PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Seoul tháng 11/2010

eightbelow
18-08-2010, 09:47
Mình đang có kế hoạch đi du lịch seoul vài ngày vào cuối tháng 10 (định đi đầu tháng 11, n thấy mọi người bảo cuối tháng 10 thì kịp trước khi lá rụng :D) (thấy mọi người bảo lúc đó là đẹp vì mùa thu lá vàng) không biết có ai cũng đi trong thời gian này ko thì cùng đi...

Mình thích chụp ảnh nên đi chỉ tìm những nơi có cảnh đẹp để chụp thôi.
Địa điểm dự kiến: Seoul,đảo Nami,Everland, tòa nhà 63 tầng, suối Cheong (ko biết có đúng ko, nhưng mà là nơi mà mấy bạn bảo giống cái cống đó :D),ko biết còn điểm nào đẹp ở seoul để chụp ảnh ko nhỉ?
Mục đích đi: chủ yếu là lang thang chụp ảnh shopping chỉ là phụ và ko có nhu cầu
Ăn uống: các quán vỉa hè
Thời gian: 4-5 ngày (tối đa)
Ở: share phòng để tiết kiệm chi phí nên ưu tiên bạn nữ đi cùng
Khởi hành: từ Hanoi
Mình ko biết tiếng Hàn nên dự định tự đi tự mò....chứ ko thích đi theo tour...

Mình đã có visa rồi, nếu bạn nào cũng có kế hoạch đi trong đợt này mà có cùng sở thích và có thể join được thì pm mình nhé.
YM: n_dangthuy
Email: [email protected]

ben
18-08-2010, 19:48
Bạn ah, mình là nữ và cũng muốn đi Hàn cùng này. Nhưng chi phí thế nào nhỉ? cả thủ tục xin visa ấy thì nó làm sao?

Summer_Flower44
18-08-2010, 20:10
Công nhận là mùa thu Hàn Quốc đẹp mê ly,....có thể nói là đẹp nhất trong những nơi mình đã từng qua!!!!
Cuối tháng 10, khoảng từ 25/10 - 5/11 là thời điểm đẹp nhất ở trên núi. Năm ngoái mình lên núi hôm 10/11 mà lá đã rụng gần hết, chắc do trên cao khí hậu lạnh hơn nên lá vàng và rụng sớm hơn dưới thành phố. Sương mờ mờ, nắng hanh hanh, trời se se lạnh vừa đủ để diện đồ ấm, vừa đủ cho má hây hây hồng, lá vàng, lá đỏ rợp trời luôn,....
Núi Jiri-san, Neajang-san vùng Jeola-do, Jeola-buk gần khu vực Kwang-ju (đi tàu từ Seoul mất khoảng 4h)

Bonus cho bạn vài hình mùa thu Hàn nè:

Chân núi với dòng suối nhỏ bao quanh. Thường thì vào mùa hè, rất nhiều gia đình đến đây để picnic, bơi lội và ăn uống. Do nước suối được đổ từ trên thượng nguồn nên rất trong, mát lạnh.

https://i43.photobucket.com/albums/e366/phuongxnk2003/SDC10016.jpg

Và đây, một ngôi nhà xinh xắn ven sườn núi:

https://i43.photobucket.com/albums/e366/phuongxnk2003/SDC10025.jpg

Này là lá đỏ trên đường lên núi:

https://i43.photobucket.com/albums/e366/phuongxnk2003/Korea/SDC10053.jpg

Và đây là lá vàng.....mọi người cứ hỏi sao hình mình chụp toàn là lá,...mình yêu màu lá vàng mùa thu quá, chắc tại nơi mình ở chẳng có mùa thu.....

https://i43.photobucket.com/albums/e366/phuongxnk2003/Korea/SDC10051.jpg

Đây đường hoa, lá rụng trên đường đẹp như những cánh bướm,...

https://i43.photobucket.com/albums/e366/phuongxnk2003/Korea/t-128.jpg

Cung điện Gyongbokgung

https://i43.photobucket.com/albums/e366/phuongxnk2003/Korea/t-133.jpg

Một góc khác bên trong cung điện:

Có bạn nào đó nói là cung điện của các triều đại Jonseon nhỏ hơn của các vua nước Việt. Mình thì lại cảm thấy cung điện của họ to lớn quá, thành quách đền đài rất rộng, và điều làm mình khâm phục là họ bảo tồn di tích cực kỳ tốt.

Còi cọc
18-08-2010, 20:18
Mình cũng có kế hoạch quay lại Hàn nhưng sớm hơn bạn chút.Để mình coi lại lịch của mình rồi nếu chờ được mình sẽ đi cùng mọi người.Sẽ miễn phí vụ Guide và phiên dịch.Chỉ muốn được ngồi cùng các bạn để uống rượu bên cạnh Khu Tài chính Seoul thôi.Hẹn gặp lại nhé.

vmtmobile
18-08-2010, 22:19
hihi.mình cũng di du lịch hàn quốc vào cuối tháng 10. ae qua bên đó có gì gặp nhau hen.mình đi theo tour chắc rảnh buối tối thui à.
có gì liên lạc mình hen
yahoo:prooboyy

eightbelow
18-08-2010, 23:12
Bạn ah, mình là nữ và cũng muốn đi Hàn cùng này. Nhưng chi phí thế nào nhỉ? cả thủ tục xin visa ấy thì nó làm sao?

Mình thấy bảo là cần chứng minh tài chính từ 5-7ngh$ và 1 số giấy tờ khác. bạn vào trang này xem cụ thể nhé :
http://hanquocngaynay.com/embassy_detail.php?key=5

Mình thấy trên diễn đàn này cũng chia sẻ kinh nghiệm xin visa Hàn đấy.
Hiện tại visa của mình ko phải là visa Hàn mà là visa Mỹ nên tranh thủ đi Hàn thôi vì sợ năm sau phải chứng minh tài chính, thấy mọi người nói xin cũng khó. với visa này mình được vào Hàn 30 ngày mà ko cần visa.

còn chi phí: mình ước tính chắc phải 1200$ (có đủ ko nhỉ? ai có kinh nghiệm cho mình biết với, mình dự định đi lại tàu điện ngầm hoặc xe buýt cho nó rẻ, ăn uống cũng ko vào nhà hàng làm gì)...vé thì là 750$ đang nhờ đứa bạn hỏi xem có mua vé ké với đoàn nào ko thì sẽ rẻ hơn...

@summer-flower44,như bạn nói thì có lẽ mình nên đi cuối tháng 10 đầu tháng 11 thì tốt hơn nhỉ? phòng xa sang đến nơi lá rụng gần hết rồi...
cám ơn bạn đã share ảnh, n lên vùng núi thì mình ko rõ có đủ tg đi không, vì chỉ định đi 4 đêm , 5 ngày mà mình thì lại thích lang thang trong tp chụp ảnh buổi tối...dù sao mình sẽ nghiên cứu thêm vụ đi núi này...

Summer_Flower44
19-08-2010, 07:19
Mình cũng có kế hoạch quay lại Hàn nhưng sớm hơn bạn chút.Để mình coi lại lịch của mình rồi nếu chờ được mình sẽ đi cùng mọi người.Sẽ miễn phí vụ Guide và phiên dịch.Chỉ muốn được ngồi cùng các bạn để uống rượu bên cạnh Khu Tài chính Seoul thôi.Hẹn gặp lại nhé.

Mình sẽ quay lại Hàn dịp Tết Chusok 2011 nè, có cơ hội gặp bạn ko?

Mình thấy bảo là cần chứng minh tài chính từ 5-7ngh$ và 1 số giấy tờ khác. bạn vào trang này xem cụ thể nhé :
http://hanquocngaynay.com/embassy_detail.php?key=5

Mình thấy trên diễn đàn này cũng chia sẻ kinh nghiệm xin visa Hàn đấy.
Hiện tại visa của mình ko phải là visa Hàn mà là visa Mỹ nên tranh thủ đi Hàn thôi vì sợ năm sau phải chứng minh tài chính, thấy mọi người nói xin cũng khó. với visa này mình được vào Hàn 30 ngày mà ko cần visa.

còn chi phí: mình ước tính chắc phải 1200$ (có đủ ko nhỉ? ai có kinh nghiệm cho mình biết với, mình dự định đi lại tàu điện ngầm hoặc xe buýt cho nó rẻ, ăn uống cũng ko vào nhà hàng làm gì)...vé thì là 750$ đang nhờ đứa bạn hỏi xem có mua vé ké với đoàn nào ko thì sẽ rẻ hơn...

@summer-flower44,như bạn nói thì có lẽ mình nên đi cuối tháng 10 đầu tháng 11 thì tốt hơn nhỉ? phòng xa sang đến nơi lá rụng gần hết rồi...
cám ơn bạn đã share ảnh, n lên vùng núi thì mình ko rõ có đủ tg đi không, vì chỉ định đi 4 đêm , 5 ngày mà mình thì lại thích lang thang trong tp chụp ảnh buổi tối...dù sao mình sẽ nghiên cứu thêm vụ đi núi này...

Mình xin Visa Hàn chẳng có chứng minh tài chính, ĐSQ mà đòi thì mình cũng chết chắc, vì biết lấy gì chứng minh đây :(

Vé rẻ của Cebuairline đi Seoul (transit ở Manila) có $200/khứ hồi thôi. Nhà nghỉ thì tầm KRW 30,000/đêm có ăn sáng (khoảng $25), ăn uống tầm KRW 3,500-5,000/buổi ($2-3). Bạn dự trù $1,200 là sang quá, hihi :) Mình chỉ mong có được 1/2 của bạn là mừng lắm rồi.

hoa gao chin
19-08-2010, 08:24
Hiện tại mình đang lên kế hoạch cho tháng 7 (âm) 2011 sẽ qua Hàn, vì thời gian đó mình mới có khả năng nhảy được.
Thấy mọi ngừi chuẩn bị cũng thấy nôn nao.
Hy vọng 2011 sẽ gặp ai đó cùng PHUOT ở Hàn.

eightbelow
19-08-2010, 11:18
Mình sẽ quay lại Hàn dịp Tết Chusok 2011 nè, có cơ hội gặp bạn ko?

Mình xin Visa Hàn chẳng có chứng minh tài chính, ĐSQ mà đòi thì mình cũng chết chắc, vì biết lấy gì chứng minh đây :(

Vé rẻ của Cebuairline đi Seoul (transit ở Manila) có $200/khứ hồi thôi. Nhà nghỉ thì tầm KRW 30,000/đêm có ăn sáng (khoảng $25), ăn uống tầm KRW 3,500-5,000/buổi ($2-3). Bạn dự trù $1,200 là sang quá, hihi :) Mình chỉ mong có được 1/2 của bạn là mừng lắm rồi.

sao bạn xin visa Hàn ko cần chứng minh tài chính thế? chỉ vì vụ cmtc này mà mình cố đi năm nay để tận dụng cái visa đó...

cebu airline rẻ thế ah. vậy để mình check...n cebu airline chỉ có đi từ HCMC, như vậy cần mất vé hanoi-sg nữa nhỉ?

mình đang lang thang tìm chỗ ở Seoul đây n chưa thấy cái nào rẻ như bạn nói...
ăn uống như bạn nói là khoảng 15k w /ngày nhỉ.

Bill Clinton
19-08-2010, 12:36
@eightbelow: cho mình hỏi là nếu có visa Mỹ thì sẽ miễn visa Hàn thì thủ tục nhập cảnh Hàn cần giấy tờ gì?Có cần vé máy bay đi Mỹ từ Hàn ko?

Summer_Flower44
19-08-2010, 12:41
sao bạn xin visa Hàn ko cần chứng minh tài chính thế? chỉ vì vụ cmtc này mà mình cố đi năm nay để tận dụng cái visa đó...

cebu airline rẻ thế ah. vậy để mình check...n cebu airline chỉ có đi từ HCMC, như vậy cần mất vé hanoi-sg nữa nhỉ?

mình đang lang thang tìm chỗ ở Seoul đây n chưa thấy cái nào rẻ như bạn nói...
ăn uống như bạn nói là khoảng 15k w /ngày nhỉ.

Nếu bạn muốn ở Hostel thì mình recommend bạn cái Hostel này:
http://www.guesthousekorea.co.kr/Jong-No/?M=Rate&L=1

Bạn nên đặt sớm vì rất hay full.

Giá 1 phòng private single là Krw 30,000, rộng rãi, sạch sẽ, tiện nghi, ăn sáng free, internet free, ví trí gần trung tâm, cách quảng trường Gwang-hwa-mun & cung điện Gyongbokgung khoảng 1km thôi, gần chợ Insa-dong,..Nhân viên nói tiếng Anh khá tốt, và rất nice, biết chơi guitar, piano & hát cũng hay nữa . Mình ở đó thấy rất thích như ở nhà, mọi người thân thiện với nhau lắm, buối tối các bạn từ nhiều nơi trên thế giới ngồi quây quần bên nhau, chia sẻ hình ảnh rồi cùng hát & chơi trò chơi tập thể,...tiếc là thời gian mình ở đó ngắn quá.

Nhắc đến lại thấy nhớ rồiiiii !!!!!!

eightbelow
19-08-2010, 13:38
@eightbelow: cho mình hỏi là nếu có visa Mỹ thì sẽ miễn visa Hàn thì thủ tục nhập cảnh Hàn cần giấy tờ gì?Có cần vé máy bay đi Mỹ từ Hàn ko?

ko cần giấy tờ gì hết. bạn chỉ cần giơ hộ chiếu có visa Mỹ vẫn còn hạn cho hải quan hq thôi là vào được...mình đã vào thử rồi... n vào có vài tiếng rồi ra. hỏi hải quan hq rồi, họ bảo được ở tối đa 30 ngày, họ cũng chả hỏi là ở chỗ nào, có ks hay chưa như xin visa ở VN đâu...

thanks summer...sao mình ko thấy nút thanks nào nhỉ? hay tại mình mới lập nick?(NO)

Bill Clinton
19-08-2010, 15:05
ko cần giấy tờ gì hết. bạn chỉ cần giơ hộ chiếu có visa Mỹ vẫn còn hạn cho hải quan hq thôi là vào được...mình đã vào thử rồi... n vào có vài tiếng rồi ra. hỏi hải quan hq rồi, họ bảo được ở tối đa 30 ngày, họ cũng chả hỏi là ở chỗ nào, có ks hay chưa như xin visa ở VN đâu...

thanks summer...sao mình ko thấy nút thanks nào nhỉ? hay tại mình mới lập nick?(NO)

Cảm ơn bạn nhé. Vì mình đọc trên trang web XNC của Hàn hướng dẫn về trường hợp này(có áp dụng thêm cho người có visa, Nhật, ÚC, Canada, Newziland) là phải cần có vé máy bay từ Hàn đi Mỹ giấy tờ gì đó chứng minh là mới đáp máy bay từ Mỹ về quá cảnh ở HQ. Mình mới book được vé đi HQ giá rẻ nhưng visa HQ khó quá nên mình định làm Visa Nhật để vào Hàn. Nếu nó yêu cầu vé máy bay đi Nhật thì đâu có mà đưa chó nó.Mong bạn chỉ giáo giúp mình rõ hơn về vụ này

http://www.hikorea.go.kr/pt/index.html

Transit tourists bound for another country
Eligible countries
Applicable to all countries (save for Cuba, and Macedonia) that are not granted visa-free entry into Korea.
Applicable to…
Those with a visa or a re-entry permit for U.S., Japan, Canada, Australia, or New Zealand (5 countries) and traveling to any one of those countries through Korea.
Those traveling from any one of the five countries mentioned above, whose final destination is not Korea.
Requirements
Must have a confirmed onward flight ticket for departure within 30 days after entering Korea, in addition to having no record of criminal offence in the five countries mentioned above.

eightbelow
19-08-2010, 16:03
Lần mình vào HQ tháng 2 vừa rồi, họ còn chả buồn hỏi vé máy bay cơ. Bài viết này ghi là có vé máy bay rời HQ sau 30 ngày, thì bạn chỉ cần vé máy bay rời HQ quay về VN sau 30 ngày là được. còn nếu bạn dùng visa Nhật vào Hàn thì mình ko rõ mình chỉ biết với visa Mỹ (multi-entry) thì mình vào được.Mình hỏi họ là với visa này có vào du lịch HQ được ko họ bảo được. và chỉ được ở tối đa 30 ngày thôi. mình check hộ chiếu của mình thì họ đóng dấu ngày vào 23/2, đựoc phép ở đến 25/3, như vậy là được ở 30 ngày đấy, chứ ko phải chỉ là transit vài tiếng đâu.

Nhưng mà mình thấy xin visa Nhật cũng khó lắm chỉ đứng thứ 2 sau TBN (bây giờ có lẽ đứng thứ 3 sau HQ nhỉ ;)) ), nó đòi hỏi thư mời gốc đủ kiểu luôn ...

Cảm ơn bạn nhé. Vì mình đọc trên trang web XNC của Hàn hướng dẫn về trường hợp này(có áp dụng thêm cho người có visa, Nhật, ÚC, Canada, Newziland) là phải cần có vé máy bay từ Hàn đi Mỹ giấy tờ gì đó chứng minh là mới đáp máy bay từ Mỹ về quá cảnh ở HQ. Mình mới book được vé đi HQ giá rẻ nhưng visa HQ khó quá nên mình định làm Visa Nhật để vào Hàn. Nếu nó yêu cầu vé máy bay đi Nhật thì đâu có mà đưa chó nó.Mong bạn chỉ giáo giúp mình rõ hơn về vụ này

http://www.hikorea.go.kr/pt/index.html

Transit tourists bound for another country
Eligible countries
Applicable to all countries (save for Cuba, and Macedonia) that are not granted visa-free entry into Korea.
Applicable to…
Those with a visa or a re-entry permit for U.S., Japan, Canada, Australia, or New Zealand (5 countries) and traveling to any one of those countries through Korea.
Those traveling from any one of the five countries mentioned above, whose final destination is not Korea.
Requirements
Must have a confirmed onward flight ticket for departure within 30 days after entering Korea, in addition to having no record of criminal offence in the five countries mentioned above.

eightbelow
19-08-2010, 16:07
@Summer: bạn nói vé cebu 200$ mình vừa check rồi, tổng cả vé từ hanoi-sg-manila -seoul sẽ là 640$ (đấy là nếu mua được vé giá rẻ của VNA và nó còn chả kịp nối chuyến trong ngày nữa). còn vé VNA thẳng từ HN là 720$, chả khác mấy. bạn đặt ở đâu mà được vé 200$ vậy, chỉ cho mình với...

Summer_Flower44
19-08-2010, 16:16
@Summer: bạn nói vé cebu 200$ mình vừa check rồi, tổng cả vé từ hanoi-sg-manila -seoul sẽ là 640$ (đấy là nếu mua được vé giá rẻ của VNA và nó còn chả kịp nối chuyến trong ngày nữa). còn vé VNA thẳng từ HN là 720$, chả khác mấy. bạn đặt ở đâu mà được vé 200$ vậy, chỉ cho mình với...

Mình mua ngay đợt KM, bạn ạh! Sáng nay mình vẫn còn nhận được mail của Cebu Last Minute Saver nữa cơ, khoảng $140/khứ hồi MNL-ICN (Chưa có chặng SGN-MNL-SGN). Nhưng có điều ko được ngày như ý mình thôi vì ko còn nhiều vé KM.

eightbelow
19-08-2010, 16:31
Mình mua ngay đợt KM, bạn ạh! Sáng nay mình vẫn còn nhận được mail của Cebu Last Minute Saver nữa cơ, khoảng $140/khứ hồi MNL-ICN (Chưa có chặng SGN-MNL-SGN). Nhưng có điều ko được ngày như ý mình thôi vì ko còn nhiều vé KM.

vậy là KM ko đúng ngày mình định đi rồi

Bill Clinton
19-08-2010, 16:57
Lần mình vào HQ tháng 2 vừa rồi, họ còn chả buồn hỏi vé máy bay cơ. Bài viết này ghi là có vé máy bay rời HQ sau 30 ngày, thì bạn chỉ cần vé máy bay rời HQ quay về VN sau 30 ngày là được. còn nếu bạn dùng visa Nhật vào Hàn thì mình ko rõ mình chỉ biết với visa Mỹ (multi-entry) thì mình vào được.Mình hỏi họ là với visa này có vào du lịch HQ được ko họ bảo được. và chỉ được ở tối đa 30 ngày thôi. mình check hộ chiếu của mình thì họ đóng dấu ngày vào 23/2, đựoc phép ở đến 25/3, như vậy là được ở 30 ngày đấy, chứ ko phải chỉ là transit vài tiếng đâu.

Nhưng mà mình thấy xin visa Nhật cũng khó lắm chỉ đứng thứ 2 sau TBN (bây giờ có lẽ đứng thứ 3 sau HQ nhỉ ;)) ), nó đòi hỏi thư mời gốc đủ kiểu luôn ...

Cho mình hỏi là bạn nhập cảnh HQ lúc đi Mỹ hay là từ Mỹ về vậy? Về visa Nhật dễ hơn visa HQ bạn à. Các công ty du lịch đều nói như vậy

eightbelow
19-08-2010, 17:16
Cho mình hỏi là bạn nhập cảnh HQ lúc đi Mỹ hay là từ Mỹ về vậy? Về visa Nhật dễ hơn visa HQ bạn à. Các công ty du lịch đều nói như vậy

mình nhập cảnh lúc mình đi Mỹ.

mình đã từng xin visa Nhật rồi, cũng thuộc dạng khó nhằn...ko rõ các công ty du lịch xin thế nào...

carothk
23-08-2010, 14:43
Mình cũng định đi Hàn Quốc cuối tháng 10 nè. Nhưng chắc mình đi tour cho vừa rẻ vừa dễ xin visa nữa. Có bạn nào đi từ HCM thì mình nhập bọn đi chung nhe

duongcanhquan
23-08-2010, 17:07
vậy bạn có thể cho 1 cặp join cùng không? nhóm mình 1 nam 1 nữ :) cũng có kinh nghiệm phượt, tính tình hòa đồng vui vẻ và rất đồng đội :D

tieu co nuong
24-08-2010, 01:06
Có ai đi tầm giữa - cuối tháng 12 kô ạ, cho em join với :P

eightbelow
24-08-2010, 14:01
Mình cũng định đi Hàn Quốc cuối tháng 10 nè. Nhưng chắc mình đi tour cho vừa rẻ vừa dễ xin visa nữa. Có bạn nào đi từ HCM thì mình nhập bọn đi chung nhe
công nhận đi tour rẻ thật nhưng mà mất tự do, muốn lang thang chỗ này chỗ kia cũng khó

vậy bạn có thể cho 1 cặp join cùng không? nhóm mình 1 nam 1 nữ :) cũng có kinh nghiệm phượt, tính tình hòa đồng vui vẻ và rất đồng đội :D
bạn là 1 cặp ah? mình đang muốn tìm người để share phòng thì với cặp của bạn share kiểu gì đây?nhưng mà đi cùng với nhau thì cũng vui chứ sao...càng đông càng vui mà.
nghe nói đợt 2/9 này VN airlines sẽ có vé giảm giá 50% đi các nước đấy..ko biết có vé giảm đi seoul ko nữa...

duongcanhquan
24-08-2010, 16:57
đúng rồi càng đông càng vui càng rẻ ! bạn lên kế hoạch đi, rồi chúng mình ọp ẹp để xác định rồi mua vé ^^

eightbelow
25-08-2010, 09:09
tình hình là VN airlines đang bán vé đi seoul 688$ trọn gói 5 ngày/4 đêm từ 1/9-31/10 NHƯNG với điều kiện là mua qua công ty du lịch được VN airlines chỉ định. mình đã gọi đến công ty du lịch đó thì họ bảo giá này là giá cho tour do họ tổ chức bao gồm tất tần tật...cả visa luôn nhưng chỉ áp dụng cho vé đi trong tháng 9 (mà tháng 9 mình ko đi được)....giá của tháng 10 thì họ chưa có...mà cuối cùng đi kiểu này vẫn là theo tour...ai quan tâm vào link này của công ty đó và gọi điện hỏi thông tin nhé..
http://goldentour.vn/index.php?mod=contact

duongcanhquan
25-08-2010, 18:05
vậy bây giờ sao :( tháng 10 là đẹp nhất đấy, mình tháng 10 cũng mới đi được!

vmtmobile
12-09-2010, 20:43
hihi.tình hình là cuối tháng 9 này sẽ qua Hàn một tuần, có ai đi dịp đó thì gặp nhau đi chơi hen. mình đi từ (28/09-04/10)

eightbelow
18-09-2010, 22:44
dạo này bận quá....vừa mới nghe tin này từ người bạn: VN airlines đang bán vé khuyến mại 1000 năm thăng long....vé đi seoul có 299$ thôi...ko rõ giá này là 1 hay 2 chiều nữa...đk
- xuất vé trong vòng 24h kể từ khi chỗ được xác nhận
- hành trình khởi hành từ ngày 15/10/2010 đến hết ngày 31/12/2010 và từ ngày 01/04/2011 đến hết ngày 31/05/2011
- thời gian bán vé từ 30/9-10/10/2010
ai có nhu cầu thì tranh thủ mua đi nhé...còn mình thì giờ này vẫn chưa 100% quyết định là đi được hay không vì vp thay đổi kế hoạch làm việc nên chưa xin nghỉ làm thời gian đó được...:((....nhìn giá vé này mà đang tiếc đứt ruột đứt gan đây...

bachduong8x
19-09-2010, 20:49
Mình là nam vậy có thể cùng ban share với cặp kia
2nam + 2nữ = 2 phòng
:d
Nhưng mình cần biết rõ ngày giờ đi và tài chính
?????

eightbelow
20-09-2010, 16:23
hello mình đã hỏi phòng vé rồi nhé. giá vé là 299$ khứ hồi. rẻ quá cơ...mình sẽ cố gắng đi. dự định là ngày 25/10 -31/10 về nhé. mọi người đi được tg đó ko?
mình có 1 bạn nữ nữa cũng muốn đi n chưa có visa. có ai biết ở đâu làm dịch vụ xin visa hq ko mách cho bạn mình với...cám ơn nhiều nhiều...

TINYCAT
21-09-2010, 22:27
Nhờ công ty du lịch làm giùm visa, đi Hàn phải chứng minh tài chính, nếu tự làm visa thì rất khó được chấp nhận.

Bill Clinton
22-09-2010, 13:14
hello mình đã hỏi phòng vé rồi nhé. giá vé là 299$ khứ hồi. rẻ quá cơ...mình sẽ cố gắng đi. dự định là ngày 25/10 -31/10 về nhé. mọi người đi được tg đó ko?
mình có 1 bạn nữ nữa cũng muốn đi n chưa có visa. có ai biết ở đâu làm dịch vụ xin visa hq ko mách cho bạn mình với...cám ơn nhiều nhiều...

Giá này là chưa bao gồm thuế bạn ạ. Bạn phải cộng thêm khoảng 130 usd nữa nhé

linhtsn
22-09-2010, 13:47
cho hỏi là bạn khởi hành từ đâu : SG hay HN vậy?
từ SG bay qua HQ phải stransit be7n Kul à? bay nhu vậy mất khoảng mấy giờ bay thì tới nơi? nếu làm vi sa bây giờ thì bao lâu lấy dc? chí phí của vi sa là bao nhiêu?
Nếu tự làm vi sa không dc thì mua tour đi rồi gặp nhau bên ấy thế nào?

eightbelow
22-09-2010, 17:36
Giá này là chưa bao gồm thuế bạn ạ. Bạn phải cộng thêm khoảng 130 usd nữa nhé

uh mình cũng đoán là phải thêm tiền thuế nữa. chưa hỏi cụ thể...kể cả thêm 130$ nữa là 430$nhỉ? vẫn rẻ đấy chứ
@tinycat: bạn biết công ty du lịch nào làm ko? cho mình xin địa chỉ mới..bạn mình ở Huế nên ko tự ra hànoij làm được..
@bill clinton: mình đi từ hà nội...

smallchili
28-09-2010, 17:22
uh mình cũng đoán là phải thêm tiền thuế nữa. chưa hỏi cụ thể...kể cả thêm 130$ nữa là 430$nhỉ? vẫn rẻ đấy chứ
@tinycat: bạn biết công ty du lịch nào làm ko? cho mình xin địa chỉ mới..bạn mình ở Huế nên ko tự ra hànoij làm được..
@bill clinton: mình đi từ hà nội...

Mình cũng đang định đi, kế hoạch là 25-19/10, nhưng lại đi với hội người cao tuổi.
Nếu bạn biết chỗ có thể làm visa thì chỉ mình, mình join với, mình có 2 nữ (ở chung 3 nữ ok mà)

ZoneFM
29-09-2010, 01:54
Mình cũng đang định đi, kế hoạch là 25-19/10, nhưng lại đi với hội người cao tuổi.
Nếu bạn biết chỗ có thể làm visa thì chỉ mình, mình join với, mình có 2 nữ (ở chung 3 nữ ok mà)

- "25-19/10" -> ý pác là 25-29/10 phải k pác?
- "nhưng lại đi với hội người cao tuổi" -> như vậy là pác đã lo đc visa rồi mà phải k?

- Vậy các pác ở SG vẫn chưa có thông tin giải quyết vụ làm visa hả các pác?

smallchili
29-09-2010, 10:24
Mình giữ chỗ ở tour là ngày 25-29/10, nhưng đi với người cao tuổi (tour nó tổ chức thế).
Nên nếu có thể tự xin visa thì mình join chung.

smallchili
29-09-2010, 10:34
mình book cái ctrình này nè. Nhưng tour nó lại tổ chức cho ng cao tuổi, nó lấy giá của mình là 689 còn ng cao tuổi > 55 là 669$

eightbelow
30-09-2010, 16:30
Mình chính thức là ko đi HQ đợt tháng 10 này rồi....vì tối qua vừa nhận được tin là đi công tác cuối tháng 10 trong mấy ngày dự định đi HQ luôn. Ai có thể thu xếp đi được thì cứ đi nhé. mình chắc để năm sau. xin visa HQ khó thì xin visa Mỹ rồi đi HQ vậy. Chúc mọi người đi vui vẻ. Mình đóng topic này nhé.

Edit: chả biết cách đóng topic như thế nào, nhờ MOD đóng hộ. tks.