PDA

View Full Version : Lượn 1 vòng Hà Nội - Lào - Thái - Cam - SG 10/8

Embay
17-07-2013, 15:52
Mình đang lên kế hoạch đi Lào - Thái - Cam bằng đường bộ chủ trương là TIẾT KIỆM TỐI ĐA - TẬN HƯỞNG HẾT MÌNH. :D:D:D:D:D

mình chưa đi tuyến này bao giờ nên cần mọi người góp ý về lộ trình cùng các chi phí phát sinh, thêm cả gợi ý ăn ngon bổ rẻ nữa nhé

Dự kiến lộ trình như sau:

NGÀY 01: HÀ NỘI - VIÊNG CHĂN
Qua cửa khẩu Lao Bảo đến Viêng Chăn, ăn chơi Viêng Chăng 1 đêm
NGÀY 02: VIÊNG CHĂN – NONG KHAI – BANGKOK
Tham quan That Luỗng - Tham quan Vườn Tượng Phật. Làm thủ tục xuất cảnh qua Tp Nọng Khai – Đông Bắc Thái Lan - Bangkok.
NGÀY 03: BANGKOK
Viếng Chùa Phật Vàng, Thăm Đại Hoàng , Safari World, dạo chơi Bangkok
Ngày 04: BANGKOK – PATTAYA
Khởi hành đi Pattaya, thăm Trại Rắn, Tham quan Trại Cá Sấu lớn nhất thế giới, xem show (Alcazar hoặc Tiffany Show) nổi tiếng thế giới.
NGÀY 05: PATTAYA – POI PET – SIÊM RIỆP
Rời Pattaya đi Campuchia, làm thủ tục xuất cảnh Thái Lan nhập cảnh Vương Quốc Campuchia tại cửa khẩu Poi Pẹt.
Khởi hành về Siêm Riệp. dạo chơi Siêm Riệp
NGÀY 06: THAM QUAN SIÊM RIỆP
Thăm Khu Đền Ăngkor Wat hùng vĩ, Tham quan quần thể Đền Ăngkor Thom, Hoàng Cung của vị vua Yavaraman thứ VII thế kỷ XII, thăm Quảng trường đấu voi Trưa: Ăn
Chiều tham quan các ngôi đền Banteay Kdey, ngắm nhìn toàn cảnh Ăngkor Wat, Hồ Barây về đêm

NGÀY 07: SIÊM RIỆP – PHNÔMPÊNH
khởi hành đi Phnôm Pênh, ghé thăm cây cầu đá cổ nhất Đông Nam Á: Kom Pong Kdey.
tham quan biểu tượng linh thiêng của thành phố: Wat Phnom, dạo chơi Phnôm pênh
NGÀY 08: PHNÔMPÊNH – TPHCM (HÀ NỘI )

Cả nhà có kinh nghiệm cho mình xin ý kiến nhé. Đa tạ nhiều ;););););)

bastinado39
18-07-2013, 08:50
Cung của bạn có vẻ dầy nhỉ, nhưng mỗi nước lại chỉ đi lướt qua được vài điểm, có nên focus vào 1 nước để tìm hiểu kỹ hơn không?

Embay
18-07-2013, 17:15
mình cũng đồng ý với bạn bastinado39 đấy, hiện tại mình đã rút lại chỉ đi 2 nước Thái- và Cam, hẹn Lào 1 ngày không xa :)

Tieupham
18-07-2013, 18:10
Mình muốn đi Lào Vs Cam, Vì Thai mình vừa đi về. Nếu đi thì cho mình đi với nhé. email: [email protected] or FB http://www.facebook.com/PhuongNguyen1985

vanmy
18-07-2013, 23:30
Mình cũng đang rất quan tâm. Xin hỏi, nếu đi xe không chính chủ có cần photo công chứng giấy tờ gì không các bác??

Embay
19-07-2013, 10:39
Anh Tiểu Phàm cho em xin chút kinh nghiệm du lịch Thái nhé. Chỗ ăn chỗ chơi, nhà nghỉ, mua sắm .... Thank anh nhìu :)