PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Bị hải quan đuổi về ở Sing!!!!

singlelady02
15-06-2013, 23:22
Chào các anh chị.
Em có vài điều muốn chia sẻ như thế này.
Tình hình là út của em vừa đi Sing cùng 1 cô bạn.
2 người dù mặc kín đáo, nhưng mặt khá xinh nên bị hải quan đuổi về, chứ ko thèm tra hỏi gì luôn.
Sau đó có gọi người quen trong sân bay nên được qua.
Cuối tháng 7 này em qua đó. Đi với bạn trai.
Ngoài việc ăn mặc đàng hoàng, không make up ra thì e còn cần làm gì cho tránh sự chú ý không ạ?
Cám ơn mọi người!

sunkenship
17-05-2014, 10:05
Có thể nguyên nhân là do không có vé máy bay khứ hồi & các bằng chứng chứng tỏ bạn sẽ trở về VN.

yentranct
14-06-2015, 13:43
Chào các anh chị.
2 người dù mặc kín đáo, nhưng mặt khá xinh nên bị hải quan đuổi về, chứ ko thèm tra hỏi gì luôn.
Ngoài việc ăn mặc đàng hoàng, không make up ra thì e còn cần làm gì cho tránh sự chú ý không ạ?
Cám ơn mọi người!

Hải quan họ sẽ quan sát và thấy nghi ngờ sẽ mời vào office để hỏi. Bạn cứ trả lời nói sự thật và trả lời những gì bạn có thể.
Yến đã từng đến Sing và cũng đc mời vào Office. Trả lời đúng như mục đích và khẳng định với cách nói tự tin là xong. Qua nhẹ nhàng. Good luck bạn

thongtindulichsg
05-07-2015, 21:04
Chào các anh chị.
Cám ơn mọi người!

đi với bạn trai thì an tâm rồi ! hầu như là mấy bạn nữ đi chung nhóm với nhau thì hay bị để ý và làm khó lắm, ăn mặc kín đáo là tốt nhất. nhiều nhóm nữ bị trả về do bị nghi ngờ qua đó hành nghề trái phép nên họ làm căng nhất là các mùa cao điềm, tháng 7 này la mua sale bên Sing nên cung phài cẩn thận

nguyentuyethuong
12-07-2015, 06:32
Mấy chị thế nào ấy chứ, cứ trả lời đàng hoàng các câu hỏi, trong ví có booking của khách sạn, tiền kha khá một chút đủ để đảm bảo đi tham quan. Chứ các chị sang bên ấy với mục đích không rõ ràng thì họ mời về là đúng rồi. Cảnh sát ở Sin thì họ đuổi ai chắc không nhầm đầu :)

Thao_Mai
16-07-2015, 16:10
mình thấy cứ bình thường mình có đợt đi với bạn mình xinh xắn cao ráo còn mặc váy khi đi qua bị giữ lại ko fai vì xinh mà vì PP của cô ấy "dơ" ko đọc được nên họ mời ra sau khi tới quầy để họ nhập PP thế là được qua. các bạn cứ bình tĩnh có vé máy bay khứ hồi và ks là đc. nhưng để yên tâm nhất những ai đi lần đầu nên đi cùng nào đã có kinh nghiệm đi sing và đi du lịch.

make up ở đây đc hiểu ko make up loè loẹt hay quá đậm chứ phụ nữ ra đường bảo họ ko đc make up thì chả khác nào bảo họ ở nhà cho xong :gun