PDA

View Full Version : Tìm bạn cho chuyến xuyên Việt bằng Bus (24 / 8 / 2010)

Còi cọc
21-08-2010, 01:04
Tình hình là Iris em dự định đi Xuyên Việt một chuyến bằng Open Bus,bắt đầu từ tối 24.8.2010 tại Hà Nội.Các bác cho em hỏi em có thể đi như thế nào là hợp lý và có ai đi chung được với em không ạ?.
P/s: Em sửa lại theo yêu cầu của Bác Mod nên gõ vội thế này.Bác Mod tha lỗi cho em nhé.Hậu tạ Bác sau ợ!

tranuy
21-08-2010, 09:05
Bạn cần phải tìm hiểu kỹ các tuyến đường rồi lên lịch trình cụ thể để mọi người tham khảo.

luyen276
23-08-2010, 00:16
Nghe hơi bị hay ho, cơ mà phải tính toán chi phí mấy cả lịch trình cụ thể, chứ nói thế bít đường nào mà lần! ^^ Tớ cũng thích 1 chuyến xuyên việt, cơ mà chưa có kinh nghiệm nên chả đóng góp đc gì, ngồi lót dép hóng vậy. Nếu mọi người lên lịch trình và kinh phí ok thì tớ join mấy! :D Nếu cần giúp gì mà tớ giúp đc thì cứ nói nhá! :D

longbong
27-08-2010, 12:12
bác đừng đi xe của Hạnh Cafe nhé, em bị nó chém 1 nhát hôm ở huế, đi từ Huế vào Hội An mà nó lấy em tận 70k trong khi Sinh nó chỉ lấy có 60k (nhưng ở Sinh hết chỗ sớm),lên xe thì 2 đứa chung 1 ghế, xe đi sóc tơi bời, chán.
Lần sau em cạch thằng này tới già
Kinh nghiệm là lần sau nên mua hẳn bộ vé mở của Sinh, dừng ở đâu ta vào đặt chỗ luôn chặng ấy. Đỡ mệt bác ạ

Còi cọc
07-09-2010, 13:49
Mình vừa kết thúc chuyến đi này xong,mệt bở hơi tai nhưng mà vui ra phết!.Mình book vé của The Sinh Tourist (Sinh Cafe) thấy ổn.Lái xe điềm đạm,nhiệt tình,mỗi tội là giá xe tăng theo dịp lễ tết nên chi phí có cao hơn một chút.Sau này nếu có đi hoặc các bạn đi,mình vẫn khuyên nên chọn xe của Sinh Cafe mà đi cho lành.