PDA

View Full Version : Bắc Kinh-Datong-Ordos-Baotou-Nội Mông-Bắc Kinh, đầu tháng 10/2013

MelodyChen
01-07-2013, 10:31
Sau một hồi lang thang tìm xem mùa thu này có chỗ nào đẹp để đi chơi, thì thấy cái topic này
https://www.phuot.vn/threads/18478-N%E1%BB%99i-M%C3%B4ng-Sa-m%E1%BA%A1c-th%E1%BA%A3o-nguy%C3%AAn-v%C3%A0-nh%E1%BB%AFng-b%C6%B0%E1%BB%9Bc-ch%C3%A2n-c%E1%BB%A7a-gi%C3%B3

Lịch trình như thế này, bắt đầu nhận gạch đá nhé các bạn:

Ngày 0 (thứ 6, 4/10): HN- Nam Ninh
Tàu HN – Nam Ninh: Ga Gia Lâm lúc: 21h40, đến Nam Ninh lúc 09h12 (MR1)
Ngày 1 (thứ 7, 5/10): Nam Ninh – Bắc Kinh
Bay Nam Ninh - Bắc Kinh: GRAND CHINA AIR, CN7158
19:00 Nanning Airport - 22:15 Capital Airport
¥144030% Off Economy (chờ canh vé giảm giá)
Đêm Đi tàu 1133 - Beijing West to Datong - 23:03 - 05:17+1 - 0d06h14m - CNY
Tìm Ks gần ga
Ngày 2 (chủ nhật, 6/10): Bắc Kinh - Đại Đồng
Sáng Vãn cảnh chùa Hoa Nghiêm
Đi thêm chùa nào đó nếu đủ thời gian
Trưa chiều Hang đá Vân Cương Bus
Tối Về Đại Đồng, lượn phố cổ cạnh chùa Hoa Nghiêm (华严寺 - Huayan si), ăn tối
Ngày 3 (thứ 2, 7/10): Đại Đồng
Sáng Huyền Không tự Đi bus từ bến xe
Chiều Bắc Nhạc Hằng Sơn
Chiều tối Mộc tháp
Tối Dạo phố cổ cạnh chùa Hoa Nghiêm (华严寺 - Huayan si), ăn tối
Ngày 4 (thứ 3, 8/10): Hot hot
Sáng 9.00 - 12.30 - Bus đi Hothot - 3,5 tiếng
K217 - Datong to Hohhot - 07:00 - 10:50, hết 03h50m - CNY70 ngồi mềm
Chiều Xilamuren Grassland --> thảo nguyên Hy Lạp Mục Nhân
Đêm Resort Xilamuren giá 130Y/ lều/6 người
Ngày 5 (thứ 4, 9/10): Hothot - Ordos
Sáng Thuê xe đi Ngũ Đang Chiêu (五当召 - wǔ dāng zhào, chùa Lạt Ma)
Chiều sa mạc Hưởng Sa Loan. (银肯响沙湾 -yín kěn xiǎng shā wān)
Cáp treo
Lạc Đà
cưỡi motor, 2 đứa 1 xe/70Y
trượt cát từ đỉnh đồi xuống thung lũng (20Y/ người
Tối Tối ngủ ở Ordos
Ngày 6 (thứ 5, 10/10): Ordos
Sáng Cao nguyên Ngạc Nhĩ Đa Tư (Ordos): có cả sa mạc lẫn thảo nguyên
Chiều
Tối Về Hothot
Ngày 7 (thứ 6, 11/10):
Sáng Dazhao Temple --> Đại Triệu tự (6/10, có nét đặc sắc riêng)
Xilituzhao Palace --> Tịnh lực Đồ triệu dinh
Chiều Hothot - Bắc Kinh
Ngày 8 (thứ 7, 12/10): Bắc Kinh
Chơi ở BK
Ngày 9 (Chủ nhật, 13/10): Nam Ninh - HN
CHINA SOUTHERN AIRLINES, CZ3286
07:50 Capital AirportT2 - 11:20 Nanning Airport
¥103050% Off Economy
Tàu Nam Ninh về Hà Nội
Ga Nam Ninh lúc: 17h45, đến Gia Lâm lúc 04h45. (MR2)

Các địa điểm có thể điều chỉnh lại.

Có bạn nào có chung chí hướng làm một chuyến gần giống như thế này thì vào đây nhé.
Các tiền bối góp ý giúp em xem tháng 10 đi mấy địa điểm này có nên không?
Em cảm ơn nhiều ạ.

Kieulinh8x
01-07-2013, 11:10
Đầu tháng 10 t đc nghỉ nửa tháng đang tìm đoàn đi China đây :D

galaxy178
01-07-2013, 20:57
Đầu tháng 10 là trùng đúng dịp nghỉ Quốc khánh bên đấy nên chắc là đông kinh khủng đây. Tớ đi tuần 2,3 tháng 10, qua Beijing với Datong, có gì chia sẻ thông tin đi lại nhé :D

MelodyChen
01-07-2013, 22:15
Nói là đầu tháng 10 nhưng chắc cũng phải tuần thứ 2 mới xuất phát. Sao bạn ko đi chung với tớ luôn? Cũng xác định là phải bon chen với thiên hạ rồi, thôi đành, đi đc lúc đó thôi.

galaxy178
01-07-2013, 22:25
Hihi mình đi từ 11-20/10, tính đi Bắc Kinh, Đại Đồng & Tây An nhg đg lo đi thế cũng khá vất. Nếu bạn cũng đi cùng tgian ý thì đồng hành cho vui nhỉ :D

MelodyChen
01-07-2013, 23:22
Tớ tính đi ngày 4,5 gì đó, 13 về. Tùy vào tình hình vé máy bay rẻ rồi tính. Đi muộn trời lạnh lắm, sớm chút thì có nhiều lá đỏ lá vàng hơn.

bastinado39
02-07-2013, 11:13
Mình cũng rất thick cung này, có lịch trình cụ thể và chi phí dự kiến chưa hả bạn? Nếu tầm Tháng 11 thì tốt quá. Tầm tháng 9 mình định đi Tây Tạng nên đang muốn thư thư ra :D

pham quang chien
03-07-2013, 09:21
Cung này cũng hay, cuối tháng 9 mình đi Tây Tạng về cho mình đặt nửa cục gạch nhé!!!

MelodyChen
03-07-2013, 14:08
Bạn Chiến ơi, welcome! Nhưng thời gian hơi sát nhau thế chỉ sợ đến lúc ấy bạn lại bỏ rơi mình mất.
Thực ra mình cũng thấy chuyến Tây Tạng của bạn hay, nhưng mà khoảng thời gian đó mình không nghỉ được nên đành bỏ qua.
Mình đang ngâm cứu, mấy hôm nữa sẽ có lịch trình, nói chung cũng giống như của nhóm chị Nheva đã đi, và phụ thuộc vào phương tiện di chuyển như thế nào cho hợp lý thôi.

pham quang chien
03-07-2013, 23:31
hj bạn! nếu đi giữa tháng 10 khả năng mình sẽ đi được, vì bọn mình đi TÂY TẠNG đến cuối tháng 9 là về đến VN

Bạn Chiến ơi, welcome! Nhưng thời gian hơi sát nhau thế chỉ sợ đến lúc ấy bạn lại bỏ rơi mình mất.
Thực ra mình cũng thấy chuyến Tây Tạng của bạn hay, nhưng mà khoảng thời gian đó mình không nghỉ được nên đành bỏ qua.
Mình đang ngâm cứu, mấy hôm nữa sẽ có lịch trình, nói chung cũng giống như của nhóm chị Nheva đã đi, và phụ thuộc vào phương tiện di chuyển như thế nào cho hợp lý thôi.

MelodyChen
04-07-2013, 11:27
hj bạn! nếu đi giữa tháng 10 khả năng mình sẽ đi được, vì bọn mình đi TÂY TẠNG đến cuối tháng 9 là về đến VN

Vậy thì tốt quá, mong là bạn Chiến và bạn Bastinado39 đi được với mình vụ này.

bastinado39
04-07-2013, 11:52
Hi bạn, tạ tốn nhất có vẻ là quả bay nội địa nhỉ. Bạn có lên ước tính chi phí luôn chưa? Pót để bà con cùng chuẩn bị luôn nhé!

violettim
04-07-2013, 13:25
Bạn ơi cho chi phí để tớ có gì đăng ký với đc không ^^

MelodyChen
04-07-2013, 16:29
Chi phí ở Trung quốc chắc chừng 3000 tệ.
Còn lại là tiền vé may bay, visa....
Tạ tốn nhất chính là tiền bay Nam ninh - Bắc kinh, hy vọng từ nay đến đầu tháng 8 sẽ có vé rẻ. Nếu giá như bây giờ tầm 8tr khứ hồi.
Còn 3 tháng nữa, chúng ta bắt đầu cày kéo nào :D

bastinado39
04-07-2013, 17:34
Cho mình đặt gạch nhé, lúc nào có vé rẻ bạn ới mình với để cùng book.

kimtinh
04-07-2013, 23:59
Quốc Khánh TQ ngày 1.10 ,sẽ rất đông Người khoảng từ 28.9 đến 6.10 .Bình thường TQ đã đông dân rồi những ngày đó chỉ thấy Người là Người ,đi đâu cũng chen chúc nên mình nghĩ các Bạn tránh khoảng tgian đó ra .

MelodyChen
05-07-2013, 09:32
Ok nhận gạch của bạn Bastinado, còn bạn Kieulinh8x và bạn Violettim thì sao?

@bạn Thanhhoa: đi thời điểm đó thì tớ chấp nhận là đông nhưng thời điểm đông thì bọn tớ đi ra sa mạc với thảo nguyên rồi, có đông cũng không thể đến mức nhung nhúc đâu, đến khi quay về Bắc Kinh thì đã qua giai đoạn nghỉ lễ của họ, chắc là không đến nỗi bẹp ruột.
Tớ cũng hay đi TQ vào dịp nghỉ lễ, có chỗ đông nhưng có chỗ không đông mấy đâu, đừng lo.

MelodyChen
13-07-2013, 21:47
Lôi cái topic này lên để rủ rê các bạn. Mình vẫn đang canh vé giá rẻ, ai có nhã hứng thì đi cùng mình cho vui nhé

galaxy178
13-07-2013, 22:56
VNAir mọi năm còn có kì KM mùa thu ý, khoảng cuối tháng 8 thì phải, may ra có vé HN-BJ rẻ, nếu book đc thì tớ nghĩ tốt hơn đi qua Nam Ninh :)

MelodyChen
13-07-2013, 23:14
Mình cũng đang mong đợt km của VNA, vì giá chỉ khoảng hơn 5tr vé khứ hồi. Nếu ko thì đi qua Nanning. À, mới phát hiện ra bay HN-Quảng Châu, rồi bay Bắc Kinh giá cũng tương đương với đi qua Nam Ninh.

bastinado39
15-07-2013, 13:07
Hum nào off một buổi cho phấn khởi bạn nhỉ!

nhtphong
15-07-2013, 16:44
Chuyến đi này hay quá, tiếc là ko tham gia dc

violettim
15-07-2013, 17:27
bạn ơi liệu có thể mua được vé thẳng HN-BK không nhỉ, vì đi thế kia nghỉ nhiều quá, sợ thời gian không cho phép, tớ cũng thích đi cung này quá, huhu

MelodyChen
15-07-2013, 22:27
bạn ơi liệu có thể mua được vé thẳng HN-BK không nhỉ, vì đi thế kia nghỉ nhiều quá, sợ thời gian không cho phép, tớ cũng thích đi cung này quá, huhu

Lúc nào cũng có bay thẳng hết bạn à, chỉ có điều giá rẻ nhất bi giờ là 10,5tr khứ hồi. Nếu thời gian của bạn có hạn, ko đi lòng vòng được mà vẫn máu đi chuyến này thì cứ mua vé bay thẳng, bọn mình hẹn gặp nhau ở BK. Đi như vậy hơi đắt một chút nhưng được cái nhanh, đỡ mệt. Cứ chờ đợt khuyến mãi của VNA xem sao.

huynguyen3968
15-07-2013, 23:29
[QUOTE=MelodyChen;933080]Lúc nào cũng có bay thẳng hết bạn à, chỉ có điều giá rẻ nhất bi giờ là 10,5tr khứ hồi. Nếu thời gian của bạn có hạn, ko đi lòng vòng được mà vẫn máu đi chuyến này thì cứ mua vé bay thẳng, bọn mình hẹn gặp nhau ở BK. Đi như vậy hơi đắt một chút nhưng được cái nhanh, đỡ mệt. Cứ chờ đợt khuyến mãi của VNA xem sao.[/QUOT

@MelodyChen: hôm nào ọp ẹp thì ới tớ với nhé, đến tìm hiểu thêm và thu thập kinh nghiệm. phone của tớ là 0904 ba chín ba chín sáu tám. Kiu kiu bạn :D

MelodyChen
17-07-2013, 23:02
Hum nào off một buổi cho phấn khởi bạn nhỉ!
Hihi, thôi để mấy hôm nữa có vé giá rẻ thì off cho khí thế

MelodyChen
17-07-2013, 23:10
@MelodyChen: hôm nào ọp ẹp thì ới tớ với nhé, đến tìm hiểu thêm và thu thập kinh nghiệm. phone của tớ là 0904 ba chín ba chín sáu tám. Kiu kiu bạn :D[/QUOTE]
@Huynguyen: nếu tớ đoán không nhầm thì tớ mới phải tham gia buổi off của bạn để hóng hớt chứ, về nhớ chia sẻ kinh nghiệm nhé

tibet
18-07-2013, 09:31
các bạn lập thành nhóm đi, cho tôi đăng ký 1 suất nhé
tôi ở Hà Nội, tên Việt (sn78)
email: [email protected]

Tks,

ngoctram
18-07-2013, 13:48
từ 22/7 VNA khuyến mại HN-BK 880 tệ khứ hồi, k bít cả thuế phí nữa thì bao nhiu, bạn lead xem thế nào nhé, t cũng đang hóng xem tình hình để quyết định, đang thik đi quá :)

MelodyChen
18-07-2013, 13:59
Welcome bạn, mình đã có nhóm rồi đấy chứ, lịch trình chưa có gì thay đổi, bạn theo dõi trên topic nhé, khi nào có vé giá rẻ mình sẽ báo (báo cả qua email)

các bạn lập thành nhóm đi, cho tôi đăng ký 1 suất nhé
tôi ở Hà Nội, tên Việt (sn78)
email: [email protected]

Tks,

MelodyChen
18-07-2013, 14:04
Bạn Trâm ơi, thông tin vé ở đâu thế, đã đăng trên website của VNA chưa?
Nếu thời gian đoàn định đi là từ 4 hoặc 5/10 đến 13/10 có vé giá rẻ thì phải nhanh chân đặt thôi.

từ 22/7 VNA khuyến mại HN-BK 880 tệ khứ hồi, k bít cả thuế phí nữa thì bao nhiu, bạn lead xem thế nào nhé, t cũng đang hóng xem tình hình để quyết định, đang thik đi quá :)

ngoctram
18-07-2013, 17:03
bạn ơi, mình xem trên web VNA hnay đấy! tớ xem giá rổ nếu oki thì cho t join đoàn với bạn nhé!

violettim
18-07-2013, 17:03
book vé từ ngày 22/07 bạn ạ, chắc khoảng 6 triệu khứ hồi

MelodyChen
18-07-2013, 22:56
Vậy quyết định là book vé luôn đợt này nhé, đi ngày 4/10 về ngày 13/10, bay của VNA, Hanoi-Beijing.

Tớ tạm tổng hợp danh sách tham gia thế này. Ba bạn có dấu '?' nhớ quyết định và báo cho tớ biết là có join cùng hay không nhé.

1. Chen
2. Bạn Chen
3. Bạn Chen
4. Bastinado39
5. Tibet
6. Violettim (?)
7. Ngoctram (?)
8. Chiến (?)

Đoàn mình từ 8-12 người là ngon. Đông một chút có lẽ sẽ tiện thuê xe hơn.
Nếu các bạn có ai biết tiếng Trung thì tốt quá.

Trong thời gian này các bạn nên tìm hiểu thêm về lịch trình, gợi ý các điểm thăm quan, đi lại, ăn ngủ thế nào nhé.

Chúng ta còn phải làm thẻ SV, tìm chỗ thuê xe. Có 2 lựa chọn là nếu đoàn đông thì thuê xe cho cả chuyến đi ngay từ Bắc Kinh. Nếu đoàn ít người thì thuê xe từ Hohhot -Ordos- Hohhot.

Các bạn có góp ý gì thì thêm vào nữa nhé!

MelodyChen
20-07-2013, 00:23
Các bạn đã chuẩn bị tinh thần đặt vé chưa? Sao không thấy ai vào đây confirm cái nhỉ?

bastinado39
20-07-2013, 10:07
Các bạn đã chuẩn bị tinh thần đặt vé chưa? Sao không thấy ai vào đây confirm cái nhỉ?

Tinh thần chuẩn bị hết cả rồi bạn ơi, tớ thấy VNA có promotion như link này này. Đêm 21 sáng 22 là nó mở bán đấy. Có khi tụi mình off cái, chắc chắn đội hình để mọi người book vé nhỉ!
http://www.vietnamairlines.com/wps/wcm/connect/en/site/sale-campaign/special-offers?utm_source=popup&utm_medium=en&utm_campaign=specialoffersforjuly

MelodyChen
20-07-2013, 14:29
Vậy thì tối chủ nhật này 21/7 off luôn để đêm về canh vé nhé?
Bạn có ý tưởng gì không?

Tinh thần chuẩn bị hết cả rồi bạn ơi, tớ thấy VNA có promotion như link này này. Đêm 21 sáng 22 là nó mở bán đấy. Có khi tụi mình off cái, chắc chắn đội hình để mọi người book vé nhỉ!
http://www.vietnamairlines.com/wps/wcm/connect/en/site/sale-campaign/special-offers?utm_source=popup&utm_medium=en&utm_campaign=specialoffersforjuly

galaxy178
20-07-2013, 23:43
Đi Bắc Kinh vé KM cũng ko hot quá nên các bạn ko phải lo canh vé giữa đêm đâu :D. À cho tớ hỏi khi nào các bạn làm thẻ sinh viên vậy, có thể cho tớ làm cùng đc ko? Vậy là các bạn đi trc tớ 1 tuần, có kinh nghiệm gì nhớ ới nhé ^^

MelodyChen
21-07-2013, 11:05
Bạn Galaxy ơi sao không đi cùng bọn tớ luôn cho vui, đoàn bạn có mấy người?

Đi Bắc Kinh vé KM cũng ko hot quá nên các bạn ko phải lo canh vé giữa đêm đâu :D. À cho tớ hỏi khi nào các bạn làm thẻ sinh viên vậy, có thể cho tớ làm cùng đc ko? Vậy là các bạn đi trc tớ 1 tuần, có kinh nghiệm gì nhớ ới nhé ^^

galaxy178
21-07-2013, 20:34
Bạn Galaxy ơi sao không đi cùng bọn tớ luôn cho vui, đoàn bạn có mấy người?

Hichic, tớ đã book vé từ đợt KM tháng 4 rồi, đi từ 11-20/10, chứ ko là tớ tgia ngay :(. Thế vụ thẻ SV đoàn bạn làm thì ới tớ 1 tiếng nhé ^^

ngoctram
21-07-2013, 23:15
bạn Melody ơi, theo lịch trình của bạn thì mình có đi kịp Chùa Huyền Không k?
mình vẫn đang suy nghĩ 1 chút nên chưa chốt lịch với bạn đc, nhưng tối nay mình cũng canh VNA xem tình hình vé thế nào.

MelodyChen
22-07-2013, 00:18
Lịch trình thì còn thay đổi được thoải mái. Chắc chắn phải đi chùa Huyền không chứ, tớ có ghi trong lịch trình mà.
Tớ vừa xem vé nhưng thấy ngày 4/10 không có vé giá rẻ, nên chắc phải chuyển ngày khác thôi.

bạn Melody ơi, theo lịch trình của bạn thì mình có đi kịp Chùa Huyền Không k?
mình vẫn đang suy nghĩ 1 chút nên chưa chốt lịch với bạn đc, nhưng tối nay mình cũng canh VNA xem tình hình vé thế nào.

ngoctram
22-07-2013, 00:25
mình đang check VNA thấy tuần dự kiến đi hết super saver rùi nên giá vé tầm 10tr, đi lùi lại 1 tuần thì có giá 5,4tr khứ hồi

MelodyChen
22-07-2013, 13:30
Galaxy ơi, bọn tớ đã book vé đi ngày 11, về 20/10 giống hệt bạn rồi. Bạn join cùng nhóm mình không? Có gì cho mình contact nhé.

Hichic, tớ đã book vé từ đợt KM tháng 4 rồi, đi từ 11-20/10, chứ ko là tớ tgia ngay :(. Thế vụ thẻ SV đoàn bạn làm thì ới tớ 1 tiếng nhé ^^

galaxy178
22-07-2013, 20:35
Galaxy ơi, bọn tớ đã book vé đi ngày 11, về 20/10 giống hệt bạn rồi. Bạn join cùng nhóm mình không? Có gì cho mình contact nhé.

Hihi vậy là các bạn rời sang đi ngày giống mình à :D. Vì tớ chưa đi Bắc Kinh bao giờ nên sẽ dành khoảng 3,4 ngày ở Bắc Kinh, còn lại làm 1 dải Đại Đồng, Tây An, Hoa Sơn. Vậy là nếu có thể thì cta cùng đi đoạn Đại Đồng thì tốt quá. Mình là Hà, 0979 sáu 1 hai 78 bốn nhé :D

bastinado39
23-07-2013, 10:24
Hì mình vừa book vé VNA đi ngày 11 về 20/10 xong. Chính thức lên tàu cùng với các nàng! ^^

fashionfurniture
24-07-2013, 10:28
Tháng 10 các bạn lên đường thì nhớ chuẩn bị đồ ấm nhé, khá là lạnh đấy. Chúc vui , vì chuyến đi xứng đáng ^^

gianker
24-07-2013, 17:22
Có cho cu con đi không Melody Chen?

MelodyChen
26-07-2013, 14:19
Cảm ơn bạn đã cổ vũ nhé!

Chuyến đi xứng đáng mà sao ít bạn nam đăng ký tham gia thế nhỉ?

Tháng 10 các bạn lên đường thì nhớ chuẩn bị đồ ấm nhé, khá là lạnh đấy. Chúc vui , vì chuyến đi xứng đáng ^^

Dngockhanh
27-07-2013, 16:30
Xin chào cá nhà. Mình sẽ đi Bắc Kinh và THượng Hải trong tháng sau, Có một số thắc mắc mà ko biết hoỉ ở đâu, nên xin phép chủ nhà cho em sử dụng ké topic của nhà mình để hỏi mọi người bo cho ít thông tin ạ.

Tình hình là cuối tháng sau mình đi Bắc Kinh xong lang thang qua Mỹ, Maybe lượn xuống nam Mỹ luôn, rùi về Thượng Hải xong mới về quê. Mình ko biết tiếng Trung nhưng đã sử dụng tiếng ANh để lang thang được Nepla, India, Các nước đông nam Á, dùng cả ngôn ngữ cơ thể nên hy vọng áp dụng được ở Shanghai, Beijing, Hàng Châu, Tô Châu...

Mình chắc xin ở trên Couchsurfing nên không ở ksan. Nhưng muốn hỏi luôn:
- Visa nếu thư mời từ bạn bè ở China thì có form cụ thể ko hay thư mời có tên tổi, sdt, địa chỉ cụ thể là được?
- Nên ở khu nào ở Beijing và Shanghai hoặc Hangzhow để tiện đi lại?
- Phương tiện đi lại ?

Bạn nào đã đi chặng nào rùi thì cho mình xin ít kinh nghiệm chặng đó nhé.

Thanks cả nhà đã đọc, và sẽ rất happy nếu nhận đc ý kiến đóng góp :-)

Dngockhanh
27-07-2013, 16:40
Khi nào mọi ng làm thẻ sv cho mình tham gia làm với nhé :-)

tibet
30-07-2013, 17:10
Chen ui cho anh đăng ký thêm 1 ng là 2 nhé, thế đổi ngày là 11-20/10 ah :(((
Đi mà ko báo gì cả làm anh đặt ngày 4-11/10 :((
Bận nhiều việc nên ko lên đây đọc,

tibet
30-07-2013, 17:11
Chen có gì gọi cho anh nhé 0919104078

bastinado39
30-07-2013, 19:10
Chị Chen lúc nào làm thẻ SV nhớ ới em với nhé.

MelodyChen
31-07-2013, 12:13
Anh canh đợt vé giá rẻ tiếp theo của VNA nhé, so với Southern airline thì rẻ hơn nhiều đấy, lại bay thẳng. Còn ST Air là bay 2 chặng, mệt lắm. Nếu có thông tin em sẽ báo.
Anh đi Lệ Giang hay đi với đoàn em?

Chen có gì gọi cho anh nhé 0919104078

MelodyChen
31-07-2013, 12:13
Khi nào đỡ bận chị sẽ làm lịch trình chi tiết, đang nghĩ ra điểm đến mới, đẹp nhắm, đẹp nhắm...

Chị Chen lúc nào làm thẻ SV nhớ ới em với nhé.

tibet
01-08-2013, 09:14
Anh nghe bạn anh nói là tình hình ở Nội Mông đang bạo động ghê lắm nên chúng ta nghiên cứu và thăm dò lại nhé.
Anh có chút thông tin về du lịch tại Bắc Kinh

Tử Cấm Thành
Nên đến đây khi cổng mở vào 8h30 sáng nếu bạn muốn yên tĩnh dạo giữa khoảng sân rộng lớn. Đây là địa điểm đánh giá đúng đắn nhất sự lớn mạnh của Vương triều Trung Hoa trong thời gian đỉnh cao quyền lực dưới hai triều đại Minh và Thanh. Dù thành phố biến chuyển thế nào, Tử Cấm Thành vẫn còn giữ nguyên như cũ. Nơi đây có một vài quán cà phê và cửa hàng lưu niệm, giá không mấy cao so với những nơi đón du khách khách. Hiện hay chỉ có khoảng 2/5 của nơi này mở cửa, bạn có thể thuê tour hướng dẫn bằng âm thanh giải thích ý nghĩa của các ngôi đền tại đây với nhiều thứ tiếng khác nhau.

Thiên An Môn
Nó được đặt tên theo Thiên An Môn, cổng thành ở phía bắc chia cách nó với Tử Cấm Thành. Nhiều người xem nơi đây là nơi tượng trưng trung tâm của Trung Quốc. Ở ngoài Trung Quốc, quảng trường này được nhiều người biết đến qua một cuộc biểu tình trong năm 1989. là một quảng trường rất lớn tại Bắc Kinh, Trung Quốc. Trong năm 1949 nó được nới rộng ra thành diện tích bây giờ. Quảng trường nằm ở giữa hai cổng đồ sộ cổ xưa: phía bắc là Thiên An Môn và phía nam là Tiền Môn. Dọc theo phía tây của quảng trường là Đại hội đường Nhân dân. Dọc theo phía đông là Viện bảo tàng quốc gia về Lịch sử Trung Hoa. Đại lộ Trường An, được dùng trong các cuộc diễn hành, nằm giữa Thiên An Môn và quảng trường. Dọc theo lề phía đông và phía tây quảng trường có cây, nhưng trong quảng trường thì trống rỗng, không có cây cối hay ghế ngồi.

Thiên Đàn
Thiên Đàn hay Đàn thờ Trời là một quần thể các tòa nhà ở nội thành Đông Nam Bắc Kinh, tại quận Xuanwu. Việc xây dựng quần thể Thiên Đàn bắt đầu năm 1420, và sau đó là nơi mà các hoàng đế nhà Minh và nhà Thanh thực hiện các nghi lễ tế trời - nghi lễ quan trọng nhất trong năm. Quần thể được xây trên diện tích 2,73 km² của khuôn viên, bao gồm 3 tổ hợp công trình, bố cục chặt chẽ theo các đòi hỏi của triết học

Viên Khâu Đàm , bệ thờ chính. Đây là đài rỗng hình tròn, gồm ba tầng bằng đá hoa cương có lan can, nơi hoàng đế làm lễ tế trời.
Hoàng Khung Vũ, là một điện nhỏ một tầng hình tròn, nằm ở phía Bắc Viên Khâu, là nơi đặt các bài vị tế trời vào những ngày không phải dịp tế lễ. Xung quanh Hoàng Khung Vũ, có một bức tường cao 6 m quây thành hình tròn có đường kính 32.5 m, đây là bức tường hồi âm nổi tiếng mà đứng một đầu tường có thể nghe rõ tiếng nói ở đầu tường bên kia.

Điện Kỳ Niên, tòa điện lớn hình tròn có ba tầng mái, được xây trên ba tầng của đài đá hoa cương, là nơi hoàng đế đến cầu vào mùa hè cho mùa màng tươi tốt.

Thời Trung Hoa cổ đại, các hoàng đế Trung Hoa được xem như Thiên Tử - con Trời, người thay mặt Trời cai trị thiên hạ. Việc cúng tế Trời được coi là cực kỳ quan trọng. Khu đền này được xây dựng để dành cho các nghi lễ này, trong đó các lời cầu khấn chủ yếu là để cho thiên hạ thái bình, mưa thuận gió hòa.

Ngày Đông chí hàng năm, hoàng đế và toàn bộ đoàn tùy tùng đi qua thành phố để đến đóng trại bên trong khu Thiên Đàn, mặc những bộ trang phục đặc biệt và ăn chay; tại đó hoàng đế sẽ đích thân cử hành lễ tế Trời cho mùa màng bội thu. Nghi lễ phải được hoàn tất một cách hoàn hảo; người ta tin rằng chỉ một sơ xuất nhỏ nhất cũng có thể là một điềm xấu cho toàn bộ quốc gia trong năm tới.

Thiên Đàn là đàn lớn nhất trong 4 đàn ở Bắc Kinh. Các đàn còn lại là: Nhật Đàn ở phía đông, Địa Đàn ở phía bắc, và Nguyệt Đàn ở phía tây. Năm 1998, Thiên Đàn được UNESCO công nhận là di sản thế giới.

Di Hoà Viên
Di Hoà Viên là một cung điện được xây dựng từ thời nhà Thanh, nằm cách Bắc Kinh 15 km về hướng tây bắc. Di Hoà Viên (nghĩa đen là "vườn nuôi dưỡng sự ôn hoà") đến nay vẫn còn được bảo tồn tốt. Nơi đây nổi tiếng về nghệ thuật hoa viên truyền thống của Trung Quốc.

Sở thú và Công viên thủy sinh Bắc Kinh
Sở thú chăm sóc động vật không mấy ấn tượng nhưng công viên thủy sinh là một trong những công viên lớn nhất thế giới, rất ấn tượng. Công viên xây dựng trên vùng đất hoa viên xưa, có hồ, chuồng động vật, nhà hát và những tòa nhà cổ xinh đẹp. Xô Viết phục hưng Nhà triển lãm Bắc Kinh nằm gần đó và mở nhà hàng Nga – nhà hàng Moscow.

Công viên Bắc Hải
Là công viên hoàng gia của nhà Thanh tại Bắc Kinh. Đây là hòn đảo lớn, có ngôi chùa màu trắng xây dựng từ thế kỷ 17. Tòa nhà khổng lồ nằm ở hướng Tây bên ngoài là tòa nhà của chính phủ, ở hướng Bắc có những khu vườn khá đẹp.

Ung Hòa Cung, còn gọi là Chùa Lama
Nơi đây đóng cửa lúc 4h chiều, chùa xây dựng bởi Hoàng đế Trung Hoa và có nhiều nhà sư Tây Tạng, Mông Cổ sống ở đây để truyền đạo, hiện nay vẫn còn nhiều nhà sư sống tại đây. Ngôi chùa nổi tiếng với tượng Phật cao 18 mét làm bằng gỗ. Du khách không được phép chụp ảnh tượng Phật trong chùa.

Hoàng thái tử ngự hoa viên
Mở cửa từ 8h sáng đến 5h chiều mỗi ngày trong tháng 8. Sau tháng 8 mở cửa từ 9h sáng đến 4h chiều. Hoa viên thu hút du khách Trung Hoa đến tìm hiểu về cuộc sống của Hoàng tử trong triều đại nhà Thanh.

Công sứ môn
Nằm phía Tây Thiên An Môn, từng nổi tiếng trong cuộc chiến bài xích Cơ Đốc, hiện nay được chính phủ giám sát nhưng vẫn có thể tham quan từ bên ngoài. Gần đó có một tiệm bánh nổi tiếng với bánh mì và bánh phô mai.

Hương Sơn
Nằm ở Tây Bắc của Bắc Kinh một nơi thích hợp cắm trại vào cuối tuần. Trước đây là ngự hoa viên của nhà Thanh, ngày nay, có thể nói Hương Sơn là điểm du lịch thoải mái ở ngoại ô Bắc Kinh.

Vườn Bách thảo Bắc Kinh
Ngay Tây môn của Hương Sơn. Hoa viên màu xanh và đầy hoa cỏ nằm giữa thành phố ồn ào khói bụi. Thầy Johnston, thầy của cựu hoàng Phổ Nghi có nhà nghỉ trong khu Hpa viên Anh đào.

Hồ Đông: Khu phố cổ Bắc Kinh với kiến trúc xưa cũ. Đa số nhà cửa trong khu vực này đều xây dựng theo phong cách cổ điển

Bảo tàng Không quân Trung Quốc
Nơi nhất định phải đến nếu bạn yêu thích hàng không. Bảo tàng nằm cách khu phố Changping tại Bắc Kinh khoảng 50km. Bảo tàng có hơn 200 vật trưng bày, đa số là hàng hiếm.

Olympic Bắc Kinh
Bảo tàng quốc gia Trung Quốc: Nằm phía Đông quảng trường Thiên An Môn. Hiện đang đóng cửa để tu sửa từ năm 2007 đến tận 2010.

Đại Sơn Tử Nghệ Thuật Khu: Là một phân xưởng năm 798. Một khu phố đầy các khu trưng bày nghệ thuật Trung Hoa.

Vạn Lý Trường Thành
Là công trình phòng thủ quân sự chiến lược nổi tiếng vào bậc nhất của thế giới. Trường Thành có tổng chiều dài khoảng 6.700km (riêng đoạn Trường Thành ở Bắc Kinh có chiều dài khoảng 629km). Tường thành cao khoảng 7-8 m và rộng trung bình khoảng 5-6 m, được khởi công xây dựng từ khoảng thời nhà Chu, kế tiếp là các thời kỳ Xuân Thu (770 - 476 TCN), Chiến quốc (476 - 221 TCN), bởi nhiều nước như Sở, Yên, Hàn, Triệu, Ngụy… về sau nữa là nhà Tần, Hán, Kim và Minh. hững nơi nổi tiếng và được bảo tồn khá nguyên vẹn ở Vạn Lý Trường Thành có thể kể đến là Bát Đạt Lĩnh, Cư Dung Quan, Thủy Quan, Mộ Điền Dụ… Bát Đạt Lĩnh (BaDaLing) cách thủ đô Bắc Kinh khoảng 60 km về phía tây bắc, có chiều dài khoảng 3741m, chiều cao trung bình khoảng 7m. Đoạn Trường Thành có độ cao tối đa vào khoảng 800m so với mực nước biển, được xây dựng lại vào thời nhà Minh, là nơi được nhiều du khách viếng thăm nhiều nhất.

bastinado39
03-08-2013, 20:26
Trên phuot.vn ko có nút like cj Chen nhỉ :))

Khi nào đỡ bận chị sẽ làm lịch trình chi tiết, đang nghĩ ra điểm đến mới, đẹp nhắm, đẹp nhắm...

bastinado39
03-08-2013, 20:29
Hic, nội mông với tibet, 2 topic e đăng ký đi mà toàn bạo động vây ta. T.T
TE=tibet;946166]Anh nghe bạn anh nói là tình hình ở Nội Mông đang bạo động ghê lắm nên chúng ta nghiên cứu và thăm dò lại nhé.
Anh có chút thông tin về du lịch tại Bắc Kinh

Tử Cấm Thành
Nên đến đây khi cổng mở vào 8h30 sáng nếu bạn muốn yên tĩnh dạo giữa khoảng sân rộng lớn. Đây là địa điểm đánh giá đúng đắn nhất sự lớn mạnh của Vương triều Trung Hoa trong thời gian đỉnh cao quyền lực dưới hai triều đại Minh và Thanh. Dù thành phố biến chuyển thế nào, Tử Cấm Thành vẫn còn giữ nguyên như cũ. Nơi đây có một vài quán cà phê và cửa hàng lưu niệm, giá không mấy cao so với những nơi đón du khách khách. Hiện hay chỉ có khoảng 2/5 của nơi này mở cửa, bạn có thể thuê tour hướng dẫn bằng âm thanh giải thích ý nghĩa của các ngôi đền tại đây với nhiều thứ tiếng khác nhau.

Thiên An Môn
Nó được đặt tên theo Thiên An Môn, cổng thành ở phía bắc chia cách nó với Tử Cấm Thành. Nhiều người xem nơi đây là nơi tượng trưng trung tâm của Trung Quốc. Ở ngoài Trung Quốc, quảng trường này được nhiều người biết đến qua một cuộc biểu tình trong năm 1989. là một quảng trường rất lớn tại Bắc Kinh, Trung Quốc. Trong năm 1949 nó được nới rộng ra thành diện tích bây giờ. Quảng trường nằm ở giữa hai cổng đồ sộ cổ xưa: phía bắc là Thiên An Môn và phía nam là Tiền Môn. Dọc theo phía tây của quảng trường là Đại hội đường Nhân dân. Dọc theo phía đông là Viện bảo tàng quốc gia về Lịch sử Trung Hoa. Đại lộ Trường An, được dùng trong các cuộc diễn hành, nằm giữa Thiên An Môn và quảng trường. Dọc theo lề phía đông và phía tây quảng trường có cây, nhưng trong quảng trường thì trống rỗng, không có cây cối hay ghế ngồi.

Thiên Đàn
Thiên Đàn hay Đàn thờ Trời là một quần thể các tòa nhà ở nội thành Đông Nam Bắc Kinh, tại quận Xuanwu. Việc xây dựng quần thể Thiên Đàn bắt đầu năm 1420, và sau đó là nơi mà các hoàng đế nhà Minh và nhà Thanh thực hiện các nghi lễ tế trời - nghi lễ quan trọng nhất trong năm. Quần thể được xây trên diện tích 2,73 km² của khuôn viên, bao gồm 3 tổ hợp công trình, bố cục chặt chẽ theo các đòi hỏi của triết học

Viên Khâu Đàm , bệ thờ chính. Đây là đài rỗng hình tròn, gồm ba tầng bằng đá hoa cương có lan can, nơi hoàng đế làm lễ tế trời.
Hoàng Khung Vũ, là một điện nhỏ một tầng hình tròn, nằm ở phía Bắc Viên Khâu, là nơi đặt các bài vị tế trời vào những ngày không phải dịp tế lễ. Xung quanh Hoàng Khung Vũ, có một bức tường cao 6 m quây thành hình tròn có đường kính 32.5 m, đây là bức tường hồi âm nổi tiếng mà đứng một đầu tường có thể nghe rõ tiếng nói ở đầu tường bên kia.

Điện Kỳ Niên, tòa điện lớn hình tròn có ba tầng mái, được xây trên ba tầng của đài đá hoa cương, là nơi hoàng đế đến cầu vào mùa hè cho mùa màng tươi tốt.

Thời Trung Hoa cổ đại, các hoàng đế Trung Hoa được xem như Thiên Tử - con Trời, người thay mặt Trời cai trị thiên hạ. Việc cúng tế Trời được coi là cực kỳ quan trọng. Khu đền này được xây dựng để dành cho các nghi lễ này, trong đó các lời cầu khấn chủ yếu là để cho thiên hạ thái bình, mưa thuận gió hòa.

Ngày Đông chí hàng năm, hoàng đế và toàn bộ đoàn tùy tùng đi qua thành phố để đến đóng trại bên trong khu Thiên Đàn, mặc những bộ trang phục đặc biệt và ăn chay; tại đó hoàng đế sẽ đích thân cử hành lễ tế Trời cho mùa màng bội thu. Nghi lễ phải được hoàn tất một cách hoàn hảo; người ta tin rằng chỉ một sơ xuất nhỏ nhất cũng có thể là một điềm xấu cho toàn bộ quốc gia trong năm tới.

Thiên Đàn là đàn lớn nhất trong 4 đàn ở Bắc Kinh. Các đàn còn lại là: Nhật Đàn ở phía đông, Địa Đàn ở phía bắc, và Nguyệt Đàn ở phía tây. Năm 1998, Thiên Đàn được UNESCO công nhận là di sản thế giới.

Di Hoà Viên
Di Hoà Viên là một cung điện được xây dựng từ thời nhà Thanh, nằm cách Bắc Kinh 15 km về hướng tây bắc. Di Hoà Viên (nghĩa đen là "vườn nuôi dưỡng sự ôn hoà") đến nay vẫn còn được bảo tồn tốt. Nơi đây nổi tiếng về nghệ thuật hoa viên truyền thống của Trung Quốc.

Sở thú và Công viên thủy sinh Bắc Kinh
Sở thú chăm sóc động vật không mấy ấn tượng nhưng công viên thủy sinh là một trong những công viên lớn nhất thế giới, rất ấn tượng. Công viên xây dựng trên vùng đất hoa viên xưa, có hồ, chuồng động vật, nhà hát và những tòa nhà cổ xinh đẹp. Xô Viết phục hưng Nhà triển lãm Bắc Kinh nằm gần đó và mở nhà hàng Nga – nhà hàng Moscow.

Công viên Bắc Hải
Là công viên hoàng gia của nhà Thanh tại Bắc Kinh. Đây là hòn đảo lớn, có ngôi chùa màu trắng xây dựng từ thế kỷ 17. Tòa nhà khổng lồ nằm ở hướng Tây bên ngoài là tòa nhà của chính phủ, ở hướng Bắc có những khu vườn khá đẹp.

Ung Hòa Cung, còn gọi là Chùa Lama
Nơi đây đóng cửa lúc 4h chiều, chùa xây dựng bởi Hoàng đế Trung Hoa và có nhiều nhà sư Tây Tạng, Mông Cổ sống ở đây để truyền đạo, hiện nay vẫn còn nhiều nhà sư sống tại đây. Ngôi chùa nổi tiếng với tượng Phật cao 18 mét làm bằng gỗ. Du khách không được phép chụp ảnh tượng Phật trong chùa.

Hoàng thái tử ngự hoa viên
Mở cửa từ 8h sáng đến 5h chiều mỗi ngày trong tháng 8. Sau tháng 8 mở cửa từ 9h sáng đến 4h chiều. Hoa viên thu hút du khách Trung Hoa đến tìm hiểu về cuộc sống của Hoàng tử trong triều đại nhà Thanh.

Công sứ môn
Nằm phía Tây Thiên An Môn, từng nổi tiếng trong cuộc chiến bài xích Cơ Đốc, hiện nay được chính phủ giám sát nhưng vẫn có thể tham quan từ bên ngoài. Gần đó có một tiệm bánh nổi tiếng với bánh mì và bánh phô mai.

Hương Sơn
Nằm ở Tây Bắc của Bắc Kinh một nơi thích hợp cắm trại vào cuối tuần. Trước đây là ngự hoa viên của nhà Thanh, ngày nay, có thể nói Hương Sơn là điểm du lịch thoải mái ở ngoại ô Bắc Kinh.

Vườn Bách thảo Bắc Kinh
Ngay Tây môn của Hương Sơn. Hoa viên màu xanh và đầy hoa cỏ nằm giữa thành phố ồn ào khói bụi. Thầy Johnston, thầy của cựu hoàng Phổ Nghi có nhà nghỉ trong khu Hpa viên Anh đào.

Hồ Đông: Khu phố cổ Bắc Kinh với kiến trúc xưa cũ. Đa số nhà cửa trong khu vực này đều xây dựng theo phong cách cổ điển

Bảo tàng Không quân Trung Quốc
Nơi nhất định phải đến nếu bạn yêu thích hàng không. Bảo tàng nằm cách khu phố Changping tại Bắc Kinh khoảng 50km. Bảo tàng có hơn 200 vật trưng bày, đa số là hàng hiếm.

Olympic Bắc Kinh
Bảo tàng quốc gia Trung Quốc: Nằm phía Đông quảng trường Thiên An Môn. Hiện đang đóng cửa để tu sửa từ năm 2007 đến tận 2010.

Đại Sơn Tử Nghệ Thuật Khu: Là một phân xưởng năm 798. Một khu phố đầy các khu trưng bày nghệ thuật Trung Hoa.

Vạn Lý Trường Thành
Là công trình phòng thủ quân sự chiến lược nổi tiếng vào bậc nhất của thế giới. Trường Thành có tổng chiều dài khoảng 6.700km (riêng đoạn Trường Thành ở Bắc Kinh có chiều dài khoảng 629km). Tường thành cao khoảng 7-8 m và rộng trung bình khoảng 5-6 m, được khởi công xây dựng từ khoảng thời nhà Chu, kế tiếp là các thời kỳ Xuân Thu (770 - 476 TCN), Chiến quốc (476 - 221 TCN), bởi nhiều nước như Sở, Yên, Hàn, Triệu, Ngụy… về sau nữa là nhà Tần, Hán, Kim và Minh. hững nơi nổi tiếng và được bảo tồn khá nguyên vẹn ở Vạn Lý Trường Thành có thể kể đến là Bát Đạt Lĩnh, Cư Dung Quan, Thủy Quan, Mộ Điền Dụ… Bát Đạt Lĩnh (BaDaLing) cách thủ đô Bắc Kinh khoảng 60 km về phía tây bắc, có chiều dài khoảng 3741m, chiều cao trung bình khoảng 7m. Đoạn Trường Thành có độ cao tối đa vào khoảng 800m so với mực nước biển, được xây dựng lại vào thời nhà Minh, là nơi được nhiều du khách viếng thăm nhiều nhất.[/QUOTE]

huynguyen3968
05-08-2013, 22:11
@Tibet: thông tin bạo động ở đâu mà có thế, theo như tôi check ở các trang web của china thì chỉ có bạo loạn ở tân cương hôm 26/6 vừa rồi thôi, còn ở nội mông thì ko thấy họ nói gì cả, có thể cho xin contact bạn của bạn để mình hỏi thăm tình hình đc ko, tks.

MelodyChen
09-08-2013, 11:48
@Tibet: thông tin bạo động ở đâu mà có thế, theo như tôi check ở các trang web của china thì chỉ có bạo loạn ở tân cương hôm 26/6 vừa rồi thôi, còn ở nội mông thì ko thấy họ nói gì cả, có thể cho xin contact bạn của bạn để mình hỏi thăm tình hình đc ko, tks.

Contact ở bên trên nhé bạn :)

MelodyChen
09-08-2013, 11:49
VNA đang có vé giá rẻ đi Bắc Kinh nhé, các bạn ai muốn đi cùng đoàn thì nhanh chân lên nhớ :)

huynguyen3968
09-08-2013, 13:02
Contact ở bên trên nhé bạn :)

Ý nói là xin contact bạn của tibet để check lại thông tin đó, chứ bọn tớ check trên web china và mấy đứa bạn đang ở bên china thì chẳng có chuyện gì xảy ra, nên muốn liên lạc với chính chủ xem sao, như lần trước có đoàn đi Vân Nam về kêu ko thể xài đc thẻ SV nữa, sau đó mình đi vẫn xài ầm ầm, chẳng hiểu các bạn ý ko thể xài hay ko biết cách xài :))

pham quang chien
10-08-2013, 01:35
Bạn ơi chốt ngày đi và mua vé luôn, mình thấy từ 12/10 vế HÀ NỘI-BẮC KINH có 2.589.000đ, mua nhanh ko hết vé!

MelodyChen
10-08-2013, 13:26
Bạn ơi chốt ngày đi và mua vé luôn, mình thấy từ 12/10 vế HÀ NỘI-BẮC KINH có 2.589.000đ, mua nhanh ko hết vé!
Đoàn mình đã chốt ngày đi và về là 11-20/10, mua vé từ đợt trước rồi mà, đợt này có bạn nào muốn join cùng bọn mình thì tranh thủ mua vé theo thôi. Bắc Kinh mùa thu cực đẹp, tha hồ mà lá vàng lá đỏ nhé.

Linhchicatba
10-08-2013, 13:31
Bạn ơi còn nhận mem ko cho minh xin số để hỏi trực tiếp nha

pham quang chien
10-08-2013, 14:21
Bạn ơi đã có bao nhiêu người đã đặt xong vé Hà Nội-Bắc kinh ngay 11-20/10 của VNE rồi để mình đặt vé đi cùng mọi người!

huynguyen3968
10-08-2013, 14:51
Bạn ơi đã có bao nhiêu người đã đặt xong vé Hà Nội-Bắc kinh ngay 11-20/10 của VNE rồi để mình đặt vé đi cùng mọi người!

Ông bạn này máu me thật đấy, tháng 9 đi XinJiang mà tháng 10 đã đi đc ngay rồi, ước gì mình đc như anh ấy :3

pham quang chien
10-08-2013, 16:35
hjhj! máu du lịch nó khổ thế đó bạn!

Ông bạn này máu me thật đấy, tháng 9 đi XinJiang mà tháng 10 đã đi đc ngay rồi, ước gì mình đc như anh ấy :3

MelodyChen
10-08-2013, 16:38
Hiện đoàn có 4 người đã đặt vé chắc chắn. Bạn Chiến nhắm đi đc thì đặt luôn đi.

pham quang chien
10-08-2013, 16:47
có ai biết tiếng TRUNG ko bạn!

MelodyChen
10-08-2013, 16:53
có ai biết tiếng TRUNG ko bạn!
Hiện tại thì chẳng có ai nói tiếng Trung một cách sành sỏi cả, nhưng vẫn đi được thoải mái, như vậy chuyến đi sẽ càng có nhiều điều bất ngờ thú vị, mới đúng tính chất phượt phải không?

huynguyen3968
10-08-2013, 20:53
Hiện tại thì chẳng có ai nói tiếng Trung một cách sành sỏi cả, nhưng vẫn đi được thoải mái, như vậy chuyến đi sẽ càng có nhiều điều bất ngờ thú vị, mới đúng tính chất phượt phải không?

Tớ like câu này, sẽ có nhiều kỷ niệm cười ra nước mắt đáng nhớ trong cả chuyến đi :v

nhaquegoc186
10-08-2013, 22:55
Các bác còn nhận người ko em xin một chân ạ,chót là thị thực rồi mà bây giờ bể hết cả sô.Nếu đc em sẽ búc vé :(

MelodyChen
10-08-2013, 23:49
Các bác còn nhận người ko em xin một chân ạ,chót là thị thực rồi mà bây giờ bể hết cả sô.Nếu đc em sẽ búc vé :(

Nhà em vẫn thiếu người, nếu bác quyết tâm đi thì để lại cho em cái contact, chúng ta trao đổi thêm :)

pham quang chien
11-08-2013, 01:23
minh đang tính xem có cho cậu em đi cùng ko? vì tiếng TRUNG và chữ TRUNG nó biết từ lúc 5 tuổi có khi còn giỏi hơn cả tiếng việt, giờ nó 26 tuổi rồi!

MelodyChen
11-08-2013, 08:14
minh đang tính xem có cho cậu em đi cùng ko? vì tiếng TRUNG và chữ TRUNG nó biết từ lúc 5 tuổi có khi còn giỏi hơn cả tiếng việt, giờ nó 26 tuổi rồi!
Vậy thì múc cậu em ấy khẩn trương đi bạn, cậu đấy đi được thì chúng ta đỡ đc nhiều khoản mất thời gian đấy.

huynguyen3968
11-08-2013, 14:18

Thế cuối cùng chú dư lào, sao chỗ nào cũng thấy hóng hớt la liếm thế :v

pham quang chien
11-08-2013, 16:18
Chắc chắn cậu ấy đi được, nhưng mình phải bao toàn bộ, nó là em họ mình mà, mình đang suy nghĩ vì đi tân tương mình cho cả 3 thằng em mình đi cùng, mình bao toàn bộ hết, đợt này lại BẮC KINH nữa đang lăn tăn quá ko biết có lên cho nó đi cùng ko?

Vậy thì múc cậu em ấy khẩn trương đi bạn, cậu đấy đi được thì chúng ta đỡ đc nhiều khoản mất thời gian đấy.

MelodyChen
11-08-2013, 16:41
Chắc chắn cậu ấy đi được, nhưng mình phải bao toàn bộ, nó là em họ mình mà, mình đang suy nghĩ vì đi tân tương mình cho cả 3 thằng em mình đi cùng, mình bao toàn bộ hết, đợt này lại BẮC KINH nữa đang lăn tăn quá ko biết có lên cho nó đi cùng ko?
Vậy bạn cứ tính toán cho kỹ, đi chơi thì bản thân người đi cũng cảm thấy vui rồi, trả tiền để lấy niềm vui là chuyện bình thường. Anyway, không có mợ thì chợ vẫn vui bạn à ;)

bastinado39
11-08-2013, 18:42
Em cũng từng đi bụi Trung Quốc mà ko biết tẹo tiếng nào này. Body cứ gọi là múa loạn lun. Nhiều kinh nghiệm vui lắm ạ, ko fai lo khoản tiếng đâu ạ.

nhtphong
15-08-2013, 08:44
Mình thích cung đường này quá, mà chưa có điều kiện đi.
Chức đoàn có chuyến đi vui vẻ

fatd
23-08-2013, 15:41
Nhà mình còn nhận người không ạ :D

Lăn tăn 1 chút là rất sợ trùng quốc khách TQ vì bạn em du học bên đó về bảo ngày đó đến người TQ còn chen không nổi nữa là ^^! Liệu dời xuống 1 chút được không?

MelodyChen
23-08-2013, 20:01
Nhà mình còn nhận người không ạ :D

Lăn tăn 1 chút là rất sợ trùng quốc khách TQ vì bạn em du học bên đó về bảo ngày đó đến người TQ còn chen không nổi nữa là ^^! Liệu dời xuống 1 chút được không?

Chắc bạn đọc ko kỹ rồi, bọn mình đi từ 11 đến 20/
10 mà, lúc đó hết kỳ nghỉ lễ của họ rồi.

fatd
23-08-2013, 20:54
hì, chắc thiếu ngủ nên cứ nhìn đầu topic thấy 4/10 dù đã đọc thấy tuần 2 của tháng 10.
Cho mình đặt gạch nhé
Nam, 28, mail: [email protected]
Thanks

MelodyChen
23-08-2013, 22:01
hì, chắc thiếu ngủ nên cứ nhìn đầu topic thấy 4/10 dù đã đọc thấy tuần 2 của tháng 10.
Cho mình đặt gạch nhé
Nam, 28, mail: [email protected]
Thanks

Bạn check mail nhé!

bastinado39
24-08-2013, 00:46
Gạch cứng lun đi bạn ơi, bọn mình đang list danh sách để book ks lun đây. Tềnh hềnh Dorm hay private cj Chen nhẩy, hum nay e tìm phòng ở Datong mà hoa hết cả mắt.

fatd
24-08-2013, 09:57
gần nhứ chắc chắn là gạch cứng :D
mình bắt đầu tìm vé: có phải vé khứ hồi Nam Ninh - Bắc Kinh không?

fatd
26-08-2013, 08:47
Chị chen ơi, em mới gửi cho chị 1 cái mail sáng nay, chị check giúp em với :D. Thanks.

MelodyChen
26-08-2013, 21:19
Chị chen ơi, em mới gửi cho chị 1 cái mail sáng nay, chị check giúp em với :D. Thanks.

Welcome em Fatd ra nhập đoàn nhé!

bastinado39
27-08-2013, 10:47
Đông vui rùi đấy, sau lễ off cái chị nhỉ?

Welcome em Fatd ra nhập đoàn nhé!

Longdream
28-08-2013, 17:36
VNA đang khuyến mãi SG-BK, nhà mình có còn nhận gạch ko? Em đặt gạch cứng nhé !

MelodyChen
29-08-2013, 20:28
VNA đang khuyến mãi SG-BK, nhà mình có còn nhận gạch ko? Em đặt gạch cứng nhé !

Chào bạn, pm lại contact cho mình, chúng ta trao đổi thêm nhé

Longdream
30-08-2013, 00:03
Minh da Inbox thong tin nha ban MelodyChen. Cam on ban.

MelodyChen
30-08-2013, 10:03
Minh da Inbox thong tin nha ban MelodyChen. Cam on ban.

Bạn check mail nhé

Longdream
30-08-2013, 11:36
Cám ơn bạn. Mình vừa book vé đi từ ngày 11->22. Transit ở Hà Nội. Đến BK khoảng 15h ngày 11. Cho mình xin lịch trình chi tiết nhé. Chủ thớt có lập group trên facebook ko? Rất vui được tham gia cùng các bạn. Ah, mình hơn Chen 2 tuổi.

MelodyChen
30-08-2013, 12:00
Cám ơn bạn. Mình vừa book vé đi từ ngày 11->22. Transit ở Hà Nội. Đến BK khoảng 15h ngày 11. Cho mình xin lịch trình chi tiết nhé. Chủ thớt có lập group trên facebook ko? Rất vui được tham gia cùng các bạn. Ah, mình hơn Chen 2 tuổi.

Em gửi email rồi nhé. Em không lập group trên FB.
Chào mừng anh tham gia cùng đoàn nhé. Bọn em chủ yếu dùng email group và yahoo chat, anh thường xuyên check mail liên lạc nhé.