PDA

View Full Version : F0808 hay là giai thoại về những con người 2 ngày liền "không tắm không tắm" =))

Hà Móm
09-08-2010, 16:30
Mình sang bên này bàn về những chuyện hậu sự và mọi người chia sẻ thông tin, cảm xúc ở đây nhé ;)).

Trước hết là về contact Hà gửi vào mail từ trước, thấy mọi người bảo trong hòm thư rác có đấy, ai chưa xem được giờ check lại nhé :">.
Ngoài ra nick Hà là ha_le_viet_em, search trên fb là Hà Móm hoặc [email protected] ra liền. Hà đã lần mò được ra và add fb tất cả đoàn mình, mọi ng khẩn trương accept để còn tiến hành công cuộc đại tag ảnh =)). Vào friends của Hà cũng có hết của đoàn mình đấy.

2 là về off thì hôm trước mình đã thống nhất là tối CN, deadline gửi ảnh cho anh Dũng dê cũng là hôm đó. Ai bận ko đi off được thì gửi ảnh trước cho a Dũng để tuần sau mình có đĩa ảnh nhé. Mình có nhà tài trợ VNPT cơ mà =)).

3 là em Trung Lạng Sơn đề nghị chuyển buổi off thì mọi ng thấy off tối thứ 2 16.08 or chiều CN 15.08 ok ko?

kisianhtrangls
09-08-2010, 16:45
chuyển sang thứ 7 hoặc thứ 2 chị ơi, chứ vẫn là cn thì e ko đi đc. :(
"F không tắm không tắm" =)) =))
p/s: có khi em chạy sô vẫn kịp xuống hn off ngày cn. :D

Wind Of Change
09-08-2010, 21:32
Chà, cái topic nói dối ghê chưa?
Chỉ có em mới bẩn thế nhá, hầu như mọi người đều tắm 1-2 lần :D

Mà có ai có hứng thú leo lại fansipan trong 1 ngày duy nhất, không sử dụng porter không nhỉ? Có hứng thú thì PM riêng rồi bàn cụ thể nhé.

trong_com_ht
09-08-2010, 22:08
Mỗi em Hà móm là ko tắm hay sao í nhỉ. ;))
Anh có ảnh các boy xếp hàng chờ tắm. 19

nam_auto
09-08-2010, 23:37
hjc mình ko đi được cùng mọi người ồi :((

Sutuomanhi
09-08-2010, 23:46
Các bác này lập cái topic nghe hay quá mà sao vào trong xem lại toàn là gì thế này..hic..hic.

Hà Móm
10-08-2010, 00:04
Mọi người chuyển hết sang fb nên chỗ này vắng vẻ bạn à : )).

@Anh Hải: A vào lập acc fb đi a, mọi ng đang đòi ảnh a đấy ; )).

Mới có Hà viết note, chị Ngọc anh Dũng nói là sẽ sớm có :d. https://www.facebook.com/notes/ha-mom/f0808-hay-la-cuoc-chinh-phuc-cua-nhung-ban-tra-khong-tam-khong-tam/418951287604
F0808 hay là cuộc chinh phục của những bạn trẻ "không tắm không tắm"
Share
Today at 19:28 | Edit note | Delete
Note chỉ mang tính chất tường thuật, hàm lượng thông tin cao còn hàm lượng văn học nghệ thuật funny hài hước cực kỳ thấp : )).

Những ngày âm
Mình nhớ lần đầu tiên mình nói ra mồm cái chuyện "sẽ leo Phan" là khi ngồi buôn chuyện với a Taith lúc coi thi "Ứng viên tài năng 2008".
Mình nhớ lần đầu tiên mình set up nó thành mục tiêu nghiêm túc là những ngày xuân đầu năm 2010.
Và chỉ đến khi deadline thực hiện mục tiêu là 19.08 đến gần, nước đến cổ bạn Hà mới nhảy.

Trước khi đi 3 tuần bắt đầu tìm người lập nhóm. Network của bạn Hà rồi post lung tung cũng chỉ được 6 người. Thế là bạn Hà vào phuot.com. Ôi xồi sau loáng 1 cái lên 30 người 8 -}. Bàn tới bàn lui kiểu gì cuối cùng cũng thành bạn Hà thao túng và thủ quỹ, thật là ảo diệu = )).

Đoàn mình may mắn khi nhà em Việt trong đoàn bán đồ leo núi luôn. Thế là mỗi lần đặt chân đến cửa nhà em ấy, bạn Hà lại hỏi 1 câu tế nhị: "Việt có nhà không cô?" "À, cháu đi cùng Việt à?..." đến mức mấy bạn khác leo cùng đợt mua đồ ở đấy toàn được hỏi là "Cháu cùng đoàn với Hà à?" = )).

8h sáng thứ 5, đang miên man trong WC sau 1 đêm lang chạ nhà bạn, chị Dung hốt hoảng gọi điện: "Em ơi, em đọc báo chưa, "tối qua 04.08 lũ ống cuốn trôi 5 nhà dân ở thị trấn Sa Pa, giao thông bị ảnh hưởng nghiêm trọng", em bảo Nam gọi điện lên trên đó xem thế nào ". Chẹp, trên đó thì gọi về bảo ko sao đâu các em nhưng mình lên net đọc báo xem ảnh thấy cũng lo thật.

Chiều anh Thường hỏi xem bạn đi cùng được ko, mình bảo bạn anh cứ lên trên đó được cùng giờ với mọi người thì join. Tối anh Xuân Nam gọi điện cancel, a lê hấp hàng đổi hàng : )).

Ngày 0
Bất chấp tinh thần bất an lên đến cao trào do lo lắng thời tiết mưa lũ, thể lực ốm yếu, bạn Hà vẫn tiếp tục công cuộc chạy sô thường ngày với việc đưa 1 người ra bến xe, đón 1 người ở ga, trưa và chiều ngồi làm tài liệu FATW rồi chiều tối té qua Tzo gặp anh Thái và đồng bọn : )). Việc sắp đồ được diễn ra nhanh đến kỳ diệu trong 15 phút với sự giúp đỡ của nha sỹ My Hg.

Tài khoản điện thoại bắt đầu gặp áp lực lớn khi 3h chiều anh Hải bảo "Em ơi, xe anh hỏng, anh ko đi xe máy nữa rồi. Vé tàu cùng giờ với đoàn mình hoặc sớm hơn đều hết rồi. Làm thế nào bây giờ hở em?" "Anh ơi anh ra Việt bus xem thế nào."... 4h chiều anh Toại bảo cancel. Ôi xồi thế là bạn Hà liên tục gọi anh Hải. Lần thứ 5 gặp được thì hay tin anh đang cách HN 50km 8 -}. Sau vài giây đắn đo, 2 anh em vẫn quyết định bằng mọi giá đi cùng nhau : )).

7 rưỡi có mặt ở ga, gặp 1 đống các bạn trẻ đẹp, buồn cười nhất hóa ra Trung ở Lạng Sơn là 1 em 92, trẻ măng : )). Bạn Hà làm công việc quen thuộc trong các vụ tụ tập là rút sổ điểm danh và gọi điện. 8h35 tàu chạy thì 8h25 đồng chí Hải đặt chân đến ga, thật là hú vía.

Trên tàu sau vài phút e dè đoàn bắt đầu chém gió trong thầm lặng : )). Nhân vật chính của cả đêm hôm đó, vâng ko ai khác, chính là em ấy, và chỉ có thể là: bé An Ngọc Khánh Linh : )). Em ấy đi cùng với bố mẹ nhưng rất thích chơi với các cô chú đoàn mình. Ngoài việc 4 tuổi nhưng ai hỏi cũng bảo là 2 tuổi (hình như em ấy mới học đến số 2), em ấy có đặc điểm là rất nghe lời chú An Ngọc Đăng khỉ, thích giật rèm cửa sổ tàu, ko thích ăn bỏng ngô nhưng thích đổ bỏng ngô ra sàn... Đêm với Hà Móm và My Hg chỉ thực sự thanh bình khi em gái này đi ngủ vào lúc 12h. Và đến khoảng 1-2h cả toa bừng tỉnh như nghe phải tiếng còi cứu hỏa bởi 1 TẬP ĐOÀN các bà các chị "Aiiiiiiiiiii, xôi ruốc trứng luộc đâyyyyyyyyyy!". Các chị đi ngang đi dọc, đi lên đi xuống, nói những câu giống nhau nhưng không ai không nói : -j. Sau khi các chị xuống, đến 5h cả toa lại bừng tỉnh bởi bác nhân viên trên tàu đi từ đầu toa đến cuối toa: "Dậy, dậy, mọi người dậy, đến nơi rồi." Ôi tuyến xe lửa HN - LC thật là mặn í : -j.

Ngày 1
Đặt chân xuống ga LC rồi đi ô tô về SP thấy Tây Bắc rất đẹp. Anh Dũng dê bảo thế này chưa là gì đâu em. [Dạ, bác này leo Phan lần này là lần thứ 3 : )).] Cả đoàn vào 1 quán phở ở SP ăn sáng và đến đây mới là quan trọng: bạn Toàn móm thú nhận lúc bạn ấy tỉnh dậy túi đựng mũ của cả đoàn đã BIẾN MẤT. Xộ ôi 12k/cái x 24 cái, mấy trăm k của tôi, công mặc cả từ 20k xuống 12k của tôi : ((((. À, lúc này bạn Hà cũng phát hiện ra bạn Hà quên sổ (thứ cầm tay có tất cả những thông tin cần thiết nhất của những việc tớ đang làm) trên tàu SP7 : ">. Thế là lúc đấy mình thấy rất thông cảm với bạn Toàn và mình cố ý cho vụ này chìm xuồng = )).

Trong lúc chờ xe thì đi cùng chị Hường ra chợ mua mũ. Lại tiếp tục công cuộc mặc cả, 40k xuống 25k/cái, nhưng mà vẫn xót kinh lên được, gấp đôi ở nhà. Thế là trong lúc anh bán hàng đi gom mũ cho mình, mình ngồi ở chính diện cửa hàng, tiếp khách và "đuổi khéo" khách anh ấy = )). Đang chơi dở thì anh ấy quay lại, chán thế = )).

Lại lên xe đi trạm Tôn (cửa rừng quốc gia Hoàng Liên Sơn). Trên đường đi mọi người đã kịp hỏi tên tuổi của nhau. Dân 85 và 90 là đông nhất. Có 2 bác sỹ, 1 anh bộ đội, 2 ngân hàng và 1 đống bà lằng nhằng khác = )). Sau khi chụp 1 cái ảnh ở trạm Tôn và làm thủ tục hải quan, cả đoàn 25 người LÊN ĐƯỜNG.

Trạm Tôn ở độ cao 1900m. Từ đó lên đến đỉnh được chia thành 3 chặng, lên 2200, lên 2800 rồi lên đến đỉnh. Cũng phải nói thêm rằng đường lên đỉnh Phan có rất nhiều cung đường. Đoàn F0808 đi cung đường trạm Tôn - trạm Tôn là cách dễ đi và tốn ít thời gian nhất còn nếu chọn đi Sín Chải, Cát Cát ở 1 trong lúc đi hoặc về thì lâu và khó đi hơn, tuyến này dành cho các bạn thích khám phá các bản làng có nhiều bạn gái dân tộc xinh đẹp và trên đường đi có nhiều phân trâu bò = )).

Lúc mới bắt đầu leo cả đoàn đi khá sát nhau và hay dừng lại chụp ảnh, nhất là chỗ đồng cỏ rộng duy nhất. Nhưng chỉ sau 1 tiếng, đoàn bắt đầu tách tốp rõ rệt. Bạn Hà Móm thường ở vị trí đi đầu của tốp cuối : )). Công nhận lần sau đi nên mang ít đồ ăn hơn cho ba lô đỡ nặng = )).

Nghỉ trưa ở 2200 rồi 1h bắt đầu leo lên 2800. Anh Chơ trưởng đoàn porter bảo đây là đoạn khó nhất và đúng thế thật. Hầu như leo lên bất kỳ cái dốc nào mình cũng phải nghỉ lúc lên đến đỉnh dốc. Và nếu như ko bỏ bớt đồ ở ba lô (sang ba lô bạn khác = ))) rồi đi được nửa đường nhờ anh Thường đeo hộ chắc ko thể lên đến 2800 trong 3 tiếng và về vào tốp giữa : )). Đoạn này quả thật thấy rõ thể lực yếu, và không biết bao nhiêu lần nghĩ "mình bỏ tiền ra, 1 đống tiền ra để hành xác thế này đây", và thực sự phải thừa nhận với bản thân rằng nếu tập tành nghiêm túc chứ không phải chỉ 2 buổi, mỗi buổi nửa tiếng thì 1 đứa sức khỏe ok như mình cũng không phải kiệt sức đến vậy. Không chuẩn bị là chuẩn bị cho thất bại, chuẩn bị tốt là một nửa của thành công.

Tối đến ăn uống phè phỡn mới bao nhiêu là chuyện. (Chuyện tắm nude ở suối của các bạn nam mình bỏ qua không tính =)).) Rượu táo mèo rất ngon, mình phát hiện ra là mình thích tất cả các loại rượu thể loại dân tộc hoặc ngâm, tẩm, giấm hoa/quả/lá/con vật gì đấy :)). Tiết mục học tiếng dân tộc ở mâm trong chỗ chị Mến, chị Thương có vẻ rất vui nhưng mình chưa kịp update và cũng phải chắc chắn một điều là vui đến mấy thì độ lan truyền và phổ cập đại chúng không thể bằng câu chuyện của cu Đức Anh =))))))))). Đến bây giờ thì quả thực là Hà không thể nhớ nổi tại sao anh Thành lại trở thành nhân vật nữ chính của câu chuyện nữa, chỉ nhớ là sau vài chén táo mèo, anh Thành và Đức Anh cứ vật nhau "hùng hục" cả đêm, và mình hứa, mình thề, mình đảm bảo là 46 cái tai còn lại dỏng lên nghe và theo sát từng ly = )).

Những câu phát ngôn bất hủ của Đức Anh dần đi vào quên lãng sau 8h vì cả nhà phải tắt đèn đi ngủ. Nhưng ôi thôi, giấc ngủ của bạn Hà không được bắt đầu sớm như vậy. Màn 1 là tiếng rì rầm chuyện trò của tứ ca My Hg, chị Hường, anh Đam, anh Trọng, ừ thì đội này nói chuyện lúc mình chưa buồn ngủ, mình tạm bỏ qua (nhưng cuối cùng họ vẫn tiếp tục rì rầm ngay cả lúc mình đã buồn ngủ :)))), màn 2 là chật, trời ơi, chật :((. Mình có cảm giác phía bên kia cứ đẩy chị Hường về phía mình, phía bên này Huy nằm sát tường xong đến Toàn xong đến mình, ko thể đẩy vào thêm được nữa, thế là mình phải nằm nghiêng. Mình nghiêng phải, mình nghiêng trái rồi mình nằm thẳng 2s lấy khí thế rồi lại tiếp tục nằm nghiêng. Lục đục đến 9-10h thì có vẻ tứ ca dãn ra chút, chị Hường thỉnh thoảng nằm nghiêng thế là mình có cơ hội nằm thẳng và "lộp bộp", 1 hạt nước rồi vài hạt nước rơi đúng sống mũi, ôi chỗ tôi lán dột :((((((. Đoạn này có lời khen bạn Toàn thông minh, bạn ấy bảo là nằm lui lên thì không bị ướt, thế mà mình mãi không nghĩ ra = ))). Màn 3, đoạn này nói nhỏ :)), màn 3 là 1 đồng chí giường bên kia kéo bễ, bạn Toàn bên cạnh cũng trằn trọc không kém mình mà thốt ra rằng: "Từ thuở cha sinh mẹ đẻ, ông bà tớ, cụ kỵ tớ, tớ chưa gặp ai ngáy to như thế." = )))). Đoạn về sau có vẻ mình mệt quá nên cũng ngủ được mấy bận chứ không như chị Dung còn trằn trọc nhiều hơn, nhớ chi ly bao nhiều người đi vệ sinh, bao nhiêu người đi uống nước, đôi nào ra ngoài giữa trời lạnh cắt da cắt thịt lúc đêm khuya = )).

Hà Móm
10-08-2010, 00:07
Ngày 2
Sáng hôm sau cả đoàn dậy từ 5h kém, ăn sáng rồi nai nịt cẩn thận, ngày chinh phục mà : ). Hôm qua trời nắng còn hôm nay mưa từ đêm. Bạn Hà mặc áo HRC rồi áo VN rồi áo Trần Phú rồi áo mưa rồi cũng lục đục lên đường : )). Đi hôm nay không mang ba lô nhưng giống chiều hôm trước, cứ leo xong 1 cái dốc mình lại phải nghỉ. Đặc điểm của leo Phan là phải leo lên rồi leo xuống liên tiếp, đến được đỉnh thì cả đoạn đường có lẽ phải đi qua 8-10 quả núi. Suốt từ 2800 lên đỉnh đi cùng 2 bạn đồng hành là chị Hường và anh Hải.

Có lúc chị Hường bảo "Em ơi hay chị quay về đây, chị không leo nữa đâu.", mình nói như thể nói với con bé Lê Việt Hà: "Giời ơi, đã mất tiền leo lên tận đây, về là về thế nào!". Có lúc mình đứng lại giữa dốc và kêu lên giữa trời trắng mây mù: "Mẹ ơi, hu hu, mẹ ơi là mẹ ơi!" Có lúc 3 người hoang mang khi leo lên đỉnh gì mà đường cứ dốc xuống rồi lại dốc xuống rồi lại dốc xuống, thổi còi, hét to mà chả ai đáp lại. Có những lúc như thế thật đấy.

Cũng có những lúc nói chuyện đến chán thì thôi với anh Hải về FPT, lại đá sang cả CMC, Tinh Vân, VinaGame : )). Có những lúc gặp những bạn đoàn khác leo cùng ngày, cả VN cả nước ngoài, người leo lên thì hằm hở, người leo xuống thì động viên. Có những lúc gặp các cô dân tộc gùi hàng, các bạn porter dẫn đoàn, nếu còn 1 tiếng mới đến nơi các bạn ấy sẽ bảo là nửa tiếng nữa thôi, cố lên. Và sau 2 tiếng thì đột ngột lên đến đỉnh, khi mà mình nghĩ là điên lắm rồi đấy, xung quanh làm gì có cái đỉnh nào cao hơn nữa đâu mà mãi chưa đến. Và nhiều khi, đích đến, thành công gần hơn bạn tưởng rất nhiều, cách bạn chỉ một gang tay, chỉ cần cố thêm chút nữa.

Đến cái khu vực "cột inox 3143 và những người bạn" thì thật là tán loạn = ))). Điện thoại, điều quan tâm nhất của tất cả mọi người, và điện thoại của Hà Móm MẤT SÓNG : ((. (Mình đã trót tin lời anh Dũng dê bảo em yên tâm lên đỉnh sóng 3 vạch, viettel mạnh nhất mà quên mất có phải ai cũng làm VNPT và có cái sim miễn phí toàn quốc, sóng khỏe 3 miền như bác ấy đâu : )).) Từ 2800 lên đỉnh thực ra bạn Hà chỉ suy tưởng trong ý nghĩ duy nhất là lên đến nơi gọi cho những ai, nhắn tin cho bao nhiêu người : )) dưng mà đến lúc đấy thì bấn vô cùng. Gọi cho Mits thì máy bàn không bắt được sóng, máy di động của 2 vợ chồng nhà đấy thường xuyên hết pin, gọi cho chị Phương thì không nghe máy (về nhà thấy bảo làm gì có cuộc gọi nhỡ nào, có khi bạn Hà Móm bấn quá ấn lộn số : "> = )).) Nhưng mà mình vẫn thấy mình không bách nhục bằng anh bên cạnh gọi cho người yêu bị mắng: "Em đang ngủ, sáng CN anh làm gì mà gọi sớm thế!" = ))))). Ở trên đỉnh còn 1 sự vụ nữa là máy ảnh bạn Hà rơi xuống khe "đốp" 1 cái, ôi chao là xót nhưng mà sau chụp vẫn ngon. Thế là tí tởn với cái cột inox vài kiểu rồi xuống luôn. Ước vọng chinh phục đã thành. Mà ngay từ đầu bạn Hà leo Phan chỉ có 1 mục đích duy nhất là lên đến đỉnh rồi về thế nên là không có chơi bời tìm hiểu, dọc đường không có ngắt lá bẻ cành gì cả, cứ thế cắm mặt mà đi thôi = )).

Xuống từ đỉnh đến 2800 thì đi cùng anh Trình đoàn khác và được anh này truyền thụ 1 lố hiểu biết về dân xây dựng. Và cũng từ thời điểm này, mình mới ngộ ra rằng: Lợi thế của Hà Móm là xuống dốc, khà khà : -j. Xuống đến 2800 thì tìm ba lô rồi lên đường về 2200 luôn. 1 tình tiết mới nảy sinh là khi đi từ 2800 cùng chị Thương, chị Hường, anh Cường được 15p thì bạn Hà hình như là bứt tốp đi trước và nhìn trước, nhìn sau, không-thấy-một-ai trong tầm nhìn. Nghĩ là đường này cũng độc đạo, sớm muộn gì cũng gặp mọi người, tốp trước hoặc tốp sau thôi, thế là cứ thế đi tiếp và kết cục là đi tiếp 1 mình trong rừng trong 2 tiếng : )). Đoạn này rất tiếc là không gặp bạn Tây dễ thương nào như đoạn bên trên nhưng cảm giác 1 mình 1 trời 1 đất cũng rất là sướng : )). Thấy rõ mồn một mình đang đi trong mây, nhưng mà chả thấy đẹp gì. Có những thứ nhìn xa thì tưởng là đẹp nhưng nhìn gần lại thấy chẳng có gì.

Về đến 2200 rồi ăn trưa rồi xuống nơi xuất phát, đoạn này mình cực kỳ sung, vừa đi vừa nghỉ mà vẫn về tốp đầu hê hê. (Chỗ này viết xong note rồi vẫn phải chui vào đây edit vì đoạn này mình bi lộ ra với cả đoàn là chuyên gia vất đồ lung tung:">. Thế là các tập thể mình từng ở cùng biết hết bí mật này rồi :-<, từ A6 TC2 K47 đến đội tình nguyện Mỹ Đức, FYT rồi giờ là đội F0808 = )). Mình kỳ thực xấu hổ bình thường :">, nhưng chị Hường lúc về bảo là "Không cẩn thận thì không làm lớn được đâu bé à!" Chẹp.) Nhưng mà sung ở đoàn mình phải là anh Dũng bộ đội, chị Mến bảo không phải nó đi mà là nó CHẠY = )). Lúc xuống đến nơi thì thích nhất là nói chuyện với 1 bác gái người Pháp rất nice và nói tiếng Anh rất dễ nghe. Bác í đợi chồng và con trai leo Phan về. Hơi tiếc là em con trai bác í mới 15 = )).

Có vẻ như sau 2 đêm ngủ chung cả đoàn đã không còn giấu giếm bản chất. Lên xe ô tô rồi lên đến tàu, bao nhiêu bí mật mấy ngày qua cứ gọi là bị phun ra hết =)). Từ chuyện giẫm mìn của Đức Anh rồi chuyện gì gì đó của bạn Tú với bạn Đăng rồi chuyện "tưởng sắp cưới" của chị Ngọc :)). Bạn Hà thì biết điều lặng im không nói gì vì sau khi đặt chân xuống Sa Pa, độ cao của bạn Hà chỉ còn 1 nửa, lưng gập như bà còng vì nếu không thì không thể bước đi được :)). Trước khi đi ngủ trên tàu, kệ các bạn trẻ xem ảnh hot máy anh Đăng, chém gió đôi Tú-Đăng, Thành-Đức Anh... bạn Hà ngồi thầm lặng gặm 1 quả lê, 1 quả đào và dán salonpas kín người =))). May đấy, sáng hôm nay đỡ phải 50% chứ không như heo My Hg, bảo dán hôm qua không dán hôm sau mới kêu đau cơ. Buồn cười là khi lai nó về nhà, hai đứa vẫn cứ nghĩ trong đầu về những chuyện xảy ra 2 ngày qua, về núi non, về suối nước, về người này, về người kia...

Gặp những người mới, hòa đồng để chia sẻ giúp đỡ, đồng hành cùng nhau giữa nơi sóng không có, thẻ không bán, 1 lon bò húc được bán với giá 15000 VND, Hà nghĩ là F0808 mình đều đã làm rất tốt. Cảm ơn mọi người rất rất nhiều!

Khi mà bạn làm việc gì đó trước hết để chứng tỏ với bản thân rằng, mình là người nói được làm được, không phải chỉ biết đặt mục tiêu hão...
Khi mà lâu lắm rồi bạn không gặp thành công trong cuộc sống và bạn cần 1 chiến tích gì đó chỉ để tự nhủ rằng: Việc đó, mình có thể làm được, và mình đã làm được!...
... thì leo Phan là một giải pháp hiệu quả.
Câu chuyện kết thúc. Với Hà chỉ đơn giản là chinh phục 1 mục tiêu, vậy thôi :)!

Hà Móm
10-08-2010, 09:24
Bài viết của anh Dũng dê :p.

Fansipan ver 3.0 2010 part 1: Phượt.com
Một chiều oi ả như bao chiều oi ả khác tồn tại thường trực ở Hà Nội vào cái mua hè này. Cái mùa hè mà sông cạn, nước thiếu và gió thì đìu hiu. Những cơn gió nhẹ chẳng đủ làm xua đi cái oi bức Hà Nội mùa hè đang quay cuồng trong khói xe, nắng nóng và vô vàn thứ thị phi. Trong cái oi ả đó, Hồ trúc bạch một tối thứ 7 vẫn nhộn nhịp hối hả từng đoàn nam thanh nữ tú cộng với già cả lớn bé vẫn đổ về đây mà ăn uống, mà ôm nhau và yêu nhau.

Giữa trong cái cảnh đó, bữa lẩu ếch dường như thêm nóng nực khi ăn ở Ngân béo mà ngồi tít mít trên tầng bốn : )). Nóng vãi chưởng ra với lẩu ếch, dù rằng ngon. Và trong vô số câu chuyện chém gió diễn ra thì Ngọc jemi (nhà hay gọi là "vợ, là "vợ" nhưng các bạn cứ gọi là "vợ" như thế nhưng đừng có mà nghĩ thế nhé : )) ) buột miệng bảo hôm nay chúng nó off đi Fan ở Chùa láng. Nổi hứng bất chợt, tâm trí bay bổng mà hỏi ngày giờ đi thì thấy "có vẻ chơi được" [dù rằng trước đó đã chén fan được 2 lần rồi = )) ). Thế là bảo ok. Tôi đi. Tôi tiến lên : )). Và phi về chỗ off ở Chùa láng thì cả làng đã về mất = )). Lãng xẹt vô cùng. Lại phải quay lại đi chơi tiếp : )).

Rồi sau đó tìm hiểu mới biết, vợ ta đi với cái hội phượt.com. Phượt thì ta nghe nhiều rồi, biết nhiều rồi nhưng ta chưa có thời gian vào phượt xem dân tình phượt phịch ra làm sao: )). Giờ mới thấy có dịp nên chui vào làm cái nick "dê" để dễ bề chém giói theo tinh thần chiến thuật của các giáo sư và chuyên gia đầu ngành đã bày vẽ. Và cái nick nhanh chóng được thiết lập với thương hiệu Dũng dê = ((. Các e thật là tởm lợn : ((. Mình thế này mà bảo là dê : ((. Và rồi mình biết được đoàn đã khá đông, hơn 2 chục mạng, toàn e trẻ và xinh gái mới chết :x.

Lượn lờ ở phượt hay phết. Hóa ra giờ mình mới để ý rằng các bạn trên này liên tục có những chuyến đi chơi. Xuyên việt có, trekking có, vượt biên có và nói chung nơi đâu Việt Nam đẹp là ta cứ đi. Muốn có chuyến đi thì post lên sub tìm bạn đồng hành. Rất sẵn sàng bạn có thể tìm được những người đang có thời gian, tiền bạc và cả quyêt tâm cũng như ham muốn du lịch đến tột cùng. Có rất nhiều chuyến đi được hô hào một cách thường xuyên. Bạn thích đi chuyến nào phù hợp với mình, join và và có những người bạn mới, chuyến đi mới và những niềm vui thích mới. phuot thật tuyệt vời.

Trở lại với đội phan 08 08 (ko tắm ko tắm trong 2 ngày bẩn ơi là bẩn : )) )Tính ra là quen mỗi vợ còn lại toàn là lính mới. Hợ hợ lần đầu tiên đi theo kiểu không quen biết này? không biết chúng nó có làm thịt mình ko : ))

Buổi off thứ 2 diễn ra sau đó chừng 1 tuần. [đúng ko Hà móm nhỉ = ))]. Chỉ khoảng 15 mạng có mặt tại cafe chùa láng để goi là gặp mặt và quyết định một số vấn đề của nhóm. Số đông có mặt đại diện cho số ít vắng mặt. Và số ít đương nhiên cấm có cãi nửa lời : )). Với màn giới thiệu sơ qua thì cũng hình dung được một số bạn trong đoàn đi. Có người 85, có người 82, có nhiều em 90 và cả 92 nữa. Đức Anh nhỉ : )). Cơ bản sơ qua cũng gọi là cố gắng tóm được điểm chung để đặng làm quen dần dần hehe. ÍT ra cũng biết được có e học cùng Kim Liên, có chú bách khoa ... uh thôi thì gọi là cùng trường. Dù cái trường đó mấy ngàn người : )). Bấu víu được cái gì làm quen để chém gió tí cũng được :D.

Buổi off phải nói là khá vui, tâm trạng các e ai cũng háo hức cả hehe :D. Tuổi trẻ có khác, thích thú cái mới vật vã (mấy hôm sau các e lo sốt vó vì lũ ống trên sapa = )) ). Buổi off thống nhất được một số vấn đề về việc mua cái gì chung, mua cái gì riêng, đóng tiền bao nhiêu, phân công ai thủ quỹ, hậu cần... Nói chung là gần như cuối cùng Hà Móm ôm tất : )). Được cái e Hà 90 mà đã đứng ra tổ chức cả 1 vụ đi như thế này cũng là khá giỏi rồi. Cám ơn Hà Móm một cái [kiểu gì cũng có vài chỗ cám ơn tiếp :))]

Tất cả ra về mà lòng ai cũng phấn khởi xởi lởi và háo hức lên đường.

Buổi off 2 đã kết thúc khá suôn sẻ. Giờ chỉ còn chờ ngày lên đường mà thôi. Hàng ngày lượn lờ vào phuot.com xem dân tình post piéc cái gì. Các e toàn vô post "háo hức quá" :D. Dưng mà cái sự háo hức đấy nó đã bị tụt đi khá nhiều khi chỉ 3 ngày trước khi đi báo chí đưa tin loạn lên là có lũ ống ở Sapa, trôi nhà trôi cửa làm ai cũng lo. Nhưng tour đặt rồi. Cứ thế đi thôi ^^

7h30 tại ga Trần Quý Cáp, các thành viên của đòan. 26 người rồi cũng làm thủ tục lên tàu và ổn định chỗ ngồi.

Con tàu cũ kỹ của Đường sắt Việt Nam chậm chạp trở mình rồi lăn bánh về Lào cai, bỏ lại sau lưng những ồn ào và hào nhoáng của Hà Nội ...

to be continue ...

SaveLove
10-08-2010, 17:45
Sẽ hấp dẫn hơn nếu như có hình ảnh bạn ơi :)

tigerk40
10-08-2010, 18:06
Sẽ hấp dẫn hơn nếu như có hình ảnh bạn ơi :)

Tiếc quá mình không copy ảnh ở máy thằng cu em. Vì nó hay đi cùng mấy hotgirls bên này =))

Thôi có 2 kiểu 1 kiểu đến 2.800m và 1 kiểu về 2.800m bắn vội khoe các bạn vậy. Còn những tấm hình đẹp về phi đội 0808 (không tắm, không tắm = nhưng sau vẫn tắm =))) thì để các bạn ấy đưa lên sau.

SaveLove
10-08-2010, 23:28
Cái đống sỏi ở ngay gần cửa lán đã đc làm hết rồi :d
Hình 2 có cái bạt gì quảng cáo cho a Long kìa :))

toanmomday
11-08-2010, 09:03
Nhìn cái ảnh đầu lại nhớ đến đôi tông xanh của mình :((,giờ này em nó chắc đang an nghỉ ở đoạn nào đó giữa 2800 với 3143,giắt sau balo từ nhà thế mà lúc từ 3143 trở về đã ko còn thấy sự hiện diện của em no'

shiro_petto
11-08-2010, 14:54
bạn tigerk40 có đi cùng đoàn mình ko nhở?

tigerk40
11-08-2010, 16:21
bạn tigerk40 có đi cùng đoàn mình ko nhở?

Đi cùng đoàn khác CÙNG ĐOÀN phải không bác :))

Em lúc đi thì bị kẹt ở giữa và cuối nên cứ ngồi chơi buôn chuyện với mấy anh vác đồ thôi. Đi được 1 đoạn tắc đường lại hóng chuyện.
Còn lúc về em độc hành ạh :D

Ảnh để chế độ chụp tự động (vì em độc hành), đoạn này là ngã 3: đoạn lên đỉnh và đoạn về 2.800.

Ps: Gia đình này Post ảnh nên đi chứ. Sao gìm hàng lâu thế :))

trong_com_ht
11-08-2010, 17:51
Đi cùng đoàn khác CÙNG ĐOÀN phải không bác :))

Em lúc đi thì bị kẹt ở giữa và cuối nên cứ ngồi chơi buôn chuyện với mấy anh vác đồ thôi. Đi được 1 đoạn tắc đường lại hóng chuyện.
Còn lúc về em độc hành ạh :D

Gia đình này Post ảnh nên đi chứ. Sao gìm hàng lâu thế :))

Up ảnh lên fb rồi.
Tổ chức off luôn cho nóng đê.

shiro_petto
11-08-2010, 21:09
@tigerk: À có phải từ 2200 về trạm tôn, đoàn mình dừng chân bên suối chụp ảnh gặp bạn đúng ko?

tigerk40
12-08-2010, 09:10
@tigerk: À có phải từ 2200 về trạm tôn, đoàn mình dừng chân bên suối chụp ảnh gặp bạn đúng ko?

Vâng đúng rồi đó bạn :D

Nói đến ở Suối chụp ảnh mới nhớ, không biết cái bạn mặc quần rằn ri bị mất máy ảnh tìm thấy chưa? :(

@trong_com_ht: cho mình xin 5 xu địa chỉ Facebook có ảnh Fan nào :)

shiro_petto
12-08-2010, 12:49
kakaka, nghĩ lại lúc ở suối tranh nhau cái background để chụp ảnh lại thấy buồn cười.
Thằng em Lạng Sơn kỷ niệm cái máy ảnh cho núi rừng rồi.
Bạn có thể vào fb của mình xem tạm mấy cái: Danglan Pham
http://www.facebook.com/album.php?aid=27615&id=100000311351949&l=72781be32e

hoangbazen83
12-08-2010, 12:52
Leo Phan rồi nhưng cứ thấy topic nào về Phan là lao ầm ầm vào để xem, các bạn ở bẩn (0808 mà) cho xin ít ảnh để xem nào. Mình mới đi đúng dịp 30-4 không biết giờ Phan đã khác đi tí nào chưa.Thank các bạn

tigerk40
12-08-2010, 14:19
kakaka, nghĩ lại lúc ở suối tranh nhau cái background để chụp ảnh lại thấy buồn cười.
Thằng em Lạng Sơn kỷ niệm cái máy ảnh cho núi rừng rồi.
Bạn có thể vào fb của mình xem tạm mấy cái: Danglan Pham
http://www.facebook.com/album.php?aid=27615&id=100000311351949&l=72781be32e

Tội nghiệp cậu em. Thằng đó nằm cùng mình và mấy ông bên thi công công trình phụ ở nán 2.800m mà. Lúc chú em quay lại hỏi thì mình nói thử hỏi mấy ông anh xem ai có cầm không? Không thi quay lại 1 đoạn hỏi mấy anh Porter đi sau đang nghỉ ấy...

Thôi có gì mấy bạn động viên em nó lần tới leo Fan rồi tìm lại cái máy ảnh. :)) có khi nó cố tình bỏ lại để về phụ huynh có hỏi thì bảo để quên trong rừng. Rồi thế mới có lý do để leo Fan tìm lại máy ảnh =))

trong_com_ht
13-08-2010, 15:12
Vâng đúng rồi đó bạn :D

Nói đến ở Suối chụp ảnh mới nhớ, không biết cái bạn mặc quần rằn ri bị mất máy ảnh tìm thấy chưa? :(

@trong_com_ht: cho mình xin 5 xu địa chỉ Facebook có ảnh Fan nào :)

http://www.facebook.com/album.php?aid=77876&id=1158339750&l=57e940e9d2

tigerk40
13-08-2010, 15:29
http://www.facebook.com/album.php?aid=77876&id=1158339750&l=57e940e9d2

Em vừa Add Facebook của bác rồi, nhiều ảnh đẹp ghê. :)