PDA

View Full Version : Ba lô du lịch và khoá cho ba lô

Tuấn Nguyễn
02-10-2007, 10:31
Em đang có kế hoạch đi du lịch Barcelona, và em định mua một cái ba lô cỡ trung bình, cần đủ không gian để chứa cái chân máy ảnh (chiều cao 60cm) của em... Nhưng em không hiểu là loại ba lô cỡ đó thì có bị coi là quá kích cỡ đối với các hãng hàng không giá rẻ hay không? (Em định sử dụng dịch vụ của clickair)
Bác nào biết xin chỉ bảo giúp

Bên cạnh đó em cũng muốn mua một số khoá cho va li và ba lô, các bác có thể cho em xin lời khuyên nên mua loại khoá nào (nhỏ, tiện dụng nhưng vẫn an toàn) và nên mua ở đâu (em ở Hà Nội)...?

Cám ơn các bác trước.

arvil77
02-10-2007, 19:47
Tớ ko nghĩ là quá kích cỡ

Kích cỡ hành lý cho phép lên cabin của HK giá rẻ về nguyên tác cũng giống mb bình thường thôi. Tớ chỉ sợ chân máy ảnh thuộc hàng nguy hiểm (kiểu như gậy gộc kim loại vũ khí) ko được mang lên ý chứ, tớ mua đôi gậy đi bộ thu ngăn chắc cũng khoảng 60-80 cm khi qua kiểm tra an ninh họ ko cho qua, phải quay ra gửi dưới dạng hàng quá khổ

Về khóa thì có lẽ tớ khuyên dùng khóa chìa, khóa số dễ bị quên số hoặc ai đó táy máy nghịch vào phá số thế là teo (tớ bị một lần vậy và phải gọi thợ đến cưa) Chắc Việt Tiệp có khóa các loại to nhỏ. Nên có thêm 1 khóa cỡ trung bình vì nhiều chỗ ở có chỗ để đồ khóa lại nhưng ổ khóa mình lại tự mang hoặc phải mua của chủ nhà

Tuấn Nguyễn
03-10-2007, 19:20
Dạ, cái vụ hàng nguy hiểm ấy thì đúng là cũng đáng ngại thật, ngay tháng 8 vừa qua thôi, tớ làm quả từ Hà Nội vào Đà Nẵng thì mang chân máy lên cabin vô tư. Thế nhưng đến lượt về từ ĐN về HN thì nhân viên của sân bay ĐN cóc cho lên mà bắt phải gửi. Lúc đó chỉ biết tự an ủi là tại sân bay ĐN vừa bị anh Minh Múa Kiếm anh ấy dọa nên họ cảnh giác cao... Nhưng nghe bạn dọa tớ cũng hơi lo lo, vì bay giá rẻ thì mấy cái vụ gửi đồ ấy nó tính cũng khiếp lắm.

Còn về khóa thì nghe lời bạn vậy, trước mình cứ thích khóa số, trông cho nó lịch mà :) nhưng thôi, cứ khóa chìa cho nó chắc ăn nhỉ , làm một đôi khóa nhỏ cộng với một cái ổ trung bình của Minh Khai, cho nó yêu nược

arvil77
04-10-2007, 02:25
Khóa các loại của tớ, ko hiểu đây là khóa mua lần thứ mấy rồi, vì tớ toàn để đâu ko nhớ :D

1. Khóa bé nhất (dây đeo hình cái bumerang của thổ dân Úc) để khóa vali

2. Khóa trung bình (dây đeo là cái la bàn của Sherlock Holme) để khóa tủ để đồ ở hostel nào ko có kèm khóa

3. Khóa cỡ lớn: khóa này chất lượng cao, sx tiêu chuẩn ISO :D rồi thì American standard, tốt đến mức mà mọi người bảo là trộm nó để ý và lấy khóa này chứ ko thèm lấy đồ khác của mình :)) Quả đúng vậy, tớ bi mất 1 cái như thế này ở châu Phi =)) (đùa chứ, chắc tớ để ngoài rồi quên ko cất vào ở đâu đó)

Một số nơi, ví dụ như Museum Inn ở London, chỗ mình để đồ là trong 1 cái giỏ sắt lớn họ để dưới gầm giường, rồi mình khóa bằng cách móc vào thành gầm giường và loại khóa này rất phù hợp vì càng khóa dài

4. Dây khóa xe đạp ở nước ngoài. Tớ nhìn thấy 1 phượt nhà ta dùng khóa này nên tớ bắt chước mua nhưng chưa dùng lần nào, dùng để khóa càng vali vào chân giường chẳng hạn Hôm tớ đi tìm mua khóa này, bạn tớ thắc mắc Ko thấy có xe đạp mà sao lại tìm khóa cho xe :)

Tất nhiên tớ ko mang hết cả từng này khóa trong mọi chuyến đi, tùy nơi mình đến và đồ mình mang theo Mà có khi quên chả mang cái khóa nào luôn Khóa + phích cắm điện chuyển đổi là 2 thứ tớ hay quên, nhiều khi nhớ và để sẵn lên bàn nhưng lúc đi lại vội và thế là quên...

https://www.phuot.vn/imagehosting/1374703eca0d8bd8.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=4255)

adam
04-10-2007, 10:58
Bác mà hay đi máy bay thì nhớ mua khóa có TSA nhé, để khi cần an ninh còn mở ra kiểm tra được , không phải phá vali. Nhưng nếu bay ở VN thì ko cần :D

arvil77
04-10-2007, 12:10
Bác mà hay đi máy bay thì nhớ mua khóa có TSA nhé, để khi cần an ninh còn mở ra kiểm tra được , không phải phá vali. Nhưng nếu bay ở VN thì ko cần :D

Khóa có TSA là sao nhỉ Mình ko bít Đọc đâu đâu rồi nhưng ko nhớ, nhớ là đi mb ở Mỹ thì ko cần khóa vali vì khả năng mất đồ rất chi là thấp

anhminh
04-10-2007, 13:34
đi Mỹ ko được khóa vali thì đúng hơn :)

Tuấn Nguyễn
04-10-2007, 19:53
Theo em hiểu thì khóa có TSA tức là khóa mà nhân viên chịu trách nhiệm theo dõi hành lý ở các sân bay có thể mở ra và khóa lại mà ko cần phá.
Riêng đối với các sân bay ở VN thì khóa không cần TSA vì đơn giản là khóa nào các anh ấy cũng phá hết. LOL

Em là em sẽ mua cái khóa bumerang và Sherlock Holme ấy, mà nếu có cái nào nhỏ hơn cả cái bumerang nữa thì càng khoái.

Toet
09-10-2007, 19:09
Tớ có làm một đôi khoá Master Lock mua ở sân bay Nội Bài (vì thường xuyên không nhớ mình cất các loại khoá ở chỗ nào), đâu như 150k/2 em. Dùng rất tốt, vòng xoay trơn tru, chưa bao giờ bị kẹt số (dùng 2 năm rồi ạ).
Tớ ngại dùng khoá chìa, vì lại phải nghĩ chỗ giấu chìa, và rất hay quên chỗ giấu, hí hí.

Khoá số tiện hơn đấy.

Cũng loại Master Lock này mua ở sân bay BKK thôi, giá đã gấp đôi rồi, chưa kể mua khoá ở châu Âu, đắt lè lưỡi.

Các bạn cứ nên dắt vali vài em khoá mua tại VN!

arvil77
10-10-2007, 00:56
Mdm nói cũng rất đúng, tớ thỉnh thoảng giật mình ko nhớ chìa để đâu mà vali thì đã khóa rồi :D Tớ có mấy key ring tớ thích nên cần key để móc vào nữa Bạn TN cân nhắc nhá

lamchieu
10-10-2007, 18:26
TSA: Hành lý đi ngang sân bay Mỹ không được khoá ngoại trừ dùng loại khoá có chứng nhận TSA - An ninh Mỹ có thể mở được.
Giá khoá TSA của Samsonite đắt lè cổ, khoảng 330K cái khoá số!

windysmile
18-10-2007, 11:03
Tớ ngại dùng khoá chìa, vì lại phải nghĩ chỗ giấu chìa, và rất hay quên chỗ giấu, hí hí.

Khoá số tiện hơn đấy.

hí, em cũng có một đôi khóa số, nhưng bây giờ chả nhớ được số của khóa, ước chi có cái chìa khóa :D.

Đồ Samsonite thì vốn đắt, bù lại thiết kế khá đẹp và thông minh

fatbo
11-01-2008, 03:19
TSA tức là loại khóa an toàn do cục hàng không và an ninh Mỹ quy đinh. Ở các sân bay của Mỹ hay có bán loại này. Đặc điểm là khóa này để an ninh của Mỹ khi thấy cần thiết có thể phá khóa kiểm tra mà không làm hỏng vali của ban. Còn nếu bạn khóa bằng khóa khác, rất có thể họ sẽ phá hỏng khóa vali của bạn khi cần.

homoeternus
03-07-2008, 21:38
Mình dùng khóa TSA đi Nam Phi kết quả khóa còn nguyên nhưng cái khoen dây kéo bị cắt mất tiêu không biết bị cắt ở Tân Sơn Nhất hay Bangkok hoặc Nam Phi nữa ????

Toet
11-07-2008, 19:43
Thế thì bác kiện bọn hàng không được đấy.
Nhà em cũng bị cắt mất cái khoen kéo khóa của valise đại Samsonite, hí hí. Chả biết bọn nào cắt, không quan tâm, nhưng chờ lấy hành lý xong là ra bộ phận kiện cáo hành lý ngay ở sân bay. Bọn nó cấp cho phiếu xác nhận tình trạng hỏng hóc, rồi bảo đi sửa, hết bao tiền bọn nó thanh toán. Mang ra cửa hàng Samsonite báo sửa, bọn nó không sửa được, viết phiếu xác nhận là không sửa được.
Lại vác phiếu đó ra sân bay (hoặc là gửi đến bằng bưu điện). Tuần sau tiền về tài khoản, tính theo giá của loại valise đó ở châu Âu, hí hí.
Mà thực ra valise đó vẫn dùng đựoc í mà, em lại có thêm hơn trăm bạc đi mua ngay áo đẹp, tèn ten.

CVN
28-08-2008, 13:00
TSA: Hành lý đi ngang sân bay Mỹ không được khoá ngoại trừ dùng loại khoá có chứng nhận TSA - An ninh Mỹ có thể mở được.
Giá khoá TSA của Samsonite đắt lè cổ, khoảng 330K cái khoá số!
Hôm nọ bay từ Hồng Kong về mình bị lấy mất một cái khóa số TSA. May trong cái túi Samsonite đó toàn quần áo bẩn không thì chắc mất cả hàng.

Chả rõ mất ở sân bay HKK hay sân bay NB nữa nhưng hôm nay đọc tin Công an vừa tóm mất thằng ăn cắp là nhân viên sân bay Nội Bài rạch đồ gửi của khách ăn trộm 1000 thẻ điện thoại di động.

gianker
04-09-2008, 00:16
Các bác ơi, làm ơn cho em hỏi mua túi ruột mèo (túi để hộ chiếu, xiền, các giấy tờ quan trọng ... buộc bên trong người ý) ở Hà Nội thì mua ở đâu ạ? Bạn em sắp đi Châu Âu, nghe mọi người nói móc túi như ranh, nên phải mua cái túi này để đựng giấy tờ phòng thân.

Anh Già
04-09-2008, 00:32
Mua túi dắt bụng ở Vn chắc rẻ nhỉ , bên tớ thì bán đầy nhưng giá toàn 6 đến 9 $

Chuối đây
04-09-2008, 08:34
Các bác ơi, làm ơn cho em hỏi mua túi ruột mèo (túi để hộ chiếu, xiền, các giấy tờ quan trọng ... buộc bên trong người ý) ở Hà Nội thì mua ở đâu ạ? Bạn em sắp đi Châu Âu, nghe mọi người nói móc túi như ranh, nên phải mua cái túi này để đựng giấy tờ phòng thân.

Ra ae nhà Hưng thịnh, nó có bán, em mới mua giá là 80 ngàn. ĐỊa chỉ thì trên 4rum nói đầy rồi!!!!

gianker
04-09-2008, 15:19
Ra ae nhà Hưng thịnh, nó có bán, em mới mua giá là 80 ngàn. ĐỊa chỉ thì trên 4rum nói đầy rồi!!!!

Thank bác. Để chiều em chạy ra xem thế nào.

Anh Già
06-09-2008, 06:56
Để anh demo luôn : túi Samsonite , 2 ngăn có khóa kéo , dây đeo co giãn có khoá nối, giá 10$+tax

https://img237.imageshack.us/img237/2075/samsonitejd3.jpg (http://imageshack.us)

likemoon
06-09-2008, 09:22
Túi này trong SG ở các siêu thị có bán, rất đẹp và rẻ, có loại đeo cổ, cuốn bắp tay, cuốn bụng, quấn cả đùi...he he...giá từ 40-100k. Gianker vào các siêu thị lớn xem.

gianker
06-09-2008, 10:19
Vâng, đúng là thứ em cần đấy ạ. Cảm ơn các bác.
Ở Hanoi em nghe nói ở trong Metro có bán, nhưng ngại đi xa quá. Hôm gì bảo qua đầu Bờ Hồ mua mà vẫn chưa đi được. ;)

Chuối đây
06-09-2008, 10:28
Em cũng tranh thủ khoe hàng phát, cái này mua ở nhà Hưng Thịnh

Cái này trong chợ Bến thành, HCM

https://lh3.ggpht.com/Tubeocuchuoi05/SLISJjAGoXI/AAAAAAAAD4o/JEdoU2PqMbI/VAMA%20Moto%20Show%20002.JPG?imgmax=720

Anh Già
06-09-2008, 10:38
Màu đen chính sạch sẽ hơn nhưng khi mặc áo sáng màu thì hơi lộ , bởi vậy màu ngà ngà là tốt nhất cho túi dắt bụng vì kín đáo , mà giá cả bao nhiêu hả Chuối ? Chắc tớ mua bên này thì đắt hơn rồi nhỉ ?
PS: cái của Chuối mỗi lần cài dây ra sao ?

Chuối đây
06-09-2008, 10:43
Màu đen chính sạch sẽ hơn nhưng khi mặc áo sáng màu thì hơi lộ , bởi vậy màu ngà ngà là tốt nhất cho túi dắt bụng vì kín đáo , mà giá cả bao nhiêu hả Chuối ? Chắc tớ mua bên này thì đắt hơn rồi nhỉ ?
PS: cái của Chuối mỗi lần cài dây ra sao ?

Cái dây cài không khác gì dây và khóa của anh trên kia, giá 80 ngàn VND-cái loại đeo bụng. Còn đeo cổ thì rẻ hơn. Em toàn mặc áo phông trắng có thấy lộ gì đâu?

Anh Già
06-09-2008, 10:53
Rẻ có 1/2 , thích nhỉ ? Thế mặt sau nó có lớp vải mềm như nhung để khỏi xước da bụng ko Chuối ?

gianker
07-09-2008, 00:04
Chiều em vừa chạy ra đấy mua xong. Túi bụng có 2 loại to và nhỏ, 80k và 70k, có 2 màu đen và vàng nhạt, mặt sau có lớp đệm êm, mặt trước có 2 phéc mơ tuya khoá. Đây là hàng Made in Vietnam, không biết so với hàng Samtron thì ntn, nhưng hàng này theo em làm cũng tốt lắm rồi.

Ở đó còn có dây đeo cổ, và túi buộc chân, tay. Bác nào có nhiều tiền mang đi, mua mấy túi buộc xung quanh người là ổn :)):))

Chuối đây
08-09-2008, 09:37
Rẻ có 1/2 , thích nhỉ ? Thế mặt sau nó có lớp vải mềm như nhung để khỏi xước da bụng ko Chuối ?

Có anh ah, đeo vào không thấy khó chịu gì đâu!!! Khóa hay mọi thứ đều giống ảnh của a hết. Bạn gianker dùng chưa, cho tý cảm nhận đi!!!

netwalker
09-09-2008, 00:20
Mình cũng nghĩ như Anhgia, mấy cái túi này cứ mua mầu ngà ngà chắc giống da người hơn là mầu đen.

gianker
09-09-2008, 10:26
Hì, em chưa dùng. Nhưng mua rồi thì vẫn phải dùng thôi. Theo em là không có gì phải suy nghĩ, cả về chất lượng lẫn giá.

netwalker
09-09-2008, 21:11
Ở Hà Nội, đến mua đồ nhà anh em Hưng Thịnh là đúng rồi. PR hộ cửa hàng này để còn lấy commission nào :) Khi đến nhớ nói netwalker giới thiệu để được giảm giá 10% còn mình được 20% tiền hoa hồng môi giới nhé =))

Chuối đây
10-09-2008, 10:53
Ở Hà Nội, đến mua đồ nhà anh em Hưng Thịnh là đúng rồi. PR hộ cửa hàng này để còn lấy commission nào :) Khi đến nhớ nói netwalker giới thiệu để được giảm giá 10% còn mình được 20% tiền hoa hồng môi giới nhé =))

Khi nào lão về thì may ra chứ còn e mấy lần đem net walk ra dọa, nó chả hểu gì sất, hố hố:LL:LL:LL

backpackr
04-10-2008, 17:16
Trước em mua cái balo ở đây, đem phuot.com ra dọa làm ông em beo béo sợ vãi tè discount cho hẳn 50K (còn 950K) :D

no pass
05-10-2008, 14:21
Em mới mua 2 con này ở SG, giá như nhau 40K, made in VN
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=178&pictureid=3400 https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=178&pictureid=3399
Nói chung là được.

Wcee
05-10-2008, 14:30
túi bao tử em thấy mấy tiệm bán balô túi xách ngoài đường hay bán,có mấy loại của vn bằng vải dù cũng chắc lắm,khoảng 50k thôi ah :-?

no pass
21-10-2008, 23:25
Hôm nay em ra hàng quen ở SG mua con ba lô nhỏ chợt nhìn thấy hàng khủng của the Northface. Không ngờ VN mình cũng làm hàng chuyên nghiệp nè. Xem xét một hồi kết luận hàng hãng luôn. Giá 900K lận. Bà bán hàng cứ nói là giá nó thế k mắc đâu em.
Về nhà tra trên net thấy giá ở bển bán tận $268.
Con này hiệu là Primero 60 - Hàng đc đánh giá 5*. Bác nào serious thì ra coi xem sao nhé. Em nghĩ giá rẻ = 1/4 không phải là tệ quá.
Nhận xét nhược điểm của em nó là khá nặng, với lại kích thước đó chỉ dành cho bro nào 1.70m trở lên thui.

hakhoai
22-10-2008, 01:00
@nopass : giá đấy thì múc ngay đi còn ngợi làm gì. nếu đúng series mới thì sau lưng có khung chữ X. Nhưng mà bác chê nặng thì hơi bị lạ đấy.

alias.noodles
22-10-2008, 08:45
Nopass có vẻ rất thạo trong việc mua bán và trang bị đồ nghề phượt, tớ cũng đang tìm 1 cái balô, 1 cái ruột tượng đeo trước bụng, hôm nào phải xin tư vấn :)

Chuối đây
22-10-2008, 10:53
Có địa chỉ không bác no pass?

no pass
22-10-2008, 13:13
@nopass : giá đấy thì múc ngay đi còn ngợi làm gì. nếu đúng series mới thì sau lưng có khung chữ X. Nhưng mà bác chê nặng thì hơi bị lạ đấy.
Em nói rùi, người em không đủ sức khỏe để mang 60 lít và kích thước lớn vậy. Theo em tìm hiều người <60 kg của em thì chỉ nên mang trên lưng 15kg thui.
Sau lưng có chữ X luôn, frame mới rất nổi tiếng. Nặng là do em so với con Mammut 1.45 kg của em thôi.

Nopass có vẻ rất thạo trong việc mua bán và trang bị đồ nghề phượt, tớ cũng đang tìm 1 cái balô, 1 cái ruột tượng đeo trước bụng, hôm nào phải xin tư vấn
Ok nếu em giúp đc gì là sẵn sàng à.

Có địa chỉ không bác no pass?

Update: địa chỉ đây - 48 Lê Lai :)

Bác ra chỗ góc đường Trương Định - Lê Lợi giữ chợ bến thành và new world ấy. Hàng balo cuối cùng, bên tay phải nếu đi từ chợ bến thành. Bà chị già hoặc thằng con trai bán hàng. Nếu bả nói giá cao hơn 900k thì kêu em luôn để nói bả.
Hàng này hình như hiện đang có 2 cái đấy.

Tuanmap
22-10-2008, 15:12
hôm nọ em cũng chê con primero 60 này vì nó khí hơi bé =))

hakhoai
22-10-2008, 20:30
Sau lưng có chữ X luôn, frame mới rất nổi tiếng. Nặng là do em so với con Mammut 1.45 kg của em thôi.

bác xâu quả Mammut đi, nghe đã thấy thèm, hum bữa thấy trên Dít ca vơ ri, một đội xài Mammut logo to bằng cái bát, khủng vãi.

netwalker
29-10-2008, 01:31
Hôm nay em ra hàng quen ở SG mua con ba lô nhỏ chợt nhìn thấy hàng khủng của the Northface. Không ngờ VN mình cũng làm hàng chuyên nghiệp nè. Xem xét một hồi kết luận hàng hãng luôn. Giá 900K lận. Bà bán hàng cứ nói là giá nó thế k mắc đâu em.
Về nhà tra trên net thấy giá ở bển bán tận $268.
Con này hiệu là Primero 60 - Hàng đc đánh giá 5*. Bác nào serious thì ra coi xem sao nhé. Em nghĩ giá rẻ = 1/4 không phải là tệ quá.
Nhận xét nhược điểm của em nó là khá nặng, với lại kích thước đó chỉ dành cho bro nào 1.70m trở lên thui.

Nếu biết mua, mua cái đó bên này cũng chỉ hơn $100 thôi, nhưng mà bé quá, cái đó chắc dành cho người 1.6m chứ :) Đựng không đủ đồ đâu, chỉ hợp với chị em vì đã có các anh gia vác bớt đồ hộ trong cái 85L rồi =))

Anh Già
29-10-2008, 02:07
Ùa, 60 lít thì chỉ dành cho gái thôi , kinh nghiệm là các bạn cứ mua hẳn cái tối thiểu là 75-80 lít , khi mang ít hay đi ngắn ngày thì không căng hết phần trên của túi ra thôi , để đến lúc đi chuyến dài ngày thì xài hết công suất là vừa .

CVN
29-10-2008, 07:47
Khóa của mấy cái ba lô này có gì đặc biệt không các bác? Hôm nọ ngồi uống bia trong KS với 1 chú phượt Israel, chú ấy bảo ba lô của chú ấy không dùng zipper mà dùng một loại cơ cấu gì đó chống trộm, đeo ba lô không lo trộm kéo khóa lấy đồ.

Anh Già
29-10-2008, 08:06
Tớ chưa thấy loại khoá nào đặc biệt hết , chỉ có một loại bao trùm lên bao kín cả túi để khi di chuyển khỏi bị mất cắp , trong các cửa hàng thể thao có bán riêng loại này nhưng cũng vài chục bạc và phải chọn cho vừa với ba lô của mình, ở Vn thì cứ ra Hà Trung thuê tụi nó may cho đúng cỡ , ngon , bổ , rẻ .

netwalker
29-10-2008, 21:04
Ồ loại đấy là cái bao waterproof luôn nhưng cũng phải to con, khỏe mạnh, vì cho tất cả ba lô vào trong cái bọc đó, bẻ lại và khóa nắp. Túi vứt xuống nước không ướt, nổi lềnh phềnh luôn. Có điều cũng phải to cao, khỏe mạnh, tập tạ tay để một tay nhấc cả cái ba lô mấy chục cân lên vâi đi đứng ngon lành :)) Cái này dùng để bọc khi di chuyển bằng máy bay, xe bus rất tốt.

Đại loại trông nó như thế này

https://images.mec.ca/media/Images/Products/Packs/5016043_v1_m56577569830719641.jpg

Nếu không xem được hình thì nhấn vào đây

http://www.mec.ca/Products/product_detail.jsp?FOLDER%3C%3Efolder_id=253437430 2699989&PRODUCT%3C%3Eprd_id=845524442625580

Tuanmap
29-10-2008, 21:21
60kg thì đi du lịch ở Vn cũng ổn phết, nhiều khi to và hơi thừa. Vì cái gì nó cũng sẵn có.
Ở bển thì mới khó. Nhét túi ngủ, mấy thứ cần thiết cũng mất khoảng to to trong cái 60L.

Anh Già
29-10-2008, 21:52
Khồng , tớ đang nói cái loại có khâu cắt mấy lỗ để xỏ dây đeo ba lô qua cơ bạn Net , chứ túi kiểu này thì lấy cái bao dứa trùm lên cũng được nhỉ .

hakhoai
06-11-2008, 23:51
cái loại của bác Net up, có cả loại có quai, tống cả ba lô vào, cuộn lại, rồi dùng quai túi đê đeo. Em cũng đang chờ. Thấy bạn em bảo sắp có hàng rồi.

alias.noodles
05-01-2009, 15:11
Tớ muốn tìm một cái balô nhỡ nhỡ để buộc sau xe máy. Soi rất kỹ cái topic này chỉ thấy mỗi 1 cái balô bạn nopass giới thiệu thôi (mà cũng lâu lâu rồi ;))

Xin các bác cho ít thông tin chỗ mua balô ngon và rẻ ở SG ạ :)

no pass
05-01-2009, 23:14
Ba lô nhỡ nhỡ là khoảng mấy lít thế bác. Nếu chỉ 30 lít thì em có con Freeway 28 của Mc Kinley mới nguyên, em để lại cho bác 200k.
https://lh4.ggpht.com/_uhFerSodGRo/SOhHAnmhbXI/AAAAAAAAGwg/hDzkU3goXP4/s512/DSC_0010.jpghttps://lh4.ggpht.com/_uhFerSodGRo/SOhMVyycouI/AAAAAAAAGw0/UWzSelEk7S4/s512/DSC_0011.jpg
Nếu lớn hơn thì bác chịu khó ra ngã tư Nguyễn Trãi x Ng Văn Cừ, hàng cuối cùng của dãy hàng túi xách, nằm trên Ng Văn Cừ. Em cũng mua con này ở đó.

alias.noodles
06-01-2009, 08:44
Cảm ơn bạn nopass nhiều nhé!

Tớ cần cái to to hơn nữa nhưng vẫn múc cái này :)

SMS hay PM cho tớ hẹn điểm giao hàng nhá hoặc nếu ấy có đi đâu qua gần dinh Thống Nhất thì nháy nháy tớ chạy ra ngay (NT)

no pass
07-01-2009, 18:19
Done! Bác Lút Đồl mua được áo craft đi xe máy chưa?

Sobek
28-06-2009, 20:18
......nhà cháu đang ỏ­ cho­i Sài Gòn, định tranh thủ đi kiếm cái balo loại to mà có kèm cả một cái balo nhỏ nũa......ko biết balo du lịch loại này thì SG vó­i HN, mua ỏ­ chỗ nào chất luọng ổn mà giá ko quá đa('t ạ?......

Cám o­n các bác trc ạ!
( hic, bàn phím nhà cháu đang hỏng, có mấy chu*~ tiếng Việt ko gõ đc, các bác thông cảm ạ :D)

DUNG_BTT
30-06-2009, 08:26
Kính thưa các Bác, Bác nào cần balô gì, valy gì mà lại ở gần Chợ Bến Thành xin thông qua em một cái ạ. Hàng thật thì em không biết,chứ hàng "giống thật" thì em có biết đôi chút ạh:)). Em có thể giúp các Bác từ khâu "tư vấn đầu tư" đến khâu "thẩm định giá" hoặc "đàm phán giá" luôn đấy ạh! :)).

backpackr
18-07-2009, 23:21
Đây là cái link của cái raincover cho backpack, nhưng mà nó lại để size toàn small, medium, large gì đó, backpack của em là 70L thì ko biết nên phải chọn size nào cho vừa nhỉ, bác nào biết chỉ giúp em phát, em cảm ơn :)

http://www.amazon.com/Seam-Sealed-Cover-Backpack-Accessory/dp/B001M5ENJ6/ref=sr_1_18?ie=UTF8&s=sporting-goods&qid=1247933921&sr=1-18

Anh Già
18-07-2009, 23:26
70 lít thì mua L

THIENSANU
19-07-2009, 00:25
để giúp các anh chị em chọn 1 chiếc balo ưng ý khi đi du lịch em xin đóng góp các kiến thức về tổng quan cấu tạo 1 chiếc balo chuyên nghiệp cho anh chị em tham khảo và sau này có mua cũng lựa chọn sao cho dễ dàng phù hợp với nhu cầu của mình

TỔNG QUAN VỀ CẤU TẠO 1 BALO DU LỊCH

về hình thức :
+ nếu kích thước trung bình thì có thể dùng chung cho cả nam lẫn nữ . có thể vừa dùng đi du lịch và có thể là 1 phụ trang đi chơi , đi làm , đi học ... hằng ngày. Khi kích thước quá lớn thường thì được ưa chuộng là nam giới và dân du lịch chuyên nghiệp

Về kết cấu cơ bản của 1 balo du lịch :
+ To , rộng
+ Vải tốt , chống thấm hoặc ko chống thấm
+ Bên dưới lớp vải là 1 lớp vải mỏng chống thấm khác nhằm làm hạn chế ướt đồ vật bên trong 1 cách an toàn nhất
+ Quai đeo vai dầy , quai xách chắc chắn và cầm thoải mái, có cả quai đề treo
+ Khóa nịt ngực , nịt bụng , nịt bó chặt quanh balo và các chức năng khác
+ các dây option đi theo dùng để cột đồ vật, móc đồ vật ...
+ Balo thường được cấu tạo có 1 ngăn chính lớn, 1 ngăn phụ trung bình và các ngăn nhỏ bỏ vật dụng như ipod, mobile, nước,.....Rất ít loại có ngăn laptop đi theo
+ Áo mưa trùm balo ( có loại có loại không )
+ Cấu tạo linh tinh khác : lỗ thoát hơi, khay bỏ card tên hành lý ,....

Về cấu tạo cao cấp khác :
+ Hệ thống Air Comfort , Air Cool .... giúp lưng người dùng khi mang balo không bị nóng, không giữ lại mồ hôi và đặc biệt là khi đeo không bị mỏi , luôn cảm thấy thoải mái.
+ Hệ thống cố định lưng balo : balo luôn có 1 độ cong nhất định áp sát lưng người dùng từ đầu đến cuối . Cấu tạo thường là 2 thanh thép ép cong balo 2 bên mép hoặc 1 thanh thép cố định bên trong balo.
+ Cấu tạo đa năng : vừa có thể làm balo , túi... hoặc có các bộ phận có thể tháo rời ra dùng riêng như là 1 túi nhỏ , 1 balo nhỏ, túi bao tử , túi ngủ , ...
+ Thiết kế thời trang : da, dây inox, móc khóa inox...
+ Thiết kế chuyên dụng : nhiều loại cấu tạo riêng biệt để phù hợp với chức năng người dùng . ví dụ balo dành cho dân moto, dành cho dân đi xe đạp đua ...

Về giá cả thị trường :
+ Có rất nhiều hãng và nhiều nhà sản xuất . Nổi trội nhất là balo du lịch The North Face , Deuter, Millet, .... với giá trung bình dành cho nó từ 100$ đến 1000$

Nữ đeo dễ thương và sport

Nam đeo mạnh mẽ

Có nhiều loại lưng balo: lưng thẳng, lưng đệm , không đệm, lưng cong, lưng cấu tạo chuyên dụng.....

xin giới thiệu riêng 1 loại lưng công nghệ Air comfort

lưng cong ốp sát lưng và các quai chắc chắn đệm dầy giúp người dùng đeo thoải mái hơn

hệ thống lưới air comfort có thể tháo rời ra được để trở thành 1 balo gọn nhẹ phù hợp với mục đích sử dụng

khi đeo balo bình thường lưng của bạn sẽ rất nóng nhưng với hệ thống air comfort này thì hãy quên chuyện đó vì gió luôn ở dưới lưng của bạn

gió luồn vào phía dưới lớp lưới

THIENSANU
19-07-2009, 00:26
Nước đổ lên không thấm , tự chảy xuống dưới

vải thường rất mỏng nhưng rất bền , chịu lực rất cao

Lỗ thông hơi ở đầu balo

Dưới đáy balo có 1 chiếc áo mưa được gấp lại gọn gàng và dấu kỹ

Mưa à ?!! chuyện nhỏ - rút áo mưa ra trùm lên trong vòng 10 giây. Thích thì lâu lâu đổi xì tai bọc vào đeo thấy quái lạ làm sao

quai cố định : nịt vùng ngực và vùng bụng, cướp thấy đeo chắc chắn thế này cũng đành bó tay

THIENSANU
19-07-2009, 00:26
cấu tạo bên trong

Các phần option , các quai , khóa , dây , đai , trợ lực .....đi theo balo

https://farm4.static.flickr.com/3632/3678081460_0cdf08b38c_o.jpghttps://farm3.static.flickr.com/2514/3677265123_aa0bf6c6f6_o.jpg

------------------------------------------

THIENSANU
19-07-2009, 00:37
balo tại việt nam . cụ thể là tại HCM hàng nhái , hàng lên loại tốt có giá trung bình từ 300k đến 500k 1 chiếc có đầy đủ các tính năng trên . Theo đánh giá so sánh của mình về hàng lên cũng hơn 90% chất lượng tương đối ổn định và dùng tốt .
các loại balo du lịch chuyên nghiệp chính hãng tại VN rất ít có và nếu có cũng có giá rất tốt từ 500k đến 1tr5 .
khi chọn 1 balo các bạn hãy để ý xem các tiêu chí ở trên mình đã tổng hợp và chọn 1 chiếc cho vừa ý nhé !

Người Mộc Châu
31-07-2009, 22:00

Đây là con Deuter futura 50+10 vario
Mà em thấy rao có chưa tới 300k. Em đang tính làm 1 con balo mà

dangkhoaquan
31-07-2009, 22:10
-thứ nhất xác định nó là hàng nhái
- Thứ 2 đắt rẻ là tùy thuộc chất lượng nó như thế nào? mua về dùng đươc dăm bữa nữa tháng là bay quai hay là sao?....

Người Mộc Châu
31-07-2009, 22:15
Thế ở HN thì mua balo đâu được hả bác? Bác có cho em xin địa chỉ cùng giá cả với. Thanks bác nha

dangkhoaquan
31-07-2009, 22:26
chịu khó search ở đây nhé bác
http://www.vietdu.com/forums/showthread.php?t=1692&page=13

Bodyparty
31-07-2009, 22:27
-thứ nhất xác định nó là hàng nhái
- Thứ 2 đắt rẻ là tùy thuộc chất lượng nó như thế nào? mua về dùng đươc dăm bữa nữa tháng là bay quai hay là sao?....

Hình chuẩn như thế mà bạn acc bảo là hàng nhái sao ???

Con balo đúng như hình mà 300K thì khỏi nghĩ đi, mua luôn còn chần chừ gì !

Người Mộc Châu
31-07-2009, 22:32
Vâng vâng, cảm ơn các bác chỉ giáo. Em sẽ cố gắng mò mẫm kiếm lấy một con

dangkhoaquan
31-07-2009, 22:40
Hình chuẩn như thế mà bạn acc bảo là hàng nhái sao ???

Con balo đúng như hình mà 300K thì khỏi nghĩ đi, mua luôn còn chần chừ gì !

dạ vâng bác ạ theo suy nghĩ rút ra từ bản thân em mấy con balô như thế hình người bán rao toàn vào trang web chính hãng copy rồi đem về paste và rao nên mới đẹp long lanh như thế, ko tin bác sear từ"balô deuter" mà xem
http://www.google.com.vn/search?hl=vi&client=firefox-a&rls=org.mozilla%3Aen-US%3Aofficial&q=balo+deuter+o+hn&btnG=T%C3%ACm+ki%E1%BA%BFm&meta=
ra một đống anh em rao bán mà cái hình nào cũng giống nhau đến nơi thì nó ko còn long lanh như thế gặp chỗ nó nói thật thì bảo ngay em bán hàng nhái, em nhớ ko nhầm ở HN có một thằng nó bán balô như thế mà đường đi vòng vèo lắm vào ngõ ngách lung tung cả lên, đến nhà nó đúng là may balô luôn có điều đường may vá nó đẹp thôi, để em kiếm link rồi gửi cho bác chủ topic đợt 30/4 vừa rồi ở hn em mua con 45+10 của nó hình như là 250k thì phải

Người Mộc Châu
31-07-2009, 22:51
Vậy bác cố gắng giúp em nhé. Em phượt chưa nhiều nên giờ mới sắm sửa dần dần để ít nữa ra trường là lượn. hề hề

mihtua
31-07-2009, 22:54
Em mua 1 con 55L trên Đinh Tiên Hoàng giá 140k, đầy đủ bộ phận, leo Fan leo phiếc, đi chơi tẹt ga hơn 3 năm nay mà chả làm sao, không bong 1 sợi chỉ, nói chung là không phàn nàn gì cả. Có tiền mà chơi đồ xịn thì không nói, không có tiền thì cứ chơi đồ bình thường thôi chứ bạn acc cứ chê đồ đểu rởm đừng mua thì lấy gì mà dùng???

dangkhoaquan
31-07-2009, 23:07
Em mua 1 con 55L trên Đinh Tiên Hoàng giá 140k, đầy đủ bộ phận, leo Fan leo phiếc, đi chơi tẹt ga hơn 3 năm nay mà chả làm sao, không bong 1 sợi chỉ, nói chung là không phàn nàn gì cả. Có tiền mà chơi đồ xịn thì không nói, không có tiền thì cứ chơi đồ bình thường thôi chứ bạn acc cứ chê đồ đểu rởm đừng mua thì lấy gì mà dùng???

vâng bác ạ em đâu dám chê chỉ nói rõ quan điểm là đồ đó giá đó thì là hàng gì thôi thật ra đồ ko chính hãng cũng ko dở đâu có điều nếu bác chủ topic mua về thì nên đem ra ngoài nó khâu lại hai cái quai cho nó chắc vì chỗ 2 cái quai là chỗ dễ bị bung lắm.
Tám với bác mitua tí: đợt đi LÝ SƠN hình như em gặp em gái bác vì cô bé khoe có ông anh từng đi leo phan ko cần porter tự tìm đường làm em nhớ đến một bài viết của bác về phan cũng như thế. ÔNG bố cô bé hình như là nghệ sỹ điêu khắc đang dựng tượng "hải đội hoàng sa " thì phải

mihtua
01-08-2009, 00:03
Chẹp, thế à. Bác đi Lý Sơn đợt nào thế?? Mà bác có contact của em ý không thì mật thư cho em để em check xem có đúng là em gái em không :))

Audioman71
01-08-2009, 00:47

Đây là con Deuter futura 50+10 vario
Mà em thấy rao có chưa tới 300k. Em đang tính làm 1 con balo mà

Con Ba lô này 300K thì nhái 100% rồi ,mình mua đồ của Miti cũng đã tầm này rồi mại lại không hầm hố như thế này .

Bạn vào đây tham khảo ba lô và giày luôn nhé : backPack (http://www.onlineshoes.com/productlist.asp?gen=m&ref_agegroupid=1&nref_cat=1632-1774&plt=3&activeref=1)

Người Mộc Châu
01-08-2009, 01:46
uầy ôi, link của bác thì tuyền 3lo đẹp thiệt, giá cũng điẹp nữa, hị hị. Dù sao vẫn thanks bác. Thôi mai kia rảnh rỗi lượn khượn ra ĐTH xem vậy

Bodyparty
01-08-2009, 17:37
Bác chủ topic cứ in cái hình đấy ra, đến xem hàng, nếu đúng như hình, không tính đến việc dây kéo hay khóa nhựa thế nào, chỉ riêng quai đeo có thể điều chỉnh theo size như thế, cũng đáng 300K rồi.

Audioman71
01-08-2009, 19:53
Cái hình trên là hình của ba lô xịn đấy chứ !

Bodyparty
01-08-2009, 19:57
Cái hình trên là hình của ba lô xịn đấy chứ !

Bác thật thông minh, E thích !

vntuyen
02-08-2009, 08:12
Thế ở SG thì mua ở đâu? Phạm Hồng Thái hả các bác???

Audioman71
02-08-2009, 11:21
Bác thật thông minh, E thích !

Bác xem link ảnh thì thấy nó thế này : http://www.draussen.de/img_pro/1011_img2_598x1196.jpg

namtuoc8x
07-08-2009, 09:57
Theo cái nhãn hiệu thì em nhớ không nhầm đây là hãng bán đồ du lịch khá nổi tiếng của Pháp. Mà giá cả ở đây cũng không rẻ lắm nên chắc hàng bác đưa lên là hàng nhái rồi.
Hôm trước có người ở Pháp về nên em cũng nhờ mua được một số thứ của hãng này, khá tốt bác ạ
Có cái ống nhòm nhìn như đồ chơi nhựa mà khoảng 1km nhận được người
Ngoài ra còn 1 găng tay nhưng mua về mới nhìn thấy "made in Vietnam" :((

BM
07-08-2009, 11:15
Ngoài ra còn 1 găng tay nhưng mua về mới nhìn thấy "made in Vietnam" :((

Khoảng 80% hàng may mặc và đồ chơi cho thị trường Mỹ là từ TQ và VN, thị trường châu Âu chắc cũng tầm đó. Nhưng tiêu chuẩn chất lượng vào các thị trường khó tính này chắc chắn có sự khác biệt!. Đây là một tâm lý khá phổ biến, ngày trước còn đi học, mình phải rất vất vả lựa đồ mua gởi về nhà phải tránh "Made in.." "China" hay "Vietnam"!

Mình đang dọn kho, Balo chính hãng may xuất khẩu còn rất ít, cái nào còn 1 cái thường giữ lại sưu tập, thỉnh thoảng nếu có dư ra, mình sẽ up lên cho ace! (c)

lad
07-08-2009, 13:20
Mình cũng đang tìm một cai dung tích giống cai balo trên (khỏang 40-50l). Bạn có cái nào giới thiệu cho mình 1 cái. Mình ở HN. Thank

namtuoc8x
07-08-2009, 15:45
Khoảng 80% hàng may mặc và đồ chơi cho thị trường Mỹ là từ TQ và VN, thị trường châu Âu chắc cũng tầm đó. Nhưng tiêu chuẩn chất lượng vào các thị trường khó tính này chắc chắn có sự khác biệt!. Đây là một tâm lý khá phổ biến, ngày trước còn đi học, mình phải rất vất vả lựa đồ mua gởi về nhà phải tránh "Made in.." "China" hay "Vietnam"!

Mình đang dọn kho, Balo chính hãng may xuất khẩu còn rất ít, cái nào còn 1 cái thường giữ lại sưu tập, thỉnh thoảng nếu có dư ra, mình sẽ up lên cho ace! (c)

Thật ra thì em cũng chẳng cần tránh cái made in Vietnam hay China gì đó
Nhưng mà nếu biết có thể tìm ở các cửa hàng "made in Vietnam" với giá rẻ hơn chút ít :D

locmarines
10-08-2009, 18:37
em xin được cái khóa này của chị thằng bạn,thấy cũng đựoc,xem hình là dây cáp chưa kéo dài hêt nhéhttps://www.phuot.vn/album.php?albumid=436&pictureid=16244

Xe Lu
12-08-2009, 02:32
Ấy, em cũng vừa thấy cái balô y như hình trên ở:

http://umove.com.vn/Default.aspx?ctl=Product&pID=318&aID=212

Em thấy site có vẻ chuyên đồ phượt, đang không biết có phải cửa hàng của bác nào trên Phượt.com không... định lên hỏi thì gặp ngay topic này.

Các bác đã bác nào mua hoặc qua ngó hàng này thì cho em và đồng bọn xin cái review với ạ.

Còn thì em nghĩ hàng ở "Tây" toàn của VN, TQ xuất đi thì ở VN giá rẻ hơn các trang bán bằng $ thì là đương nhiên nhỉ...

Nambyus
12-08-2009, 08:44
Nhìn hàng thì đẹp long lanh, không biết có thực vậy không nhỉ?

dangkhoaquan
12-08-2009, 09:07
Ấy, em cũng vừa thấy cái balô y như hình trên ở:

http://umove.com.vn/Default.aspx?ctl=Product&pID=318&aID=212

Em thấy site có vẻ chuyên đồ phượt, đang không biết có phải cửa hàng của bác nào trên Phượt.com không... định lên hỏi thì gặp ngay topic này.

Các bác đã bác nào mua hoặc qua ngó hàng này thì cho em và đồng bọn xin cái review với ạ.

Còn thì em nghĩ hàng ở "Tây" toàn của VN, TQ xuất đi thì ở VN giá rẻ hơn các trang bán bằng $ thì là đương nhiên nhỉ...

Tất cả những hình ảnh đó người rao bán đều vào website chính hãng copy ra mà bạn.
Theo kinh nghiệm của tớ thì website này nó bán đắt gấp đôi chẳng hạn:
- Cái chiếu du lịch trong coop mart bán có 40.000đ ở đây bán tới 100.000đ.
- Bộ multi tools ở chợ trời nó bán có 90.000đ ở đây bán tới 180.000đ.
- Đèn pin đeo trán giá ở ngoài chợ chỉ 55.000đ ở đây bán 105.000đ

LinhEvil
12-08-2009, 14:51
Đèn pin đeo chán rồi mang ra chợ bán 55K còn đèn pin đeo Trán thì chắc 105K đúng ồi... =))

Đùa tí cho các bác đỡ căng thẳng...

vuthanhminh
16-08-2009, 12:54
Deu, 300k mà các bác đòi đồ thật. Hài vãi chưởng. Cỡ của bé này nhẹ nhàng cũng 200 mỹ kim. NF nó còn rẻ hơn Deu mà nhẹ nhàng của nó cũng $200 - $300 roài.

phuoclc
19-08-2009, 08:40
HInh cái balo này thì không thể chê tí nào với giá 300k được các bác ơi. mình xin góp ý thêm để xem phân biệt hàng cao cấp và hàng chợ.
Hàng balô xịn:
Dây đai ( webbing) dù là loại cứng hay mềm thì sợi dệt dây rất sát nhau k bị chạy sợi.
khóa 3 chia ấy thì mềm mà độ đàn hồi rất cao. khi gắn vào nghe êm không có ghe tiếng lóc cóc. tât cả các sợi dây và quay đeo đính vào balo phải được "đánh bọ" của máy chuyên dụng k phải lại mối bằng máy may thường. ( đánh bọ là dạng các đường may chạy theo dạng zic zac rất chắc chắn). mốt đệm lưng, quay đeo và quay ở bụng được lót moút dạng đặc như đế dép lào ấy nhưng mềm hơn nhiều. ( không phải mút bọng có nhiều lỗ khí). bên trong đường ráp thân phải viền bằng loại dây đai gần giống các sợi dây bên ngoài nhưng mỏng hơn. nếu viền bằng vải thì chắc chắn là hàng chợ. vài lời góp ý cùng các bác.

BM
19-08-2009, 13:18
HInh cái balo này thì không thể chê tí nào với giá 300k được các bác ơi. mình xin góp ý thêm để xem phân biệt hàng cao cấp và hàng chợ.
Hàng balô xịn:
Dây đai ( webbing) dù là loại cứng hay mềm thì sợi dệt dây rất sát nhau k bị chạy sợi.
khóa 3 chia ấy thì mềm mà độ đàn hồi rất cao. khi gắn vào nghe êm không có ghe tiếng lóc cóc. tât cả các sợi dây và quay đeo đính vào balo phải được "đánh bọ" của máy chuyên dụng k phải lại mối bằng máy may thường. ( đánh bọ là dạng các đường may chạy theo dạng zic zac rất chắc chắn). mốt đệm lưng, quay đeo và quay ở bụng được lót moút dạng đặc như đế dép lào ấy nhưng mềm hơn nhiều. ( không phải mút bọng có nhiều lỗ khí). bên trong đường ráp thân phải viền bằng loại dây đai gần giống các sợi dây bên ngoài nhưng mỏng hơn. nếu viền bằng vải thì chắc chắn là hàng chợ. vài lời góp ý cùng các bác.

Bàn một chút! khóa xịn luôn có chữ nằm trong khe sâu của lưỡi gà (chia thứ 2), chữ nhỏ rất sắc xảo, hãng nổi tiếng thường dùng khóa pat. pending nhằm tạo khác biệt. Khóa thật cắm vào tiếng kêu đanh gọn (nhất định phải kêu!!!). Hãng lớn khóa có logo hoặc tên thương hiệu.
Mút khó kiểm tra.
Vải may viền khi dùng chung chất liệu rất khó phát hiện!
Balo xịn có bọc chống mưa kèm theo thường in tện hãng sắc xảo! Balo dỏm thường không có bọc che mưa
Bí quyết công nghệ còn nằm ở chỗ balo xịn cho dù chứa ít hay nhiều đều cho cảm giác ôm vai, không bị trì xuống và kéo ra xa lưng!!

DUMUC
19-08-2009, 23:07
Bạn mún mua balo giống hình đó tại hà nội thì vào metro,hôm trước mình đi vẫn còn,gần giống như thế chứ ko biết có phải như thế ko?,đại khái là mua đồ đấy dùng cũng được,ko cần thiết phải chơi đồ xịn,trừ khi nó ảnh hưởng trực tiếp đến tính mạng như móc khóa leo núi hay dây thừng leo núi thì nên chơi đồ xịn,thân!

aFang
31-08-2009, 08:20
Bạn mún mua balo giống hình đó tại hà nội thì vào metro,hôm trước mình đi vẫn còn,gần giống như thế chứ ko biết có phải như thế ko?,đại khái là mua đồ đấy dùng cũng được,ko cần thiết phải chơi đồ xịn,trừ khi nó ảnh hưởng trực tiếp đến tính mạng như móc khóa leo núi hay dây thừng leo núi thì nên chơi đồ xịn,thân!
Ở Metro có không bác để em qua lấy cái :D

Valerie
16-09-2009, 09:53
Em xin các bác ở Hà Nội tư vấn giùm chỗ nào có bán ba lô tầm 6 chục lít mà quan trọng là có loại ba lô thiết kế cho nữ, vai và hông em nhỏ, không đeo ba lô unisex được, nhiều cái ưng quá mà không đeo được. Cảm tạ các bác.

alo_tongdaiday
16-09-2009, 11:45
anh em có ai bít ở hn có thể mua loại túi 2 quai như hình dưới ở đâu ko ạ ( chất liệu bằng dù ... )

hoặc link
http://www.mec.ca/Products/product_detail.jsp?FOLDER%3C%3Efolder_id=253437430 2699795&PRODUCT%3C%3Eprd_id=845524441772735&bmUID=1253076123773

ragdoll
16-09-2009, 15:10
Em xin các bác ở Hà Nội tư vấn giùm chỗ nào có bán ba lô tầm 6 chục lít mà quan trọng là có loại ba lô thiết kế cho nữ, vai và hông em nhỏ, không đeo ba lô unisex được, nhiều cái ưng quá mà không đeo được. Cảm tạ các bác.

Có cái này màu đỏ đen nhưng lại là 24 lít, bạn ưng thì PM nhé, mới tinh khôi.
http://footprintsglasgow.co.uk/index.php?main_page=product_info&products_id=1196&zenid=50gbuiau5f7kbcffrdnbtld0v6

Valerie
16-09-2009, 19:17
cám ơn bác, nhưng em cần tìm ba lô loại to. Nếu có bác nhắn nhé.

Valerie
20-09-2009, 23:21
Các bác ở Hà Nội ơi, Hưng Thịnh là hàng nào trong cả đám ba lô ở Đinh Tiên Hoàng ạ? Hôm nay em đi mà hoa cả mắt, mà giá cả cũng loạn cả lên luôn chả biết đằng nào mà lần. Hàng Hưng Thịnh đó là hàng xuất khẩu tuồn ra hay là nhái "chất lượng cao" ạ? Giá ba lô to to tầm 6-7 chục lít như vậy khoảng bao nhiêu cho hàng "xịn" nhất có thể được ạ?

liska
21-09-2009, 03:37
Bạn rút dây của cái quai phía trước ngực cho vừa với form người là ok thôi mà.

Jamie
21-09-2009, 09:25
@Valerie: Hưng Thịnh là cửa hàng ở dưới chỗ hàm cá mập, đúng cái biển điểm chờ xe buýt luôn. Đến đấy hỏi tiếp chắc chắn là thấy. 2 hôm nay mình ra thì toàn nghỉ vì họ ko bán muộn (sau 6h tối).

ragdoll
21-09-2009, 13:57
Hưng Thịnh nằm ngay bên tay phải của lối lên quán chị Bích tèo, 2 anh em nhìn na ná nhau nên dễ nhận lắm, hàng thì đủ loại, nói chung là phải biết xem.
Mà các bạn nhanh chân ra mua ba lô với uống cafe đi, sắp xây buynđing rồi đới.

HaSapa
21-09-2009, 15:45
Hưng Thịnh là cửa hàng số 13 bé tẹo tèo teo, nói chung là hẹp nhất trong các cửa hàng ở đấy.
Có 1 bà beo béo bán hàng hoặc có 2 cậu thanh niên 1 hơi bụ tí (mặt non non) 1 mặt trông hơi vênh vênh :)
Nhà này lười, cũng hay nghỉ, lễ tết nghỉ đã đành, trời nóng quá cũng nghỉ, mưa cũng nghỉ, nhièu lúc định mua cái gì đến đóng cửa rất cú.
Số đt (thỉnh thoảng gọi cũng chả nghe 0913 505030)
Balo ở đây dùng được, chắc hàng xịn bị lỗi tuồn ra chứ không phải nhái đâu. Mình đã dùng rất nhiều balo nhỏ ở nhà này rồi, nói chung rất hài lòng

Jamie
21-09-2009, 21:41
Hnay là hôm thứ 3 liên tiếp em ra. Vẫn đóng cửa, hàng xóm bảo hnay mưa quá nghỉ. Mà chuẩn thì là:

Nắng nghỉ, mưa ngủ còn mát giời thì đi chơi :p

Bodyparty
22-09-2009, 10:14

Lời khuyên chân thành là 60L cho bạn là quá to. Không biết bạn cao tầm bao nhiêu, nếu 1m70 thì chơi được. Còn nếu cao trung bình thôi thì đeo 50L là kịch kim, 45L là vừa đẹp. Thiết kế của balo thông thường cho phép công thêm thể tích. Ví dụ 50L+10 (=60L) , tương tự 45L+10 (=55L).

To quá đeo cũng ko tốt đâu, khuyên chân thành đấy !

LinhEvil
22-09-2009, 14:51
Hnay là hôm thứ 3 liên tiếp em ra. Vẫn đóng cửa, hàng xóm bảo hnay mưa quá nghỉ. Mà chuẩn thì là:

Nắng nghỉ, mưa ngủ còn mát giời thì đi chơi :p

Chính xác luôn hàng này không cần bán, bán cho vui thôi. lại mới xây nhà xong nên chắc 2 anh em còn bận lau chùi nhà cửa. Ở HN có mỗi hàng này Balo ổn và bền còn chỗ nào nữa không thì em ko biết!

Mgz
25-09-2009, 10:09
có cái khóa xịn của samsonite qua mỹ gửi hành lý bị HQ Mỹ chúng nó cắt mất hix hix :(

phobieny
28-09-2009, 22:46
mình mượn ba lô của bạn đi chơi nên muốn bảo vệ tốt 1 tý, ai biết chỗ nào bán cover backpack thì chỉ cho mình với, ở Sài Gòn nha. Cảm ơn nhều !!!

unique_mygirl
03-11-2009, 23:36
em cũng đang kiếm cái nào chừng 50 - 60L bác nào biết chỗ bán tốt , ít hoặc không thách :D ở SG không nhỉ bữa giờ kiếm chưa được. Em là em chả biết trả giá :T

aFang_76
13-11-2009, 09:19
em đang kiểm cái 36lit của Jackwolfskin bác nào biết chỗ nào bán k ợ, mấy hôm lượn ở Đinh mà toàn hàng lên nhìn lởm kinh.

TragedyOfLove
13-11-2009, 11:25
http://shopbalo.vn/

thấy ở đây có bán nhiều loại balo cũng được, nhưng hơi mắc xíu :)

minhnguyet22
09-12-2009, 23:31
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=178&pictureid=3400 https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=178&pictureid=3399
Nói chung là được.
ở sài gòn mua chỗ nào vậy bác ơi

minhphred
11-12-2009, 10:50
bọn Hưng Thịnh này chắc được các bác PR cho nên giờ kiêu quá :D
e cũng đang muốn mua mà chả biết mai chúng nó có mở ko :d

no pass
11-12-2009, 13:28
ở sài gòn mua chỗ nào vậy bác ơi

48 Lê Lai. Good luck

thanhphong00
11-12-2009, 17:27
bọn Hưng Thịnh này chắc được các bác PR cho nên giờ kiêu quá :D
e cũng đang muốn mua mà chả biết mai chúng nó có mở ko :d

Ít sự lựa chọn nhỉ, ngoài chỗ Hưng Thịnh này ra thì còn chỗ nào khác không các Bác!!! :(:(

buratino
15-12-2009, 13:18
50 Cầu Gỗ, đi sâu vào trong ngõ hỏi nhà bán balo, chỗ đó bán buôn cho các cửa hàng ngoài bờ Hồ. Giá hợp lý hơn nhiều so với bán bên ngoài. chúc bạn mua được đồ ưng ý ;)

unique_mygirl
15-12-2009, 13:48
48 Lê Lai. Good luck

Bữa hình như mua cho đó được cái Jack Wolfskin 75L, 600k . khong biết mắc hay rẻ . nói giá sao mua vậy :D

no pass
16-12-2009, 10:40
Bữa hình như mua cho đó được cái Jack Wolfskin 75L, 600k . khong biết mắc hay rẻ . nói giá sao mua vậy :D

Kiểm tra nếu không bị lỗi gì hoặc thiếu gì thì mua giá đó là ok. Trước cậu bạn mình cũng mua con JWS có 40L đã là 580K rùi.

ngua_rom
03-01-2010, 15:17
Để anh demo luôn : túi Samsonite , 2 ngăn có khóa kéo , dây đeo co giãn có khoá nối, giá 10$+tax

https://img237.imageshack.us/img237/2075/samsonitejd3.jpg (http://imageshack.us)

Cho em hỏi nếu ở Sài Gòn thì tìm mua túi này ở đâu ạ, em cần mua gấp 1 cái để đi du lịch bụi Thái ạ.

ngua_rom
03-01-2010, 15:19
Sorry, em đọc kỹ lại thì thấy địa chỉ mua là 48 Lê lai

no pass
06-01-2010, 14:35
Lời khuyên chân thành là 60L cho bạn là quá to. Không biết bạn cao tầm bao nhiêu, nếu 1m70 thì chơi được. Còn nếu cao trung bình thôi thì đeo 50L là kịch kim, 45L là vừa đẹp. Thiết kế của balo thông thường cho phép công thêm thể tích. Ví dụ 50L+10 (=60L) , tương tự 45L+10 (=55L).

To quá đeo cũng ko tốt đâu, khuyên chân thành đấy !

Chỉ dành cho dân trekking rất serious :):

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=676&pictureid=24877

Thích nhất cầu cuối cùng.

HTAluvBeBeo
08-01-2010, 23:20
hơ hơ, sao em ra Hưng Thịnh chỗ 13 ĐTH mà nhiều đồ fake vậy.
Em hỏi con TNF surge 2009, bảo hàng xịn nhất rồi, mình nhìn fake lòi ra, ko có tem chống hàng giả, form thì lởm, logo thêu nhìn kĩ cũng thừa thẹo chỉ nốt, hố hố hố.

Cuối cùng chả biết mua đâu luôn, trong Nam thì có http://shopbalo.vn, ko biết bán chất lượng dư lào ạ :D

thanhphong00
09-01-2010, 04:04
Em hỏi con TNF surge 2009, bảo hàng xịn nhất rồi, mình nhìn fake lòi ra, ko có tem chống hàng giả, form thì lởm, logo thêu nhìn kĩ cũng thừa thẹo chỉ nốt, hố hố hố.

Cuối cùng chả biết mua đâu luôn, trong Nam thì có http://shopbalo.vn, ko biết bán chất lượng dư lào ạ :D

Bác search "The North Face surge 2009" ra được cả mớ cung cấp cái này.

Nếu chỉ thêm cái Tem chống giả, phom chuẩn thì nhiều chỗ cấp được cho bác lắm. Giá rổ thì hợp lý.

HTAluvBeBeo
09-01-2010, 09:03
ở ngoài HN ý ạ :)
bác chỉ em với

Thx bác ạ

dangkhoaquan
09-09-2010, 11:53
Mình vừa lấy con này , thật là sướng quá . Có áo mưa cho người mặc và cả balô, phần tăng thêm khi cần có thể thành túi đeo bụng, 2 quai có thể di chuyển. Mỗi tội giá chát 1.4tr
QUECHUA FORCLAZ 65 SIMBIUM 3
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42432

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42431

vietneo
14-09-2010, 12:46
em ko biết tại cái balo của em lởm quá hay tại vai em yêu quá mà em thấy nhìn bề ngoài thì em cũng cao to,dáng thể thao chả đến nỗi kém quá ,thế nhưng mà nhắc đến đeo ba lô,nhất là hàng nặng thì em thấy đau ko chịu đc ạ!

aFang_76
14-09-2010, 12:49
Mua backpack xịn :D

Long Kurt
14-09-2010, 12:51
Dáng thể thao chưa chắc đã là ko có bệnh bạn à...
Nên check thử với nhiều ba lô khác nhau...
Nếu vẫn bị thì cần p đi khám...

tuyphong_ldt
14-09-2010, 14:22
cái này thì đành tập thôi bạn ạ, balo của mình có đệm vai dày lắm, nhưng đeo lâu vẫn đau mỏi. chỉ có tập thôi

highway1vn
14-09-2010, 17:44
Đeo ba lô cũng có cách của nó, bạn phải điều chỉnh đai để có thể mang ba lô một cách thoải mái nhất nếu có dây đai bụng thì thắt nó vào và hơn nữa cũng tùy theo cách đi của bạn và còn phải tập thường xuyên nữa

vietneo
14-09-2010, 22:13
thanks các bác nhiều ạ!em sẽ cố luyện thêm xem sao!có khi phải tuyển thêm 1 thèng to cao hơn ng đi cùng xong nhờ nó khuân vác hộ nữa ạ!

rockmaninhell
15-09-2010, 23:07
Nếu bác đi nhiều và balo nặng thì mình có 1 cách này rất hay, học được của người dân tộc ở Đà Lạt..Khi họ gùi hàng, họ luôn mang theo 1 cây gậy, vừa có thể cầm tay để chống khi đi, và khi dừng lại nghỉ thì họ kê dưới cái gùi để bớt sức nặng..
Bạn có thể dùng cây Monopod của dân chụp hình để chống..Nhớ mua loại tốt và chịu được trọng lượng nặng..

phuonggeo
16-09-2010, 00:02
đi tập gym đê đ/c ;))
vừa tăng sức khỏe vừa có đôi vai rắn chắc, đeo ba lô ko lo đau mà gái nó sờ bóp cũng sướng :">

vietneo
16-09-2010, 10:18
Tập gym là tập gì ợ?em chưa nghe bao h,em chỉ đang tập võ thui,nhưng nghe chừng tay có khỏe,xách đồ thoải mái nhưng vai thì...

LinhEvil
16-09-2010, 14:52
HAizzz chịu khó gánh tạ vào

h0bby
22-09-2010, 17:37

Theo ý kiến cá nhân em thì nên tránh xa TNF khi mua ở VN ra, vì phàm cái gì nhiều đều có đồ tốt, đồ xấu, mà chất lượng chỉ kiểm nghiệm được qua sử dụng chứ ko thể đánh giá bằng mắt nhìn tay sờ ;). Hơn nữa em thấy mấy loại TNF bán ở VN chả khác nhau là mấy, gần như chỉ đổi 1 vài chi tiết nhỏ rồi dán 1 cái tên mới vào, thế là ra 1 serie mới nhất, dùng để mang laptop đi làm thì có vẻ hợp hơn đi du lịch.

Em thì em vẫn tín nhiệm 13 ĐTH, nhiều đồ độc, chất lượng tốt ở tầm giá tiền như thế. Bác đến mua phải chịu khó tán anh chủ để anh í vui vẻ chui vào kho lôi ra nhiều loại thì chọn mới đã :)) Còn trong SG thì em thích balo của bác hangxuatkhau.vn, nick trên 5giay là Mr Bean, balo nhiều chủng loại & chất lượng cũng khá ổn, giá chấp nhận được (tất nhiên em vẫn tránh TNF ra (c)). Em mua 1 cái Jack Wolfskin 28L ở 13 ĐTH và 1 cái Millet 36L của Mr Bean, dùng ko có gì phải phàn nàn (em ko PR gì hết). Cứ chọn loại lạ lạ tí, ra đường ko sợ đụng hàng bác ah :D

linhnd
22-09-2010, 20:12
https://i.s.shopwiki.com/i/data/300x300/1/254/154/aHR0cDovL3d3dy5wdXJla2l0LmNvbS9pbWFnZXMvcHJvZHVjdH MvbWVkaXVtLzYxNzE0X1RpdGFuQW50aHJhY2l0ZS5qcGc===.j pg
Em vừa mua cái này giá 200EUR. Em chịu chẳng hiểu mấy cái bé bé mà ở VN toàn bán dưới 1 triệu thì là hàng thế nào nữa. Vì theo em biết các khu công nghiệp ở Việt Nam hơi bị khó tuồn hàng lỗi ra ngoài ( hàng không lỗi thì càng không có cơ hội ).

thanhphong00
22-09-2010, 23:54
Theo ý kiến cá nhân em thì nên tránh xa TNF khi mua ở VN ra, vì phàm cái gì nhiều đều có đồ tốt, đồ xấu, mà chất lượng chỉ kiểm nghiệm được qua sử dụng chứ ko thể đánh giá bằng mắt nhìn tay sờ ;). Hơn nữa em thấy mấy loại TNF bán ở VN chả khác nhau là mấy, gần như chỉ đổi 1 vài chi tiết nhỏ rồi dán 1 cái tên mới vào, thế là ra 1 serie mới nhất, dùng để mang laptop đi làm thì có vẻ hợp hơn đi du lịch.

Em thì em vẫn tín nhiệm 13 ĐTH, nhiều đồ độc, chất lượng tốt ở tầm giá tiền như thế. Bác đến mua phải chịu khó tán anh chủ để anh í vui vẻ chui vào kho lôi ra nhiều loại thì chọn mới đã :)) Còn trong SG thì em thích balo của bác hangxuatkhau.vn, nick trên 5giay là Mr Bean, balo nhiều chủng loại & chất lượng cũng khá ổn, giá chấp nhận được (tất nhiên em vẫn tránh TNF ra (c)). Em mua 1 cái Jack Wolfskin 28L ở 13 ĐTH và 1 cái Millet 36L của Mr Bean, dùng ko có gì phải phàn nàn (em ko PR gì hết). Cứ chọn loại lạ lạ tí, ra đường ko sợ đụng hàng bác ah :D

Em giống như bác này, Cũng chỉ chọn nhãn lạ, thấy cũng ổn phết.

shunshine
26-03-2011, 16:26
mọi người có biết chỗ nào bán loại balo nầy không ạ
https://i771.photobucket.com/albums/xx355/tranngoctu2504/balo/0513kf_detail.jpg

thichanchay
28-03-2011, 07:47
Đây là cái mình đang xài được 1 tháng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54464&d=1299318995

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54465&d=1299318995

Ha Rua
28-03-2011, 13:36
Bạn mua ở đâu vậy? chỉ mình với, cũng đang tính mua để cbi đi phượt chuyến, thấy mẫu mã & giá cả cũng ok. Tks nhìu.

Nói chung là được.

aFang_76
31-03-2011, 22:17
mọi người có biết chỗ nào bán loại balo nầy không ạ
https://i771.photobucket.com/albums/xx355/tranngoctu2504/balo/0513kf_detail.jpg

Liên hệ thử với bác army :)

RanTanPlan
03-01-2013, 23:46
Nếu các bác cần mua khóa TSA thì ới em cái bác nhé,

deltakhiem
05-04-2016, 23:35
Mình đang kiếm con Jack Wolfskin Denali cỡ 55 - 65L, lên trang chủ của nó có mỗi màu đen mà ở Balohanghieu có cả đỏ, bên shopta.vn có cả xanh tím xám, bên fanfan thì đúng chỉ có màu đen, bối rối vãi :shrug: