jpg

Phúc: Chị phải ăn giống em như vầy mới ngon.
Như: Uhm, ngon thiêt đó bé Phúc

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9557.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=nt9xBOda0ak

Điểm tâm xong thì có tiết mục làm vệ sinh. Sau khi chém giết lẫn nhau, cuối cùng người lọt vào vòng chung kết, đạt danh hiệu DAM DANG (tạm dịch là đảm đang không dấu). Sau đây là cuộc phỏng vấn:
- Mèo: Chị vui lòng cho biết cảm tưởng thế nào khi vinh dự đạt được danh hiệu này?
- Như: Thật ra chị cũng không nghĩ chị sẽ đạt được giải này đâu. Nhưng sau khi bị anh Già Làng động viên, chị nhất định phải vượt qua con Bạch Tuyết kia. Và thế là chị giành lại được danh hiệu này.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9545.jpg

Tê Xê Ku
10-09-2010, 18:42
https://lh5.ggpht.com/_Be2dQYoUbQM/TIoYgaaRhQI/AAAAAAAAADc/kwls0jVqzQc/100_0563.JPG
Cẩm Vân: Iem là iem chấm cái đùi gà roài áh nha, chẹp chẹp
Trúc Giang: Hĩm hĩm, cái dĩa gỏi là của em, anh Mèo hông có được đụng tới đâu àh, đụng là em chém :Dam:Dam
Mèo Bông: Trời ơi, ông nhìn xuống mà xem nà, tối nay con phải nhịn đói đi ngủ sao???

ngotuyen0504
11-09-2010, 08:55
Chời ơi! Pa Mèo Bông này lần sau phải cảnh giác cao độ với gã mới được:susel:, len lỏi - tăm tia- chộp chẹp mí cảnh mà khi quăng lên làm mất hình tượng "bầy yêu...quái" này wa, chị em nhà chim-Nho đâu, chuẩn bị súng ống đầy đủ, thấy mèo ở đâu thì bắn trả lại nhá :gun:gun:gun:gun

giamahamvui
11-09-2010, 10:16
Do bọn yêu quái đông mà chỉ có tại hạ biết chèo thuyền nên phải đi hai chuyến.Chuyến thứ nhất thám hiểm phía bên phải hồ, chuyến thứ hai bên trái, mỗi bên có 1 vẻ đẹp riêng.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41693
Chú cào cào đang uống giọt sương ban mai
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41705
Bọn chuồn chuồn đủ màu sặc sở chạy theo nô đùa với bọn yêu quái
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42427
Chợt cảm thấy ta là cát bụi, quá nhỏ bé giữa thiên nhiên bao la
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42426
Phát hiện khu vực chim làm tổ, không biết đây là tổ chim gì, trứng gần nở rồi, thấy cả cái mỏ chim sắp chui ra, xinh quá.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41878
Câu cá sấu kiểu yêu quái : dùng chân làm mồi câu. Xui cái là móng chân nhiều màu rực rỡ quá nên cá chạy mất dép.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41707
Chương trình đố vui : tìm trong hình SO CHÂN trang 15 xem chân nào là mồi câu. Ai trả lời sớm nhất được 1 kg...bí mật :D.
Tội nghiệp cho ba con yêu quái DAM DANG phải hy sinh ở nhà lo bữa ăn sáng nên chưa được đi thuyền ngắm hồ, hẹn dịp khác tại hạ sẽ chở đi ...câu sấu. (Mồi này chắc bén hơn, câu dể dính )

giamahamvui
11-09-2010, 11:16
Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên của họ nhà chim, thật lãng mạn và thanh bình. Chắc trồng thêm giàn nho trước cửa thì đẹp.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42541
Đói bụng rồi, vào bờ thôi. Không biết nên tội nghiệp hay chia vui với tráng sĩ này ? trước khi chết mà được ân huệ này thì nhiều kẻ muốn chết lắm
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41757
Khổ thân già , sau gần 2 giờ miệt mài chèo thuyền mới được ăn, của người khác thì ngon thế này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42542
Còn của mình... ăn vào thấy có vị lọa, xem lại thì cây xúc xích của mình bị ai đó cắn một miếng còn nguyên dấu răng. Tại hạ tức tốc lấy dấu gởi ra viện khoa học hình sự nhờ điều tra, yêu quái nào là thủ phạm thì tự thú đi cách mạng khoan hồng ! Mà cái mùi lọa đó sao phảng phất mùi kỳ tôm, sườn nướng ? thôi chết ngộ dồii..,người ấy chưa đánh răng, trúng độc dồii, tiu đời trai ngộ dồii..
Thu xếp về thôi, chụp hình lưu niệm bàu sấu nè, sao chổ yêu quái gà già nặng thế nhỉ cầu võng hẳn xuống
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42423
Các bạn kiểm lâm định bảo kê đoàn đi ra
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42434
Yêu quái cười ngạo nghễ : ai địch lại ta mà cần bảo kê
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42433
Cũng bon chen so chân
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41755

Trình Ký
11-09-2010, 12:33
https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9549.jpg

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_9548.jpg

Nhìn hình này giống đang dọn cúng cô hồn quá hehehe :LL :LL :LL

ku kòy
11-09-2010, 13:02
Nhìn hình này giống đang dọn cúng cô hồn quá hehehe :LL :LL :LL

:DCả 1 rừng yêu quái và yêu tinh đới, anh Ký nhẩy :shrug:
@CHIM & NHO: kòy vừa send email mở hàng T10. Ngâm cứu rùi hoàn thiện dùm em.

Trình Ký
11-09-2010, 15:01
https://i844.photobucket.com/albums/ab4/Hotrinhky/th_TD3.jpg?t=1284189260

https://i844.photobucket.com/albums/ab4/Hotrinhky/th_TD2.jpg?t=1284189260

https://i844.photobucket.com/albums/ab4/Hotrinhky/th_TD1.jpg?t=1284189260
Tham gia với anh Giamhamvui mấy tấm ảnh buổi sáng ở bàu Sấu (nhưng không hiểu sao ảnh mình nhỏ xíu hà) hu hu hu . :((

https://i844.photobucket.com/albums/ab4/Hotrinhky/th_IMG_0060.jpg?t=1284189260
Nhưng thích nhất là ảnh này của bọn yêu quái nhà ta . :L (wait)

Mèo Bông
11-09-2010, 16:01
Phụ với lão đại Yamaha video clip của lão chủ trì đi săn ảnh ở Bàu Sấu

http://www.youtube.com/watch?v=Nv_HSTlCYJY

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0154.jpg

Mèo Bông
12-09-2010, 00:32
Tiệc buổi tối ở Bàu Sấu được chuẩn bị như thế này nè:

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0110.jpg

Một con cá bị "hao hụt". Thủ phạm là đây:

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0111.jpg

Còn đây là cảnh phanh thây 1 tráng sĩ.

Bé Giang: Nghe đồn thịt tráng sĩ ngon và ngọt lắm. Ai ngờ dở ẹt, dai ngách.

Bé Vân: Thôi kệ đi em, dở nhưng được cái là thịt trắng. Em ráng ăn đi, bổ lắm đó.

Ms. Như: Để chị cắt nhỏ ra nữa cho dễ nhai.

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_4952.jpg

Và tàn tiệc là thế này đây

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_4977.jpg

Demi
12-09-2010, 00:43
Tiệc buổi tối ở Bàu Sấu được chuẩn bị như thế này nè:

https://i993.photobucket.com/albums/af55/meobong2007/IMG_0110.jpg

À đâu ra cái đèn con voi xì tin thế các bàc hehe, chắc của chị em nhà mềnh đem theo làm đèn ngủ(c), khổ trang bị tận răng nhưng mà vẫn bị vắt cắn bình thường =))

giamahamvui
13-09-2010, 10:30
Bọn yêu quái nhảy điệu samba vui nhộn
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42584
Lại họp mặt tự sướng phát nữa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42598
Chơi đã quá, về mà lòng còn tiếc nuối
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42594
Trời hôm nay thật đẹp, cả bọn thong thả tung tăng dạo chơi ngắm cảnh, có thêm ban nhạc thiên nhiên líu lo suốt chặng đường đi ra,TUYỆT.Hoa gì đây ta
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42589
Thà là rong rêu...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42590
Hai con bướm thật đẹp này cứ chập chờn bay theo, tại hạ gọi tên chúng là LƯƠNG SƠN BÁ & CHÚC ANH ĐÀI
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42591

giamahamvui
13-09-2010, 10:52
Bạn này lười nhỉ, giờ này mà còn ngủ
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42582
Xem người ta vác ba lô đi phượt nè
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42581
Chú rắn này ở đâu xông ra đòi tiền mãi lộ
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41756
Tại hạ đành phải dùng đả cẩu bổng đưa nó về tây thiên.Tội lỗi, tội lỗi, chỉ vì sợ nó làm hại đồng đội đi sau mà tại hạ phải làm thế.Xin gia đình nhà rắn thứ tội.Tại hạ trả thân xác nó về với rừng chử không đem về làm mồi nhậu đâu .
Một chùm nho rừng thật ngon mắt nhưng vì đã cam kết không lấy gì đi ngoài những bức ảnh, không để lại gì ngoài những dấu chân nên tại hạ thưởng thức bằng mắt vậy.Waaaa, ngọt ngọt chua chua...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42592
Thêm nữa nè , từ từ ăn nha, đừng giành lộn
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42583
Cuộc vui sao mà ngắn, mới đó đã đến cửa rừng rồi.Bọn yêu quái biểu diển phép thuật biến hình nè
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42612
Chúng biến thành đàn bướm bay lượn khắp nơi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42596

giamahamvui
13-09-2010, 11:06
Con bướm này bay qua Sing rồi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42593
Còn con này thì qua Trung quốc rồi, nhớ cái miệng chúng nó cười quá :T cái tội làm người khác nhớ nè.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42599
Cuộc thi xem bướm đoán người.Đố quý vị con bướm nào là yêu quái nào

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42609
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42597
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42610
Ai nói đẹp chai là sướng ? Xem anh bạn Tê Ku này mà làm gương ! Anh ấy bị đem đi mọi người cứ ngở bị ăn thịt, nhưng không, hem biết anh ta bị LÀM TÌNH......hic....hic....làm tội bao nhiêu lần mà thân tàn thế này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41704

Tê Xê Ku
13-09-2010, 11:15
Ai nói đẹp chai là sướng ? Xem anh bạn Tê Ku này mà làm gương ! Anh ấy bị đem đi mọi người cứ ngở bị ăn thịt, nhưng không, hem biết anh ta bị LÀM TÌNH......hic....hic....làm tội bao nhiêu lần mà thân tàn thế này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41704
ặc, thía lày thì iem chết mất thoai . Ôi, thời oanh niệt lay còn đâu???

kuden
13-09-2010, 13:02
Trên Bàu Sấu...
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/dongcatrencau_bausau.jpg

Ghi lại khoảnh khắc
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/dongca1_bausau.jpg
và..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/dongca2_bausau.jpg

kuden
13-09-2010, 13:08
.........Trên Bàu Sấu

Này thì Chim Bói Cá này
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/chimbaytrongbausau.jpg

Bãi Cá Sấu, nơi những tổ Chim Bói Cá hình thành
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/baicasau_cach_kl_200m.jpg

Sức mạnh đòan kết Bèo Hoa Dâu
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/beo_bausau.jpg

Bèo..Nhèo..lửng lờ trôi
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/beo_gia_bausau.jpg

Vươn mình sớm mai
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/beodatmaytroi.jpg

kuden
13-09-2010, 13:12
Cái gì đây nhỉ..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/bupple_bausau.jpg

Cứ ngỡ châu chấu đỏ, nhìn kỷ và tra khảo Wiki thì mới biết đó là Chuồn Chuồn Đỏ họ DamSelfly
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/chauchaunuoc_red.jpg

Bơ Vơ 1 mình
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/chuonchuonxanh_alone.jpg

kuden
13-09-2010, 13:29
Cảm nhận Bàu Sấu...Dành Chổ.

kuden
13-09-2010, 13:30
Hành Quân trong rừng và lượm lặt..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/hoariengkhongten.jpg

Chỉ còn 1 chiếc lá cuối mưa mỏng manh..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/lacay_nct.jpg

Địa Lan
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/lanbong_nct.jpg

Nấm không biết tên
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/namkhongbietten.jpg

Nấp mình trong vỏ bọc.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/ocda_nct.jpg

kuden
13-09-2010, 13:33
Cuộc sống mới.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/ocsen.jpg

kuden
13-09-2010, 13:35
Mất phương hướng, dậm chân tại chổ.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/buom_nct.jpg

Summer_Flower44
13-09-2010, 15:47
Chuyến này Kuden có nhiều hình "độc" nhỉ! :)

Demi
14-09-2010, 14:29
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/chauchaunuoc_red.jpg
Chuồn chuồn có cánh thì bay
Kẻo bọn yêu quái thò tay bắt mày :D
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/chuonchuonxanh_alone.jpg

Đôi bươm bướm trắng về bên ấy rồi ...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42593

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42599

Hồi trưa xem lại hình tự nhiên có cảm xúc nhưng vừa víêt xong và post thì trang phuợt báo Database Error làm tức gì đâu, mất tiêu nguyên bài viết :(( :((

Pretty Bee
14-09-2010, 23:23
Ký sự trên đường ra khỏi bàu Sấu - tiếp theo - P1:

Sau buổi sáng hả hê ngắm cảnh - no say, cả đoàn gấp rút trang bị chiến đấu với bọn vắt, và bắt đầu hành trình khám và phá:

Tinh thần chống vắt đặt lên hàng đầu:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0307.jpg

Điểm danh các chiến sĩ :
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1413.jpg

Thế này Vắt hết đường kiếm ăn (Pé Gà Già, Mr Đức )
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1431.jpg

Bắt đầu khám và phá.
Top 1 là những người chạy đua với Vắt ra đầu tiên (Mr Trung, Cẩm Vân, Trúc Giang, Ngô Danh ….)
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0325.jpg

Top 2 – những tên lâm tặc yêu đời vừa đấu khẩu (hát thi hát đối từ suốt hành trình hơn 2h) – vừa đấu kiếm ( Pretty Bee, bác Già Làng, Demi, Diễm Phúc, Mèo Bông)
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0312.jpg

Top 3 : 2 thủ lĩnh lâm tặc (Bác yamaha, Ms Tuyền)
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1474.jpg

Và tác cùng nghiệp – thành quả lớn nhất là đây:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1518.jpg

Pretty Bee
14-09-2010, 23:26
Ký sự rời bàu Sấu – phần 2
Bee xí chỗ này post tiếp hành trình:

Ra khỏi cửa rừng cảm giác sung sướng tuyệt đình - 1 cảm giác rất Yo most!
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_9614.jpg

Những thành viên cuối cùng ra khỏi cửa rừng - có vẻ vẫn rất dư sức:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0335.jpg

https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0334.jpg

Hai chiến sỹ sung sức nhất nè : đấu khẩu bằng giọng ca thánh thót giữa rừng suốt hơn 2 tiếng, ra ngoài lại tiếp tục đấu kiếm, :))
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_0776.jpg

ngodanh
15-09-2010, 01:43
Gởi cả nhà thêm 1 truyện cười nữa nha, chúc cả nhà ngủ ngon...đang thức chờ xem đá banh :D

Một nhà thám hiểm đi vào rừng Amazone và bị một bộ tộc ăn thịt người bắt giữ. Nhà thám hiểm sợ quá kêu lên: - "Chết con rồi, Chúa ơi!" Bỗng từ trên Trời cao có tiếng vọng xuống: - Không, con chưa chết đâu, hãy nghe lời ta: "Nhặt hòn đá lớn dưới chân lên và đập vào đầu tên thủ lĩnh đang đứng ngay trước mặt con ấy!" Nhà thám hiểm vội nghe theo: nhặt hòn đá lên và đập vào đầu tên thủ lĩnh trước mặt. Cả bộ tộc ăn thịt người ồ lên giận dữ. Từ trên Trời cao, tiếng vọng lúc nãy lại vang lên: - Đấy, bây giờ con mới chết! :D

ngodanh
15-09-2010, 01:54
Ai hiểu sao thì hiểu - bình gì bình :))

XINGAPO
15-09-2010, 02:54
@Demi : Bạn chụp hình nghệ thuật quá, chuồn chuồn đẹp mà người cũng đẹp nữa ;) (c)

@Pretty Bee : Nho vừa đỏ vừa xanh (ngon ngon) .. có ăn được không nhỉ ?

(Xin lỗi bà con nhen, chen bậy chút)
@Kuden : Trời, chú có được vô đứng trong Trường bắn đó hồi nào đâu mà biết chơ :gun (hehe)
Ừa.. không phải Ngãi Giao !
Bởi cũng đá lởm chởm, nước cuồn cuộn làm Xingapo nhớ tới một địa điểm kỳ thú ở gần gần đó :

Thác Hòa Bình
https://i291.photobucket.com/albums/ll311/xingapo/ThacSongRay.jpg
Đó là phía bên kia, còn đứng bên này nhìn sang thì gọi thác Xuân Sơn
https://i291.photobucket.com/albums/ll311/xingapo/ThacSongRay02jpg.jpg
Đứng giữa dòng, lại là .. thác Sông Ray !!!
Tuy mang 3 tên gọi như vậy nhưng chỗ này ít ai biết lắm, dù nằm trong tỉnh Bà Rịa-VT và trên đường ra Hồ Cốc Hồ Tràm thôi, không xa thành phố bao nhiêu .
Vào mùa nước lớn, dòng thác trở nên dữ dội và hùng vĩ không thua gì những thác nước trên Đức Trọng Lâm Đồng .. xem rất đã và cảm giác mạnh :D
(Được quà Hôi không ta ??)

giamahamvui
15-09-2010, 10:28
Chào mừng Bác Xing ghé nhà chơi.Cảnh thác này hùng vỉ mà hoang sơ quá.
Theo bật mí của Ku thì có lẽ bác chưa có quà hôi của rồi:)
Nếu đi về hướng núi Mây Tàu ( not Mê tàu ),là trại giam Z30D của bộ nội vụ ( em chưa từng ở đó, chỉ nghe nói thôi ). Ở khu vực này có rất nhiều suối như suối cát, suối đá, suối le, suối bang,suối sóc ,suối câu...Chỉ có vài ảnh và ở chổ hoang sơ chưa nổi tiếng chắc khó nhìn ra.Thôi thì nhận diện kiểu bao vây may ra trúng :))

kuden
15-09-2010, 11:09
Tuy mang 3 tên gọi như vậy nhưng chỗ này ít ai biết lắm, dù nằm trong tỉnh Bà Rịa-VT và trên đường ra Hồ Cốc Hồ Tràm thôi, không xa thành phố bao nhiêu .
Vào mùa nước lớn, dòng thác trở nên dữ dội và hùng vĩ không thua gì những thác nước trên Đức Trọng Lâm Đồng .. xem rất đã và cảm giác mạnh :D
(Được quà Hôi không ta ??)
Chú ơi, theo lời dẫn truyện của Chú thì 3 địa danh đó tồn tại nhưng nhìn kỷ vào tấm hình sau làn cây đó không phải Thác Xuân Sơn, Hòa Bình, Sông Ray như chú đóan đâu :).
Theo lời giải thích của A Yamaha thì gần đúng 80% rồi đó chú. Quan trọng là khi di chuyện vào vùng này phải có sự cho phép của Cơ Quan Quản Lý XXX chứ hok phải kiểm lâm chú àh.

Xa hơn nó chính là nguồn nước chính đổ về Sông Ray ngay Xuân Lộc và Cầu Sắt thuộc TH6 khu trại giam A - B - C của Bộ. (Khu vực này dùng để quản Trần Đàm đó chú). :)

Mèo Bông
15-09-2010, 11:43
Hình như đoàn của ta đi đậu phộng đường rồi. Quay về lại NCT nha.

kuden
15-09-2010, 15:00
...Cập nhật..buổi sáng trên Bàu Sấu.
Trong khi các yêu quái ăn mì gói tỏ vẻ rất ngon nhưng đằng sau nó có 1 chuyện rất lạ kỳ.
Bắt ểnh ương dự phòng cho việc hút máu.

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9558.jpg

Lằn nơi nách áo của yêu quái, phát hiện ra con vật này.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9559.jpg

kuden
15-09-2010, 15:03
Sau khi thả hồn cùng Bàu Sấu Bàu Chim Bầu Bí...bà con tổng trang bị cho cuộc chiến sinh tồn Yêu Quái & Vắt lần 2.

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9568.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9566.jpg

Trong khi các anh cẩn thận mang nắm thì 2 yêu quái chúa tranh thủ...sexting.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9563.jpg

kuden
15-09-2010, 15:08
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9573.jpg

Quanh năm quây quẩn bên chị nhà
Bộn bề công việc kế sinh nha
Rảnh rỗi tìm bạn phiêu lưu ký
Tâm hồn vui quá... cười ha ha .

Pretty Bee
15-09-2010, 23:21
Sau đây là chương trình " Chim - Nho Idol" , nhà mình đâu, bình chọn cặp Xế - ôm, mỗi cặp 1 giải nha, nhanh nhanh nào....

1.Đầu tiên - kính lão đắc thọ: Bác Già làng - Ms Như Dragon:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1593-1.jpg

2. Cặp dẫn đầu đoàn : Bác già ham vui - Ms Ngô Tuyền:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1591-1.jpg

3. Mr Tê xê ku - Ms Cẩm Vân :
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1589-1.jpg

4.Chốt đoàn : Mr Kuden - Ms Preety Bee:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/IMG_9617.jpg

5. Mr Ngô Danh - Ms Gà già:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1586.jpg

6. Mr Demi - Ms Trúc Giang:
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1587.jpg

7. Mr Mèo Bông - Ms Diễm Phúc (hok thấy ảnh Mèo Bông và Diễm Phúc, thế tạm ảnh với Trúc Giang nha)
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1548.jpg

Còn nữa....

Pretty Bee
15-09-2010, 23:28
Tiếp chương trình nào....

8 -9. Hai cặp cuối cùng: - Mr Đức - "Ms" Trình Ký ; Mr Trung - "Ms" Còy .:))
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1596.jpg

giamahamvui
16-09-2010, 00:06
HỒI CUỐI : TRỞ VỀ

Vậy là đã tới giờ về, tuy nhiên ai cũng luyến tiếc và phấn khích. Đây là chuyến xe bão táp đưa mọi người trở ra
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42663
Trong lúc vui vẽ bọn yêu quái tuyên bố "tha" không ăn thịt bọn tại hạ nên mặt ai cũng tươi.Trước khi lên phà lại tự sướng phát nữa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42661
Trở về với thế giới văn minh trần tục ai cũng thèm 1 ly nước đá,là kẻ chay tịnh nên tại hạ chỉ dám uống 1 lon bia ướp lạnh cho qua cơn khát.
Ra tới suối mơ cả đoàn dùng cơm trưa, lại tiếp tục dô hò nâng lên đặt xuống theo lĩnh xướng của gà già yêu quái.
Trên đường tiến về Sài gòn, cả đoàn dừng lại Nguyễn gia trang tại Phú túc,một công trình thật đẹp và công phu
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=43045
Thật là khâm phục chủ nhân, tại hạ được biết công trình này đã được bắt đầu làm từ cách nay 30 năm và hoàn thiện từ từ, tới nay vẫn tiếp tục.Các tác phẩm đá được dựng theo motip la mã, mỗi cột đều có ý nghĩa của nó
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=43047
Khu hồ và thác nước
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=43044
Bộ bàn ghế gốc cây
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=43046
Nhà trưng bày với cụm lan rừng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=43051

giamahamvui
16-09-2010, 00:28
Còn nhiều cảnh đẹp nữa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=43050
Yêu quái này muốn dời hang động về chốn bồng lai này đây
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=43049
Cổng nhà
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=43048
Do đây không phải chổ công cộng nên phải có 1 chút cơ duyên bọn tại hạ mới vào tham quan được, tuy nhiên điều này lại gợi lên một chút không vui nơi một người khác....Tại hạ xin gởi lời xin lỗi...
Do sợ trời tối di chuyển không an toàn và còn phải vượt qua nhiều cạm bẩy của các bạn Hugo nên cả nhà mau chóng tiến về SG theo đúng đội hình.Cuối cùng cũng đã an toàn trở về mà không gặp sự cố gì.
Về tới nơi tại hạ mới nhận ra vài điều :
1/ Vương quốc PHƯỢT.COM là miền đất dữ, nhìn bề ngoài tươi đẹp là thế nhưng ẩn chứa nhiều cạm bẫy.Các đồ ăn thức uống tại đây có chứa chất gây nghiện ! Giờ thì tại hạ đã bị nghiện rồi. Cứ tới cữ là phải mò vào hóng hớt, biết tỏng mình không có thời gian mà cũng lê la, thật đáng :T. Hu hu, giờ làm sao cai đây.
2/ Bọn yệu quái thật thâm độc, chúng không ăn thịt nhưng từ giờ bọn tại hạ đã trở thành nô lệ của bọn chúng rồi ! Bọn tại hạ phải luôn sẳn sàng làm xế và còn phải nghĩ ra các lộ trình mới, các chốn tươi đẹp để chở bọn chúng đi ngao du.
Lúc này tại hạ ngủ cứ hay mơ, trong mơ tại hạ cứ giật mình thon thót và la to YÊU QUÁ........i.
Thôi, tại hạ lại vào phượt.com hóng hớt đây, nghiện rồi.

THE END

Pretty Bee
16-09-2010, 10:20
Cảm ơn bác Yamaha nhìu nhìu lắm, nhờ có bác mà chương trình phát sóng của nhà Chim và Nho khiến mọi người luôn hồi hộp, háo hức đọc và chờ đợi , giờ thấy bài kết hơi hụt hẫng, hi hi!

Chuyến đi này là vui – là trọn vẹn với hầu hết tất cả mọi người trong đoàn, đó là thành công ngoài sức tưởng tượng.
Còn với riêng em, 1 chút tâm sự buồn trên chặng về của hành trình, khi đã kết thúc mọi chuyện vui em mới chia sẻ.

Trên nửa chặng đường về, đột ngột nhận đc 1 tin buồn làm em choáng váng - 1 người bạn trong nhóm bạn thân học cùng từ nhỏ đột ngột ra đi vì tai nạn, lúc đó cả đoàn mình đang trong không khí vui vẻ tại nhà hàng gần suối Mơ. Dù không muốn nhiều người biết và không muốn làm ảnh hưởng đến không khí của cả đoàn nhưng từ lúc đó đến khi về em ít nói hơn, trầm ngâm hơn, em xin lỗi!em đã cố gắng….:(
Đặc biệt, em xin lỗi anh Ku - xế của em, vì trên cả 1 chặng đường về dài em không thể nói chuyện nhiều và vui vẻ như lúc đi được, trong đầu em lúc đó chỉ quanh quẩn cái suy nghĩ về những gì diễn ra xung quanh việc tai nạn của đứa bạn , em thật sự rất hoang mang, có nhiều lúc trên đoạn đường em hay giật mình là vì thế, em cũng không dám nói chuyện đó với anh Ku vì sợ làm ảnh hưởng đến tinh thần và việc cầm lái.

Dù sao thì mọi chuyện cũng đã qua, cảm ơn mọi người nhiều lắm. Đặc biệt cảm ơn Xế của em đã quan tâm và giúp đỡ em rất nhiều. Mong rằng em sẽ có nhiều cơ hội để cùng chung nhiều hành trình tiếp theo với nhà Chim và Nho.
Thân!

ku kòy
16-09-2010, 10:35
Tiếp chương trình nào....

8 -9. Hai cặp cuối cùng: - Mr Đức - "Ms" Trình Ký ; Mr Trung - "Ms" Còy .:))
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1596.jpg

Toàn mặc quần cá sấu rỉa không tới.:D

iem đề nghị bình lựng & bình chọn cặp này

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5286.jpg

(NT):))

giamahamvui
16-09-2010, 11:10
Anh têku làm sao mà em gà già phải bịt mũi thế ?:D
Không sao đâu các em ơi, hết cung đường này ta sẽ có cung đường khác, ai không tham gia được sẽ có cơ hội phượt bằng mắt và biết rằng mọi người đang nhắc mình ( có bị ách xì thì ráng chịu ) he he.
@ Kòy : lộ trình đi chợ gạo anh định dẩn mọi người đi trên cung đường lạ, không ra QL 1.Do phải vượt sông Vàm cỏ đông và Vàm cỏ tây nên sẽ có ít nhất 2 lần đi đò.Nếu đi từ Đinh đức thiện theo TL 833 về Tân trụ qua đò Bến Bạ, sau đó qua đò Bình tịnh về Tầm vu theo TL 827 rồi về chợ gạo theo TL 29.Em check xem lộ trình như vậy ổn không.Anh sợ đoạn từ phà bến bạ về Tân trụ và từ đò Bình tịnh về Tầm vu đường xấu.
Về lịch trình anh nghĩ chỉ nên đi 2 ngày , tránh chạy xe ban đêm cho an toàn.sáng thứ 7 xuất phát tới chợ gạo rồi đi chơi luôn thì hay hơn.

kuden
16-09-2010, 15:19
Hoàn thành 5km đi ra đòan kết thúc chuyến NCT, mọi người nghĩ mệt đọan chờ xe Tuk..

Bắt Bướm
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1550.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1551-1.jpg

Anh tiều Phu A.Đức nhờ có thượng phương bảo đao của A Lengkeng mà đòan có thể mang vác khối lượng nặng bằng cách chặt các cây khô làm gánh.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1554.jpg

Trong phút hân hoan ấy Tê Ku phấn khích nên show hàng
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1555.jpg

Bé Gà hát và múa: Bài Kìa Con Bướm Vàng.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1557.jpg

Vừa hát vừa lo Vắt chui vào những "chổ" nguy hiểm nên cô ấy cố gắng...rũ ...đập...quần.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1563.jpg

kuden
16-09-2010, 15:23
Các lòai bướm..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1565.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1566.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1567.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1568.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1574.jpg

Và nàng yêu quái thuyền quyên..Trúc Giang.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1575.jpg

kuden
16-09-2010, 15:26
Xin chân chọng giới thiếu nàng quái Giang Hồ Đất Cảng: Gà Già
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1644.jpg

Kinh nhờ. :)

kuden
16-09-2010, 15:33
Thấy Gà Già vung giao thách thức Lão Đại và mọi người đành phải tranh thủ leo lên thuyền qua bờ gấp.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1647.jpg
Vừa ngồi vừa ngước nhìn yêu quái ấy có dí theo không.

Quái chúa(Chị Như) ngồi sau trong có vẻ háo hức sơi máu vì thấy con mồi đang bí đường chạy.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1648.jpg

Mặt hắn ta (NgoDanh, KÒy) sợ không còn chút máu.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1649.jpg

Nhìn từ xa quái Cảng này còn dã man con ngan hơn
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1657.jpg

Lần lượt tháo chạy.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1663.jpg

kuden
16-09-2010, 15:38
Chó NCT trong béo làm sao, chắk là do hút nhiều máu..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1659.jpg

Chỉ có thể là...Cocacola.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1660.jpg

kuden
16-09-2010, 15:43
Những gương mặt chơi vơi
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9643.jpg?t=1284626278

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9644.jpg?t=1284626278

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9645.jpg?t=1284626278

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9642.jpg?t=1284626278

kuden
16-09-2010, 15:46
Chỉ có những nàng quái này lúc nào cũng tươi cười như mới trúng số
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9633.jpg
NgôTuyền

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9637.jpg
Trúc Diễm

Chàng ca sỷ Đệp Trai, gă lang, manly, tốt bụng nhưng đang...ế vợ (NgôTrung)
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9628.jpg

kuden
16-09-2010, 15:56
Gửi những người bạn của tôi, tuy màu trắng đen hơi kỵ nhưng bà con đón nhận nhé, :)

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/hoamon_ngt.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/hoalai_ngt.jpg

giamahamvui
17-09-2010, 12:12
Cuộc vui rồi có lúc tàn, biết vậy mà khi kết thúc phóng sự thấy hơi buồn. bonus bà con vài tấm ảnh coi chơi.
Chiếc cầu là nơi hò hẹn của đôi ta, đêm trăng sáng trên cầu em giặt áo,đêm trăng sáng trên cầu anh thổi sáo, nhịp cầu nối những bờ vui...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41870
Bắt ta chèo cả tiếng đồng hồ, đã ra giá 10 lạng hoàng kim mà về tới nơi chỉ trả có 2 là sao, là sao ? đập 1 mái chèo cho bỏ ghét bi giờ.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41872
Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ dành phần ai ? Thôi để lão hy sinh thân già này cho ! Cứ đem ta nạp cho yêu quái ăn thịt trước ... ta để lại cái áo chưa giặt cho Tê ku, cái quần ướt cho Demi, cái khăn rằn cho Mèo, đôi giày cho Koỳ ,còn cái đồng hồ anh em bán làm lộ phí đi về,,,hic hic
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41873
Bang chủ cái bang thời @, xem cây đả cẩu bổng truyền từ thời Hồng thất công tới nay lên nước xanh ghê chưa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41876
Đây là bằng chứng tên gian nhân Kuden là người của bọn yêu quái. Nhìn cái chân hắn thon chưa, cổ không thấy trái chanh, thôi đích thị là yêu quái giả dạng, nữ cải nam trang rồi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41917
Đúng là yêu quái mà, người ta làm đẹp như thế mà đang tâm xô ngã
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41914

kuden
17-09-2010, 12:33
Chia tay NCT lòng đầy quyến luyến tiến thẳng về Suối Mơ..nơi có tiếng suối róc rách róc rách và kip ghi lại khoảnh khắc.

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1664.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1670.jpg

Theo đoàn
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1672.jpg

Thấy tại hạ vừa chạy xe vừa bắn..Yêu quái Cẩm Vân tranh thủ
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1673.jpg

Kỷ niệm khắc dấu trên dãy tường đá NCT này
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1675.jpg

kuden
17-09-2010, 12:41
Suối Mơ ---> lòng bồn chồn mong được tắm suối mát, tắm tiên thưởng thức thịt rừng..những tiếng nuốt nước miếng cứ thế mà ọc ọc..
Đến nơi khi đi vào thì thấy bảng hiệu Ngưng Để Sửa Chữa, người xèo như bánh bèo luôn..
3h hơn Lão Đại - Chị Như hội ý, kiếm chổ nào để bà con trám cái bao tử đang đánh ầm nên chọn Nhà Hàng Lan Phương Kế Bên Suối Mơ.

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9649.jpg

Bày tiệc
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9655.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9656.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9657.jpg

Chiến đấu...ăn
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9658.jpg

kuden
17-09-2010, 12:44
Do quá đói bụng các tiều phu và các nàng quái chúa chén trong vòng ...nữa nốt nhạc
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9661.jpg

Bằng chứng..sạch bàn.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9660.jpg

Khi no bụng Quái này có vẻ lấy lậi bản sắc...của chính mềnh.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9664.jpg

kuden
17-09-2010, 12:51
Do đi nhầm địa điểm Suối Mơ 2 nên tại hạ quyết tâm tìm hiểu cho bằng được nguyên nhân, hỏi Bác Bảo Vệ - người dân ở đó chẳng ai biết về KDL Suối Mơ..Đi vòng tửơng như vô vọng thì gặp 1 bác già làm thợ bếp NH hỏi pác mới nói là: tụi con đi nhầm rồi, phải đi hơn 1.5km mới tới nơi con àh...Lần đầu tiên hok biết biết chổ mà tớ làm liều, dám rủ mội người đi Suối Mơ thông qua đứa bạn có Nick trên Ôtô Sài Gòn mới ghê.

Thông Báo với mọi người và Lão Đại có góp ý nên tranh thủ di chuyển về SG vì lúc đó gần 4hpm rồi. Hẹn lần khác tại hạ sẽ đền đáp lại 1 topic - 1 mình tiền trạm Suối Mơ.

Lưu niệm tại Suối Mơ 2
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9665.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9668.jpg

kuden
17-09-2010, 12:54
Đánh dấu qua những chặng đường..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1678.jpg

Đòan tiến về nhà NgôTuyền để gửi lời cám ơn và chào tạm biệt trước khi đổ về...Nguyễn Gia Trang.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1681.jpg

kuden
17-09-2010, 12:57
Chụp Ảnh lưu nịệm cùng Gia Đình bạn NgôTuyền..xin gửi lời cám ơn đến toàn thể các thành viên trong gia đình đã lo lắng chu đáo trước và sau chuyến đi.

Tác nghiệp. :)
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1684.jpg

Lão Đại - NGô Trung chốt quân số trước khi start run
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1685.jpg

ku kòy
17-09-2010, 14:40
Thời gian như chậm lại

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5358.jpg

rồi cuốn đi

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5344.jpg

ku kòy
17-09-2010, 14:48
Tựa vai nhau để tồn tại

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5433.jpg

và vượt qua khó khăn

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5434.jpg

kết quả cuối cùng (beer)(beer)

https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5462.jpg

ngodanh
17-09-2010, 22:18
Thời gian như chậm lại
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5358.jpg
rồi cuốn đi
https://i949.photobucket.com/albums/ad337/nolpett/nam%20cat%20tien/IMGP5344.jpg
Thích mấy tấm ảnh của Kòy

gagia147
18-09-2010, 00:18
Em đồng ý với Xế của em ạ
Thời gian như chậm lại...với "Hành trình những chuyến đi" của nhà Chim-Nho, ... và cuốn đi 15 ngày rồi...
Vẫn biết trên đời, vạn vật đều có điểm bắt đầu và điểm kết thúc, nhưng vẫn nhớ, vẫn tiếc và vẫn muốn 1 lần trong đời cái quy luật đó không hiện hữu.

15 ngày qua, mọi người đều đã quay về với công việc, với lo toan của riêng bản thân, nhưng có 1 nơi, 1 nơi mà ta tìm thấy cho ta, 1 phút bình yên và thư thái, 1 nơi mà ta có thể thảnh thơi cười với chính ta, cười với những phút giây đẹp, những kỉ niệm, khoảnh khắc đẹp, những bức ảnh, clip (hổng giống ai) đã qua trong đời và đặc biệt là qua "Tiểu thuyết Kiếm hiệp thời @" của bác Yamaha. Háo hức lắm với từng chương hồi của bác, cứ mong đó là cậu chuyên Ngàn lẻ 1 đêm.

Dù là ai, là Giám đốc, là Trưởng phòng, là nhân viên, hay sinh viên, hay chỉ là người bt, khi "chúng ta" đi với nhau, gắn bó với nhau, thì [B]"chúng ta là 1 Nhà"- Nhà Chim- Nho. Sống trách nhiệm với bản thân và các partners, đoàn kết và hợp tác để có 1 chuyến đi thành công, an toàn. Cả nhà nhỉ?!
Em vẫn nghĩ, gặp nhau là 1 cái DUYÊN, DUYÊN HỘI NGỘ, chính nó đã đưa các thành viên đến với nhau, đi với nhau trên cung đường này. Em mong mình có cơ hội được đi với đông đủ các nhà trong các hành trình khác. Nhưng có vẻ rất khó, nên em trân trọng từng phút giây, từng khoảng khắc và những kỉ niệm đẹp mình đã có.
Sau 2 ngày NCT, và lang thang Sài Gòn, em mang về bên này là 2 tuần viêm họng +sốt, "chỉ lặng nhìn, không nói năng", 7 ngày thuốc kháng sinh, 1 ngón chân út tím bầm vì tụ máu, không có khả năng trở về bt :(. ( em gọi đó là ngón chân NCT), 1 vết vắt cắn trên cánh tay trái và chiếc khăn rằn. Nhưng em không hề thấy hối hận về quyết định tham gia chuyến đi của mình. Em đi, em đến và em đã thấy. Đó là những bài học nhiều hơn những gì bố mẹ và thầy cô vẫn dạy.
"Đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết- Thành công, thành công, đại thành công"

Với em, NCT không chỉ là 1 chuyến đi phượt bình thường, nó mang nhiều ý nghĩa hơn thế... Đây là 1st em đi với những người bạn chưa từng biết mặt, lo lắng cả đêm đến mất ngủ vì những ý nghĩ "bắt cóc", "bán qua biên giới" & something esle. :D :gun :gun, 1st time đi với 1 anh lạ mặt lúc 4h30' a.m.... và em đã biết 1 góc Sài Gòn- lạnh như thế, nhưng tình cảm "không lạnh", nụ cười rạng rỡ, tươi rói của chj Như, chj Bee, anh KUden, ... đón em+xế ở điểm hẹn. Em cười, nụ cười của kẻ chiến thắng chính những suy nghĩ tiêu cực+lệch lạc của chính mình. :gun :gun

NCT còn cho em 1 cảm giác mới, khác với những chuyến đi trước của em, chuyến đi khám phá và tìm hiểu bản thân, để hiểu rõ hơn cái bản ngã của mình. Nói theo dân phượt đó là "khám phá những cung đường mới". Em cảm ơn cái DUYÊN trời định này.

Sẽ có cơ hội nữa để em lại bắt nhịp... 1..2...3.. Zoooooooo, 2.....3.....Zoooooo, 2........3.......Uongggggg
Em sẽ hát, hát bài ca "HY VONG", để khi có dịp được hát bên tiếng đàn của bác Yamaha, bên anh NGo Trung, và chj Bee

Have a nice weekend!

kuden
18-09-2010, 00:53
Sao hôm nay Gà Già viết bài nét quá.
Chẳng nhẻ, ký ức gợi mãi không tàn phai nhờ.. Nhưng hoa nào nở rồi củng sẽ có lúc tàn thôi.

@Gà Già: e hok được viết bài chơi chữ theo kiểu phóng to chữ KU nhá. A thấy sao sao áh. Cố gắng sắp xếp chuyến miền tây ký sự. :)

gagia147
18-09-2010, 02:39
Một vài từ bị lỗi đấy anh Kuden, chứ em đâu có cố nhấn mạnh gì đâu :D Anh cứ nhạy cảm quá. ^^

Em muốn up 1 album ảnh về cỏ cây hoa lá ở NCT lên quá, mà không biết cách ạ :((:help:help

kuden
18-09-2010, 08:23
Một vài từ bị lỗi đấy anh Kuden, chứ em đâu có cố nhấn mạnh gì đâu :D Anh cứ nhạy cảm quá. ^^

Em muốn up 1 album ảnh về cỏ cây hoa lá ở NCT lên quá, mà không biết cách ạ :((:help:help

Em xem hướng dẫn tại đây nhé Gà View Click Here (https://www.phuot.vn/threads/9724-Help-computer-cho-c%C3%A1c-ace.)

Và yêu cầu là em phải tạo 1 account trên photobucket.com chổ nào hok rõ a sẽ help thêm.
Có thể tạo tên Album Name trước khi up theo các trình tự như trên.
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010091826037zmjlnjmynj50499.jpeg

Sau khi e up xong trong tài khỏan photobucket có link khi hover con chuột vào các images thumbnail nhỏ
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010091826037oty5ytm1nz52379.jpeg

và chỉ cần copy link IMG Code theo cú pháp, 2 dấu "+" và cuối không có bỏ vào nhé.

+ http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010091826037oty5ytm1nz52379.jpeg +

Bỏ vào 4R là xong.

Tuần tới a bận nên ít online lắm cứ pm nhé.

kuden
21-09-2010, 14:04
...Trở lại chuyến đi

Sau khi chia tay gia đình bạn ngô Tuyền đoàn hướng về Nguyễn Gia Trang, nơi chứa đựng vẽ yên tỉnh nhưng cổ kính của vùng ngoại ô, chúng tôi cứ nghĩ nó bình thường như bao Villa dân giả ở ngọai ô Sài Gòn, nhưng đến rồi mới biết nó to lớn nhường nào. Từ lối đi vào cho đến khung cảnh xung quanh Trang cây cối đẹp mắt, ma trận làm bằng đá ong rất đẹp và như hình Thập La Hán. vì chủ nhân trong chuyến đi có nhiều tâm sự nên các phuot nhà ta chỉ ghi 1 vài hình ảnh mang tính tượng trưng mà thôi.

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1687.jpg

Chữ này là chữ gì em không biết.. e đoán mò xem: Chử Nguyễn phải không các bác.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1689.jpg

Hoa lạ không biết tên
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1693.jpg

Ma trận Bát Quái bằng đá thấy linh thiên thế nào nhưng không dám vào trong, thấy da nổi gai không biết lý do jì nữa (lúc đó trời chạng vạng rùi)
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1697.jpg

kuden
21-09-2010, 14:08
Nguyễn Gia Trang
Phong Cảnh Hửu Tình
Non nước xanh biếc

Hòn non bộ cao gần 6m - gần bằng cây cột điện
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1701.jpg

Cá hải tượng
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1702.jpg

Gà Què...hok phải tại hạ có ý nói xấu mà là sau khi đi 1 đọan đường quái này toàn chấm...phẩy...hahahaha
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1703.jpg

Nhìn Đẹp làm sao.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1705.jpg

Vườn Bưởi trĩu quả.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1707.jpg

Bà con của Bưởi dù không giống lắm, nhưng có lẻ đây là trái ghép.--trái đèn :))
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_1708.jpg

kuden
21-09-2010, 14:27
Nhà sàn bằng gổ soan và cẩm lai.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9672.jpg

Quái Tuyền xuất hiện
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9673.jpg

Lão Đại
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9676.jpg

Diễn viên điện ảnh: chơi song dong (em trai Tuyền)
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9678.jpg

Lại là 2 yêu quái chúa.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9679.jpg

Dziễn Dziên điện ảnh: Koo sÁng Wòo
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_9689.jpg

kuden
21-09-2010, 14:33
Bàn gỗ làm bằng rể cây Bình Linh và tấm Soan
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_0137.jpg

Từ trên cao
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_0153.jpg

TÊ KU hỏi: A ơi, a dùng món gì thế?
A Đức: ....Hưởng thụ em àh..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_0155.jpg

Lại đẹp
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_0159.jpg

Xin mời cô bác vào nhà em...
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_0171.jpg

Ghi lại kỷ niệm
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_0185.jpg
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_0183.jpg

kuden
21-09-2010, 14:37
Các nàng các anh chụp chọt còn lại thì số khác đứng chờ bên ngòai như là chồng chờ vợ nhờ.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_0180.jpg

NGôDanh làm gì mà Gà Què bỏ rơi thế này, đành phải đứng làm xe ôm kiếm cơm
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/DSC_0186.jpg

kuden
21-09-2010, 14:59
Lại tặng Anh Chị Em nhà Chim Nho..(Photo: GÀ Già )

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/bantaybuom.jpg

kuden
21-09-2010, 15:01
Phần Tiếp Theo xen Đọan trong hồi ức là mục: Truyện Cười Nhà Chim Nho...Đón Xem Khi Giờ Linh.

kuden
22-09-2010, 06:50
Chuyện A Đức...

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/anhduc.jpg

kuden
22-09-2010, 06:52
Chuyện Vân-Giang

Trong lúc Giang mải mể bắt bướm..Van bảo

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/vangiang.jpg

kuden
22-09-2010, 06:54
Chuyện Anh Ký..

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/atrinhky.jpg

:help :help :help :help :help

kuden
22-09-2010, 23:45
Đêm nay trăng sáng mênh mông
Chim Nho hội tụ đông vui sướng lòng
Cháo mực - Bánh bía chia đông
Miền Tây ký sự ngóng trông...kéo về.

* Chân thành cám ơn Bánh Bía của chị Như(dù đi xa nhưng chị vẫn mua quà cho các ace, hình như đây là căn bệnh thík mua quà, em ủng hộ chị luôn mắc phải căn bệnh này :)) ), Lồng Đèn quá đẹp của Ngô Danh (Mình thík lắm mà không dám nói vì SL ít quá, NgôDanh đi mua lòng đèn mà người ta cứ ngỡ anh ý đi mua cho bạn gái hay con cái gì đó..thì ra mua cho các chị em nhà Chim Nho..Thks so múch-ké ).
* Cám ơn các người anh em, chị em: A Trình Ký, Ngô Danh, NgôTrung, Mèo Bông, A Già Làng, Chị Như, NgôTuyền, Bee, 2 Bạn Xinh Xắn của Bee, Bạn NgôTuyền.. đã lặn lội đường xá xa xôi để tham gia buổi off.
* Cám ơn Tê Ku mặc dù bận rộn công việc nhưng vẫn kịp ghé tham gia cùng mọi người.
* Cám ơn Lão Đại về cái vụ đang còn wonder có nên đặt vé mùng 9-10 hay không.

* Và lời cảm ơn cuối cùng xin dành cho 1 bạn ở xa mà tâm trí lúc nào cũng hướng về nhà Chim Nho: Mr. KÒy, đề nghị các chị em chưa có Boyfriend hun thưởng anh ý vì công lao của a ý đáng giá bằng vàng - phải lo toàn bộ hậu cần chuyến MTKS sắp tới...A hun em 1 cái luôn nghe KÒy.(kiss)

@ Gà Già: cứ thấp thỏm hoài nha, bên đó đón trung thu 1 mình có vui không, cho nhà Chim Nho gửi ít hơi vui bên VN cho em và Vân luôn hen.

Đêm Trung Thu không có rượu ngon-bạn hiền nhưng thực sự đầy ý nghĩa. Thanks all. (c)

Trình Ký
24-09-2010, 09:34
Cả nhà làm em nhớ hôm về, em vừa đi vừa ngủ gật, mà ôm xế ngủ cũng không được, vì sợ Xế lái xe không an toàn, thế là lúc đến ngã 3, cả đoàn dừng chân, em chạy đi mua chew-gum, mua nhiều để share cho cả nhà, cho đỡ bùn ngủ giống em. :D. Lúc em đưa cho bác Trình KÝ thì trong túi bác ấy có rùi. :( (ăn mảnh, xấu tính, Lêu lêu). Em mua nhiều mà ít người ăn, thế là em lại phải nhá. Mà...mỗi lần em nhai chewgum là sẽ bị viêm họng :((. Cuối cùng là bị thật. Huuuuu.
Gà ui xin lỗi nhé không phải tại anh hám ăn đâu ( vì anh đâu có nhai miếng nào đâu) mà là ôm của anh ngủ gục dzữ quá, lại có tâm trạng nữa nên anh sợ ôm té nên anh bắt ôm nhai chewing gum đấy thôi. đừng liu liu tội nghiệp !. :(

Demi
24-09-2010, 13:12
Anh Trình Ký post tấm hình đẹp quá, nhìn chiếc cầu gỗ ướt át dẫn vào nhà sàn mà em nhận ra đã gần 1 tháng rồi.Thời gian trôi nhanh quá đi mất, nhớ cảm giác khi được leo xe pick up dằn xóc nghiêng ngả, nhớ cơn mưa to chợt đến ở cửa rừng, nhớ đoạn 5km lầm lũi trong mưa, nhớ cả nhà cùng mong đợi chờ đến bữa tối cho đủ mặt ...

Nhớ hết thảy những gương mặt mà hầu hết gặp nhau chỉ 1 lần, tình cảm thật đáng quí, các thành viên đều cố gắng đóng góp hết sức mình cho thành công chuyến đi,xin cảm ơn chủ thớt và phó chủ thớt đã hết sức lo chu đáo cho mọi người.(c)

Mưa bất chợt chỉ gây trở ngại nho nhỏ nhưng nó để lại kỉ niệm khó phai, tặng nhà mình bản nhạc nhẹ nhàng này mà em cho là rất phù hợp khi vừa nghe, vừa xem hình và nhớ lại chuyến đi

http://www.youtube.com/watch?v=so6ExplQlaY&feature=related

Luôn giành tình cảm cho nhà mình đặc biệt những thành viên ở xa ;)

kuden
24-09-2010, 23:00
Đêm Trung Thu cả nhà Chim Nho... ăn...Cháo Mực.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/chaomuc.jpg

ngotuyen0504
25-09-2010, 09:55
Bài cảm nhận của Demi tuy ngắn gọn nhưng thật cảm động, cả nhà ta thật tuyệt đúng không e?(c) chị cũng nhớ cơn mưa bất chợt đó: ngay từ trên xe pick-up mưa đã chơi trò đuổi bắt với đoàn ta, cứ đi 1 đoạn khi mọi người cùng hô to "mưa kìa" là sẵng sàng có những cánh tay giơ cao kéo những tấm áo mưa che cả đoàn, một đoạn lại hết mưa ta lại kéo xuống, rồi mưa đến lại kéo lên...những tràng cười thoải mái, những ánh mắt chia sẽ ấm áp mở đầu cho chuyến đi tuy hơi vất vả nhưng đầy tình cảm,. Nhờ cơn mưa đã kéo cả nhà ta lại gần nhau hơn, mưa ngay bếp lửa ta ngồi nướng cá, mưa rơi trên chiếc cầu gỗ cùng che cho nhau di chuyển thức ăn, mưa trên nóc nhà sàn mọi người ngồi quây quần hát ca, mưa không còn là một trở ngại nữa, nó đã thành điều không thể thiếu đối với nhà "chim -nho". Yêu tất cả mọi người, hẹn mưa miền tây nhé!(kiss)

kuden
25-09-2010, 10:12
Nhớ lúc ngồi trên xe pick up, Trung và KÒy đang hát hò chơi trờ chơi thì hỡi ôi 2 cái khăn rằn đội rừng ra đi..mắt 2 him trong ngẫn ngơ đầy tiếc nuối, KÒy thì mất ở 1 đọan khá xa nên không muốn đi bộ ngược lại lấy khăn, còn Trung thì quyết định luôn. Khi xe pick up dừng cho đoàn xuống cửa rừng vào Bàu Sấu Trung đi ngược lui phía sau 1 đọan xa để lấy cái khăn..Đúng là cái khăn làm cho niềm tin trong Trung bộc phát để thử thách với khó khăn. Quay Trở lại với chiếc khăn trên tay cơn mưa dầm như trút hết sự mệt nhọc của him, mặt him trong thật rạng ngời, xen đó là khuôn mặt buồn ngơ ngác của KÒy.
Ôi !! Mưa Nam Cát Tiên thật tuyệt.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0169.jpg

kuden
27-09-2010, 17:14
Nhớ lại khoảnh khắc.
Photo: Gà Già
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/chinhugagiadiem-1.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/ocma.jpg

kuden
27-09-2010, 17:18
Chân Dung Thổ Địa Chuyến MTKS
Photo: Gà Rù :D
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT2808_HINHDOC/koy.jpg

Demi
30-09-2010, 08:50
Chuyến NCT này em toàn bị post ảnh dìm hàng, đau lòng quá đi mất :((.
Tiếp theo em xin post 1 chuyện tình tay 3 khác nè

Đây là hình lúc buổi sáng

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0606.jpg

Còn đến lúc tối thì là nơi hẹn hò lãng mạn của 3 người ...

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0557.jpg

chả hiểu sao nhưng nhìn cả 3 đều rất là hạnh phúc (c)

linhng
06-09-2012, 14:40
Ký sự trên đường ra khỏi bàu Sấu - tiếp theo - P1:

Thế này Vắt hết đường kiếm ăn (Pé Gà Già, Mr Đức )
https://i855.photobucket.com/albums/ab120/thuhuongnguyen85/NCT2808/DSC_1431.jpg

Cảm ơn các bợn nhà Chim Nho đã chia sẽ hồi ức rất thương. Gà Già hoặc bợn nào trong nhà biết chỗ mua cái áo trùm như ảnh trên hông, chỉ chỗ cho mình với. Chả là đang lục đục chuẩn bị lên NCT bắt vắt ;))

haquahy
06-09-2012, 15:07
Tê Xê Ku và KÒy đang test hàng..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808_BTND/IMG_0108.jpg

..Đồng lòng trừ khử, hút máu con kỳ Tôm cả bốn chàng trai nhà ta đã ra tay.
Kuden mở màng cắt đầu với câu xin lỗi:"Thực tình nhìn mày(Kỳ Tôm) tao không muốn làm thía này, nhưng nếu không có máu của mày làm sao ae nhà tao đủ máu cho bọn yêu quái sử dụng", thôi thì phụp...amen.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0506.jpg

TXeKu, NgoTrung mài dao và cũng phụ 1 tay đè nén sức bung của KỳTôm. Dù đã bị cắt cổ và Ngotrung thì xẻo đường thịt lấy huyết, nó vùng vẫy dã man. Chỉ khi bàn tay TeXeKu áp vào như tảng đá ngàn cân thì Kỳ Tôm đành chấp nhận....tắt thở.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0507.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/NCT_2808/100_0509.jpg

Chàng trai Demi Boy hiền lành tuy không tham gia vào vụ thanh sát KỳTom đẫm máu nhưng vẫn hoàn thành nhiệm vụ rữa và bằm nhuyễn Lá Chanh cùng TXeKu

Nhờ có sự trợ giúp tận tình của Anh Ký, Anh Đức mà công việc pha tiết đóng chai ướp lạnh nhanh chóng.
Cả bọn đói meo nên tranh thủ lên nhà trên chinh chiến Mì Quãng.
hành động không tốt lần sau đi phượt làm vậy đừng đưa lên! không đúng tin thần phượt !!!!!!!