PDA

View Full Version : Palawan thiên đường biển đảo - khai xuân 2014

nana kis u
12-07-2013, 12:28
Cebu đang khuyến mại cho các chặng bay Quốc tế cũng như Nội địa. Mình đã book được vé SG - Manila , Manila - Puerto Princesa khứ hồi. Đây là lần đầu tiên đi Phill và đi 1 mình nên muốn tìm bạn đồng hành. Lịch trình của mình như sau :
5/2/2014: Đến Manila vào lúc 4h30 sáng. Ăn sáng nghỉ ngơi
11h25' cùng ngày bay đến Puerto Princesa. Check in và tắm rửa nghỉ ngơi. Ban đêm dạo thành phố
6,7 /2 : Đi vịnh EL Nildo, đi tour các đảo, thăm làng Việt Nam tại xứ người, tour sông ngầm Underground...nghiên cứu và bàn bạc sau
8/2/2014 : 11h55' bay về Manila. Ăn uống nghỉ ngơi, đến các trung tâm như Robinson, Mall of Asia để mua sắm

Lich trình chuyến bay:
Thứ 4 ( 5/2/2014) : SG- Manila 1h sáng - 4h30'
Thứ 4 ( 5/2/2014) : Manila - Puerto Princesa 10h5' - 11h25'
Thứ 7 ( 8/2/2014) : Puerto Princesa - Manila 11h25' - 13h15'

Dự kiến chi phí cho 5 ngày : 5-6 triệu. TB 1 ngày/1 triệu
Liên lạc với mình qua email : [email protected]

Rất mong tìm được bạn đồng hành ( nữ càng tốt)

Hoa Huong Duong
12-07-2013, 13:20
Vụ này hay quá. Mình đặt trc 1/2 viên nhé.
Mình tên Xuân: 0904 302 268
skype của mình: xuannt85

ehviet
12-07-2013, 14:36
Bạn có 2 ngày ở PPC mà đi El Nido với Sabang thì hơi chật vật vì đường đi từ PPC hay Sabang tới El Nido sẽ mất khoảng 6-7 tiếng tùy vào bạn lấy xe van hay xe bus. Lịch trình của bạn sẽ như thế này

6/2: Sáng PPC - Sabang, tham quan Underground River vào chuyến 9:30 - 10:00. Lexus Van từ Sabang - El Nido chuyến 11AM, tới El Nido khoảng 5-6PM. Tham quan ngủ lại ở El Nido.
7/2: Tour C hoặc A (tour C đẹp hơn) từ 9AM -5PM. Lấy RORO bus từ El Nido về PPC chuyến 5PM (hơi sát giờ nhưng OK, các tour xong thường cập bến lúc 4:30PM). Chuyến bus 10PM thì thong thả hơn, tránh được tiền phòng 1 đêm nhưng có thể sẽ mệt khi bạn về tới PPC.

Nói chung là cũng khá chật vật. Theo mình thì bạn muốn đi El Nido thì hủy Underground đi và chuyến 10PM ngày 5/2 từ PPC lên El Nido. Như vậy bạn sẽ có được 2 ngày ở El Nido.

NBB
12-07-2013, 16:54
Hôm nay mình cũng book nhưng lệch ngày rùi, mình đi 14/02 về 18/02/2013. Chưa book được vé nội địa nữa.
Không biết có bạn nào book trùng ngày với mình k ta? (Mình ở Hn)

Hatoyama
12-07-2013, 17:03
Nếu như bạn NBB ở Sài gòn thì mình sẽ đi cùng bạn,nhưng bạn ở Hà Nội nên ko được rồi

NangCaoNguyen
12-07-2013, 17:12
Mình book 26/2-9/3 ở Sg

AlainNg
12-07-2013, 19:23
Cebu đang khuyến mại cho các chặng bay Quốc tế cũng như Nội địa. Mình đã book được vé SG - Manila , Manila - Puerto Princesa khứ hồi. Đây là lần đầu tiên đi Phill và đi 1 mình nên muốn tìm bạn đồng hành. Lịch trình của mình như sau :
11h25' cùng ngày bay đến Puerto Princesa. Check in và tắm rửa nghỉ ngơi. Ban đêm dạo thành phố
6,7 /2 : Đi vịnh EL Nildo, đi tour các đảo, thăm làng Việt Nam tại xứ người, tour sông ngầm Underground...nghiên cứu và bàn bạc sau
8/2/2014 : 11h55' bay về Manila. Ăn uống nghỉ ngơi, đến các trung tâm như Robinson, Mall of Asia để mua sắm

Lich trình chuyến bay:

Liên lạc với mình qua email : [email protected] hoac FB: http://www.facebook.com/jessica.nguyen.395454

Em ơi, 29/8 này anh đi , lúc đầu anh cũng định đi Manila- Puerto Princesa đó, nhưng sau đó anh check thông tin trên tripadvisor thì PP không có gì chơi nhiều, thường mọi người ở đó 1 ngày thôi, thế là anh hủy vé đi PP mà chuyển qua Manila- Busuanga ( Coron), Coron thì khỏi chê, bạn bè anh họ đi về kể mà ham, em cân nhắc lại nhé, anh thà hủy vé đi PP ( cũng không mắc lắm) và hưởng trọn 5 ngày ở Coron island!Góp ý cho em chút thôi đừng ném đá anh, vì a cũng y chang em, chưa đi Phil lần nào và cứ phân vân, vì Palawan cón có nhiều đảo khác và đều di chuyển xa xôi! Chúc em vui

nana kis u
13-07-2013, 01:02
Ok bạn.rất vui nếu bạn đi cùng

Vụ này hay quá. Mình đặt trc 1/2 viên nhé.
Mình tên Xuân: 0904 302 268
skype của mình: xuannt85
Rất vui nếu bạn đi cùng

Bạn có 2 ngày ở PPC mà đi El Nido với Sabang thì hơi chật vật vì đường đi từ PPC hay Sabang tới El Nido sẽ mất khoảng 6-7 tiếng tùy vào bạn lấy xe van hay xe bus. Lịch trình của bạn sẽ như thế này

6/2: Sáng PPC - Sabang, tham quan Underground River vào chuyến 9:30 - 10:00. Lexus Van từ Sabang - El Nido chuyến 11AM, tới El Nido khoảng 5-6PM. Tham quan ngủ lại ở El Nido.
7/2: Tour C hoặc A (tour C đẹp hơn) từ 9AM -5PM. Lấy RORO bus từ El Nido về PPC chuyến 5PM (hơi sát giờ nhưng OK, các tour xong thường cập bến lúc 4:30PM). Chuyến bus 10PM thì thong thả hơn, tránh được tiền phòng 1 đêm nhưng có thể sẽ mệt khi bạn về tới PPC.

Nói chung là cũng khá chật vật. Theo mình thì bạn muốn đi El Nido thì hủy Underground đi và chuyến 10PM ngày 5/2 từ PPC lên El Nido. Như vậy bạn sẽ có được 2 ngày ở El Nido.
Thank bạn nhiều. Có lẽ mình sẽ đi El nido trong ngày đến PP để tiết kiêm thời gian. Cái vụ này chắc phải bàn bạc sau với bạn đồng hành vì mình mờ tịt vụ này. Thông tin của bạn giúp ích cho mình nhiều. Thank bạn lần nữa

Em ơi, 29/8 này anh đi , lúc đầu anh cũng định đi Manila- Puerto Princesa đó, nhưng sau đó anh check thông tin trên tripadvisor thì PP không có gì chơi nhiều, thường mọi người ở đó 1 ngày thôi, thế là anh hủy vé đi PP mà chuyển qua Manila- Busuanga ( Coron), Coron thì khỏi chê, bạn bè anh họ đi về kể mà ham, em cân nhắc lại nhé, anh thà hủy vé đi PP ( cũng không mắc lắm) và hưởng trọn 5 ngày ở Coron island!Góp ý cho em chút thôi đừng ném đá anh, vì a cũng y chang em, chưa đi Phil lần nào và cứ phân vân, vì Palawan cón có nhiều đảo khác và đều di chuyển xa xôi! Chúc em vui
Hi anh, tại bạn e mới đi Palawan về cách đây 1 tuần. Chỉ cần nhìn hình thôi mà e muốn đi ngay và luôn rồi. Từ đẹp ko đủ miêu tả nữa a ah. Lịch trình của e giống bạn nên e sẽ hỏi kĩ hơn để khỏi bỡ ngỡ. Vì e chưa book ngày về nên nếu được có thể thêm 1 chặng Coron 2 ngày nếu thời gian, sức khỏe và kinh phí cho phép. Bạn e đã đi Boracay rồi và nói Palawan toẹt vời hơn hjhj

nangbanmai
13-07-2013, 10:54
Mình Book 19-26/2 có ai trùng time với mình không nhỉ?

ehviet
13-07-2013, 13:25
Hi anh, tại bạn e mới đi Palawan về cách đây 1 tuần. Chỉ cần nhìn hình thôi mà e muốn đi ngay và luôn rồi. Từ đẹp ko đủ miêu tả nữa a ah. Lịch trình của e giống bạn nên e sẽ hỏi kĩ hơn để khỏi bỡ ngỡ. Vì e chưa book ngày về nên nếu được có thể thêm 1 chặng Coron 2 ngày nếu thời gian, sức khỏe và kinh phí cho phép. Bạn e đã đi Boracay rồi và nói Palawan toẹt vời hơn hjhj

Boracay chuyên nghiệp hơn về các dịch vụ ăn chơi và hoạt động du lịch như dù bay, wind surf, vv. Nói chung là các bạn nào thích vui nhộn thì xin thẳng tiến tới Boracay.

Coron và El Nido thì rất khác vì nó như một làng đánh cá có thêm rất nhiều quán ăn và một số dịch vụ đi đảo và kayak. Cái đẹp của Coron và El Nido là phần hoang sơ. Những bạn nào không cần ồn ào thì 2 nơi này sẽ hợp hơn. Đi đảo thì El Nido có 4 tour nhưng theo mình thấy thì chỉ có Tour A & C là đáng đồng tiền. Coron thì ít tour đi đảo hơn nhưng bù lại nếu bạn thích lặn scuba thì Coron hơn hẳn El Nido và Coron có 2 hồ nước mà El Nido không có. Bù lại cảnh biển rộng với những cụm đá hùng vĩ thì El Nido đẹp hơn và những bãi biển nhỏ nhắn, vắng vẻ thì rất nhiều nhưng bạn cần có tour riêng vì các tour thường không tới những nơi như thế này.

Nếu bạn nghĩ rằng thị trấn El Nido nhỏ thì Coron còn bé hơn một tí nữa. Cái hay của Coron là từ Manila tới Coron có chuyến bay thẳng mà không cần bạn phải mất 6 tiếng đường bộ như El Nido. Bạn có thể đi từ Sabang đến El Nido bằng đường biển, tuyệt vời nếu túi tiền cho phép.

Ở El Nido, mình thấy những màu nước mà chưa được thấy ở đâu, gần như màu dầu loang.
https://images52.fotki.com/v1566/photos/7/51487/12147813/CRW_0643_v1_s-vi.jpg

Silic
13-07-2013, 19:45
Mình cũng chưa từng đi Phil bao giờ, chỉ đọc thông tin về 2 nơi này: Coron và El Nido.
Nếu hỏi nơi nào tuyệt vời hơn thì thật khó nói, ngay cả đối với 1 người Filippino mê du lịch, anh ta rành rọt cả về Coron và El Nido.
Mỗi nơi có 1 cái hay khác nhau, nhưng cả 2 đều rất đẹp.
Mình thích 2 nơi này hơn Boracay, tuy rằng Boracay là nơi đa số dân du lịch VN đều ghé tới. Năm sau mình định làm 2 chuyến, 1 đến Coron-Cebu, 1 đến Puerto Princesa - El Nido.

Mình share cho các bạn 2 website, có rất nhiều thông tin hữu ích về Phil:
http://www.lakwatsero.com/spots/paradise-compared-coron-or-el-nido/
http://www.lakas.com.ph/2011/10/feeling-the-love-on-el-nido-island-hopping-tour/
Trang thứ 2 chuyên về El Nido, và theo info trong đó, khi bạn book tour với Northern Hope Tours, chỉ cần nói tham khảo thông tin trên web này, bạn sẽ được discount! Enjoy!!!

"Get a DISCOUNT on your El Nido island hopping tours when you book with Northern Hope Tours. Just say that you were referred by “Lakas.com.ph” to avail of the discount. ;)

Northern Hope Tours Details
Contact Numbers: 0939-902-2216 (Smart), 0927-735-3221 (Globe) – Ate Neriz
E-mail: [email protected]

Reserve your tours ahead of time by calling Northern Hope Tours so you could reserve a slot. They do get fully booked."

Silic
13-07-2013, 20:03

Thực ra Coron và El Nido đều thuộc quần đảo Palawan, nhưng lại là 2 địa điểm du lịch khác nhau với 2 cung đường đi khác nhau.
Chắc vì đều thuộc Palawan nên nó đều tuyệt vời... hehe ;)

NBB
13-07-2013, 23:06
Nếu như bạn NBB ở Sài gòn thì mình sẽ đi cùng bạn,nhưng bạn ở Hà Nội nên ko được rồi

Nếu cùng ngày bay thì có thể hẹn gặp ở Phil mà bạn :) Bọn mình có 2 người rùi

twisty
14-07-2013, 00:25
cho mình đki 1 suất nha
mình tên Quỳnh
có gì contact mình qua mail: [email protected]

thấy bạn chưa đề cập tới thông tin giá vé máy bay j` hết zị

nana kis u
14-07-2013, 09:33
cho mình đki 1 suất nha
mình tên Quỳnh
có gì contact mình qua mail: [email protected]

thấy bạn chưa đề cập tới thông tin giá vé máy bay j` hết zị
Ok bạn, rất vui nếu bạn tham gia.
Mình book vé từ đợt kmai trước tổng thiệt hại 3 chặng trên là 1.800k ( quá rẻ), còn lượt manila - sg mình chưa book vì chậm tay, nhưng ko sao vì thời gian đi còn xa mà Cebu thì khuyến mãi 1 peso liên tục.

Mình cũng chưa từng đi Phil bao giờ, chỉ đọc thông tin về 2 nơi này: Coron và El Nido.
Nếu hỏi nơi nào tuyệt vời hơn thì thật khó nói, ngay cả đối với 1 người Filippino mê du lịch, anh ta rành rọt cả về Coron và El Nido.
Mỗi nơi có 1 cái hay khác nhau, nhưng cả 2 đều rất đẹp.
Mình thích 2 nơi này hơn Boracay, tuy rằng Boracay là nơi đa s
ố dân du lịch VN đều ghé tới. Năm sau mình định làm 2 chuyến, 1 đến Coron-Cebu, 1 đến Puerto Princesa - El Nido.

Mình share cho các bạn 2 website, có rất nhiều thông tin hữu ích về Phil:
http://www.lakwatsero.com/spots/paradise-compared-coron-or-el-nido/
http://www.lakas.com.ph/2011/10/feeling-the-love-on-el-nido-island-hopping-tour/
Trang thứ 2 chuyên về El Nido, và theo info trong đó, khi bạn book tour với Northern Hope Tours, chỉ cần nói tham khảo thông tin trên web này, bạn sẽ được discount! Enjoy!!!

"Get a DISCOUNT on your El Nido island hopping tours when you book with Northern Hope Tours. Just say that you were referred by “Lakas.com.ph” to avail of the discount. ;)

Northern Hope Tours Details
Contact Numbers: 0939-902-2216 (Smart), 0927-735-3221 (Globe) – Ate Neriz
E-mail: [email protected]

Reserve your tours ahead of time by calling Northern Hope Tours so you could reserve a slot. They do get fully booked."
Thanks bạn về 2 trang web, nó giúp ích cho tụi mình nhiều về chuyến đi này. Có khu nào mình đi 2 nơi luôn ta ( vì chưa book vé chặng về nên có thể thêm vào lịch trình, sẽ chơi thêm ở Coron thêm 2 ngày ( thời gian không cho phép)

Silic
14-07-2013, 15:13
Thanks bạn về 2 trang web, nó giúp ích cho tụi mình nhiều về chuyến đi này. Có khu nào mình đi 2 nơi luôn ta ( vì chưa book vé chặng về nên có thể thêm vào lịch trình, sẽ chơi thêm ở Coron thêm 2 ngày ( thời gian không cho phép)

Pal Express mới mở đường bay direct PP - Busuanga (Coron) (1h5'), rất phù hợp cho cho bạn khi muốn đi cả 2 nơi.
Tuy nhiên k biết có mua được vé rẻ hay không! và xem flight schedule của nó để biét ngày nào có chuyến bay nhé, vì có 1 số chuyến chỉ bay vào 1 số ngày nhất định trong tuần.

nana kis u
14-07-2013, 18:24
[QUOTE=Silic;931852]Pal Express mới mở đường bay direct PP - Busuanga (Coron) (1h5'), rất phù hợp cho cho bạn khi muốn đi cả 2 nơi.
Tuy nhiên k biết có mua được vé rẻ hay không! và xem flight schedule của nó để biét ngày nào có chuyến bay nhé, vì có 1 số chuyến chỉ bay vào 1 số ngày nhất định trong tuần.
Mình đã book khừ hồi Manila - PP rồi nên chắc ko đi theo sự hướng dẫn của bạn được . Nếu đi thì phải từ manila - coron. hành trình này chắc phải bàn bạc lại với những bạn đồng hành chung

ehviet
14-07-2013, 20:42
Pal Express mới mở đường bay direct PP - Busuanga (Coron) (1h5'), rất phù hợp cho cho bạn khi muốn đi cả 2 nơi.

Đường bay mới này khá hay cho các bạn muốn tới Puerto Princesa nhưng với người muốn đi El Nido thì không hơn thuyền đường biển từ Coron - El Nido gì mấy.

Yori
16-07-2013, 14:37
mình cung di Elnido book vé từ 16/2 -> 22/2 . Các bạn đi trước cho mình xin kinh nghiệm nha !

ehviet
18-07-2013, 14:12
mình cung di Elnido book vé từ 16/2 -> 22/2 . Các bạn đi trước cho mình xin kinh nghiệm nha !

Mình có viết lại một ít kinh nghiệm của mình ở El Nido ở post này (https://www.phuot.vn/threads/104624-H%E1%BB%93i-%E1%BB%A9c-Philippines-%C4%90i-t%C3%ACm-l%E1%BA%A1i-d%E1%BA%A5u-ch%C3%A2n-x%C6%B0a?p=935454#post935454)

Smallgirl226
29-07-2013, 22:32
Coron đẹp lắm ý, mình vừa đi về đợt cuối tháng 4 vừa rồi, không hối hận chút nào dù khi về thì làn da của mình cũng thành Phil luôn, hihi! Đợt mình đi book vé nội địa của cebu luôn, giá không đắt lắm nhưng chủ quan ko mua hành lý thành ra mất toi tiền hành lí 2 người, rõ tiếc tiền ý. À, đợt đó còn đi angeles nữa, cách Manila 80km gì đó, phố đèn đỏ thì phải, chưa tận hưởng được nơi này vì bạn đồng hành bị đau chân, mà ở đây cũng 2 ngày 2 đêm thôi.

dragon_cat
30-07-2013, 09:30

Lich trình chuyến bay:

Liên lạc với mình qua email : [email protected] hoac FB: http://www.facebook.com/jessica.nguyen.395454

Hi bạn , mình là nam có join được không ?, bên Phil là không Visa đúng ko bạn ?
mình thích đi Clark nữa nên mình không đi về chung với bạn , nếu Ok thì mình book vé đi như bạn .

nana kis u
07-08-2013, 22:56
Hi bạn , mình là nam có join được không ?, bên Phil là không Visa đúng ko bạn ?
mình thích đi Clark nữa nên mình không đi về chung với bạn , nếu Ok thì mình book vé đi như bạn .
Hoan nghênh bạn nhé. Đi càng đông càng vui và đỡ bị hoang mang vì tụi mình hầu hết đều lần đầu tiên đi Phi

Coron đẹp lắm ý, mình vừa đi về đợt cuối tháng 4 vừa rồi, không hối hận chút nào dù khi về thì làn da của mình cũng thành Phil luôn, hihi! Đợt mình đi book vé nội địa của cebu luôn, giá không đắt lắm nhưng chủ quan ko mua hành lý thành ra mất toi tiền hành lí 2 người, rõ tiếc tiền ý. À, đợt đó còn đi angeles nữa, cách Manila 80km gì đó, phố đèn đỏ thì phải, chưa tận hưởng được nơi này vì bạn đồng hành bị đau chân, mà ở đây cũng 2 ngày 2 đêm thôi.

Đảo nào ở Phi cũng đẹp, mỗi nơi có 1 nét đẹp khác nhau. Nếu muốn đi hết chắc phải mất 1 tháng. Nói đến đây là muốn đi ngay và luôn rồi nhưng giờ ở Phi đang khủng bố nghe ghê quá . Ko biết plan của tụi mình có dc suôn sẻ ko đâu

A-Hung
08-08-2013, 20:06
Mình cũng chưa đi wa Phil. Hành trình hấp dẫn quá! 0 biết mình có thể thăm chiến đi nầy cùng ACE được 0 ?
Vì hoàn cảnh tế nhị của riêng mình nên hỏi trước để sấp xép thời gian v.v...
Thân
A-Hùng

Kokoro12
08-08-2013, 21:12
Đảo nào ở Phi cũng đẹp, mỗi nơi có 1 nét đẹp khác nhau. Nếu muốn đi hết chắc phải mất 1 tháng. Nói đến đây là muốn đi ngay và luôn rồi nhưng giờ ở Phi đang khủng bố nghe ghê quá . Ko biết plan của tụi mình có dc suôn sẻ ko đâu

Mình cũng đã đọc vài topic chia sẻ của mấy bạn đã đi về viết thấy toàn ca ngợi nhiều ai đọc cũng muốn đi 1 lần cho biết vì vé đi Phil của Cebu km cũng rất rẻ, nên mình đã book vé đi Manila vào tháng 3/2014, nhưng khi đọc được topic của 1 bạn đang làm việc ở Phil thì thấy thật sự lo lắng cho tình hình an ninh ở nước này, ko biết có bạn nào đi vào 2 tuần cuối của tháng 3/2014 thì tập trung đi chung càng đông càng an toàn và cho đỡ sợ nữa nhe.

Quote Originally Posted by huyvuvn Xem bài
...
- Nếu có bị cướp giật hoặc thấy ai bị cướp giật thì các bác NHẤT QUYẾT LÀM NGƠ COI NHƯ KO CÓ GÌ, CHẠY ĐƯỢC CÀNG XA CÀNG TỐT và ĐỪNG BAO GIỜ BÁO CẢNH SÁT, thậm chí cảnh sát có triệu tập thì nhất quyết trả lời TÔI KO BIẾT GÌ HẾT, TÔI KO BỊ GÌ HẾT, nếu trót bị mất passport thì các bác chịu khó lết đến tận ĐSQ Việt Nam trình bày.

Vì ở đây, 1 là ko cướp,ko có kiểu túng quá làm liều do dân Phil đa phần rất hiền lành lương thiện, 2 đã đi cướp đều có cả băng đông đảo và trang bị vũ khí hạng nặng, và đều quyết tâm giết sạch nhân chứng ko thương xót. và điều thứ 3 là cảnh sát xứ này cũng ko sạch sẽ gì mấy. Đó là theo lời rất nhiều người dân bản xứ nơi đây tường thuật lại. Họ nói rằng ở đây ít khi xảy ra cướp giật móc túi này nọ, mà cũng ít có ai có dịp sống sót mà kể lại việc mình bị cướp cả.
https://www.phuot.vn/threads/105439-L%C3%A0m-vi%E1%BB%87c-t%E1%BA%A1i-Manila/page2

nana kis u
10-08-2013, 08:46
Mình cũng chưa đi wa Phil. Hành trình hấp dẫn quá! 0 biết mình có thể thăm chiến đi nầy cùng ACE được 0 ?
Vì hoàn cảnh tế nhị của riêng mình nên hỏi trước để sấp xép thời gian v.v...
Thân
A-Hùng
Hoan nghênh bạn tham gia nhé. Có nam có nữ là quá ok rồi

Mình cũng đã đọc vài topic chia sẻ của mấy bạn đã đi về viết thấy toàn ca ngợi nhiều ai đọc cũng muốn đi 1 lần cho biết vì vé đi Phil của Cebu km cũng rất rẻ, nên mình đã book vé đi Manila vào tháng 3/2014, nhưng khi đọc được topic của 1 bạn đang làm việc ở Phil thì thấy thật sự lo lắng cho tình hình an ninh ở nước này, ko biết có bạn nào đi vào 2 tuần cuối của tháng 3/2014 thì tập trung đi chung càng đông càng an toàn và cho đỡ sợ nữa nhe.

...
- Nếu có bị cướp giật hoặc thấy ai bị cướp giật thì các bác NHẤT QUYẾT LÀM NGƠ COI NHƯ KO CÓ GÌ, CHẠY ĐƯỢC CÀNG XA CÀNG TỐT và ĐỪNG BAO GIỜ BÁO CẢNH SÁT, thậm chí cảnh sát có triệu tập thì nhất quyết trả lời TÔI KO BIẾT GÌ HẾT, TÔI KO BỊ GÌ HẾT, nếu trót bị mất passport thì các bác chịu khó lết đến tận ĐSQ Việt Nam trình bày.

Vì ở đây, 1 là ko cướp,ko có kiểu túng quá làm liều do dân Phil đa phần rất hiền lành lương thiện, 2 đã đi cướp đều có cả băng đông đảo và trang bị vũ khí hạng nặng, và đều quyết tâm giết sạch nhân chứng ko thương xót. và điều thứ 3 là cảnh sát xứ này cũng ko sạch sẽ gì mấy. Đó là theo lời rất nhiều người dân bản xứ nơi đây tường thuật lại. Họ nói rằng ở đây ít khi xảy ra cướp giật móc túi này nọ, mà cũng ít có ai có dịp sống sót mà kể lại việc mình bị cướp cả.
https://www.phuot.vn/threads/105439-L%C3%A0m-vi%E1%BB%87c-t%E1%BA%A1i-Manila/page2
Eo, đọc đến đây hơi rung rung. Mong là ko gặp cảnh này.

dungltv
10-09-2013, 15:16

...

Đọc topic này cũng ghê thiệt đó. Mình cũng dự định đi Boracay năm sau, đã đặt vé Cebu từ 21-25/3 rồi bạn thích có thể join cùng nha. Nhóm mình có 7 người nhưng mới có mình đặt được vé về, còn lại 6 ng đang chờ canh tiếp vé khuyến mại chặng về.

mechuotchit
10-09-2013, 15:43
Mình vừa đi Palawan về đầu tháng 7 . Nhóm mình chỉ có 3 mem nữ nên ban đầu cũng hơi lo . Tuy nhiên sau khi đi về và off cùng bạn bè book vé cùng đợt ( nhưng đi khác ngày ) thì người dân Phil thật tuyệt vời .
Thứ nhất : họ nói tiếng Anh như một ngôn ngữ thứ 2 .
Thứ hai : họ không xã rác và hút thuốc ngoài đường .
Thứ 3 : Khi cần giúp đỡ bạn cứ níu áo mấy anh chị công vụ mà nhờ , lực lượng này có mặt rất nhiều ở nơi công cộng và rất nhiệt tình ( vd : hỏi đường , đặc biệt là gọi taxi đỡ trả giá , ...
Thứ 4 : Bán hàng ít nói thách , nếu có bạn trả thoải mái , lựa hàng vô tư mà kg sợ họ phiền .
Thứ 5 : Người dân rất lịch sự với du khách , luôn cúi chào và niềm nở , ...
Còn nhiều ấn tượng tốt đẹp khác nữa bạn nhé !
Chúc bạn có chuyến đi vui .
P/S : Đến Palawan bạn đừng đi tour Honda Bay nhé , chán òm :D

icechocolate
12-09-2013, 22:13
Chị cũng tính tham gia nhưng nếu theo lịch như chủ thớt thì ngày khởi hành là mùng 6 Tết AL, đi làm rồi sao đi được

vungocanh
13-09-2013, 14:45
Hôm nay mình cũng book nhưng lệch ngày rùi, mình đi 14/02 về 18/02/2013. Chưa book được vé nội địa nữa.
Không biết có bạn nào book trùng ngày với mình k ta? (Mình ở Hn)

Mình đang canh vé cho chuyến phil vào thời gian này, cho mình lịch bay của bạn với nhé, mình cũng ở HN, join đựợc với bạn thì hay quá, tks!
liên hệ mình qua yahoo nhé: hj_ma_ma

nana kis u
20-09-2013, 10:51
Mình vừa đi Palawan về đầu tháng 7 . Nhóm mình chỉ có 3 mem nữ nên ban đầu cũng hơi lo . Tuy nhiên sau khi đi về và off cùng bạn bè book vé cùng đợt ( nhưng đi khác ngày ) thì người dân Phil thật tuyệt vời .
Thứ nhất : họ nói tiếng Anh như một ngôn ngữ thứ 2 .
Thứ hai : họ không xã rác và hút thuốc ngoài đường .
Thứ 3 : Khi cần giúp đỡ bạn cứ níu áo mấy anh chị công vụ mà nhờ , lực lượng này có mặt rất nhiều ở nơi công cộng và rất nhiệt tình ( vd : hỏi đường , đặc biệt là gọi taxi đỡ trả giá , ...
Thứ 4 : Bán hàng ít nói thách , nếu có bạn trả thoải mái , lựa hàng vô tư mà kg sợ họ phiền .
Thứ 5 : Người dân rất lịch sự với du khách , luôn cúi chào và niềm nở , ...
Còn nhiều ấn tượng tốt đẹp khác nữa bạn nhé !
Chúc bạn có chuyến đi vui .
P/S : Đến Palawan bạn đừng đi tour Honda Bay nhé , chán òm :D
Thanks bạn về những chia sẽ hữu ích, mình đi 1 mình đang rất lo và thật sự là đang lo ngại tình hình a ninh ở Phi

nana kis u
19-10-2013, 08:20
Những bạn có cùng lịch trình và ngày khởi hành liên lạc với mình qua fb : http://www.facebook.com/jessica.nguyen.395454
hoặc mail : [email protected] nhé

toanhoang
19-10-2013, 21:24
Tớ cũng đi PHIL từ HN vào ngày 5/2. xuống Boracay luôn ngày đó và trở về Manila 8/2 - sau đó tính đi PP luôn hoặc là ở lại khám phá Manila - Clark và mấy khu loanh quanh...Tiếc là không chia sẻ được hành trình với chủ topic nhưng mà mong làm quen với các bạn có chung lịch trình.
Liên hệ với tớ qua: email [email protected] hoặc FB: https://www.facebook.com/toanhm

nana kis u
22-10-2013, 11:40
Tớ cũng đi PHIL từ HN vào ngày 5/2. xuống Boracay luôn ngày đó và trở về Manila 8/2 - sau đó tính đi PP luôn hoặc là ở lại khám phá Manila - Clark và mấy khu loanh quanh...Tiếc là không chia sẻ được hành trình với chủ topic nhưng mà mong làm quen với các bạn có chung lịch trình.
Liên hệ với tớ qua: email [email protected] hoặc FB: https://www.facebook.com/toanhm
hinh nhu lich trinh cua tui minh bi nguoc va ko giong nhau