PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Tư vấn đi Yên tử cuối tuần

Sóg Gió Đời Trai
02-07-2013, 22:12
Chào mọi người, cuối tuần này em và bạn dự định đi yên tử 1,5 buổi(chiều thứ 7 và chủ nhật). Em chưa đi lần nào nên chưa biết đường sá ra sao. Mọi người chỉ giúp em là nên đi xe máy hay oto. Nếu đi oto thì có xe nào buổi chiều thứ 7 ạ, vì bạn em làm đến 2h chiều thứ 7 mới xong. Em xin cảm ơn mọi người^^

Andong
03-07-2013, 07:43
Chào mọi người, cuối tuần này em và bạn dự định đi yên tử 1,5 buổi(chiều thứ 7 và chủ nhật). Em chưa đi lần nào nên chưa biết đường sá ra sao. Mọi người chỉ giúp em là nên đi xe máy hay oto. Nếu đi oto thì có xe nào buổi chiều thứ 7 ạ, vì bạn em làm đến 2h chiều thứ 7 mới xong. Em xin cảm ơn mọi người^^
Em ạ, một cung đường phải có điểm đầu, điểm cuối nhé. Không nói xuất phát từ đâu thì ai biết để chỉ cho em.

Sóg Gió Đời Trai
03-07-2013, 09:33
Vâng ah:D. Bọn em dự định xuất phát từ Hà Nội khoảng 2 3h ạ.

Andong
03-07-2013, 23:16
Vâng ah:D. Bọn em dự định xuất phát từ Hà Nội khoảng 2 3h ạ.
OK. Bọn em còn trẻ, thích bụi, nên đi xe máy. Cách đi như sau:
1. Từ Hà Nội đi QL 5, hướng Hải Phòng. Đi qua trường ĐH Nông Nghiệp, lấy Ql 1B đi Lạng Sơn. Gặp biển chỉ QL 18 thì lấy đường này. Chạy xe mất khoảng 2 tiếng nữa, đến địa phận Uông Bí, có biển chỉ dẫn, rẽ trái vào Yên Tử khoảng 9 km nữa.
Có chỗ trọ ngay trong khu danh thắng. Bạn nhớ mặc cả trước khi thuê, mua một đồ nào đó. Tuyệt đối không mua các loại thuốc nam/bắc được cho là trồng tại địa phương. Măng Yên Tử nổi tiếng, em có thể mua về làm quà.
Have fun
PS: Nếu bạn xuất phát từ Nước Ngầm có thể đi nối vào đường cao tốc trên cao, chạy thẳng sang 1 B nhé

Sóg Gió Đời Trai
04-07-2013, 17:20
OK. Bọn em còn trẻ, thích bụi, nên đi xe máy. Cách đi như sau:
1. Từ Hà Nội đi QL 5, hướng Hải Phòng. Đi qua trường ĐH Nông Nghiệp, lấy Ql 1B đi Lạng Sơn. Gặp biển chỉ QL 18 thì lấy đường này. Chạy xe mất khoảng 2 tiếng nữa, đến địa phận Uông Bí, có biển chỉ dẫn, rẽ trái vào Yên Tử khoảng 9 km nữa.
Có chỗ trọ ngay trong khu danh thắng. Bạn nhớ mặc cả trước khi thuê, mua một đồ nào đó. Tuyệt đối không mua các loại thuốc nam/bắc được cho là trồng tại địa phương. Măng Yên Tử nổi tiếng, em có thể mua về làm quà.
Have fun
PS: Nếu bạn xuất phát từ Nước Ngầm có thể đi nối vào đường cao tốc trên cao, chạy thẳng sang 1 B nhé
Vâng. em cảm ơn anh.hihi

Chitto
07-07-2013, 20:37
Đi đường 5 cũng được, nhưng theo tôi thì đi đường 1 đến Bắc Ninh rồi rẽ đường 18 chạy thẳng đến Uông Bí luôn thì hay hơn.

Trước đi Yên Tử tôi hay đi đường này. Đường 5 nhiều xe container nên nguy hiểm hơn.

hatran2n
09-07-2013, 08:45
Từ SG muốn đi thì phải ra Hà Nội phải ko các bác?

nguoibohanh
09-07-2013, 14:28
ước gì mình cũng được làm 1 chuyến nhỉ? Sg xa xôi quá hix