PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi việc đặt thuê phòng trọ bên singapore qua mạng khi nào thì tốt ?

danny_hung2006
21-06-2013, 23:18
mình nhờ các ace có kinh nghiệm đi singapore rồi giải đáp hộ mình,
mình sắp đi du lịch tự túc qua singapore. vé máy bay giá rẻ đã mua. đầu tháng 10 thì đi.
không biết đặt thuê phòng trọ hostel sớm trước vài tháng hay chờ trước khi đi 1 tháng hoặc vài 3 tuần thì đặt?
ace đã có kinh nghiệm rồi thì ý kiến giúp mình

anonymous22
01-07-2013, 22:39
Hostel thì bạn lên www.hostelworld.com đặt trước, chỉ cần thanh toán trước 10% thì phải (mình k nhớ rõ). Đặt trước khi bạn bước vào check in là được rồi, nhưng nên đặt trước vài ngày đảm bảo có phòng ưng ý Mình từng ở The Little Red Dot gần ga Lavender, giá khoảng S$ 23 1 đêm, bao ăn sáng, mình rất thích chỗ này. Có những chỗ gần đó giá tầm 7-12 S$ nhưng chất lượng thì mình k rõ. Còn nhà trọ thì bạn nên tìm trên www.wimdu.com tìm. Cái này rất mất thời gian và phải đến xem nhà thế nào, có ưng hay k....Tốt nhất là bạn search trước, lưu thông tin rồi tới đó liên lạc người ta cho xem nhà thôi. Nên share vì nhà trọ ở Sing khá đắt và bạn phải trả phí cho "cò" vì mình k biết làm sao tìm được nhà "chính chủ" cho thuê ^^. Giá thì tầm 400-500 nếu bạn may mắn, còn không thì khoảng 800-1200 S$. Mình từng ở Sing 3 tháng, nếu bạn có thắc mắc gì thì hỏi mình ^^