PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi về đổi ngày vé của Air Asia

Jamie
18-07-2013, 15:29
Mình có book vé đi Nhật của Air Asia từ KL, có 1 vấn đề xảy ra như sau:

Mình thử đổi ngày chuyến bay để kiểm tra giá, mình đã làm tất cả các bước trừ bước thanh toán. Theo như mình hiểu thì không thanh toán thì chả có điều gì được xác nhận cả. Vấn đề là AA bắt mình phải thanh toán số tiền chênh lệch và không cho đổi ngày (???)

Các bạn cho mình hỏi là phương án giải quyết thế nào nhỉ? Mình không muốn đổi vé và nếu mình không trả tiền thì AA nó xử lý sao nhỉ?:help

Đây là reply trước đó của AA

Dear Sir/Madam,
Thank you for emailing AirAsia X.
Please be advised that since you have confirm for flight date changes and try to make payment via Direct debit on 01Jul2013. Kindly be informed that we unable to change back the flight date as per your request. Please be advised to clear the red amount of RM140 for changes before your travel date.

lehieu76
20-07-2013, 17:26
Mình có book vé đi Nhật của Air Asia từ KL, có 1 vấn đề xảy ra như sau:

Mình thử đổi ngày chuyến bay để kiểm tra giá, mình đã làm tất cả các bước trừ bước thanh toán. Theo như mình hiểu thì không thanh toán thì chả có điều gì được xác nhận cả. Vấn đề là AA bắt mình phải thanh toán số tiền chênh lệch và không cho đổi ngày (???)

Các bạn cho mình hỏi là phương án giải quyết thế nào nhỉ? Mình không muốn đổi vé và nếu mình không trả tiền thì AA nó xử lý sao nhỉ?:help

Đây là reply trước đó của AA

Dear Sir/Madam,
Thank you for emailing AirAsia X.
Please be advised that since you have confirm for flight date changes and try to make payment via Direct debit on 01Jul2013. Kindly be informed that we unable to change back the flight date as per your request. Please be advised to clear the red amount of RM140 for changes before your travel date.

Vậy là bác đã thử thanh toán bằng cách nhấn vào Smartlink rồi. Hệ thống đã ghi nhận có thao tác thay đổi. Giờ chỉ còn cách chat với AirAsia trình bày muốn hủy yêu cầu. Nó chấp nhận thì tốt không thì bó tay.
www.airasia.com/my/en/live-chat.page

Jamie
21-07-2013, 08:47
Vậy là bác đã thử thanh toán bằng cách nhấn vào Smartlink rồi. Hệ thống đã ghi nhận có thao tác thay đổi. Giờ chỉ còn cách chat với AirAsia trình bày muốn hủy yêu cầu. Nó chấp nhận thì tốt không thì bó tay.
www.airasia.com/my/en/live-chat.page

Nếu mình không thanh toán thì sao nhỉ?

capcuu
21-07-2013, 17:50
Không thanh toán không sao hết. Em làm thế suốt, chả sao cả.
Bác cứ mua 1 cái vé mới, thế là xong

Jamie
22-07-2013, 09:22
Không thanh toán không sao hết. Em làm thế suốt, chả sao cả.
Bác cứ mua 1 cái vé mới, thế là xong

Em mua vé xong rồi mà, mua nữa làm j vậy??? Nếu ko thanh toán thì nó có cho mình bay như cũ ko? Có ngày mới mà ko thanh toán thì chắc chắn là ko dc rồi.

LongSeras
25-07-2013, 00:30
Em mua vé xong rồi mà, mua nữa làm j vậy??? Nếu ko thanh toán thì nó có cho mình bay như cũ ko? Có ngày mới mà ko thanh toán thì chắc chắn là ko dc rồi.

Không thanh toán thì vẫn bay ngày cũ thôi,chúng nó mail hoi 2 3 lần giục thanh toán,nếu không thì chúng nó sẽ huỷ yêu cầu chuyển ngày bay.Yên tâm hơn thì mail cho bọn cus service,nó không huỷ vé được đâu.

trongphu89
24-08-2013, 09:12
Bạn có gọi điện thoại trực tiếp đến Air Asia (http://www.vnbooking.com.vn/dai-ly-ve-may-bay/dai-ly-ve-may-bay-air-asia) để được tư vấn hoặc có thể gọi điện đến đại lý uy tín của hãng như Vnbooking, điện thoại: 0915 371 119 để được hỗ trợ tốt nhất, để càng lâu thì không tốt đâu bạn