PDA

View Full Version : Sài Gòn - Bangkok - Phuket đường bộ (8 đến 10 ngày, trong khoảng từ 29/7 - 15/8)

SuperCrazy13
18-07-2013, 17:57
Hi mọi ng`, em tên Tuấn, 20 tuổi, hiện đang là sinh viên :D Em đang lên chương trình đi Bangkok- Phuket = đường bộ vì thời gian em có nhiều. Em đang phân vân không biết có nên đi = bus rồi về = máy bay hay không? Vì nếu đi chặng về = xe thì sẽ đỡ đc phần khá lớn phí vận chuyển ( mặc dù cuối cùng cũng tiêu vào shopping =)) ) + em đọc trên mạng thì thấy phải mua vé về lỉnh kỉnh khá nhiều chặng @@ . Lịch trình em đang lên đại loại là :

+ Sáng sớm ngày 1: từ SG đi,đến Phnom Penh là khoảng 2h. Em đang phân vân 2 lựa chọn
a) Chơi ở Phnom Penh 1 đêm, sáng sớm hôm sau đi Bangkok. Em ko prefer lắm vì Phnom Penh em vừa mới đi cách đây 1 tháng.
b) Đợi đến tối rồi bắt xe đêm đi Bangkok (cái này ai có kinh nghiệm cho em hỏi là có xe đêm đi Bangkok k ạ? Hãng xe nào của bọn Cam mà ok?)

+Sáng ngày 2: đến Bangkok, em định là mua vé xe đi Phuket ngay vì em để chặng về sẽ chơi ở Bangkok vài này nữa. Em có nên làm vậy ko? Hay chơi vòng vòng ở Bangkok 1 xíu đến đêm lại lên xe đêm đi Phuket. Àh mà cái bến xe đi Phuket là Mochit gì đó thì phải @@ Có ai biết gần đó có mall gì hay có gì để chơi qanh qanh đó ko? Nếu em chọn ở lại BK nửa ngày thì chắc sẽ phải đi vòng vòng gần đó với cả vali hành lí :(

Những ngày tiếp theo thì e định chơi ở Phuket 2 đến 4 ngày còn tùy vào con đường nào e chọn ở ngày 2. Rồi bắt xe quay lại Bangkok (có thể là lại đi xe đêm, em k biết em có đủ trẩu tre để đi xe đêm liên tục mấy ngày như v. ko nữa =))) hi vọng là Phuket sẽ kịp giúp em hồi phục hahaha ) .Ở Bangkok khoảng 3 ngày 3 đêm. Sáng sớm ngày cuối sẽ lên xe về lại SG (em tham khảo thì mọi ng` phải mua vé từ BK về PP xong từ PP mua vé về tiếp SG, cái này ai biết chỉ em đường nào tiện nhất, e cám ơn nhiều lắm :D) hoặc có thể là sẽ bay về SG cũng chuyến sáng sớm ngày hôm đó.

Em cũng đang tìm bạn đồng hành cho vui, đỡ nản (nhất là vụ xe cộ này nọ). Lần trc' đi Cam e đi 1 mình nhưng do cái cung đường SG-PP-SR khá đơn giản. Ko có rắc rối như kì lần này. Anh chị nào cũng định đi phượt qa Thái khoảng tg này thì có gì ping em 1 cái nha. :DDDD Từ n~ gợi í của mọi ng` em sẽ cố cụ thể hoá kế hoạch hơn.

Em thích du lịch kiểu đi, trải nghiệm cho biết nên đành chịu cực trong đoạn di chuyển, để tiết kiệm thời gian, tiền... to spend it all in strip clubs :3 :3 =)))

Thông tin liên lạc của em :

Email : [email protected]

Em cám ơn mọi ng` đã giúp đỡ

trangmoon
19-07-2013, 09:43
Thời gian bạn đi trùng khít với bên mình luôn. Mình đi từ 29/7-12/8 nhưng bay từ HN, mình cũg đi Phuket- Bangkok-Chiangmai. Nếu đc bạn có thể join cùng nhóm mình ở Phuket :)

nguoihamvui
19-07-2013, 11:03
+Sáng ngày 2: đến Bangkok, em định là mua vé xe đi Phuket ngay vì em để chặng về sẽ chơi ở Bangkok vài này nữa. Em có nên làm vậy ko? Hay chơi vòng vòng ở Bangkok 1 xíu đến đêm lại lên xe đêm đi Phuket. Àh mà cái bến xe đi Phuket là Mochit gì đó thì phải @@ Có ai biết gần đó có mall gì hay có gì để chơi qanh qanh đó ko? Nếu em chọn ở lại BK nửa ngày thì chắc sẽ phải đi vòng vòng gần đó với cả vali hành lí
Bạn đến khu Khao San,tìm đại lý tour hỏi mua vé xe bus đi Phu ket rồi gởi hành lý cho nó giữ,chỉ cần đem theo tiền và hộ chiếu thôi,vì 15h xe mới chạy.Đi bộ qua Hoàng Cung,chùa Phật Vàng,ra sông Chaopaya chơi là vừa đủ giờ,nhớ trả giá tốt nhất nhé và bắt buộc là phải chở đến khu Bangla road chứ lần trước tụi nó chở đến 1 nơi hoang vắng rồi sang xe nhỏ chạy 1 lúc nói đã đến Phu ket rồi???Nó lại hỏi mình muốn đi nữa thì trả thêm 100B/người,còn không thì đi bộ đâu thì đi,thật là bố láo mà đành phải chịu chứ đâu còn lựa chọn nào giữ đường vắng.

Những ngày tiếp theo thì e định chơi ở Phuket 2 đến 4 ngày còn tùy vào con đường nào e chọn ở ngày 2.
Bạn nên đi Phang Nga và PhiPhi,giống như Vịnh Hạ Long và Nha Trang của Việt Nam vậy đó.

Rồi bắt xe quay lại Bangkok (có thể là lại đi xe đêm, em k biết em có đủ trẩu tre để đi xe đêm liên tục mấy ngày như v. ko nữa ) hi vọng là Phuket sẽ kịp giúp em hồi phục hahaha )
Xe ghế ngồi thoải mái,rộng rãi,đường tốt nên không bị mệt đâu,mang tai nghe nhạc là ngủ tới sáng luôn .
Ở Bangkok khoảng 3 ngày 3 đêm. Sáng sớm ngày cuối sẽ lên xe về lại SG (em tham khảo thì mọi ng` phải mua vé từ BK về PP xong từ PP mua vé về tiếp SG, cái này ai biết chỉ em đường nào tiện nhất, e cám ơn nhiều lắm ) hoặc có thể là sẽ bay về SG cũng chuyến sáng sớm ngày hôm đó.
Nên mua vé về VN trước khi đi chứ qua đó mới mua thì giá cao lắm,chỉ có bay từ Phu ket về Bangkok rồi về SG,còn đi xe thì phải về Cam rồi mới có xe về Mộc Bài.
Chúc bạn vui

SuperCrazy13
19-07-2013, 15:04
@nguoihamvui . Dạ em thanks bác, tiện bác cho e hỏi, nếu mà e đi từ bkk về pp thì bên Thái có vé bk pp luôn k? Hay đến Poipet thôi rồi em phải tự mua vé đi tiếp về PP?

Embay
22-07-2013, 14:55
mình đã book vé HAN - SG ngày 9/8 sẽ đi Cam và dự kiến đến BKK ngày 13/8 hoặc 14/8. nếu trùng lịch có thể gặp nhau ở Thai để nhập đoàn nhé. mình hiện tại có 2 người.
hợp cung thì PM cho mình địa chỉ FB là: https://www.facebook.com/nguyet.nguyen.31105?ref=tn_tnmn

Thanks/